એક સમયે રહેવા માટે ઘર પણ નતું રહ્યું આજે 200 કરોડનાં પાંચ બંગલાનો માલિક છે અમિતાભ બચ્ચન, જુઓ તસવીરો…..

બોલિવૂડના બાદશાહ અને સદીના મહાન હીરો અમિતાભ બચ્ચનનો જન્મદિવસ છે.બોલીવુડની સાથે આખો દેશ તેનો જન્મદિવસ ઉજવી રહ્યો છે.સવારથી બિગ બીના ઘરે અભિનંદન આપનાર લોકોની ભીડ છે. આજે અમિતાભ બચ્ચને તેમના જીવનમાં 77 વર્ષ પૂર્ણ કર્યા છે.77 વર્ષનું આયુષ્ય હોવા છતાં, આ ઉંમર ક્યારેય સમ્રાટના ચહેરા પર આવી નહી કે અને ન તો તેમને ક્યારેય પોતાને થાકવા દીધા.

Advertisement

બોલિવૂડના મહાનાયક અમિતાભ બચ્ચન (Amitabh Bachchan)ની તબિયત ઠીક નથી. ખરાબ તબિયતને કારણે દિલ્હીમાં 23મી ડિસેમ્બરમાં થનારી નેશનલ એવોર્ડ્ઝ સેરેમનીમાં અમિતાભ બચ્ચન હિસ્સો નહીં લે. અમિતાભે ટ્વીટ કર્યું છે કે તેમને તાવ આવી ગયો છે, જેના કારણે ડોક્ટરે તેમને ટ્રાવેલ ન કરવા માટેની સલાહ આપી છે. અમિતાભનું સન્માન દાદાસાહેબ ફાળકે એવોર્ડથી કરવાનું હતું. દાદા સાહેબ ફાળકે અવોર્ડ ભારતીય સિનેમાનું સૌથી મોટું સન્માન છે. તાજેતરમાં જ અમિતાભ બચ્ચને બોલિવૂડમાં 50 વર્ષ પુરા કર્યા છે. આજથી 50 વર્ષ પહેલા અમિતાભ બચ્ચનની પ્રથમ હિન્દી ફિલ્મ રિલીઝ થઈ હતી. આ ફિલ્મનું નામ હતું `સાત હિન્દુસ્તાની` અને તેના દિગ્દર્શક હતા અહેમદ અબ્બાસ. જોકે હવે તેમની તબિયત થોડી નરમગરમ રહેવા લાગી છે.

મુંબઈ બોલીવુડ સુપરસ્ટાર શહેનશાહ એટલે કે અમિતાભ બચ્ચન કે જેઓ ફિલ્મી દુનિયાના જ નહીં પરંતુ રિયલ જીવનમાં તેઓ શહેનશાહ છે. તમને જણાવી દઈએ કે અમિતાભ બચ્ચન પોતાની રિયલ લાઇફમાં પણ શહેનશાહની જેમ જીવે છે. બીગબીની લાઈફસ્ટાઈલ અદભુત છે. તેઓની રિયલ લાઇફ કોઈ શાહી શૈલી રાજા કરતાં ઓછી નથી અને આવા શાહી અંદાજમાં ચારચાંદ લગાવે છે બોલીવુડ સુપરસ્ટાર શહેનશાહ એટલે કે અમિતાભ બચ્ચન કે જેઓ ફિલ્મી દુનિયાના જ નહીં  પરંતુ રિયલ જીવનમાં તેઓ શહેનશાહ છે.

11 ઓક્ટોબરે અમિતાભ બચ્ચનનો 77મો જન્મદિવસ છે. આ ઉંમરે પણ બિગ બી એનર્જેટિક રીતે કામ કરે છે. જ્યારે બિગ બી પહેલી જ વાર મુંબઈ આવ્યા ત્યારે તેમની પાસે પોતાનું ઘર નહોતું અને કોમેડિયન મહેમૂદના ઘરમાં રહેતા હતાં. આજે તેમની પાસે પાંચ બંગલા ઉપરાંત દેશ-વિદેશમાં સંપત્તિ છે. અમિતાભ બચ્ચન પાસે એક હજાર કરોડથી વધુની સંપત્તિ છે. તેમની પાસે મોઘીદાટ ગાડીઓ પણ છે.

દેશ-વિદેશમાં ફ્લેટ્, જમીનો મુંબઈ ઉપરાંત અમિતાભના પત્ની જયા પાસે ભોપાલમાં બે ફ્લેટ છે. ફ્રાન્સમાં પણ અમિતાભનો ફ્લેટ છે. એશ-અભિએ દુબઈમાં વીલા ખરીદ્યું છે. ગુરુગ્રામમાં એક પ્રોપર્ટી છે. યુપીમાં બિગ બીએ પુત્રવધૂ એશના નામે જમીન ખરીદેલી છે. અભિએ મુંબઈમાં એક ફ્લેટ લીધો છે. અમદાવાદ ખાતે પણ બિગ બીએ જમીન લીધી છે અને બંગલો બની રહ્યો છે.

મુંબઈમાં કઈ જગ્યાએ છે બિગ બીના પાંચ બંગલા જુહુમાં બિગ બીનો જલસા કરીને બંગલો છે અને અહીંયા એશ-અભિ રહે છે. આ બંગલો 10 હજાર સ્કેવર ફૂટમાં ફેલાયેલો છે. પ્રતિક્ષામાં અમિતાભ તથા જયા રહે છે. આ જ બંગલામાં અભિષેક તથા શ્વેતા નાનાથી મોટા થયા છે. જનક બંગલામાં બિગ બની ઓફિસ છે. અહીંયા તેઓ જન્મદિવસ સેલિબ્રેટ કરે છે અને ફિલ્મને લઈ ચર્ચા કરે છે. વત્સ તથા નૈવેદ બંગલો પણ છે. આ બંગલાઓ પાર્ટી માટે ઉપયોગમાં લેવામાં આવે છે.

બાથરૂમ ફિટિંગ્સ જર્મની-ફ્રાંસથી મગાવ્યું અમિતાભે પોતાના ઘરમાં કમ્ફર્ટને મહત્વ આપ્યું છે. ઘરનું ફ્લોરિંગ ઈટાલિયન માર્બલ છે. બાથરૂમ ફિટિંગ્સ મટિરિયલ જર્મની તથા ફ્રાંસથી મગાવવામાં આવ્યું હતું.

જેમ અમિત જી સામાન્ય જીવનના સમર્થક છે, તેમ તેમ તેમને આધુનિકતાનો પણ ખૂબ શોખ છે. ચાલો આપણે ફોટાઓ દ્વારા જાણીએ કે બિગ બી કઇ કારમા મુસાફરી કરે છે.અમિતાભ બચ્ચનની શાહી સવારીની સૂચિમાં બ્રિટનની અગ્રણી કાર ઉત્પાદક બેન્ટલીની લક્ઝુરિયસ સેડાન કાર, બેન્ટલી સીજીટી શામેલ છે. આ કારને કંપનીએ ખૂબ જ સુંદર દેખાવ અને મજબૂત એન્જીન ક્ષમતાથી તૈયાર કરી છે. આ કાર ફક્ત 4.4 સેકન્ડની અંદર 100 કિલોમીટર પ્રતિ કલાકની ઝડપે ફેરીટા ભરવામાં સક્ષમ છે.

બેન્ટલી સિવાય, બીગ બી પણ જર્મનીની પ્રમુખ કારમેકર મર્સિડીઝના ફેન છે. સીજીટી ઉપરાંત તેમની લક્ઝુરિયસ કાર મર્સિડીઝ બેન્ઝ એસ 600 પણ તેના મુસાફરોની સૂચિમાં શામેલ છે. કંપનીએ આ કારમાં 5.5 લિટરના ટ્વીન ટર્બો ડીઝલ એન્જિનનો ઉપયોગ કર્યો છે. ખૂબ જ આકર્ષક દેખાવ અને શક્તિશાળી એન્જિન ક્ષમતા બંને આ કારનું મુખ્ય આકર્ષણ છે.

જર્મનીની પ્રમુખ કાર ઉત્પાદક મર્સિડીઝ બેન્ઝની એસ-ક્લાસ એ ખૂબ જ વૈભવી કારોની રેન્જ છે. S600 સિવાય સમ્રાટ પાસે પણ આજ ક્લાસની S350 છે. આ કારમાં કંપનીએ 3.5 લિટર ક્ષમતાવાળા એન્જિનનો ઉપયોગ કર્યો છે.

જર્મન કાર ઉત્પાદક પોર્શની આ વૈભવી કાર પોર્શે કેમેન પણ અમિતાભ બચ્ચનના શાહી મુસાફરીમાં ચાર ચાંદ લગાવે છે. આ કારમાં કંપનીએ 2.9 લિટર ક્ષમતાવાળા એન્જિનનો ઉપયોગ કર્યો છે. જે કારને 265 હોર્સપાવરની શક્તિ આપે છે. આ કાર માત્ર 5.5 સેકંડમાં 100 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે ભરવામાં સક્ષમ છે.

BMW ની લક્ઝુરિયસ સીડાન કાર 760 એલાઆઈ ખૂબ જ વૈભવી લક્ઝરી કાર છે. સામાન્ય રીતે ઘણી વખત શાહશાહ આ કાર સાથે કાર ભરતા જોવા મળ્યો હતો. પરંતુ હવે તેઓએ આ કારનો ઉપયોગ થોડો ઘટાડો કર્યો છે. આ કારમાં કંપનીએ 6.0 લિટર ક્ષમતાવાળા શક્તિશાળી એન્જિનનો ઉપયોગ કર્યો છે.

લક્ઝરી સીડાન કારની સાથે બિગ બી એસયુવી વાહનોને પણ ખૂબ પસંદ કરે છે. આ ક્રમમાં, વોગ ઓફ રેન્જ રોવરને પણ શાહી સવારોની તેમની સૂચિમાં શામેલ કરવામાં આવેલી છે.

લક્ઝરી કાર અને શાહી મુસાફરીની વાત હોય અને રોલ્સ રોયસનું નામ.ન.આવે એ તો થઈ શકે નહિ. તે જ રીતે, અમિતાભ બચ્ચનનો રોલ્સ રોયસનો અલગ વિનોદ છે. રોલ્સ રોયસની આ એક મહાન લક્ઝરી કાર ફેન્ટમ છે. આ કાર વિધુ વિનોદ ચોપડાએ તેમની ફિલ્મ એકલવ્યમાં શ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન માટે ભેટ તરીકે આપી હતી. આ કાર સમ્રાટની સૂચિમાં સૌથી મોંઘી કાર છે.

અમીતાભ બચ્ચને હાલમાં જ મર્સિડીઝ બેન્ઝ વી-ક્લાસ ખરીદી છે. મર્સિડીઝ બેન્ઝ વી-ક્લાસ ભારતમાં શરૂ કરાયેલી અત્યાર સુધીની સૌથી મોંઘી MPV કાર છે. ભારતમાં તેની કિંમત 68.4 લાખ રૂપિયા છે.

અમિતાભ બચ્ચન રેન્જ રોવર ઓટોબાયોગ્રાફી એલડબ્લ્યુડીના પણ માલિક છે. આ કારમાં 4.4 લિટરનું વી 8 ડીઝલ એન્જિન આપવામાં આવ્યું છે. આ એસયુવીનું એન્જિન 8 સ્પીડ ઓટોમેટિક ટ્રાન્સમિશનથી આપવામાં આવ્યું છે. આ એસયુવી ફક્ત 6.9 સેકન્ડમાં 0-100 કિમી પ્રતિ કલાકની પ્રાપ્તિ કરે છે.

અમિતાભ બચ્ચન બેન્ટલી કોંટિનેંટલ જીટીના માલિક છે. તેની પ્રારંભિક કિંમત રૂ. 4.04 કરોડ છે. આ શાનદાર કાર 3.7 સેકન્ડમાં 0 થી 100 કિમી / કલાકની ગતિ પ્રાપ્ત કરે છે.અમિતાભ બચ્ચન એક મિની કૂપરના માલિક પણ છે. અહેવાલ છે કે અભિષેક અને એશ્વર્યાએ આ કાર અમિતાભ બચ્ચનને ગિફ્ટમાં આપી છે. આ કાર ખૂબ જ ઝડપી અને શાનદાર છે.

Advertisement