એક મામુલી વોચમેન નો દીકરો આજે છે ભારતીય ક્રિકેટ ટિમ નો ઓલરાઉન્ડર,નામ છે જાડેજા……

નમસ્કાર મિત્રો આજ ની પોસ્ટ માં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે દોસ્તો આજે આપણે આ પોસ્ટ ના માધ્યમ થી જેમના વિશે ચર્ચા કરવા જઈ રહ્યા છે તેઓ એક સમયે એક સામાન્ય સિક્યુરિટી નો પુત્ર હતો અને આજે તેઓ ભરતીય ક્રિકેટ ટિમ ના એક ઓલરાઉન્ડર ખેલાડી છે તો ચાલો તેના વિશે વધુ ચર્ચા કરીએ તો ચાલો તેના વિશે વધુ માહિતી મેળવીએ.

એવું કહેવામાં આવે છે કે ફ્લોર ફક્ત તે જ શોધી કાઢે છે જેમના જીવનમાં સ્વપ્નો હોય છે પાંખોથી કંઇ થતું નથી ઘોડાઓ દ્વારા ઉડતા.તમે વિચારી શકો છો કે તમારી રાષ્ટ્રીય ટીમ માટે ક્રિકેટ રમવી એ 125 કરોડની વસ્તીવાળા આ દેશમાં કોઈ નાની વસ્તુ નથી. જો તે ગરીબ ઘરના છોકરાની વાત છે તો તે અસંભવ લાગે છે.હા આજે અમે ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના સર્વશ્રેષ્ઠ ઓલરાઉન્ડર રવિન્દ્ર જાડેજા વિશે વાત કરવા જઈ રહ્યા છીએ, જે આજે ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના મહત્વપૂર્ણ ખેલાડી છે.

રવિન્દ્રસિંહ અનિરુધ્ધસિંહ જાડેજાનો જન્મ 6 ડિસેમ્બર 1988 ના રોજ, જામનગર, ગુજરાત, ભારત માં થયો હતો. જેમણે સૌ પ્રથમ, સૌરાષ્ટ્ર તરફથી પ્રથમ દરજ્જાની ક્રિકેટ રમવાનુ શરુ કર્યુ હતુ અને ત્યારબાદ રાજસ્થાન રોયલ તરફથી ઈન્ડિયન પ્રિમિયર લીગમાં રમવા સ્થાન મળ્યું. તેઓ વિજેતા ભારતીય અન્ડર 19 ક્રિકેટ ટીમના પણ ભાગીદાર રહ્યા છે કે જે 2008 માં મલેસિયામાં રમાયેલ વિશ્વકપ જીતી હતી. જાડેજા મધ્યમ હરોળના ડાબોડી બેટ્સમેન તેમજ મંદ ગતીના ડાબોડી ઓર્થોડોક્સ બોલર છે.

રવિન્દ્ર જાડેજા નો જન્મ 6 ડિસેમ્બર 1988 ના રોજ થયો હતો તે ખૂબ જ ગરીબ પરિવારમાં થયો હતો. રવીન્દ્રના પિતા ખાનગી સુરક્ષા એજન્સીમાં ચોકીદાર હતા. રવિન્દ્રના પિતા ઇચ્છતા હતા કે તેઓ આર્મી ઓફિસર બને પરંતુ તેમને ક્રિકેટ માં રસ હતો.જાડેજાએ 16 વર્ષની ઉંમરે અંડર -19 ક્રિકેટમાં પ્રવેશ કર્યો હતો. તે 2008 માં અંડર -19 ક્રિકેટ વર્લ્ડ કપ જીતનાર ભારતીય ટીમનો વાઇસ કેપ્ટન પણ હતો. વર્લ્ડ કપમાં તેણે બોલ અને બેટ બંનેની મદદથી મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકા ભજવી હતી.

2008 માં, તે આઈપીએલની ટીમ રાજસ્થાન રોયલ્સમાં પસંદ થયો હતો અને તેમાં પણ તેનું પ્રદર્શન શ્રેષ્ઠ હતું. આ પછી તે ભારતીય ક્રિકેટ ટીમ અંડર -11 નો ભાગ બન્યો અને આજે રવિન્દ્ર જાડેજાએ ઘણા રેકોર્ડ બનાવ્યા છે. તેઓ જે રીતે તેમની બોલિંગ તેમજ તેમની બોલિંગ બતાવી રહ્યા છે તે પ્રશંસાત્મક પ્રશંસા છે. તે વિશ્વના સર્વશ્રેષ્ઠ ઓલરાઉન્ડર ખેલાડીઓમાં ગણાય છે. આજે જાડેજા માત્ર ભારતીય ક્રિકેટ ટીમનો ગૌરવ જ નથી, પરંતુ તે ટીમ જીતવામાં પણ ટોચ પર છે.

2008-09 મા રણજી ટ્રોફીમાં કરેલા આર્કષક દેખાવ બાદ, કે જેમાં તેઓ વિકેટ લેવામાં પ્રથમ રહ્યા અને છ્ઠ્ઠા ક્રમે રમી બેટીંગમા પણ યોગદન આપ્યુ, જાડેજા ભારતીય ટીમમા શ્રીલંકા સામેની એકદિવસીય શ્રેણીમાં સ્થાન પામ્યા. તેઓનું આંતરરાષ્ટ્રીય પદાર્પણ ફાઇનલ મેચમાં 8 ફેબ્રુઆરીના રોજ થયું, જેમા તેઓએ 60* રન બનાવ્યા છતાં ભારત તે મેચ હાર્યું હતું.2009 માં ભારતના ઇંગલેન્ડ સામેના પરાજયમાં તેઓ અપેક્ષિત રન રેટથી સ્કોર ન બનાવી શકતા ચર્ચા નો વિષય બન્યા હતા.

જાડેજાએ પ્રથમ દરજ્જાની ક્રિકેટમા 2006-07 મા દુલીપ ટ્રોફીથી પર્દાર્પણ કર્યુ હતુ. તેઓ ઇન્ડિયા-એ સેટ અપ તરફથી રમે છે. દુલીપ ટ્રોફીમાં તેઓ વેસ્ટ ઝોન તરફથી અને રણજી ટ્રોફીમાં તેઓ સૌરાષ્ટ્ર તરફથી રમતા.તેઓ ભારતીય ક્રિકેટ ટીમ તરફથી અન્ડર 19 વિશ્વકપમા 2006-08 માં રમ્યા હતા. તેઓની બોલીંગ અને ફિલ્ડીંગની મદદથી ભારત અન્ડર 19 વિશ્વકપ 2008 ની ફાઇનલ મેચ જીતી શક્યુ.

ઇમરજન્સી મિડિયા દ્વારા માલિકી પામેલ રાજસ્થાન રોયલમાં, સૌ પ્રથમ 2008 મા રમાયેલ ઇન્ડીઅન પ્રિમિયર લીગમા રવિન્દ્ર જાડેજા સ્થાન પામ્યા આઈપીએલમાં તેઓના અદભૂત પ્રદર્શનથી, ટીમના કપ્તાન અને કોચ શેન વોર્નથી તેઓ પ્રશંશા પામ્યા. આઈપીએલમાં તેઓની હાજરીની અસર વર્તાય હતી અને આઈપીએલ 2008-મુંબઇમા રમાયેલ ફાઇનલમા ચેન્નઇ સુપર કિંગને હરાવવામાં ટીમને મહત્વપુર્ણ યોગદાન આપ્યુ હતું તેઓએ તે આઈપીએલમાં 14 મેચો મા 135 રન બનાવ્યા હતા તેમજ મોહાલી સામે 131.06 ની સ્ટાઇક રેટથી 36* રન તેઓનો શ્રેષ્ઠ સ્કોર રહ્યો.

ટીમ ઇન્ડિયાના રવિન્દ્ર જાડેજા ની ગણતરી વર્તમાન સમયમાં સૌથી સારા ઓલરાઉન્ડરમાં થાય છે. જાડેજાના રમતના ત્રણેય વિભાગ બેટિંગ, બોલિંગ અને ફિલ્ડિંગમાં શાનદાર પ્રદર્શન કરી રહ્યો છે. આ જ કારણે વિઝડન ઇન્ડિયાએ તેને ઘણું મોટું સન્માન આપ્યું છે. વિઝડન ઇન્ડિયાએ રવિન્દ્ર જાડેજાને 21મી સદીનો સૌથી અનમોલ ભારતીય ટેસ્ટ ખેલાડી પસંદ કર્યો છે.

રવિન્દ્ર જાડેજાને આ સન્માન મળવું ઘણી મોટી વાત છે, કારણ કે તેનો મુકાબલો સચિન તેંડુલકર, રાહુલ દ્રવિડ અને વિરાટ કોહલી જેવા દિગ્ગજ ખેલાડીઓ સાથે હતો. જાડેજાનું ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં બોલિંગ, બેટિંગમાં શાનદાર પ્રદર્શન રહ્યું છે અને આ માટે તેણે બાજી મારી છે.રવિન્દ્ર જાડેજા વિઝડન ઇન્ડિયાનો સૌથી અનમોલ ખેલાડી બેટ અને બોલથી શાનદાર પ્રદર્શન કરવાના કારણે પસંદ થયો છે. જાડેજાની છેલ્લા ત્રણ વર્ષમાં ટેસ્ટમાં એવરેજ 40થી વધારે છે. 2017માં જાડેજાએ 41, 2018માં 45 અને 2019માં 62ની એવરેજથી રન બનાવ્યા છે.

વિઝડન ઇન્ડિયા તરફથી અનમોલ ભારતીય ક્રિકેટરનું સન્માન મળ્યા પછી જાડેજાએ ટ્વિટ કરીને વિઝડન ઇન્ડિયાનો આભાર માન્યો હતો. જાડેજાએ ટ્વિટ કર્યું હતું કે મને મોસ્ટ વેલ્યૂ એબલ પ્લેયર બનાવવા માટે આભાર વિઝડન ઇન્ડિયા હું પોતાના બધા શુભચિંતકો, કોચ, પ્રશંસકોને સમર્થન આપવા માટે ધન્યવાદ આપવા માંગું છું. મારો ઉદ્દેશ્ય દેશ માટે સર્વશ્રેષ્ઠ આપવાનો છે.

જાડેજાએ છેલ્લા ચાર વર્ષમાં બોલિંગમાં પણ હરીફ ટીમોને પરેશાન કરી છે. 2016માં જાડેજાએ 9 મેચમાં 43, 2017માં 10 મેચમાં 54, 2018માં 5 મેચમાં 25 અને 2019માં 8 મેચમાં 21 વિકેટ ઝડપી છે. કોહલીએ પણ કેટલાક વર્ષોમાં શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું છે પણ જાડેજાએ બોલિંગ, બેટિંગ અને ફિલ્ડિંગ ત્રણેય મોરચા પર કમાલ કરી છે.

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમમાં ગુજરાતી ખેલાડીઓનો હંમેશા દબદબો રહ્યો છે. જામનગરનો રવિન્દ્ર જાડેજા હોય, અમદાવાદનો જસપ્રીત બુમરાહ હોય કે બરોડાનો હાર્દિક પંડ્યા હોય. આ તમામ ખેલાડીઓએ છેલ્લા ઘણા સમયથી વિશ્વ ક્રિકેટમાં હંગામો મચાવી દીધો છે. પણ જો આપણે જામનગરના ઓલ રાઉન્ડર ક્રિકેટર રવિન્દ્ર જાડેજાની વાત કરીએ તો સૌ કોઇ તેની સ્ટાઈલના દિવાના છે. તો તેનો રાજાશાહી ઠાઠ પણ લોકોમાં એટલો જ લોકપ્રીય છે. તો આજે અમે તમને રવિન્દ્ર જાડેજાની કેટલીક રસપ્રદ વાતોથી વાકેફ કરાવીશું.

રવિન્દ્ર જાડેજા હંમેશા તેની રાજપુતા સ્ટાઇલના કારણે ચર્ચામાં રહેતો હોય છે. સ્થાનિક ક્રિકેટ ટુર્નામેન્ટમાં રવિન્દ્ર જાડેજાએ અનેક રેકોર્ડ પોતાના નામે કર્યા છે. ત્યારે આંતરારષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં પણ તેણે પોતાનો જલવો બતાવી દીધો છે. જાડેજાએ આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં વર્ષ 2009માં શ્રીલંકા સામે વનડેમાં ડેબ્યુ કર્યું હતું. વિરાટ કોહલીએ 2008 માં 19 વર્લ્ડ કપ જીત્યો ત્યારે જાડેજા તે ટીમનો સભ્ય હતો. અંડર 19 વર્લ્ડ કપ 2008માં વિરાટ કોહલી જ ટીમનો સુકાની હતો. જાડેજાનું અંગત જીવન ખુબ જ જોરદાર છે. તે રાજાઓની જેમ રહે છે. જ્યારે તેમની કુલ સંપત્તિ 45.2 કરોડ રૂપિયા છે.

ઓલ રાઉન્ડર રવિન્દ્ર જાડેજા અનેક લકઝરી કારનો માલીક છે. તેણે હાલમાં જ જામનગરમાં પોતાનું નવું વૈભવી ઘર બનાવ્યું છે. તેની કિંમત પણ કરોડોમાં આકવામાં આવી રહી છે. તો રવિન્દ્ર જાડેજાને પોતાનું એક ફાર્મ હાઉસ પણ છે. તેના આ ફાર્મ હાઉસમાં એક ઘોડો છે. તેણે પોતે જ કહ્યું હતું કે તેને કાર-બાઇકની સવારી કરતા ઘોડે સવારીનો ખુબ જ શોખ છે.

IPL ની વાત કરીએ તો આઇપીએલ શરૂ થઇ ત્યારથી રવિન્દ્ર જાડેજા ચેન્નઇ ટીમનો પસંદગીનો ખેલાડી રહ્યો છે અને તે સતત ચેન્નઇ સુપર કિંગ્સ ટીમ તરફથી રમતો આવ્યો છે. જોકે વર્ષ 2016–017 દરમ્યાન ચેન્નઇ બે વર્ષ માટે સસ્પેન્ડ થવાના કારણે જાડેજા ગુજરાત લાયન્સ ટીમ તરફથી રમ્યો હતો. બાદમાં ચેન્નઇ ટીમનું ફરીથી પુનરાગમન થયા બાદ જાડેજાએ ચેન્નઇ ટીમ માટે રમવાનું શરૂ કરી લીધુ હતું. દર વર્ષે આઇપીએલ માટે ચેન્નાઇ સુપર કિંગ્સ તરફથી રવિન્દ્ર જાડેજાને 7 કરોડ પગાર મળે છે.