એક સમયે બોલિવુડમાં દબદબો હતો આ સિતારાઓનો પરંતુ આજે કરી રહ્યા છે કઈક આવું કામ…

મિત્રો આજના અમારા આ લેખમાં હું તમારું હાર્દિક સ્વાગત કરું છું મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે આજે હું તમારા માટે આ લેખમાં તમને એક એવી માહિતી આપવા જઈ રહ્યો છું જેના વિશે તમને ભાગ્યે જ ખબર હશે. તમને જણાવી દઈએ કે દરેક લોકોના જીવનમાં ઉતાર ચઢાવ આવે છે ક્યારેક દુઃખ તો ક્યારેક સુખ પરંતુ આ સમય લાંબા સમય સુધી રહેતો નથી પછી ભલે તે સુખ હોય કે દુઃખ.આ બધું નસીબ જ નક્કી કરે છે જો તમારી કિસ્મત સારી હોય તો તમે રાતો રાત સ્ટાર બની શકો છો અને જો ખરાબ હોય તો તમે ભલે ગમે તેટલા અમીર હોય તમે નીચા આવી જ જાવ.

Advertisement

આવી જ રીતે બોલિવૂડમાં ક્યારેક ક્યારેક અમીર પણ કંગાળ બની જતા હોય છે અને કંગાળ પણ રાતોરાત અમીર બની જાય છે. પરંતુ ક્યારેક ક્યારેક અમુક અભિનેતા એવી હાલતમાં નજર આવે છે, જેને જોઈને વિશ્વાસ કરવો મુશ્કેલ બની જાય છે. આજે અમે તમને ઇન્ડસ્ટ્રીના અમુક આવા મજબૂર અભિનેતાઓ વિશે બતાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેઓ એક સમયમાં બોલિવૂડ પર રાજ કરતા હતા, પરંતુ ધીરે-ધીરે તેમની હાલત એવી બની ગઈ છે હવે લોકો તેમને ઓળખી પણ શકતા નથી તો ચાલો જાણીએ આ અભિનેતાઓ વિશે.

સતિશ કૌલ.બોલિવૂડ, ટેલિવિઝન અને પંજાબી સિનેમા અભિનેતા સતિષ કૌલ આજકાલ ખરાબ હાલતમાં છે. સતિષ કૌલને ‘પંજાબી સિનેમાના અમિતાભ બચ્ચન’ તરીકે ઓળખવામાં આવે છે. બોલિવૂડ, પંજાબી સિનેમા અને ટેલિવિઝન પર જાણીતા પ્રખ્યાત અભિનેતા સતીષ કૌલ છેલ્લા કેટલાક સમયથી ખૂબ જ ખરાબ આર્થિક સ્થિતિમાંથી પસાર થઈ રહ્યા હતા અને ઈજાના પગથી પથારીમાં હ.સતીષ કૌલે લુધિયાણામાં એક એક્ટિંગ સ્કૂલ ખોલી હતી, પરંતુ તે ચાલી શક્યો ન હતો અને તેની આર્થિક સ્થિતિ કથળી હતી.

તે દરમિયાન તેની પત્નીનો છૂટાછેડા થઈ ગયો અને પુત્ર અમેરિકા ચાલ્યો ગયો. આની સાથે, તેણે પોતાને તે બધાથી અલગ કરી દીધા અને અર્થશાસ્ત્ર ખરાબથી વધુ ખરાબ થતા ગયા. કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે તે હવે લુધિયાણાની એક હોસ્પિટલમાં છે અને તેની હાલત ખરાબ છે. જો રાજ્ય સરકાર આ પંજાબી અભિનેતા માટે કંઇક કરે છે, તો તે તેમના માટે આશાની ખૂબ મોટી કિરણ બની રહેશે.જાન્યુઆરી ૨૦૧૯ માં જ્યારે તેમના વિશે સમાચાર આવ્યા તો પંજાબ સરકારે તેમની મદદ કરવા માટે પાંચ લાખ રૂપિયા આપ્યા. હકીકતમાં સતીશ ની પાસે જે જમા થયેલ રકમ હતી તે એક બીઝનેસને કારણે ખતમ થઈ ગઈ. ત્યારબાદ સતીશ ની હાલત થોડા મહિના પહેલાં એવી બગડી ગઈ કે તેમને હોસ્પિટલમાં એડમિટ કરવા પડ્યા. સતીશ ની પાસે પોતાનો ઈલાજ કરવા માટે પણ પૈસા ન હતા. જ્યારે આ વાત મીડિયામાં આવી તો બોલીવુડના અમુક લોકોએ તેમની સહાયતા કરી.

પુજા ડડવાલ.સલમાન ખાનની ફિલ્મોમાં તેમની સાથે કામ કરી ચૂકેલ અભિનેત્રી પૂજા ડડવાલ ની આર્થિક સ્થિતિ એટલી ખરાબ થઈ ગઈ હતી કે તેઓ પોતાની બીમારીનો ઈલાજ પણ કરાવી શકતા ન હતા. પૂજા ડડવાલે જણાવ્યું હતું કે તેમણે સહાયતા માટે સલમાન ખાન સાથે સંપર્ક કરવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો, પરંતુ તેમનો સંપર્ક થઇ શકયો ન હતો. જ્યારે સલમાન ખાનને આ વાતની જાણકારી મળી તો તેઓ પૂજાની મદદ કરવા માટે આગળ આવ્યા હતા.

હવે પૂજા સંપૂર્ણ રીતે સ્વસ્થ થઈ ગઈ છે. અમે તમને જણાવી દઈએ કે પૂજાએ પોતાની ફિલ્મી કારકિર્દીની શરૂઆત ફિલ્મ વીરગતિ થી કરી હતી. આ ફિલ્મમાં પૂજાની સાથે સલમાન ખાન મુખ્ય ભૂમિકામાં હતા.હું હવે સંપૂર્ણ સ્વસ્થ થઈ ગયો છું. પરંતુ, હવે હું નોકરી શોધી રહ્યો છું. હું ફરી એકવાર બોલિવૂડમાં કામ કરવા માંગુ છું. મેં 2 દાયકા પહેલા બોલિવૂડ છોડી દીધું હતું, પરંતુ હવે હું ફરીથી અભિનય કરવા માંગુ છું. ભલે મને માત્ર ફિલ્મોમાં જ નહીં પણ ટીવી કે વેબ સિરીઝમાં પણ નોકરી મળે, પણ હું તેને રાજીખુશીથી સ્વીકારીશ.

સવી સિધ્ધુ.અક્ષય કુમારની સહ-અભિનેતા સવી સિદ્ધૂ આ દિવસોમાં ચર્ચામાં છે.તેમને પોતાનું ઘર ચલાવવા માટે સિક્યુરિટી ગાર્ડની નોકરી કરવાની હતી. ફિલ્મ સાથી સાથે વાત કરતી વખતે સવિએ તેની વાર્તા સંભળાવી. સવિ સિદ્ધુએ પોતાની કારકિર્દીની શરૂઆત અનુરાગ કશ્યપ સાથે ફિલ્મ ‘પંચ’ માં કરી હતી, જોકે આ ફિલ્મ બોક્સ ઓફીસ પર રજૂ થઈ શકી ન હતી.

સવી સિધ્ધુએ ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં પોતાની કારકિર્દીની શરૂઆત અનુરાગ કશ્યપની ફિલ્મ પાંચ થી કરી હતી. વળી આ ફિલ્મ બોક્સ ઓફિસ પર રિલીઝ થઈ શકી ન હતી. ત્યારબાદ તેઓએ અનુરાગ કશ્યપની ફિલ્મ ગુલાલ અને બ્લેક ફ્રાઇડે માં કામ કર્યું. તેમણે યશરાજ બેનર અને સુભાષ ઘાઈની ફિલ્મોમાં પણ કામ કર્યું. તેમણે પોતાના અંગત કારણોને લીધે બોલીવુડ છોડવું પડયું અને પોતાનો ખર્ચ ચલાવવા માટે ગાર્ડની નોકરી કરવી પડી.આ પછી તેણે અનુરાગની ફિલ્મ્સ ‘ગુલાલ’ અને ‘બ્લેક ફ્રાઇડે’ માં કામ કર્યું. તે અક્ષય કુમાર સાથે પટિયાલા હાઉસ ખાતે જોવા મળી હતી. સવિને કામની કોઈ તંગી નહોતી, યશરાજ બેનર અને સુભાષ ઘાઇની ફિલ્મોમાં પાત્રો ભજવતો હતો, પણ પછી તેમના જીવનમાં એક સમય એવો આવ્યો જ્યારે તેણે કામ મળવાનું બંધ કરી દીધું. હવે તેણે ઘરના ખર્ચ માટે ગાર્ડ તરીકે કામ કરવાનું શરૂ કરી દીધું હતું.

રાજેન્દ્ર કુમાર.તે 70 ના દાયકામાં બોલિવૂડના સૌથી સફળ અભિનેતાઓમાંનો એક હતો. 70 ના દાયકામાં, તે ઘણી ફિલ્મોના નિર્માતા હતા જેમાં તેમના પુત્ર કુમાર ગૌરવે અભિનય કર્યો હતો. તેનો જન્મ હાલના પાકિસ્તાનમાં બ્રિટીશ ભારતના પંજાબ પ્રાંતના સીઆલકોટ શહેરમાં થયો હતો.રાજેન્દ્ર કુમાર પોતાના સમયમાં ખૂબ જ મશહૂર અભિનેતા હતા. વર્ષ ૧૯૬૩ થી ૧૯૬૬ દરમ્યાન રાજેન્દ્ર કુમારની બધી જ ફિલ્મ સુપરહિટ રહી હતી.

એવું કહેવામાં આવે છે કે આ સમયમાં સિનેમાઘરમાં રાજેન્દ્ર કુમારની ફિલ્મો જ લાગેલી રહેતી હતી અને લગભગ બધી ફિલ્મોએ સિલ્વર જ્યુબેલી મનાવી હતી.રાજેન્દ્ર કુમારે 1950 ની ફિલ્મ જોગનથી ફિલ્મની શરૂઆત કરી હતી, જેમાં દિલીપકુમાર અને નરગિસની સાથે અભિનય કરવાની તક મળી હતી. તેમણે 1958 માં મધર ઈન્ડિયા સાથે ખ્યાતિ મેળવી, જેમાં તેણે નરગિસના પુત્રની ભૂમિકા ભજવી.1959 માં આવેલી ફિલ્મ ગુંજ ઉતિ શહેનાઈની સફળતા પછી, તેણે મુખ્ય અભિનેતા તરીકે નામ કમાવ્યું.એક એવો સમય પણ આવ્યો જ્યારે રાજેન્દ્ર કુમારની આર્થિક સ્થિતિ ખૂબ જ ખરાબ થઈ ગઈ હતી. પૈસાની અછતને કારણે રાજેન્દ્ર કુમારને પોતાનો બંગલો રાજેશ ખન્નાને વેચવો પડ્યો. તે સમયે તેમના બંગલાનું નામ ડિમ્પલ હતું. લોકોનું કહેવું છે કે જે સમયે રાજેન્દ્રકુમારે પોતાનો બંગલો ખાલી કર્યો હતો તે રાતે તેઓ ખૂબ જ રડ્યા હતા.

મહેશ આનંદ.મહેશે પહેલા એક્ટ્રેસ રીના રોયની બહેન અભિનેત્રી બરખા રોય સાથે લગ્ન કર્યા. મહેશ આનંદે 1987 માં મિસ ઈન્ડિયા એરિકા ડિસોઝા સાથે લગ્ન કર્યા હતા.બોલિવૂડના મશહૂર વિલન મહેશ આનંદનું વર્ષ ૨૦૧૯માં મૃત્યુ થઈ ગયું હતું. મહેશ આનંદ ની બોડી સડેલી હાલતમાં તેમના બંગલામાંથી મળી. મહેશ આનંદ ની ઉંમર ૫૭ વર્ષ હતી અને તેમની આર્થિક સ્થિતિ ખૂબ જ ખરાબ હતી. ૧૮ વર્ષથી તેમને ફિલ્મોમાં કામ મળ્યું ન હતું.એક ભારતીય અભિનેતા હતા, જેમણે હિન્દી, તમિલ, તેલુગુ અને મલયાલમમાં કામ કર્યું હતું.તેને બોલિવૂડમાં વિલનની ભૂમિકા નિભાવવા માટે યાદ કરવામાં આવે છે. તે કરાટેમાં બ્લેક બેલ્ટ હતો અને અભિનય શરૂ કરતા પહેલા તે એક મોડેલ અને પ્રશિક્ષિત નૃત્યાંગના હતો. તેની પહેલી ફિલ્મ કરિશ્મા 1984 હતી, જ્યારે તેનો છેલ્લી ઓન-સ્ક્રીન દેખાવ એ 2019 ના કોમેડી-ડ્રામા રંગીલા રાજામાં ગોવિંદાની ભૂમિકા હતી. તેણે કરિશ્મામાં અભિનય કરતાં પહેલાં 1982 માં સનમ તેરી કસમની શરૂઆતના ક્રમમાં તેના નૃત્ય સાથે રજૂઆત કરી હતી.

Advertisement