ઘરમાં હોય જો આ વસ્તુઓ તો આજે જ કાઢી નાખો નહિ તો કંગાળ થતાં વાર નહિ લાગે….

મિત્રો આજના અમારા આ લેખમાં હું તમારું હાર્દિક સ્વાગત કરું છું મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે આજે હું તમારા માટે આ લેખમાં તમને એક એવી માહિતી આપવા જઈ રહ્યો છું જેના વિશે તમને ભાગ્યે જ ખબર હશે.મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે અહી શિવપુરાણ પ્રમાણે તમારે મહાદેવની ઈચ્છાથી જ આ સૃષ્ટિની રચના બ્રહ્માજીએ કરી હતી અને ભગવાન વિષ્ણુએ આ સૃષ્ટિનુ પાલન કરી રહ્યા છે એટલા માટે જ શિવજીની પૂજાથી તમને બધા સુખ પ્રાપ્ત થઈ શકે છે અને કુંડળીના દોષ દૂર થઈ શકે છે માટે તમે પણ શિવપૂજા કરતા હોય તો તમે તમારા ઘરમાથી અશુભ વસ્તુઓને તરત જ હટાવી દો.

Advertisement

તમારા ઘરમા પડેલી બંધ ઘડિયાળ,જે પણ ઘરોમા ખરાબ અથવા બંધ ઘડિયાળ રહેતી હોય તો ત્યા તમારે કોઈપણ કામ યોગ્ય સમયે પૂરુ થઈ શકતુ નથી અને તમામ કાર્યોમા મોડુ થાય છે જેનાથી તમને સફળતા મળવાની સંભાવનાઓ એ ઘણી ઓછી થઈ જાય છે અને તેને લીધે તમને વાસ્તુદોષ પણ વધે છે.આ સિવાય ખંડિત મૂર્તિઓ, જો તમારા મંદિરમા કોઈપણ પ્રકારની મૂર્તિ એ ખંડિત થઈ ગઈ હોય તો તેને તરત જ હટાવી લો અને ખંડિત મૂર્તિઓની પૂજા કરવાથી તમને શુભ ફળ નથી મળી શકતુ અને તમારી મનોકામનાઓ એ અધૂરી રહી જાય છે અને શાસ્ત્રોમા જણાવ્યા પ્રમાણે તમારે માત્ર શિવલિંગને કોઈપણ સ્થિતિમા ખંડિત નથી માનવામા આવ્યુ કારણ કે શિવલિંગને નિરાકાર કહેવામા આવ્યુ છે.

બીજી ઘરની ફાલતૂ વસ્તુઓ, જો અત્યારે મોટાભાગના ઘરોમા નકામી અને ફાલતૂ વસ્તુઓ અને જોનો લોખંડનો સામાન અને આ સીવાય ફર્નિચર અને કપડા વગેરે વસ્તુઓ એ પડી રહેતી હોય છે અને આ વસ્તુઓને લીધે તમારા ઘરમા દોષ વધે છે અને નકારાત્કમતા પણ વધે છે એટલા જ માટે આવી વસ્તુઓ એ તરત જ હટાવી લેવી જોઈએ.તૂટેલો અરીસો,જો તમારા ઘરમા ક્યાંય પણ તૂટેલો અરીસો લગાવેલો હોય તો તમારે તેને તરત જ હટાવી દેવો જોઈએ. કારણ કે તેને લીધે તમારા ઘરમા નકારાત્મકતા વધે છે અને આ સિવાય વાસ્તુદોષને કારણે જો ઘરમા પૂજા પાઠ થી મળતુ શુભફળ પણ નથી મળી શકતુ.

આપણે ક્યારેય ઘરના મુખ્ય દ્વાર પર કાંટાદાર છોડ ન મૂકવા જોઈએ અને ન તો આપણે રોપવું જોઈએ. આ છોડમાંથી ઘરમાં નકારાત્મક ઉર્જા પ્રવેશે છે. અને સકારાત્મક ઉર્જા ઘરની બહાર જાય છે. જેના કારણે પરિવારને ઘણી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે અને ધનનો વિકાસ પણ અટકી જાય છે. આ સિવાય ઘરમાં પ્રવેશતાં કાંટા આપણને પણ વાગી શકે છે.

આપણા શાસ્ત્રોમાં એવું પણ કહેવામાં આવ્યું છે કે ઘરના પ્રવેશદ્વાર પર તૂટેલી પલંગ અથવા ખરસી ન મૂકવી જોઈએ. જો તમે તૂટેલી ખુરસી અથવા ખાટલો રાખો છો અને કોઈ તેના પર બેસે છે, તો તે વ્યક્તિ પડી શકે છે. તેથી જ કોઈએ આ તૂટેલી વસ્તુઓને દરવાજાની આસપાસ ક્યારેય ન રાખવી જોઈએ. એવું પણ કહેવામાં આવે છે કે આ તૂટેલી વસ્તુઓને દરવાજાની આસપાસ રાખવાથી ઘરમાં ખલેલ અને ગરીબી થાય છે.

એવું પણ કહેવામાં આવે છે કે ઘરમાં તૂટેલા વાસણો ક્યારેય ન રાખવા જોઈએ. તે શુભ માનવામાં આવતું નથી. આ સિવાય એવું કહેવામાં આવે છે કે જો તમે તૂટેલા વાસણોને દરવાજા પાસે રાખશો, તો દેવી-દેવતાઓ જોયા પછી તે ઘરમાં પ્રવેશ કરશે નહીં. ઘરમાં નકારાત્મક ઉર્જા વધે છે. જેના કારણે પૈસાની આવક અટકી જાય છે અને ઘરની થાપણ વધી જાય છે.

ઘરમાં કેટલીક વસ્તુઓ એવી હોય છે જેનો ઉપયોગ પણ નથી કરતાં ને ફેંકવાની ઈચ્છા પણ નથી થતી. નિર્જીવ વસ્તુમાં હંમેશા નકારાત્મક ઉર્જા હોય છે જેનાથી ઘરના સદસ્યો પર વિપરીત અસર પડે છે. માટે જ ઘરમાં રહેલો નકામો અને તૂટેલો સામાન ફેંકી દેવો જોઈએ. વાસ્તુશાસ્ત્ર મુજબ તૂટેલો સામાન અને નિર્જીવ વસ્તુઓ જોઈને મા લક્ષ્મી નારાજ થાય છે અને સૌભાગ્યની પ્રાપ્તિ નથી થતી.

આ રંગનો ઉપયોગ ન કરવો.રૂપિયા રાખતા હો તે જગ્યાએ ક્યારેય વાદળી રંગની વસ્તુ કે બીજું કંઈપણ ના મૂકયું. કારણકે વાદળી રંગ પાણીનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે. પાણીની પ્રકૃતિ વહેવાની હોય છે. એટલે ધન કે કોઈ કિંમતી વસ્તુની આસપાસ વાદળી રંગનો પદાર્થ ન રાખો.આ દિશામાં ન મૂકો સામાન,ક્યારેય બહુમૂલ્ય વસ્તુઓને વાયવ્ય કોણની દિશામાં ન રાખો. ઉત્તર અને પશ્ચિમ દિશાના મધ્યમાં આવેલા કોણીય સ્થાનને વાયવ્ય દિશા કહે છે. આ દિશાનું મુખ્ય તત્વ વાયુ છે.નહીં ટકે લક્ષ્મી,ખિસ્સામાં પર્સ અને ઘરમાં તિજોરી મૂકતા પહેલા ધ્યાન રાખો કે ફાટેલા પર્સ અને તૂટેલી તિજોરીમાં ક્યારેય લક્ષ્મીનો વાસ થતો નથી. પર્સ કે તિજોરીમાં લક્ષ્મીજીનું ચિત્ર, શ્રીયંત્ર, પૂજાની સોપારી અને કુબેર યંત્ર રાખવાથી શુભ ફળ મળે છે.

સ્વાસ્થ્ય પર થાય છે અસર,ઘરમાં તૂટેલું ફર્નિચર હોય તો ધન અને પ્રગતિમાં અવરોધ ઊભો થાય છે. સાથે જ પરિવારના સભ્યોના સ્વાસ્થ્ય પર પ્રભાવ પડે છે. તૂટેલું ફર્નિચર તાત્કાલિક રિપેર કરાવવું જોઈએ.નકારાત્મક શક્તિઓ પ્રવેશી શકે છે,ડ્રોઈંગ રૂમમાં રાખેલા સોફા અને ચાદર ક્યારેય ફાટેલી અને ગંદી ન હોવી જોઈએ. જો એવું થાય તો તરત જ બદલી નાખો નહિ તો ઘરમાં નકારાત્મક શક્તિઓ પ્રવેશ કરી શકે છે.
વધી શકે છે આર્થિક તંગી

ઘરના ધાબા પર નકામી વસ્તુઓ કે ભંગાર ન રાખવો જોઈએ કારણકે તેનાથી આર્થિક તંગી વધે છે. આ સિવાય પરિવારના સભ્યોની કમાણી અને માનસિક સ્થિતિ પર ખરાબ અસર પડે છે. સાથે જ પ્રગતિ પણ નથી થતી.ના રાખો તૂટેલી વસ્તુઓ,ઘરમાં ક્યારેય તૂટેલી કે નકામી વસ્તુઓ ન રાખવી. આનાથી ઘરમાં વાસ્તુ દોષ ઉત્પન્ન થાય છે. જેના કારણે મા લક્ષ્મીનું આગમન અટકી જાય છે. ખાસ કરીને કાચની કોઈ તૂટેલી વસ્તુઓ ઘરમાં ન હોવી જોઈએ.

દરેક વ્યક્તિ ઇચ્છતી હોય છે કે તેના ઘરમાં સુખ, શાંતિ અને સમૃદ્ધિ વધે. આ માટે માણસ દરેક પ્રયત્ન કરતો હોય છે. ઘણીવાર ખૂબજ મહેનત કરવા છતાં સફળતા મળતી નથી. આ માટે વાસ્તુશાસ્ત્રના ઉપયોગથી લાભ મેળવી શકાય છે. જેનાથી ઘરમાં માનસિક શાંતિનો અનુભવ થાય છે. જેમકે આપણે આપણાં ઘરમાં દેવી-દેવતાઓની છબીઓ લગાવીએ છીએ પરંતુ જો આ દેવી દેવતાઓના ફોટો પણ વાસ્તુશાસ્ત્ર મુજબ લગાવામાં આવે તો જીવનમાં સુખ શાંતિ વધે છે.

કેટલાક વાસ્તુશાસ્ત્ર પ્રમાણે પોતાનું ઘર બનાવે છે અને સજાવટ કરે છે.તે જ સમયે,કેટલાક લોકો એવા પણ છે જેઓ તેમાં માનતા નથી.વાસ્તુ શાસ્ત્ર એક પ્રકારની ઉર્જા સાથે સંબંધિત છે જે ઘરની સુખ અને સમૃદ્ધિનું પ્રતીક માનવામાં આવે છે.ઘણા વૈજ્ઞાનિકો સારી અને ખરાબ ઉર્જાના સંબંધમાં વાસ્તુ શાસ્ત્રની શક્તિને પણ ધ્યાનમાં લે છે.વાસ્તુ શાસ્ત્રના કેટલાક નિયમોનું પાલન કરવાથી તમે પણ તમારા ઘરમાં સુખ-શાંતિ લાવી શકો છો.આ માટે, તે વસ્તુઓ તમારા ઘરમાંથી કાઢી નાખો જે વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ સારી ન માનવામાં આવે.

ડૂબતી હોડીનું કોઈ ચિત્ર ઘરમાં ક્યારેય સ્થાપિત થવું જોઈએ નહીં. ડૂબતી બોટ પતનનું પ્રતીક માનવામાં આવે છે.વાસ્તુશાસ્ત્ર અનુસાર,ઘરના ડૂબતી બોટની પેઇન્ટિંગ લગાવીને ઘરના સભ્યો વચ્ચેનું અંતર વધવાનું શરૂ થાય છે.જો તમારા ઘરમાં આ પ્રકારનું ચિત્ર છે,તો તેને દૂરકરો.ડુક્કર,સાપ,ગરુડ,ઘુવડ,ચામાચીડિયા, ગીધ,કબૂતરો,કાગડો જેવા પ્રાણીઓ અને પક્ષીઓની મૂર્તિઓ અથવા ચિત્રો ઘરમાં રાખવી જોઈએ નહીં.એવું કહેવામાં આવે છે કે જંગલી પ્રાણીઓની તસવીર મૂકીને,ઘરના સભ્યોમાં હિંસક વલણ રહે છે.ઘરના બેડરૂમમાં એક પણ પક્ષીના ફોટા મૂકશો નહીં.પેઇન્ટિંગ્સ અથવા ઉદાસી અથવા ઉદાસીવાળી ચિત્રો ઘરમાં મૂકવી જોઈએ નહીં.વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ આવી પેઇન્ટિંગ્સ જીવનમાં હતાશા લાવે છે.

તમને જણાવીએ કે જૂના કપડા નું દાન કરો. એવું માનવામાં આવે છે કે ઘરમાં જૂના કપડા હોવાને કારણે, ઘરમાં હંમેશા ઝઘડા નુ વાતાવરણ રહે છે અને એક પરિવારનો સભ્ય એકબીજા પ્રત્યે નફરત લાવે છે.એવું માનવામાં આવે છે કે આમલી અને મહેંદીના ઝાડ દુષ્ટ આત્માઓ વસે છે.આવા છોડની આસપાસ ઘર ન હોવું જોઈએ.ઘરમાં નેગેટિવ એનર્જી આવે છે.એવું કહેવામાં આવે છે કે સૂકા છોડ અથવા ફૂલો ઘરમાં ન રાખવા જોઈએ.વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ સુકા ફૂલો ઘરમાં નકારાત્મક ઉર્જા લાવે છે.કાંટાવાળા ઝાડ પણ ઘરમાં ન લગાવવા જોઈએ.

જો ઘરમાં તૂટેલા કાચ,ફર્નિચર,તૂટેલા કાચ અથવા ભગવાનના ફાટેલા ચિત્રો હોય તો તેને તરત જ ઘરમાંથી કાઢી નાખો.આ વસ્તુઓ ઘરમાં ગરીબી લાવે છે.નટરાજા નૃત્યનું એક પ્રકાર છે. જો કે,તે વિનાશનું પ્રતીક પણ છે.તેને તાંડવ નૃત્ય પણ કહેવામાં આવે છે.તેથી,નટરાજની શોપીસ અથવા તસવીર ઘરમાં રાખવી જોઈએ નહીં.તાજમહેલને શોપીસ અથવા ફોટો તરીકે ઘરમાં ન રાખવો જોઈએ.તે કબ્રસ્તાન છે અને મૃત્યુનું પ્રતિક છે.લોકો તેને પ્રેમનું પ્રતીક માને છે પણ હકીકતમાં તે મુગલ બાદશાહ શાહજહાંની પત્ની મુમતાઝની કબર છે.તેથી,તે મૃત્યુ અને દુખની નિશાની પણ છે.એવું માનવામાં આવે છે કે તે ઘરમાં નકારાત્મક અસરો લાવે છે.

કોઈપણ યુદ્ધના ચિત્રો ઘરે રાખશો નહીં.વાસ્તુશાસ્ત્ર પ્રાચીન મહાકાવ્યો મહાભારત અને રામાયણના યુદ્ધ ચિત્રો મૂકવાની મંજૂરી આપતું નથી.આવા ચિત્રોથી ઘરના સભ્યો વચ્ચે મતભેદો પેદા થાય છે અને ઘરમાં વિખવાદ થાય છે.ફુવારો સુંદર દેખાશે પણ તે વાસ્તુ પ્રમાણે ઘરની અંદર ન હોવો જોઈએ. એવું કહેવામાં આવે છે કે તેનાથી પૈસાની ખોટ થાય છે.

ઘરમાં વાસ્તુશાસ્ત્ર પ્રમાણે દેવી-દેવતાઓના ફોટાને લગાવવાથી બધી પરેશાનીઓ દૂર થાય છે અને ઘરમાં સુખ-શાંતિ ટકી રહે છે.બેડરૂમમાં રાધાકૃષ્ણની છબી લગાડવી શુભ માનવામાં આવે છે. તેનાથી પતિ-પત્ની વચ્ચેનો પ્રેમ વધે છે.મહાલક્ષ્મી માતાની બેઠેલા સ્વરૂપવાળી તસવીર શુભ ફળ આપે છે.માં દુર્ગાની તસવીર લગાવતી વખતે એ ધ્યાન રાખવું જોઇએ કે એમાં સિંહનું મોઢું ખૂલું ના હોવું જોઇએ.ઘરમાં રામાયણ કે મહાભારતના યુધ્ધના દ્રશ્યો ન લગાડવા જોઈએ.વાસ્તુશાસ્ત્ર મુજબ એવા દ્રશ્યોની વિપરીત અસર ઘરના સભ્યો પર થાય છે. એકબીજા સાથે મતભેદ ઊભા થઈ શકે છે.હનુમાનજીની તસવીર દક્ષિણ દિશા તરફ જોતી હોય એવી રીતે લગાડવી જોઈએ.

ગર્ભવતી મહિલાના રૂમમાં શ્રીકૃષ્ણના બાળસ્વરૂપની છબી લગાડવી ખૂબ શુભ માનવામાં આવે છે. એવું કહેવાય છે કે ગર્ભવતી મહિલા જેવુ જુએ છે તેની અસર તેના ગર્ભમાં રહેલા બાળક પર પડે છે. જો બાલગોપાલના દર્શન રોજ કરવામાં આવે તો આવનાર બાળક સુંદર જન્મે છે.ઘરમાં સ્વસ્તિક, કમળ કે ફૂલોના ફોટો રાખવા પણ શુભ માનવામાં આવે છે.ઘરમાં સમુદ્ર કિનારે દોડતા 7 ઘોડાની તસવીર લગાવવાથી હકારાત્મક ઊર્જા વધે છે.ઘરમાં બેઠકરૂમમાં હંસની મોટી તસવીર લગાવવાનું શુભ માનવામાં આવે છે. તેનાથી ઘરમાં ક્યારેય સુખ સમૃદ્ધિ અને પૈસાની ક્યારેય ખોટ નથી પડતી.

Advertisement