ઘરના પગ લૂછનિયા નીચે મૂકી દો આ વસ્તુ ઘરની બધી સમસ્યાઓ થશે દૂર

નમસ્તે મિત્રો આજના આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે, મિત્રો, જેમ તમે બધા જાણો છો, વાસ્તુ શાસ્ત્રનું આપણા ઘરને સજાવવા માટે વિશેષ મહત્વ છે. જો આપણે વાસ્તુ પ્રમાણે આપણું ઘર સજ્જ કરીએ તો આપણને ઘણો ફાયદો થાય છે. ઉપરાંત મા લક્ષ્મી અને કુબેર મહારાજ બંનેના આશીર્વાદ અમને પ્રાપ્ત થાય છે. તો મિત્રો, તેના માટે આપણે પહેલા આપણા ઘરનો દરવાજો સાફ રાખવો પડશે અને એની જોડે બૂટ જરાય નહીં.

આ ઉપરાંત ઘરના દરવાજા પર કાળા રંગનું પગ લુછનિયું રાખવી પડશે. તેનાથી ઘર દેખાતું નથી. ઘરના મુખ્ય દરવાજાને હંમેશા શણગારેલા રાખો.જુબાજુ કચરો એકઠો થવા ન દો, તે હંમેશા માતા લક્ષ્મીના બાસને ઘરમાં રાખે છે. મિત્રો, જો તમે તમારા જીવનમાં નિષ્ફળતાનો અનુભવ કરી રહ્યા છો, તો તમારે એક નાનો ઉપાય કરવો જ જોઇએ. તમે, કાગળમાં ગ્રાઉન્ડ્ડ ફટકડી બાંધો અને તેને ઘરના તળિયે મધ્યમાં દબાવો. આ કરવાથી, તમારા ઘરની નકારાત્મક ઉર્જા સમાપ્ત થઈ જશે અને સકારાત્મક ઉર્જા તમારા ઘરમાં પ્રવેશ કરશે.

આ ઉપરાંત દરેક વ્યક્તિ સુનિશ્ચિતતા અને સમૃદ્ધિ તેમના જીવનમાં રહે તે સુનિશ્ચિત કરવાનો પ્રયાસ કરે છે. પરંતુ આ હોવા છતાં, કેટલીક સમસ્યાઓ હજી પણ યથાવત્ છે. વાસ્તુ વિજ્ઞાન મુજબ તેમની સાથે વ્યવહાર કરવા માટે કેટલાક વાસ્તુ ઉપાય કરી શકાય છે.વાસ્તુ ટીપ્સ અનુસાર ઘરનો મુખ્ય દરવાજો સુખનો દરવાજો માનવામાં આવે છે. અહીંથી ઘરમાં સુખ અને સમૃદ્ધિ આવે છે. કેટલીકવાર જો મુખ્ય દરવાજો બરાબર ન હોય તો ઘરમાં ખુશી ન આવી શકે.

ઘરના મુખ્ય દરવાજાને શુભ અને સારા રાખવા માટે તમામ પ્રકારની વસ્તુઓ સ્થાપિત કરવામાં આવે છે. જો તેઓ યોગ્ય રીતે રોકાણ કરવામાં આવે તો તેનો ઘણો ફાયદો થઈ શકે છે.કાચનું વાસણ,પાણીથી ભરેલા કાચનું વાસણ ઘર અથવા ઓફિસના પ્રવેશદ્વાર પર મૂકવું જોઈએ. આ પાત્ર એવું હોવું જોઈએ કે જેમાં સુગંધિત ફૂલો રાખી શકાય. વાસ્તુશત્ર મુજબ, આમ કરવાથી ઘરમાં સકારાત્મકતા પણ આવે છે અને ઘરમાં સુખ રહે છે.

કેરી અથવા અશોકના પાનની માળા બનાવો. તેને ઘર અથવા ઓફિસના પ્રવેશદ્વાર સાથે જોડો. વાસ્તુશત્ર મુજબ તે નકારાત્મકતાને દૂર કરે છે અને સમૃદ્ધિ લાવે છે. જ્યારે આ પાંદડા સૂકાઈ જાય છે, ત્યારે માળાને બદલવી જોઈએ.પગ ચિન્હ,ઘર અથવા ઓફિસના મુખ્ય દરવાજા પર, તમે લક્ષ્મીજીના પગ બનાવી શકો છો અથવા બનાવી શકો છો. પરંતુ લક્ષ્મી માના આવા પગ રાખવા જોઈએ જે અંદર જતા હોય છે. વાસ્તુ અનુસાર, આમ કરવાથી ઘરમાં સમૃદ્ધિ આવે છે. દરવાજા પર દેવીનાં લાલ અથવા પીળા રંગનાં પગનાં ચિહ્નો લગાવીને, બધાં દેવી-દેવતાઓનું શુભ દર્શન હંમેશાં આપણા ઘરમાં રહેશે.

મિત્રો શુ તમે પૈસાની સમસ્યાથી પરેશાન છો ? શુ તમારા ઘરમાં ફાલતૂ ખર્ચ વધી ગયા છે જો હા તો તેનુ કારણ ઘરનો વાસ્તુ દોષ હોઈ શકે છે. જી હા ઘરમાં રહેલ વાસ્તુ દોષ ધન નુકશાનનુ કારણ બને છે. આવામાં આજે અમે તમને કેટલીક એવી વસ્તુઓ વિશે બતાવીશુ જેને મેઈન ગેટ સામે લગાવી દેવ આથી પૈસા આવવાના નવા રસ્તા ખુલશે.

મેઈન ગેટ પર લગાવો આ વસ્તુઓસૌથી પહેલી વસ્તુ છે તુલસીનો છોડ – વાસ્તુશાત્ર મુજબ ઘરના મુખ્ય દ્વાર પર તુલસીનો છોડ લગાવવાથી પૈસાની તકલીફ દૂર થાય છે અને ઘરમાં પોઝિટિવ એનજ્રી પણ આવે છે. સાથે જ સાંજે આ છોડ નીચે દીવો જરૂર પગટાવો. તેનાથી ઘરમાં હંમેશા ધન ધાન્ય ભરપૂર રહેશે.

બીજુ છે દેવી લક્ષ્મીનુ શુભ પદ ચિન્હ – ઘરના મેન ગેટ પર દેવી લક્ષ્મીના શુભ પદ ચિન્હ લગાવવાથી બધી આર્થિક પરેશાનીઓ દૂર થાય છે. એટલુ જ નહી તેનાથી ઘરમાં કોઈપણ પ્રકારની નકારાત્મક ઉર્જા પણ પ્રવેશ કરતી નથી અને ઘરમાં હંમેશા સુખ શાંતિ કાયમ રહે છે.ત્રીજી વસ્તુ છે લક્ષ્મીજીની ફોટો – ફક્ત લક્ષ્મીજીના પગલા જ નહી પણ મુખ્ય દરવાજા પર તેમની ફોટો લગાવવાથી પણ ઘરમાં આવનારુ આર્થિક સંકટ આપમેળે જ દૂર થાય છે. અને મા લક્ષ્મીની કૃપા કાયમ રહે છે.

ચોથી વસ્તુ છે સ્વસ્તિક અને શુભ લાભ – આર્થિક પરેશાનીથી મુક્તિ મેળવવા માટે તમારા મેન ગેટ સામે સ્વસ્તિક શુભ લાભના નિશાન પણ લગાવી શકો છો. વાસ્તુ મુજબ તેને મુખ્ય દરવાજાના જમણી બાજુ લગાવવા શુભ હોય છે. સાથે જ તેનાથી ઘરમાં સકારાત્મક ઉર્જા પણ આવે છે.પાંચમી વસ્તુ છે તોરણ – મિત્રો તોરણ આપણા ઘરની શોભા તો વધારે જ છે સાથે જ તેનાથી ઘરમાં લક્ષ્મીની કૃપા પણ કાયમ બની રહે છે. વાસ્તુના મુજબ મુખ્ય દરવાજા પર આસોપાલવ કે કેરીના પાનનુ તોરણ લગાવવુ જોઈએ. આ નકારાત્મક ઉર્જાને દૂર રાખવા સાથે જ ધન ધાન્યથી પરિપૂર્ણ કરે છે.

છઠ્ઠી વસ્તુ છે ઘોડાની નાળ – વાસ્તુ કહે છે કે ઘરના મુખ્ય દરવાજા પર કાળા ઘોડાની નાળ લગાવવથી ઘરને કોઈની ખરાબ નજર લાગતી નથી. સાથે તેનાથી ઘરમાં બરકત પણ આવે છે.7મી વસ્તુ છે ફ્લાવર પૉટ – ઘરના મુખ્ય દરવાજા પર સુગંઘવાલા છોડને પૉટમા સજાવીને રાખવા જોઈએ. આવુ કરવાથી ઘરમાં સકારાત્મક ઉર્જા આવે છે અને ધન ધાન્ય અને એશ્વર્યમાં વૃદ્ધિ થાય છે. પણ આ વાતનુ ધ્યાન રાખો કે ફ્લાવર પૉટ મેન ગેટની બંને બાજુ રાખવો જોઈએ. તો મિત્રો આ હતા પૈસાની તંગી દૂર કરવા માટે વાસ્તુ મુજબ કેટલાક સહેલા ઉપાય.

દરેકના ઘરમાં ખુશ થવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે અને આપણા ઘરનો મુખ્ય દરવાજો સુખનો દરવાજો માનવામાં આવે છે, કારણ કે આપણા જીવનમાં અને આપણા ઘરમાં જે પણ ખુશી આવે છે તે આપણા ઘરના મુખ્ય દરવાજાથી પ્રવેશી છે.તમે નોંધ્યું હશે કે મોટાભાગના લોકો હંમેશાં તેમના ઘરના મુખ્ય દરવાજાને સજાવટ કરે છે, જો કોઈ વ્યક્તિ અથવા કોઈ મહેમાન તમારા ઘરે આવે છે, તો સૌ પ્રથમ, તેઓ તમારા ઘરના મુખ્ય દરવાજા તરફ જુએ છે અને તેમાંથી તમારા ઘરમાં પ્રવેશે છે, જો દેવી-દેવતાઓ રહે છે.

તો તે પણ તમારા ઘરના મુખ્ય દરવાજામાંથી પસાર થાય છે, આવી સ્થિતિમાં જો તમારા ઘરનો મુખ્ય દરવાજો બરાબર ન હોય અને ત્યાં કોઈ સ્વચ્છતા ન હોય. તેથી દેવી-દેવતાઓ તમારા દરવાજાથી પાછા જાય છે.ખાસ કરીને ધનની દેવી લક્ષ્મીજી આ બધી બાબતોને ધ્યાનમાં રાખીને ગંદકી જોઈને તમારા ઘરના મુખ્ય દરવાજા પર પાછા ફરે છે, આજે આ પોસ્ટ દ્વારા અમે તમને જણાવીશું કે તમારા ઘરના મુખ્ય દરવાજાને તમારા ઘરમાં કેવી રીતે રાખવી.

હકારાત્મક ઉર્જા સંક્રમિત કરી શકે છે અને સંપત્તિ મેળવી શકે છે? તે તેના વિશે માહિતી આપવાનું છે, જો તમે તમારા મુખ્ય દરવાજા સાથે જોડાયેલી આ વિશેષ બાબતો પર ધ્યાન આપશો, તો તમારા ઘરમાં ક્યારેય નકારાત્મક ઉર્જા આવશે નહીં અને તમારા પરિવારમાં ખુશી રહેશે.ઘરના મુખ્ય દરવાજાને લગતી મહત્વપૂર્ણ બાબતો,સૌથી પહેલાં તમારે ધ્યાનમાં રાખવાની જરૂર છે કે સવારે તમે તમારા ઘરનો મુખ્ય દરવાજો ખોલો અને પ્રાર્થના કરતી વખતે તમારા ઘરનો મુખ્ય દરવાજો ખુલ્લો રાખો.

જ્યારે તમે તમારા ઘરનો મુખ્ય દરવાજો ખોલો ત્યારે તે પછી મુખ્ય દરવાજા પર પાણી છંટકાવ, મુખ્ય દરવાજા પર સવારે પાણી છંટકાવ કરવા માટે, રાત્રે કોપર કમળને પાણીથી ભરો અને તેને દક્ષિણ-પશ્ચિમ ખૂણામાં મૂકો, તમે તેમાં થોડી હળદર, ગુલાબજળ અથવા અત્તર ઉમેરી શકો છો.જો તમે તમારા ઘરના મુખ્ય દરવાજા પર ધનની દેવી દેવી લક્ષ્મીજીની તસવીર મૂકો છો, તો તે શુભ માનવામાં આવે છે, તમે જ્યાં જાઓ ત્યાં આ ચિત્ર જુઓ.

જો તમે તમારા ઘરના મુખ્ય દરવાજા પર ડોરબેલ લગાવી શકો છો, તો પછી તેને જમણી બાજુ પર બેસાડો જેથી તમે જ્યારે પણ ડોરબેલ વગાડો ત્યારે તમારા જમણા હાથથી કરો, આ ઉપરાંત તમે તમારા ઘરના મુખ્ય દરવાજાની ડાબી બાજુ જૂતાની ચંપલ ઉભી રાખો.તમારે તમારા ઘરના મુખ્ય પ્રવેશદ્વાર પર કુમકુમ રોલી અથવા ચંદન વડે સ્વસ્તિક અથવા ‘7’ નિશાની બનાવવી જોઈએ, તે શુભ માનવામાં આવે છે.

તમારે અશોક અથવા કેરી તોરણને તમારા ઘરના મુખ્ય દરવાજા પર મુકવા જ જોઇએ, જો તમે તેને તમારા ઘરના મુખ્ય દરવાજા પર મુકો છો, તો તમારે મંગળવારે તેને લગાવવું જોઈએ.તમારે તમારા ઘરના મુખ્ય દરવાજા પર તુલસીનો છોડ લગાવવો જ જોઇએ, જો તમે તમારા ઘરના મુખ્ય દરવાજા પર તુલસીનો છોડ રોપશો, તો તે તમારા ઘરની બધી નકારાત્મક શક્તિઓનો નાશ કરશે અને નકારાત્મક ઉર્જા તમારા ઘરમાં પ્રવેશ કરશે નહીં.

મારી પાસે હંમેશા હકારાત્મક ઉર્જા રહેશે.તમારે સાંજના સાંજ પછી તમારા ઘરના મુખ્ય દરવાજા પર બે દીવા પ્રગટાવવી જોઈએ, આ ઉપરાંત તમે ઘરના મુખ્ય દરવાજા પર બલ્બ પણ મૂકી શકો છો.અમારે અહીં કહેવાનો અર્થ છે કે તમે તમારા ઘરના મુખ્ય દરવાજા પર અંધકાર ના રાખો. તેને હંમેશા પ્રકાશિત રાખો, કારણ કે ઘરના મુખ્ય દરવાજા પર અંધકારને શુભ માનવામાં આવતો નથી.