એક સમયે ભારત માટે ટુર્નામેન્ટ રમનાર આ ખિલાડી આજે આવી ગયો છે ફૂટપાથ પર…….

મિત્રો આજના અમારા આ લેખમાં હું તમારું હાર્દિક સ્વાગત કરું છું મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે આજે હું તમારા માટે આ લેખમાં તમને એક એવી માહિતી આપવા જઈ રહ્યો છું જેના વિશે તમને ભાગ્યે જ ખબર હશે. તમને જણાવી દઈએ કે ભારત માટે ઘણા એવા દિગ્ગજો છે જેમણે દેશ માટે ઘણા સારા કાર્યો કર્યા છે પરંતુ લોકો હજી પણ તેમને ઓળખતા નથી.

મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે દેશમાં પડી રહેલ હાડ થીજવતી ઠંડીનો કહેર દિલ્હીમાં પણ જોવા મળી રહ્યો છે. અહીં ઠંડીએ 100 વર્ષનો રેકોર્ડ તોડી નાંખ્યો છે. લોકોએ પણ સ્વીકાર્યું કે આવી ઠંડી ડિસેમ્બરના મહિનામાં આજ સુધી પહેલા ક્યારેય નથી જોઈ. તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે, દિલ્હના આ હાડ થીજવતી ઠંડીમાં ભારતના પૂર્વ હોકી ખેલાડી અમરજીત સિંહ ફુટપાથ પર પોતાનું જીવન વિતાવવા માટે મજબુર છે.

મિત્રો અમરજીત સિંહ એથલેટિક્સમાં પણ ભારતનું પ્રતિનિધિત્વ કરી ચૂક્યા છે.અહીં ફિલ્મો અને અન્ય ક્ષેત્ર સાથે સંકળાયેલા લોકો છે, પરંતુ અહીં અમે તમને આવા હોકી ખેલાડી વિશે જણાવીશું જેમણે ભારત માટે ઘણી ટૂર્નામેન્ટ રમી છે, આજે તેનું જીવન કંઈક એવું બની ગયું છે કે જેના વિશે તમને સાંભળવામાં અજીબ લાગશે.

મિત્રો આ ખેલાડીએ ભારત માટે ઘણી ટૂર્નામેન્ટ રમી હતી, ભારતની રાજધાનીમાં આવી અનેક પ્રતિભાઓ છે જેના વિશે ઘણા લોકો અજાણ છે.દિલ્હીના પહારગંજ વિસ્તારમાં બસંત રોડ પર બેઠા હોય છે અને તેને દૂરથી જોય ને લોકો આગળ વધે છે. આ ખેલાડીની તસ્વીર સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ છે. એક પોસ્ટ મુજબ આ હોકી ખેલાડીનું નામ અમરજીત સિંહ છે.

મિત્રો તેણે જુનિયર હોકીમાં ભારતનું પ્રતિનિધિત્વ કર્યું છે. લંડન અને જર્મનીમાં પણ તેણે તેની રમતના આભારી ઘણા વર્ષો વિતાવ્યા. પરંતુ હવે આ ભૂતપૂર્વ ખેલાડી કોઈક રીતે દિલ્હીના પહાડગંજ વિસ્તારમાં ગુજરાન કરી રહ્યા છે.તે જ લાઇનમાં, એક વ્યક્તિ છે જે ધાબળ સાથે આ ધ્રૂજતી ઠંડીમાં બેસે છે. આ વ્યક્તિને કોઈ પૂછશે નહીં પરંતુ ભાગ્યે જ તમને ખબર હશે કે તે પૂર્વ હોકી ખેલાડી અમરજીત સિંહ છે.

મિત્રો તેમને ઓળખનારા લોકો કહે છે કે અમરજીત સિંહ હોકીનો ખેલાડી રહ્યો છે. તેમણે રાજ્ય કક્ષાએ ઘણી ટૂર્નામેન્ટ રમી છે અને અમરજીત સિંહ ઘણા વર્ષોથી વિદેશમાં પણ રહ્યા છે. પરંતુ, આજે તેને આવી જિંદગી જીવવાની ફરજ પડી છે, આ ખેલાડીએ પોતાનું જીવન આ રીતે રસ્તા પર પસાર કરવું પડશે.

મિત્રો આ વિસ્તારમાં રહેતા લગભગ દરેક વ્યક્તિ અમરજીતને જાણે છે અને આ જ કારણ છે કે દરેક જણ તેની પોતાની રીતે મદદ કરવા આગળ આવતું રહે છે. કેટલાક તેમને ખાવા-પીવા માટે કંઈક આપે છે, અને કેટલાક તેમને પહેરવા દે છે. કેટલાક તેમને કેટલાક પૈસા પણ આપે છે.અમરજીત સિંઘ આ રીતે પેવમેન્ટ પર પોતાનું જીવન જીવે છે અને ઘણા વર્ષોથી આ રીતે જીવે છે.

મિત્રો અહીં રહેતા લોકોનું કહેવું છે કે અમરજીત કદી પોતાની પાસેથી કંઈ માંગતો નથી પરંતુ લોકો તેમની દિલથી મદદ કરવા આગળ આવે છે. અમજિતજીત સિંઘ અહીંના લોકો સાથે અવારનવાર વાતો કરે છે અને તે તેમને કહે છે કે અમરજીત સિંઘ જે લોકોને મળવા આવે છે તેમને અંગ્રેજીમાં બોલે છે જ્યારે તે હોકી રમતો હતો.પૂર્વ ખેલાડી અમરજીત સિંહની તસવીર સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયા પછી દેશના ખેલ પ્રધાન કિરણ રિજિજુએ ખુદ તેમને મદદ કરવાનું કહ્યું છે.

મિત્રો બોલિવૂડ સ્ટાર અમિતાભ બચ્ચને પણ તેમને મદદ કરી છે. માર્ગ દ્વારા, એવું કહેવામાં આવે છે કે દેશની રાષ્ટ્રીય રમત, હોકીને જેટલું ધ્યાન ક્રિકેટ આપવામાં આવે છે એટલું ધ્યાન મળતું નથી, જ્યારે સરકારે હોકી અને તેના ખેલાડીઓ વિશે પણ વિચારવું જ જોઇએ.અત્યારે આ ખેલાડી વિશે વધારે માહિતી નથી. આ ખેલાડીની તસવીર સોશિયલ મીડિયા પર વાઈરલ થઈ ચૂકી છે. તે જૂનિયર હોકીમાં ભારતનું પ્રતિનિધિત્વ કરી ચૂક્યો છે.

મિત્રો પોતાની રમત વડે લંડન અને જર્મનીમાં ઘણા વર્ષો વિતાવ્યા.પરંતુ હવે આ પૂર્વ ખેલાડી દિલ્હીના પહાડ ગંજ વિસ્તારમાં ગમે તેમ કરીને દિવસો પસાર કરી રહ્યો છે.સોશિયલ મીડિયા પર આ પોસ્ટ જોયા બાદ રમત ગમત પ્રધાન રિજિજુએ મદદની ખાતરી આપી. તેમણે ટ્વિટર પર લખ્યું હું સોશિયલ મીડિયા દ્વારા સતત કહું છું કે જેણે ખરેખર ભારત માટે રમ્યું છે અને હવે તે દયનીય સ્થિતિમાં છે, તેને આર્થિક સહાય આપવામાં આવશે. જો અમને તેમનું સરનામું મળે, તો અમે મદદ કરીશું.અમિતાભ બચ્ચને પણ ટ્વીટ કરીને આ ખેલાડીને મદદ કરવાની ઓફર કરી છે. તેમણે લખ્યું- શું તેમના વિશે જાણવું શક્ય છે કે તેઓને ક્યાં અને કેવી રીતે મદદ કરી શકીએ.