એક સમયે 470 કિલોની હતી આ મહિલા,એકજ વખતમાં ઉતાર્યું 363 કિલો વજન,જુઓ હાલની તસવીરો…..

નમસ્કાર મિત્રો સ્વાગત છે તમારું અમારા આર્ટિકલ માં આજે અમે લાવ્યા છે તમારા માટે કઈ નવું જ અને તમને જાણી ને ખૂબ આનંદ થશે અને તમને કઈ નવું જાણવા મળશે તો ચાલો મિત્રો જાણીયે તેના વિશે આજના સમયમાં આશરે 10 લોકોમાંથી દરેક સ્થૂળતા આવે છે અને આ મેદસ્વીપણા કોઈપણ માનવીના અકાળ મૃત્યુનું કારણ પણ બને છે. જણાવી દઈએ કે વજનમાં સતત વધારો માત્ર એક સમસ્યા જ નથી,

 

પરંતુ તે તમામ પ્રકારના ગંભીર રોગો માટેનું આમંત્રણ પણ છે. બસ, આજે અમે તમને એક એવી મહિલા વિશે જણાવીશું, જેનું વજન ફક્ત આખી દુનિયામાં રેકોર્ડ જ નહોતું પરંતુ તેણે ઘણી રીતે 363 કિલો વજન ઓછું કરીને આખી દુનિયાને પણ આશ્ચર્યમાં મૂકી દીધી છે અને તે સમય પછી તમને વજન ઘટાડવાનું પણ કહી દીધું છે, સ્ત્રી પણ વધુ સુંદર દેખાવા માંડી છે.ખરેખર, અમે જે સ્ત્રીની વાત કરી રહ્યા છીએ તે માયરા રોઝલાસ છે અને તે યુએસએના ટેક્સાસ શહેરની છે.

એવું કહેવામાં આવે છે કે વજન વધારવાની સમસ્યા તેમની સાથે સામાન્ય નહોતી, પરંતુ કોઈ રોગને કારણે માયરાનું વજન અચાનક લગભગ એક સ્ટ્રોકથી વધીને લગભગ 469 કિલો થઈ ગયું હતું અને આટલું વજન હોવાને કારણે માયરાએ ઘણાં વર્ષોથી પોતાનું જીવન છોડી દીધું હતું. તેણીએ તેનું જીવન પથારીમાં વિતાવ્યું હતું કારણ કે તેણી તેના શરીરને પણ ખસેડી શકતી નહોતી જે ખૂબ ભારે હતી. તેના માટે ઉભા થઈને ચાલવું અશક્ય હતું,

જો તેને ક્યાંક લઈ જવી પડે, તો તેને પ્રથમ આપવામાં આવશે અને પછી તે તેના સ્થળેથી આગળ વધશે. મળતી માહિતી મુજબ માયરાને લસિકા અને થાઇરોઇડ રોગ થયો હોવાનું કહેવાય છે, જેના કારણે તેને આ ગંભીર સમસ્યાનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે.તો પણ, આજનો દિવસ તંદુરસ્ત અને ફીટ રહેવાનો છે અને એવી રીતે કે જો તમારું વજન પણ થોડું વધી જાય તો તમને ખૂબ ટેન્શન આવવા લાગે છે.

તમારી માહિતી માટે, અમને એ પણ કહો કે મેદસ્વીતા વધારવાનું એક કારણ એ છે કે તમારા નબળા આહાર અને શારીરિક કામના અભાવને કારણે, જાડાપણું તમારા શરીરમાં તેમજ ઘરના તમામ પ્રકારના રોગોમાં જાય છે. એક તરફ, જ્યાં સહેજ વધેલા વજનને ઘટાડવામાં પરસેવો ખોવાઈ જાય છે

પરંતુ માયરા રોઝલ્સને પ્રોત્સાહન આપવું પડશે, જેમણે એક કે બે કિલો વજન ગુમાવ્યું નથી, પરંતુ આખું 3 363 કિલો ગુમાવ્યું છે. તમને જણાવી દઇએ કે આજકાલ 450 કિલોથી વધુની માયરા આજે માત્ર 91 કિલો છે અને હવે તે પણ ખૂબ સુંદર લાગી રહી છે.એક દિવસ માયારાએ નક્કી કર્યું કે તેનું વજન ઓછું કરવાની જરૂર છે, ત્યારબાદ તેને સારવાર માટે હોસ્પિટલમાં લઈ જવા માટે 10 માણસોની જરૂર હતી અને તેને એક ટ્રકમાં હોસ્પિટલમાં ખસેડવામાં આવ્યો, ટ્રકનો ઉપયોગ એટલા માટે થયો કે તેનું શરીર એટલું મોટું હતું કે તે મોટું હતું એમ્બ્યુલન્સમાં લઈ જવું શક્ય નથી.

ડોકટરોની ટીમે માયરાની લેપ બેન્ડ સર્જરી અને મલ્ટીપલ સ્કિન રિમૂવલ સર્જરી કરી હતી જેના કારણે માયરાનું શરીર સામાન્ય વ્યક્તિની જેમ સામાન્ય દેખાવા લાગ્યું હતું અને આજે માયરા સામાન્ય જીવન જીવી રહી છે.વિશ્વની સૌથી સખત મહિલાઓમાંની એક છે માયરા લિસ્બેથ રોઝલ્સ. તેનું મહત્તમ વજન 470 કિલો હતું. તે હજી જીવીત છે, અને તેનો વૃદ્ધ થવાનો સમય પણ નહોતો, કારણ કે તેનો જન્મ 1980 માં થયો હતો.

એવું લાગે છે કે વિશ્વના ચરબીયુક્ત લોકોની સૂચિના નેતા બનવાનો હજી સમય બાકી છે, પરંતુ આવું થવાની સંભાવના નથી. માયરા લિસ્બેથ રોઝલ્સ 400 કિલો વજન ઘટાડવા માટે જાણીતી છે. આજે તેણીને ડિપિંગ કહી શકાય નહીં, પરંતુ તે હવે પથારીવશ કદરૂપું રાક્ષસ નથી.માયરાને વર્ષ 2008 માં તેના બે વર્ષના ભત્રીજાની હત્યા માટે ખોટી રીતે દોષી ઠેરવવામાં આવી હતી, પરંતુ તે પછી તે નિર્દોષ છૂટી થઈ ગઈ, કેમ કે તે બહાર આવ્યું કે દોષ ખરેખર તેની બહેન – મૃત બાળકની માતા સાથે હતો.માયરા એ ઘણા લોકો માટે એક ઉદાહરણ છે જે વજન ઘટાડવા માગે છે.

તે સોશિયલ નેટવર્ક પર હાજર છે, અને સ્ત્રીના અનુયાયીઓની સંખ્યા સેંકડોમાં છે. માયરા તેના ફોટા ઇન્ટરનેટ પર પ્રકાશિત કરવામાં અચકાતી નથી, જ્યાં તેનું વજન લગભગ અડધો ટન છે.એક સમયે, માયરા એ ગ્રહ પર સૌથી સખત વ્યક્તિ હતી, જે લોકો પહેલાથી મૃત્યુ પામ્યા છે તેમની ગણતરી કરતા નથી. પરંતુ તે પછી તેણીની આગળ “સ્પર્ધકો” હતા.