એક સમયે ટીવી પર કરતી હતી દુલ્હનનો રોલ પ્લે આજે,જીવી રહી છે કંઈક આવું જીવન……

નમસ્તે મિત્રો અમારાં આ લેખમાં તમારું સ્વાગત છે.આજે અમે તમને જણાવીશું કાંઈક એવું કે જે તમે પહેલા ક્યાંય સાંભળીયું નઇ હોય.તો ચાલો જણાવી એ તેના વિશે.ગુમનામી ની જિંદગી જીવી રહી છે આ મશહુર અભિનેત્રીઓ, ક્યારેક વહુ બનીને કરતી હતી ટીવી પર રાજ ટીવી જગત માં આ દિવસો નવા સિતારાઓ ની સંખ્યા વધી ગઈ છે. પડદા પર આવ્યા દિવસે તમને એક નવો ચહેરો દેખવા મળે છે. કેટલાક બાળ કલાકાર પણ હવે મોટા થઈને લીડ રોલ માં નજર આવવા લાગ્યા છે. એવામાં જુના કલાકારો ના કામ પર બહુ ફર્ક પડ્યો છે. હવે નિર્માતા નવા ચહેરા ને જ પોતાના શો માં કાસ્ટ કરવા ઈચ્છે છે. હવે દર્શક પણ નવા સિતારાઓ ને ઝટ થી એક્સેપ્ટ કરી લે છે.

પરંતુ કહે છે ને ‘ઓલ્ડ ઇજ ઓલવેજ ગોલ્ડ ભલે જ આ સિતારાઓ ના પાસે આજે કામ ની કમી હોય પરંતુ તેમને એવું કામ કર્યું છે કે લોકો આજે પણ તેમને ઓળખે છે. આજ ની આ પોસ્ટ માં અમે તમને ટીવી ઇન્ડસ્ટ્રી ની 5 એવી વહુઓ થી મળાવવા જઈ રહ્યા છીએ  જે એક સમય માં સીરીયલ ની શાન હતી, પરંતુ ઘણા ટાઈમ થી આ અભિનેત્રીઓ નાના પડદા પર નજર નથી આવી.

આ અભિનેત્રીઓ એ માનો નાના પડદા થી હંમેશા માટે દુરી બનાવી લીધી છે. કઈ છે તે અભિનેત્રીઓ આવો જાણીએ.રાજશ્રી ઠાકુર: ‘સાત ફેરે’ માં કામ કરવા વાળી રાજ શ્રી છેલ્લી વખત મહારાણા પ્રતાપ સીરીયલ માં નજર આવી હતી. રાજશ્રી એ વર્ષ 2007 માં સંજોત વૈદ્ય થી લગ્ન કર્યા હતા. વર્ષ 2017 માં તેમને એક સરસ દીકરી ને જન્મ આપ્યો હતો. લગ્ન કર્યા પછી રાજશ્રી નાના પડદા થી પૂરી રીતે ગાયબ છે.

નૌશીન અલી સરદાર: સોની ટીવી ના બહુ પોપુલર શો ‘કુસુમ’ માં નૌશીન લીડ એક્ટ્રેસ તરીકે નજર આવી હતી. કુસુમ ના કિરદાર માં નૌશીન ને લોકો એ ઘણી પસંદ કરી હતી. તેમને લોકો કુસુમ નામ થી જ ઓળખવા લાગ્યા હતા. હા તેના પછી તે કેટલાક શોજ માં નજર આવી, પરંતુ પહેલા જેવી સફળતા મેળવવામાં અસફળ રહી. તેના પછી તેમને નાના પડદા થી દુરી બનાવી લીધી.

શ્વેતા ક્વાત્રા સીરીયલ: ‘કહાની ઘર-ઘર કી’ માં શ્વેતા એ પલ્લવી અગ્રવાલ નો રોલ નિભાવ્યો હતો. આ રોલ માં તે બુહ પોપુલર થઇ હતી. તેના પછી તે કુસુમ, કૃષ્ણા અર્જુન C.I.D.જસ્સી જેવી કોઈ સીરીયલ્સ માં નજર આવી. શ્વેતા ઘણા લાંબા સમય થી નાના પડદા થી દુર છે.પુનમ નરૂલા: 90 ના દશક માં સોની ટીવી પર ‘કન્યાદાન’ નામનો એક શો આવ્યો હતો.

જે બહુ પોપુલર હતો. શો માં કિરણ ખેર, જયતિ ભાટિયા ના સિવાય એક્ટ્રેસ પુનમ નરૂલા મુખ્ય ભૂમિકા માં હતી. તેના સિવાય તે એકતા કપૂર ના શો ‘કસૌટી જિંદગી કી’ માં નિવેદિતા બાસુ ના રોલ માં દેખાઈ હતી. પુનમ ઇન્ડસ્ટ્રી ની પોપુલર એક્ટ્રેસ હતી. પરંતુ 2010 પછી તેમને કોઈ સીરીયલ માં કામ નથી કર્યું.શિખા સ્વરૂપ: 90 ના દશક ના શરૂઆતી સમય માં શિખા ફિલ્મી દુનિયા ને છોડીને નાના પડદા પર આવી હતી.

આજે પણ તે ચંદ્રકાન્તા ના નામ થી ઓળખાય છે. શીખ છેલ્લી વખત 2012 માં જીટીવી ના સીરીયલ ‘રામાયણ-સબકે જીવન કા આધાર’ માં નજર આવી હતી. તેમાં તેમને કૈકેયી નો રોલ કર્યો હતો.શેફાલી શર્મા: કલર્સ ના હીટ સીરીયલ ‘બાની ઈશ્ક દા કલમા’ માં શેફાલી બાની ના રોલ માં નજર આવી હતી. આ રોલ માં તેમને ઘર-ઘર માં ફેમસ કરી દીધી હતી. તેના પછી તે સીરીયલ ‘દિયા ઓર બાતી હમ’ માં પણ નજર આવી.

વર્ષ 2016 માં શેફાલી સીરીયલ ‘તેરે બિન’ માં છેલ્લી વખત દેખવામાં આવી હતી. તેના પછી તે કોઈ શો માં નજર ના આવી.ભૈરવી રાયચુરા: બાલિકા વધુ માં ભૈરવી રાયચુરા ને આનંદી ની માં ના રોલ માં દેખવામાં આવી હતી. ભૈરવી એ પોતાના કેરિયર ની શરૂઆત જીટીવી ના ફેમસ કોમેડી શો હમ પાંચ થી કરી હતી. તેના પછી તે ઘણી સીરીયલ્સ માં દેખવામાં આવી, પરંતુ આનંદી ની માં નો રોલ નિભાવીને તેમને દર્શકો નો ભરપુર પ્રેમ મળ્યો. ભૈરવી લાંબા સમય થી ઇન્ડસ્ટ્રી થી દુર છે.ત્યારબાદ ચાલો જાણીએ અન્ય માહિતી.

બોલિવૂડમાં ઘણી એવી અભિનેત્રીઓ રહી છે કે જેમણે પોતાની કારકિર્દીના શરૂઆતના તબક્કે સારું કામ કર્યું અને લોકપ્રિય પણ થઈ પંરતુ ધીરે ધીરે તેમની ઓળખ ઓછી થઈ ગઈ. આવી ઘણી અભિનેત્રીઓએ 90 ના દાયકામાં પ્રવેશ કર્યો હતો, પરંતુ સમય જતાં, તે બધાએ તેની ચમક ગુમાવી દીધી અને હાલમાં ભાગ્યે જ કોઈને ખબર હશે કે તે આજે ક્યાં છે અને શું કરી રહી છે.

જેમાંથી અમુક અભિનેત્રીઓએ નિવૃત્તિ લીધી અને કેટલાકે લગ્ન કર્યા પછી તેમના પરિવારમાં વ્યસ્ત થઈ ગઈ. પરંતુ એક સમય એવો હતો જ્યારે આ અભિનેત્રીઓને લોકોને તેમની સુંદરતાથી દિવાના બનાવ્યા હતા.90 ના દાયકાના લોકો હજી પણ ફિલ્મી ગીતોને ખૂબ દિલથી યાદ કરે છે અને સાંભળે છે. તે સમયગાળા દરમિયાન, ખૂબ જ તેજસ્વી ફિલ્મો આવી અને આ દાયકાના મોટાભાગના હિરો હજી પણ ફિલ્મોમાં કામ કરી રહ્યા છે.

પરંતુ ઘણી એવી નાયિકાઓ છે જે હજી અભિનય કરી રહી છે. તમને હીના, આશિકી અને ઓનલી યુ જેવી સુપર હિટ મૂવીઝ યાદ છે પણ તેમાં અભિનય કરનાર અભિનેત્રીઓ આજે શું કરે છે તેના વિશે કોઈ જાણતું નથી. આજે આ લેખમાં અમે તમને તે અભિનેત્રીઓ વિશે વિગતે જણાવીશું.અનુ અગ્રવાલ: વર્ષ 1990 માં સુપરહિટ ફિલ્મ આશિકીથી તેની કારકિર્દીની જબરદસ્ત શરૂઆત કરનારી અભિનેત્રી અનુ અગ્રવાલે તેના સમયગાળા દરમિયાન કેટલીક ફિલ્મોમાં કામ કર્યું હતું.

પરંતુ વર્ષ 1999 માં, તેની સાથેના એક મોટા અકસ્માતે તેનું જીવન બદલી નાખ્યું અને એક સમય એવો આવ્યો કે તે પોતાની ઓળખ પણ સમાપ્ત થઇ ગઈ હતી. તેમણે તેમના જીવન પર એક પુસ્તક પણ લખ્યું હતું, જેમાં તેમની સાથે થયેલા દુ:ખદ અકસ્માતનો ઉલ્લેખ છે. આજકાલ, તેઓ બિહારના એકાંત સ્થળે લોકોને મેડિટેશન શીખવે છે.અશ્વિની ભાવે: 1991 માં આવેલી હિના ફિલ્મ પણ સુપરહિટ ફિલ્મ રહી છે.

આમાં હિનાની ભૂમિકા અભિનેત્રી અશ્વિની ભાવે ભજવી હતી. પરંતુ જ્યારે આ સુપરહિટ ફિલ્મ પછી પણ તેને સફળતા ન મળી ત્યારે તેણે દક્ષિણ ભારતીય ફિલ્મોમાં કામ કરવાનું શરૂ કર્યું.આયેશા જુલ્કા:90 ના દાયકામાં તેની સુંદરતા અને મહાન અભિનય માટે જાણીતી અભિનેત્રી આયેશા જુલ્કા હવે તેના પતિ સાથે જીવન જીવે છે. આયેશાએ 1992 ની ફિલ્મ ખિલાડી અને જો જીતા વહી સિકંદર જેવી ફિલ્મોમાં તેની સુંદરતાથી લોકોને દિવાના બનાવ્યા હતા.

નીલમ: 90 ના દાયકાની આ અભિનેત્રી સલમાન ખાન સાથે રોમાંસ કરતી હતી અને તો ક્યારેક તેની બહેન બનીને પ્રેમિકા પ્રાપ્ત કરી હતી. પરંતુ થોડીક ફિલ્મો કર્યા પછી તે ફિલ્મની દુનિયાથી દૂર થઈ ગઈ અને હવે તે તેના લગ્ન જીવનમાં ખુશ છે.મમતા કુલકર્ણી: કરણ-અર્જુન, કિસ્મત જેવી સુપરહિટ ફિલ્મોમાં કામ કરનારી અભિનેત્રી મમતા કુલકર્ણી તેના સમયની ખૂબ જ સુંદર અભિનેત્રીઓમાંની એક હતી.

પરંતુ તેનું નામ અંડરવર્લ્ડ સાથે સંકળાયેલું હતું.પૂજા ભટ્ટ: પૂજા આજે એક સફળ ફિલ્મમેકર છે, પરંતુ 1989 માં તેણે ડેડી ફિલ્મ સાથે 18 વર્ષની વયે કારકીર્દિની શરૂઆત કરી હતી. આ પછી ચાહત, જુનૂન અને સાધ જેવી ફિલ્મોમાં કામ કર્યા પછી તેનું નસીબ ચમકી શક્યું નહીં.પ્રિયા ગિલ: સિર્ફ તુમ અને જોશ જેવી સફળ ફિલ્મોમાં કામ કરનારી પ્રિયા ગિલની પણ શરૂઆત સારી થઈ હતી પણ ખૂબ જલ્દીથી સમાપ્ત થઈ ગઈ હતી.તેમની ફિલ્મ આપકી અધૂરી લવ સ્ટોરી આજે પણ દર્શકોને યાદ છે.ફરહીન: જાન તેરે નામ અને સૈનિક જેવી ફિલ્મોમાં કામ કરી ચૂકેલી અભિનેત્રી ફરહિન આજે પતિનો ધંધો સંભાળી રહી છે પરંતુ એક સમય એવો હતો જ્યારે તે પડદા પર અક્ષય કુમારની બહેન અને ગર્લફ્રેન્ડ બનીને લોકોના દિલ જીતી લેતી હતી.