ફક્ત 2 રૂપિયાની આ ગોળી કપડાંમાં પડેલા ગમે તેવા ડાઘ હશે તેને દૂર કરી દેશે,જાણીલો ફટાફટ.

સ્ત્રીઓ ઘણા ઘરેલું ઉપચારથી વાકેફ હોય છે, પરંતુ તે જરૂરી નથી કે બધાં પ્રિસ્ક્રિપ્શનો સારાં સાબિત થાય. કેટલીક ટીપ્સ છે જેની વિરુદ્ધ અસર છે અને કેટલીક અસરકારક સાબિત થાય છે. તમે ઘણી ટીપ્સ સાંભળી હશે. જ્યારે સ્ત્રીઓ ઘરે કપડા ધોતી હોય છે, ત્યારે તેઓ તેને સાફ કરવા માટે કેટલીકવાર ઘરેલું ઉપચારોનો ઉપયોગ કરે છે, પરંતુ તે અસરકારક નથી. આવી સ્થિતિમાં, આજે અમે તમને એક એવી દવા વિશે જણાવી રહ્યા છીએ, જે કપડાને તેજસ્વી બનાવશે. બે રૂપિયાની આ ટેબ્લેટ ગંદા કપડાંને ચમકવા માટે અસરકારક છે.

Advertisement

આ તે ગોળી છે.તમે એસ્પિરિન નામની દવા વિશે સાંભળ્યું જ હશે જેનો ઉપયોગ માથાનો દુખાવો દૂર કરવા માટે થાય છે. તમને જણાવી દઈએ કે આજકાલ લોકો આ ટેબ્લેટનો ઉપયોગ કપડા ધોવામાં ઘણો ઉપયોગ કરી રહ્યા છે. ખરેખર, આ દવામાં સેલિસિલિક એસિડ હોય છે અને આ એસિડ એ જ રીતે કામ કરે છે કે કેવી રીતે લીંબુનો રસ અને સરકો કામ કરે છે તમે સાંભળ્યું જ હશે કે સાઇટ્રસ અને સરકો કપડાંના ડાઘ દૂર કરે છે.

લોન્ડ્રીમાં આ ગોળીનો ઉપયોગ કેવી રીતે કરવો,આ ગોળીને ગરમ પાણીમાં મિક્સ કરો અને તેમાં ગંદા કપડા થોડા સમય માટે પલાળી રાખો. થોડા સમય પછી કપડાંને શુધ્ધ પાણીથી ધોઈ લો, તમે જોશો કે કપડાંની બધી ગંદકી બહાર આવશે. કપડાંની સાફસફાઈ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.અમે આ બાંહેધરી આપી શકતા નથી કે આ લોન્ડ્રી સોલ્યુશન કેટલું અસરકારક રહેશે. આ રેસીપી સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ જ વાયરલ થઈ રહી છે, તેથી અમે તમને તે ફેલાવવું જરૂરી માન્યું.

ઘરમાં બાળકો, વડીલો તથા ઓફિસ પર જતાં પતિના કપડાં મેલા થવા તે સામાન્ય બાબત છે. સ્કૂલે જતા બાળકોના કપડાં પણ વધારે ગંદા થઇ જતા હોય છે. જેને સાફ કરવા મુશ્કેલ હોય છે. પરંતુ ઘણી વખત તો એવા જીદ્દી ડાઘ હોય છે, જે સામાન્ય કપડાં ધોવાના સાબુથી સાફ થતા નથી. તો આ પ્રકારના જીદ્દી ડાઘને સાફ કરવા માટેની સરળ રીત વિશે વાત કરીએ.શર્ટના કોલર અને કફનો મેલ કાઢવા માટે એની પર ટેલકમ પાઉડર લગાવીને રાતે મૂકી દો, અને સવારે ધોઇ નાંખો. બધો જ મેલ તરત જ નીકળી જશે.

કપડાં પરના ડાઘ કાઢવા માટે તેના પર દૂધ અને ઓક્ઝેલિક એસિડ ઘસવાથી ડાઘ દૂર થઇ જશે. ત્યાર બાદ કપડાં સાદા પાણીથી ધોઇ લો.બાળકોના કપડાં પર ચોંટેલી ચ્યુઇંગમ ઉખાડવાએ કપડાંને ઊલટાવી ઇસ્ત્રી કરવાથી ચાંેટેલી ચ્યુઇંગમ સરળતાથી નીકળી જશે.કપડાં પર ઓઇલ જેવા ડાઘ પડયા હોય તો, લીંબુનો રસ ઘસવાથી દૂર થશે. અને કપડાં પણ સરસ થઇ જશે.કપડાં પર શાહીના ડાઘ પડયા હોય, તો રાંધેલા ચોખા ઘસવાથી ડાઘ નીકળી જશે.કપડાં પર ગુંદરના ડાઘ પડયા હોય, તો તેની ઉપર બરફ ઘસો. પછી સાબુથી ધોઇ નાંખો. ડાઘ સરળતાથી સાફ થઇ જશે.

સફેદ કપડાંને ડાઘ પડયો હોય, તો તેને થોડા પાણીમાં બ્લીચિંગ પાઉડર નાખીને દોઢ-બે કલાક પલાળવાથી કપડાંના ડાઘ નીકળી જાય છે, અને કપડાં ચમકી ઊઠે છે.જો કપડાં પર ચાના ડાઘ પડી ગયા હોય તો ચાના ડાઘ પર રાત્રે ગ્લીસરિન લગાવીને રહેવા દો. સવારે પાણીથી ધોઈ નાંખો. ડાઘ જતા રહેશે.હાથ પર લાગેલા શાહીના ડાઘ દૂર કરવા માટે કેળાની છાલ હાથ પર ઘસો અને પછી સાબુથી હાથ ધોઈ નાખો. ડાઘ ચાલ્યા જશે.ગરમ કપડાં પર પડેલા ચીકાશના ડાઘને દહીંથી દૂર કરી શકાય છે.

કપડાં પર પાણી અથવા માટીના છાંટા પડયાં હોય તો કપડાંને સૂકવીને, માટી ઝાટકી નાખો. પછી ગરમ પાણીમાં થોડું લીંબુ નીચોવીને પલાળી નાખો. થોડીવાર પછી ધોઈ નાંખો. એટલે કપડાં ચોખ્ખાં થઈ જશે.જમીન પર શાહીના ડાઘ પડી ગયા હોય તો એની પર થોડું કાચું દૂધ નાખીને ઘસો. પછી ડિટરજન્ટ પાઉડરથી ધોઈ નાખો. એનાથી ડાઘ દૂર થઈ જશે.

કપડાં પર ચ્યુઇંગમ ચીપકી જાય તો એની પર ઈંડાની સફેદી લગાવીને થોડીક વાર સુધી રહેવા દો. થોડીવાર પછી ચ્યુઇંગમ એની મેળે નીકળી જશે.સફેદ કપડાંને સારી રીતે સાફ કરવા હોય તો, એને ગરમ પાણીમાં જ પલાળો.
કપડાં પર ચાના ડાઘ પડે કે તરત જ એની પર ટેલકમ પાઉડર છાંટી દો. એનાથી ડાઘ પડશે નહીં.જો કપડાં પર બોલપેનના ડાઘ લાગી ગયા હોય તો નેલપોલિશ રીમૂવર લગાવો. ડાઘ તરત જ નીકળી જશે.

રેશમી કપડાં ધોતી વખતે છેલ્લીવાર એને પાણીમાંથી બહાર કાઢતી વખતે એમાં થોડો સરકો મેળવી દો એનાથી કપડાંની ચમક વધી જશે.શર્ટના કોલર વધારે મેલા થઈ ગયા હોય, તો શર્ટ ધોતાં પહેલાં એના કોલર પર થોડું શેમ્પૂ લગાડો. આવું કરવાથી મેલ અને ચીકાશ જલ્દી સાફ થઈ જાય છે.કપડાં પરથી પરસેવાના ડાઘ દૂર કરવા માટે એને ધોતી વખતે પાણીમાં બે-ત્રણ એસ્પિરિનની ગોળીઓ નાખી દો. એનાથી પરસેવાના ડાઘ તરત જ દૂર થઈ જશે.

નીચે સૂચવેલ અસરકારક પદ્ધતિઓના શસ્ત્રાગારમાંથી કોઈપણ હથિયારનો ઉપયોગ કરીને, બેડિંગને કેવી રીતે બ્લીચ કરવું તે, સફેદ કાપડની બે સૌથી સામાન્ય સમસ્યાઓ ઘરે ઉકેલી શકાય છે.બ્લીચિંગ કપડા માટેની સાર્વત્રિક પદ્ધતિઓના સંગ્રહમાં ઘરગથ્થુ રસાયણોની ખર્ચાળ નવીનતા અને સમય-ચકાસાયેલ લોક વ્હાઇટિંગ કમ્પોઝિશન પર આધારિત વાનગીઓ શામેલ છે.

કુદરતી સામગ્રીમાંથી બ્લીચિંગ લિનન માટે ઉકળતા,સફેદ પલંગના શણને નવીનતાની અસર આપવાની શ્રેષ્ઠ રીતોમાંની એક ક્લોરિન બ્લીચના ઉમેરા સાથે પરંપરાગત ઉકળતા છે. વસ્તુઓનું પાચન, યલોનેસ અને ભૂખરા રંગથી છૂટકારો મેળવવા, જૂના હઠીલા ડાઘોને દૂર કરવા, કપડાંને શુદ્ધ કરવા અને ઘાટ અને ધૂળના જીવાત સહિતના તમામ પ્રકારના રોગકારક સુક્ષ્મસજીવોને દૂર કરવામાં મદદ કરે છે. સમય માંગી લેતી પ્રક્રિયાનો ઉપયોગ ફક્ત કુદરતી ગાઢ કાપડને સફેદ કરવા માટે થાય છે: શણ અને કપાસ.

વિશાળ મીનોવાળા કન્ટેનરમાં સોલ્યુશન તૈયાર કરો: લોન્ડ્રી સાબુ 30 ગ્રામ અને ક્લોરિન બ્લીચ 10 લિટર પાણી દીઠ 20 મિલી.ઓછી ગરમી પર ઉકળતા ઉકેલમાં, 6 લિટર પાણી દીઠ 1 કિલો વસ્તુઓની ગણતરી સાથે લોન્ડ્રી મૂકો.ઉકળતા પ્રક્રિયા એક કલાક સુધી ચાલે છે, જ્યારે સમાન ઉકેલમાં પેનમાં સતત કપડા પાડવું જરૂરી છે. ઉકળતા માટે, ખાસ લાકડાના સાંગળાનો ઉપયોગ કરવો અનુકૂળ છે.પાચન પછી, વસ્તુઓ ઠંડા પાણીમાં કોગળા કરવામાં આવે છે અને તાજી હવામાં સૂકવવા માટે લટકાવવામાં આવે છે.

મેન્યુઅલ ઉકળતાને સ્વચાલિત મોડમાં સંશોધિત કરવામાં આવ્યા હતા. વોશિંગ મશીનોના વર્તમાન મોડેલો ઉકળતાની નજીક તાપમાન શાસનથી સજ્જ છે – 95 ઓ. વિકલ્પનો ઉપયોગ કરીને, તમે ઘરે સુતરાઉ કાપડને અસરકારક રીતે બ્લીચ કરી શકતા નથી, પરંતુ મુશ્કેલ માટીંગને દૂર કરવું ખૂબ સરળ હશે.

બિન-ધોવા યોગ્ય સ્ટેન અને યલોનેસને આક્રમક ઉકળતા સંયોજન સાથે દૂર કરી શકાય છે: બ્લીચ. ચૂનાને ઠંડા પાણીમાં વહેંચવામાં આવે છે (10 મિલિગ્રામ દરેક), ત્યારબાદ એક લિટર પાણી ઉમેરવામાં આવે છે અને રિએજન્ટને સંપૂર્ણપણે વિસર્જન થાય ત્યાં સુધી રેડવાની મંજૂરી છે. સમાપ્ત રચના સંપૂર્ણપણે પારદર્શક હોવી જ જોઈએ. સામાન્ય રીતે સોલ્યુશન અડધા કલાક માટે રેડવામાં આવે છે. બ્લીચ કોપ સાથે શણનું પાચન, સૌથી વધુ સમસ્યારૂપ અને કર્કશ દૂર કરવા મુશ્કેલ છે.

Advertisement