ગંભીર બીમારીઓનો શિકાર થઈ ગયાં છે આ દિગ્ગજ કલાકારો,એકને તો એડ્સ થઈ ગયો છે………

બોલીવુડમાં તમે ઘણી અભિનેત્રીઓ વિશે સાંભળ્યું જ હશે,આ દુનિયા એટલી રંગીન છે કે લોકો અહીં ઝગમગમાં ભળી જાય છે,જ્યારે આ ઉદ્યોગમાં આવી ઘણી અભિનેત્રીઓ છે જેમને તેમના જીવનમાં ઘણી પીડા છે પણ આ ચમકતી દુનિયામાં તેમની પીડા દેખાતી નથી કારણ કે તે ક્યારેય સ્ક્રીન પર દેખાતી નથી.ખરેખર આજે અમે તમને એવા જ કેટલાક કલાકારો વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ કે જેઓ તેમના જીવનમાં વિવિધ પ્રકારની સમસ્યાઓનો સામનો કરે છે પરંતુ કોઈને જાણ મેળવવા દેતા નથી,ચાલો જણાવી દઈએ કે આજે અમે તમને આવા સ્ટાર્સ વિશે જણાવીશું કે જે ક્યાંક ને ક્યાંક જીવલેણ રોગોનો ભોગ બન્યા છે.તો ચાલો જાણીએ તે સ્ટાર્સ કયા છે.

Advertisement

અમિતાભ બચ્ચન.સૌ પ્રથમ નામ અમિતાભ બચ્ચનની આ સૂચિમાં આવે છે,જેને બોલીવુડના બાદશાહ કહેવામાં આવે છે.હા જે સદીના મહાન હીરો તરીકે જાણીતા છે,જ્યારે એમ પણ કહેતા હતા કે તે તેની વાસ્તવિક જીવનમાં ખૂબ જ વ્યથિત રહે છે,હા તમે કદાચ આ જાણતા નહીં હોય પણ કહીએ કે અમિતાભ બચ્ચન તેની કારકિર્દીના શરૂઆતના તબક્કામાં હતા.ત્યારે કુલી ફિલ્મમાં કામ કર્યું હતું,જે દરમિયાન તેમને શૂટિંગ દરમિયાન ખૂબ જ ગંભીર ઈજા પહોંચી હતી અને આ કારણે તેમને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવા પડ્યા હતા,જેના પછી તેઓને સ્વસ્થ માટે હોસ્પિટલમાં ખુબજ લોહીના બોટલ ચઢાવ્યા પરંતુ એક બોટલ લોહી હિપેટાઇટિસ બી વાઇરસથી પિડાત હતો.જેના કારણે અમિતાભ બચ્ચન હેપેટાઇટિસ બી જેવા ગંભીર રોગથી ગ્રસ્ત થયા હતા, આ જ કારણ છે કે આજે 75% અમિતાભ બચ્ચનનું યકૃત નુકસાન કારક છે આજે તેઓ તેમના 25% યકૃત પર જીવંત છે.

સોનમ કપૂર.હવે કપૂર પરિવારનો વારો આવે છે સોનમ કપૂરની જાણીતી અભિનેત્રી હા તેણે ખૂબ ઓછા સમયમાં નામ કમાવ્યું છે અને તે બોલિવૂડની સ્ટાઇલિશ અભિનેત્રીઓમાંની એક માનવામાં આવે છે.પરંતુ તમે કદાચ નહીં જાણતા હોવ કે સોનમ કપૂર બાળપણથી સુગરની બિમારીથી પીડિત છે.સુગર રોગથી પીડિત હોવાથી તેમને ઘણી સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડે છે.આટલું જ નહીં પણ જણાવી દઈએ કે તે આજે તેના લગ્ન જીવનને ખૂબ માણી રહી છે.

નિશા નૂર.હવે વાત કરીએ 80 ના દાયકાની પ્રખ્યાત અભિનેત્રી નિશા નૂર વિશે,જે બોલિવૂડની જાણીતી અભિનેત્રીઓમાંની એક છે પરંતુ આપણે એ પણ જણાવી દઈએ કે આટલું નામ કમાવ્યા પછી પણ નિશા નૂરને એડ્સ જેવી ગંભીર બિમારીએ પકડી હતી.એડ્સ જેવા ગંભીર રોગની અસરથી 2007 માં તેનું મૃત્યુ થયું હતું.

સલમાન ખાન.આ સૂચિમાં આ નામ સાંભળીને તમે આશ્ચર્યચકિત થઈ શકો છો,પરંતુ તમને જણાવી દઇએ કે તે સાચું છે કે બોલીવુડમાં દબંગ ખાન તરીકે ઓળખાતા સલમાન ખાનને પણ એક ગંભીર રોગ છે,જેને તમે કદાચ નહીં જાણતા હોવ .સલમાન જે ગંભીર રોગથી પીડાય છે તે ટ્રાઇજેમિનલ ન્યુરલજીયા તરીકે ઓળખાય છે. આ રોગમાં લોકોને સૂતી વખતે ઘણી મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડે છે.

Advertisement