ઘરમાંથી ખરાબ શક્તિઓને હમેંશા માટે દૂર કરી દેશે આ ઉપાય, જાણીલો આ ઉપાય કરવાની રીતે.

નમસ્તે મિત્રો આજના આ લેખમાં આપ સૌનુ હાર્દિક સ્વાગત છે, ઘરમાં ઘણી વખત દુઃખોનો એવો ડુંગર તૂટી પડે છે કે સુખનું નામ નિશાન પણ નથી રહેતું. આપણે જે પણ કામ કરીએ છીએ તે અટકી જાય છે કે બગડી જાય છે. ધનની હાની થવી, કુટુંબમાં બધાને વારંવાર બીમાર પડવું કાંઈક એવી ઘટનાઓ છે. જે આપણેને હેરાન પરેશાન કરી દે છે. કહેવામાં આવે છે કે આવી સ્થિતિ તે વાતનો પણ સંકેત આપ છે કે તમારા ઘરમાં ખરાબ કે નેગેટીવ શક્તિઓનો વાસ છે.

Advertisement

આ ખરાબ શક્તિઓ તમારા ઘરમાં અડ્ડો જમાવી બેસી ગઈ છે. એવું લાગે છે કે સમજો કે દરેક તરફથી દુઃખોનો વરસાદ થઇ રહ્યો છે. માણસ પોતે આ સ્થિતિથી લાચાર પણ થવા લાગે છે. તેવામાં આજે અમે તમને આ ખરાબ શક્તિઓને પહોચી વળવા માટે ઉત્તમ ઉપાય જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. જો તમે આ ઉપાયોને અજમાવો છો.

તો ખરાબ શક્તિઓ તરત તમારું ઘર છોડી જતી રહેશે.મીઠાથી દુર કરો ખરાબ શક્તિઓ.ઋષિ મુનીઓના જણાવ્યા મુજબ મીઠું ઘણું શક્તિશાળી પદાર્થ હોય છે. તે નેગેટીવ શક્તિઓને દુર કરવામાં ઘણું મદદ રૂપ સિદ્ધ થાય છે. તેનો ઉપયોગ ઘણી અલગ અલગ રીતે કરવામાં આવી શકે છે. એટલે કે તમે ઘરના બાથરૂમમાં એક મીઠાની વાટકી મૂકી દો. તેનાથી ખરાબ શક્તિઓ દુર થઇ જશે.

આ મીઠાને તમારે સમય સમયે બદલવું પણ પડશે.તે ઉપરાંત તમે ઘરમાં જયારે પોતું લગાવો, તો તે પાણીમાં થોડું એવું મીઠું ભેળવી દો. તેનાથી ઘરની નકારાત્મક શક્તિઓ આસપાસ પણ નહિ ફરકે. ઘરના નૈઋત્ય ખૂણા(દક્ષીણ પશ્ચિમ ખૂણો) માં કાચના ગ્લાસમાં પાણી અને મીઠું ભેળવીને રાખવાથી ધન લાભ પણ થાય છે.દેવી દેવતાઓની આરાધના.ઘરની અદંર કેટલી પણ ખરાબ અને પીચાશ શક્તિ હોય તેને તમે ભગવાનના પાઠ કરી ભગાડી શકો છો.

હનુમાન ચાલીસા, ભૈરવ રક્ષા સ્ટ્રીટ, કાળી માંના મંત્રોનો અને દુર્ગા સપ્તશતી જેવા પાઠ આ સ્થિતિમાં ઘણા કામ આવે છે. તેના પાઠ કરવાથી ખરાબ શક્તિઓ તરત બહાર જતી રહે છે.ઘંટડી અને શંખ વગાડો.ઘરમાં સવારે અને સાંજે ઘંટડી અને શંખ વગાડતા રહેવું જોઈએ, તેમાંથી નીકળતા ધ્વની પોઝેટીવ એનર્જી ઉત્પન્ન કરે છે.

જે નેગેટીવ શક્તિઓને ભગાડવાનું કામ કરે છે. પૂજા પાઠ વખતે શંખ અને ઘંટડી બંને જરૂર વગાડવું જોઈએ. તેના અવાજથી દેવી દેવતા પણ આકર્ષિત થઈને તમારા ઘરે પધારે છે.બાથરૂમની સાફ સફાઈ.ઘરમાં સૌથી વધુ નેગેટીવ ઉર્જા બાથરૂમમાં જ ઉત્પન્ન થાય છે, એટલા માટે તેની સ્વચ્છતા રાખવી ઘણું જરૂરી છે.

નહિ તો ઘરમાં આ નકારાત્મક ઉર્જાનો સ્તર વધતો જ જશે.કરોળિયાના જાળા ન થવા દો.ઘરમાં કરોળિયાના જાળા બનવું અશુભ માનવામાં આવે છે. તેનાથી ખરાબ શક્તિઓ જલ્દી આકર્ષિત થાય છે. તે તમારા ઘરમાં જામેલી રહે છે. એટલા માટે ઘરમાં કરોળિયાના જાળા દુર કરતા રહો.ગંગાજળનો છંટકાવ.ઘરમાં ગંગા જળ છાંટવાથી ખરાબ શક્તિ તેનું ઘર બનાવીને નથી બેસતી. આ ગંગાજળ તમારા ઘરને પવિત્ર કરવાનું કામ કરે છે.

આ ઉપરાંત આપણા નેગેટિવ રહેવાના ઘણા બધા કારણ હોઈ શકે છે. તે માનસિક હોઈ શકે છે, શારિરિક હોઈ શકે છે, આંતરિક હોઈ શકે છે બાહ્ય હોઈ શકે છે. અને કોઈ પણ સંજોગોમાં જીવનમાં આગળ વધવા માટે આ નેગેટીવીટી આપણે હટાવવી જ જોઈએ.જો ઘરમાં નકારાત્મક ઉર્જાનો વાસ હોય તો ઘરમાં અવારનવાર કંકાસ થયા રાખે છે, તેના કારણે ઘરમાં રહેતી દરેક વ્યક્તિ વચ્ચે પણ નકારાત્મકતા ઉભી થાય છે જેની અસર સીધી જ ઘરના સભ્યોના કામ પર પડે છે અને તેની અસર તમારી આવક અને જીવન પર પડે છે.ઘરમાંથી નકારાત્મક ઉર્જા દૂર કરવાના આ ઉપાય અજમાવો અને પોઝિટિવીટીથી ભરપૂર જીવન જીવો.

વાસ્તુ શાસ્ત્રમાં નેગેટિવ એનર્જીને ઘર તેમજ ઘરમાં રહેતા લોકો માટે અત્યંત નુકસાનકારક માનવામાં આવી છે. જેના ઘણા ઉપાય પણ તેમાં જણાવવામાં આવ્યા છે. તો ચાલો જાણીએ આ ઉપાયો વિષે અને ઘરમાંથી નેગેટીવ એનર્જીને કહીએ બાય બાય. તાળી વગાડવી.ઘરમાંથી નેગેટીવીટીને દૂર કરવાનો આ તદ્દન સરળ ઉપાય છે.

તેના માટે તમારે તમારા ઘર કે ઓફિસમાં જોર જોરથી પુરા જોશથી તાળીઓ વગાડો આમ કરવાથી નેગેટીવ એનર્જી દૂર થશે. આમ કરવાથી તમારા મન તેમજ મગજ પર સકારાત્મકતા છવાશે. ઘરમાં વેન્ટીલેશન રહેવું જોઈએ.ઘરના બારી બારણા બને ત્યાં સુધી ખુલ્લા જ રાખવા જેથી ઘરમાં હવા તેમજ ઉજાસ એટલે કે પ્રકાશ એકધારા આવતા રહે. આ ઉપરાંત આ જગ્યાઓ તમારે હંમેશા સાફ રાખવી જોઈએ.

યોગ્ય જગ્યાએ યોગ્ય વસ્તુઓ મુકવી.ઘરની દરેક વસ્તુઓની એક ચોક્કસ જગ્યા નક્કી કરી રાખવી અને તેને ત્યાં જ મુકવી. ઘર અસ્તવ્યસ્ત ન રહેવું જોઈ. આ ઉપરાંત ઘરમાં રહેલી બીનજરૂરી વસ્તુઓ પણ હટાવી દેવી જોઈએ. જે વસ્તુઓનો તમે ઉપોયગ નથી કરતાં તે વસ્તુઓને ઘરમાંથી કાઢી નાખવી જોઈએ.ઘરમાં ધૂપસળી- અગરબત્તી વિગેરેનો ધૂપ કરો.તમને જ્યારે જ્યારે એવો ભાસ થાય કે ઘરમાં નકારાત્મકતા પ્રવર્તિ ગઈ છે.

ત્યારે તમારે સવાર સાંજ ઘરમાં સુગંધીત ધૂપસળીઓ સળગાવીને ઘરને સુવાસિત કરતાં રહેવું જોઈએ.મીઠાનો ઉપાય.તમારા ઘરના ખૂણે ખૂણેથી નકારાત્મક ઉર્જાને દૂર કરવા ઘરના દરેક રૂકમના ચારે ખૂણામાં આખું મીઠુ મુકી દો. તેમ કરવાથી નકારાત્મકતા દૂર થાય છે, આ ઉપરાંત તમે જ્યારે ઘરમાં પોતું કરો ત્યારે પોતાના પાણીમાં પણ મીઠુ ઉમેરીને નેગેટીવીટીને દૂર કરી શકો છો.ઘરમાં જાતના જાતના છોડ વાવી ઘરને હરિયાળુ બનાવો.ઘરમાં જ્યાં ક્યાંય પણ છોડ વાવવા માટે જગ્યા હોય.

ત્યાં સુંદર મજાના છોડ વાવો, અને આ છોડમાં તુલસી, લક્ષ્મીવેલનો ચોક્કસ સમાવેશ કરો.આ ઉપરાંત જો તમારા ઘરનું આંગણું મોટું હોય તો તમારે ત્યાં આસોપાલવ ચોક્કસ વાવવો જોઈ અને ફુલ આપતાં છોડ પણ જરૂર વાવવા જોઈએ.મીણબત્તી પ્રગટાવો.તમને ઘરમાં જ્યાં જ્યાં નકારાત્મક ઉર્જાનો ભાસ થતો હોય તે તે જગ્યાએ દિવસમાં ઓછામાં ઓછી બે વારતો મિણબત્તી પ્રજ્વલીત કરવી જોઈએ.

જો તમે સાદી મિણબત્તીની જગ્યાએ સુગંધવાળી મીણબત્તીને ઉપયોગ કરશો તો તે વધારે અસરકારક રહેશે.ઘરમાં સ્વચ્છતા જાળવો.“સ્વચ્છતાં ત્યાં પ્રભુતા” આ સુવાક્ય એ તમારી મોટાભાગની સમસ્યાઓનું સમાધાન છે. સ્વચ્છતા હોય ત્યાં લક્ષ્મીનો વાસ છે, સ્વચ્છતા હોય ત્યાં રોગો નથી આવતા અને સ્વચ્છતા હોય ત્યાં લોકોના મન પ્રસન્ન રહે છે અને ઘરમાં નકારાત્મકતા ઉદ્ભવતી નથી. ઘરમાં ક્યાંય પણ ધૂળ ન જામવા દેવી. નિયમિત રીતે ઘરની સાફ સફાઈ કરતા રહેવી.

Advertisement