ગુજરાત ના આ જાડેજા પરિવારે કર્યા હતા ખૂબ શાહી લગ્ન,હેલિકોપ્ટરથી વિદાય,એક કરોડ ની કાર ગિફ્ટ,અને 90 લાખ રૂપિયા ઉડાડી દીધા હવા માં..

દેશમાં લગ્ન અને લગ્નજીવનના શુભ મુહૂર્ત પર, દરેક પોતાનો આનંદ વ્યક્ત કરવામાં ખુશ છે. તમને જણાવી દઈએ કે લગ્ન પ્રસંગે તમે લોકોને પૈસાની બૂમાબૂમ કરતા જોયા છે, પરંતુ તમે ક્યારેય સાંભળ્યું છે કે લગ્નમાં કોઈ લાખો રૂપિયા ઉડાવી દેશે.એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે ગુજરાતમાં યોજાયેલા લગ્નમાં લોકો પાણીની જેમ પૈસા વહેતા કરતા હતા. તમને જણાવી દઈએ કે ગુજરાતમાં યોજાયેલા આ લગ્નમાં લગ્નની પાર્ટીએ એક-બે નોટની બંડલ ઉડાવી નહીં પરંતુ 90 લાખ રૂપિયા ઉડાવી દીધા હતા. આ સાથે, એક સાથે આટલા પૈસા ઉડાવી દેવાથી રસ્તાઓ પર રૂપિયાના ઢગલા ઉભા થયા હતા.

Advertisement

ચાલો અમે તમને જણાવી દઈએ કે લગ્નની પાર્ટીમાં લૂટેલા પૈસા પણ લોકો લૂંટવા માટે આવ્યા હતા. જે બાદ આ રાજવી લગ્નનો વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયો હતો. તે જ સમયે, વિડિઓ વાયરલ થયા પછી, વરરાજાએ પોતાનો બચાવ કરતા કહ્યું કે ઉડાવેલી નોટો ગૌશાળાને દાન કરવામાં આવશે.કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે સરઘસમાંથી મોટી સંખ્યામાં નોટો ઉડાડવાનો આ કિસ્સો ગુજરાતના જામનગરમાં જોવા મળ્યો હતો. સૌથી આશ્ચર્યજનક બાબત એ છે કે, આ સમય દરમિયાન માત્ર સો અને બે સોની નોટો જ નહીં, પણ પાંચસો અને બે હજાર રૂપિયાની નોટો પણ સરઘસ દ્વારા હવામાં ઉડાવી દેવામાં આવી હતી.

મળતી માહિતી મુજબ આ શાહી લગ્ન ગુજરાતના ચેલા ગામમાં જાડેજા પરિવારમાં યોજાયા હતા. પરંતુ આ લગ્નની સૌથી વિશેષ વાત એ છે કે ઉડાયેલી રકમ જિલ્લાના પાંચ ગામોની ગૌશાળાઓને દાનમાં આપવામાં આવશે. તમને જણાવી દઈએ કે આ શાહી લગ્નની ગોઠવણી અહીં પૂરી થઈ નથી.લગ્ન પછી વિદાય સમારંભમાં વરરાજા રૂષિ રાજ જાડેજાએ પણ પોતાની દુલ્હનને લઈ જવા માટે હેલિકોપ્ટરની માંગ કરી હતી. લોકોનું કહેવું છે કે રૂષિરાજના મોટા ભાઈ યશપાલે પણ એક કરોડની કાર ગિફ્ટ આપી છે.

હાલ ગુજરાતમાં લગ્નની સીઝન ચાલી રહી છે ત્યારે ગુજરાતીઓ ધામધૂમથી લગ્ન કરતા હોય છે એ તો આપણે જોયું જ હશે. ગુજરાતમાં ખાસ કરીને સૌરાષ્ટ્રમાં લગ્નમાં રૂપિયા ઉડાડવાનો શોખ પણ લોકો રાખે છે ત્યારે જામનગરના એક શાહી લગ્નનો વિડીયો હાલ સોશિયલ મીડિયામાં ખુબ જ વાઇરલ થઇ રહ્યો છે. વીડિયોમાં જોઈ શકાય છે કે લગ્નમાં 500 અને 2000 ની નોટો નો જાણે વરસાદ થયો હોય એમ રૂપિયા ઉડી રહ્યા છે.

જણાવી દઈએ કે જામનગરના જાડેજા પરિવારના ઋષિરાજસિંહ જાડેજાના શાહી લગ્નમાં રૂપિયાનો વરસાદ જોવા મળ્યો હતો. અનુમાન મુજબ લગ્નમાં 1 કરોડ રૂપિયા તો ઉડાવવામાં આવ્યા હતા. લગ્ન નો કુલ ખર્ચ કેટલો થયો હોય એ તો આના પરથી જ અંદાજ લગાવી શકાય.વીડિયોમાં જોઈ શકાય કે કોઈ બસ પર ચડીને રૂપિયા ઉડાવે છે તો કોઈક ગાડી પર ઉભા રહીને રૂપિયા ઉડાવે છે. લગ્નમાં જે રૂપિયા ઉડાવવામાં આવ્યા તે ગૌશાળામાં દાનમાં આપવામાં આવશે.

ચેલા ગામમાં ઋષિરાજસિંહ જાડેજાની જાન પણ હેલિકોપ્ટરથી આવી હતી. લગ્નમાં તેમના મોટાભાઈ દ્વારા એક કરોડની કાર પણ ઋષિરાજસિંહ ને મળી હતી. ઋષિરાજસિંહ યુવાઓમાં ઘણો લોકપ્રિય છે. તેના ઇન્સ્ટાગ્રામ પર પણ લગભગ દોઢ લાખ જેટલા ફોલોઅર્સ છે. તેના ફોટો જોઈને જાણી શકાય કે તે મોંઘીદાટ ગાડીઓનો શોખ ધરાવે છે.

જામનગર જિલ્લાના ચેલા ગામમાં અત્યંત તાલેવાન પરિવારના આંગણે યોજાયેલ લગ્નના પ્રસંગમાં વર પક્ષે વરઘોડામાં રૂપિયા એક કરોડ ચાલીસ લાખની ચલણી નોટોનો વરસાદ કરતાં ભારે ચકચાર મચી ગઈ હતી.સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર જામનગર જિલ્લાના ચેલા ગામે એક જાન હેલિકોપ્ટર મારફતે પરણવા આવી હતી.

એકથી એક ચઢિયાતી કાર આવી અને લગ્ન પ્રસંગમાં 2 હજાર અને 500ની નોટોનો વરસાદ કરાયો.જામનગરમાં જાહો જલાલીથી લગ્ન કરાયા હતા. ચેલા ગામમાં અંદાજે એક કરોડ ચાલીસ લાખ રૂપિયા ઉડાવવામાં આવ્યા હતા. ઋષિરાજસિંહ જાડેજા નામના યુવાનના લગ્નમાં નોટોનો વરસાદ કરાયો હતો.

જાણો અન્ય સ્ટોરી.બોટાદઃ જે સમાજની જ્ઞાતિ ઉપરથી આપણા સૌરાષ્ટ્રનું નામ કાઠિયાવાડ’ પડયું છે એ કાઠી ક્ષત્રિય સમાજનાં રીત રિવાજો પણ અનેરા છે. આપણે સહુ જાણીએ છીએ કે કાઠી ક્ષત્રિય સમાજ તેના વટ વચન માટે જાણીતો છે. એજ રીતે ધામિક અને આધ્યાત્મિક બાબતોમાં પણ આ સમાજનું સ્થાન ઉંચુ છે. અને એટલે જ આ સમાજમાં અનેક સંતો અને શુરવીરો થઈ ગયા છે. અને આવા સંતો અને શુરવીરો અને દાતાએ અનેકવાર રાષ્ટ્ર હિતને પ્રાધાન્ય આપી ને સમગ્ર કાઠી ક્ષત્રિય સમાજને એક ઉચેરૂ સ્થાન અપાવ્યું છે. આ સમાજમાં આજે પણ એવા અનેક વિરલાઓ છે જે હંમેશા સમાજ અને દેશ ને સમર્પિત છે. દેશ હિતની વાત આવે ત્યારે ગમે તેવા કઠોર નિર્ણયો કરી ને દેશ હિતને પ્રાધાન્ય આપે છે.

તાજેતરમાં આવો જ એક કઠોર પરંતુ દેશ હિતમાં જરૂરી નિર્ણય (સરધાર)ના દરબાર સ્વ.શ્રી રાવતબાપુ વાળાના કુટુંબ પરીવારના મોભી, કાઠી ક્ષત્રિય સમાજના આગેવાન અને સૌરાષ્ટ્ર જિનીંગ એસોસીએશનના પ્રમુખ ભરતભાઈ રાવતબાપુ વાળા તરફથી કરવામાં આવ્યો. આગામી તા.ર૬, ર૭ એપ્રિલના રોજ દરબારગઢમાં ભરતભાઈ વાળાના દિકરા ચિ. યુવરાજ તથા દિકરીબાના લગ્ન શાહિ રીત રિવાજ મુજબ યોજાવાના હતા.

રિવાજ મુજબ લગ્ન આજથી ત્રણ માસ પહેલા લખાઈ ગયા હતા. આગામી ર૬ એપ્રિલના રોજ રાજેન્દ્ર જીવકુભાઈ શેખવા સરંભડા (રાજકોટ) ના વતની તેમના દિકરા ચિ.ઈન્દ્રજીતભાઈ (અમેરીકા)ના લગ્ન દરબાર ભરતભાઈ વાળાના દીકરીબા સાથે યોજાવાના હતા. તેમજ તા. ર૭ ના રોજ ભંગડા દરબાર પરીવારના મોભી ભરતભાઈ વાળાના સુપુત્ર ચિ.યુવરાજભાઈના લગ્ન હેમાળના રાજવી પરીવાર તખુભાઈ વરૂના દીકરીબા સાથે યોજાવાના હતા. આ શાહિ લગ્નની તૈયારી બધા પક્ષો તરફથી છેલ્લા છ માસથી ચાલી રહી હતી.

પરંતુ ધાર્યુ ધણીનું થાય એ પ્રમાણે વિશ્વ કોરોનાની મહામારીની ગંભીરતાને લક્ષમાં લઈ આ વાતની ગંભીર નોંધ ભરતભાઈ વાળાએ લીધી. લગ્નોની તારીખો નજીક આવતી જાય છે અને બીજી બાજુ સરકારે રાષ્ટ્ર હિત માટે કરેલા નિર્ણયની ગંભીરતા ભરતભાઈ વાળાને વિચાર આવ્યો કે જ્ઞાતિ પરંપરા પ્રમાણે લગ્ન લેવાઈ ગયેલ છે તો મુલતવી કેમ રહે. મુર્હુતમાં ફેરફાર કેમ કરી શકાય.? હું કદાચ ગમે તેમ કરીને મારા પરીવારમાં આવેલા પ્રસંગને સાચવી લઈશ પરંતુ કાઠી ક્ષત્રિય સમાજના એવા કેટલાય પરીવારો હશે જેમણે પણ લગ્ન લઈ લીધા હશે. આ લોકડાઉનની પરિસ્થિતિમાં આવા પરીવારો શું કરશે ? આવા પરીવારોની મુજવણ દુર કરવી હોય તો મારા જેવા પરીવારોએ જ આગળ આવવું પડશે.

એક બાજુ દેશ અને બીજી બાજુ જ્ઞાતિ, પરીવાર ભરતભાઈએ વિચાર કર્યો કાઠી ક્ષત્રિય સમાજ હંમેશા રાષ્ટ્રની પડખે ઉભો રહયો છે, તો આજે અમારી ફરજ નથી કે દેશ આજે વિકટ પરિસ્થિતિમાં છે ત્યારે માત્ર કાયદાનું પાલન કરીને દેશની પડખે ઉભા રહીએ. ભરતભાઈએ નકકી કર્યું કે આપણે કાયદાનું ઉલ્લંઘન કરીને લગ્ન નથી કરવા. આ વાત તેમના કુટુંબ પરીવારના મોભીઓ સવ બાબભાઈ નાનબાપુ વાળા, બચ્છુભાઇ બહાદુરબાપુ વાળા, ગભરૂભાઈ બહાદુરબાપુ વાળા, તેમજ મહાવીરભાઈ રાવતબાપુ વાળા અને તેમના પરીવારના અન્ય સભ્યોને વાત કરી કે આવા સંજોગોમાં આપણે લગ્ન મુલતવી રાખીએ તો કેમ? પરીવારના વડીલોએ પણ આ ગંભીર વાતની નોંધ લઈ ને સુજાવ આપ્યો કે બન્ને સંબંધી પક્ષનો પણ આ બાબતે મત જાણી ને નિર્ણય લેવાય.

ભરતભાઈ એ સૌ પ્રથમ એમના સંબંધી રાજુભાઈ શેખવાનો સંર્પક કરી ને તેમને વાત જણાવી. રાજુભાઈ શેખવાએ પણ રાષ્ટ્ર સર્વોપરીના સુત્ર ને ચરિતાર્થ કરવા સહમતી બતાવી તેમજ આ બાબતમાં સંતો, મહંતો, ધાર્મિક આચાયો તેમજ જાતિના મોભીઓ સાથે ચર્ચા કરીને નિર્ણય કરવા ભરતભાઈને વિનંતી કરી. ભરતભાઈએ આ જ રીતે તેમના સંબંધી હેમાળ દરબાર તખુભાઈ વરૂ સાથે પણ ચર્ચા કરી. તેમણે પણ તેમની સહમતી બતાવી.

પરંતુ ભરતભાઈના મનમાં એક સંશય હતો કે એકવાર લગ્નની તારીખ મુર્હુત લેવાઈ ગયા પછી મુલતવી કેમ રાખવા.? આથી તેમણે આ બાબતમાં વધુ માર્ગદર્શન લેવા માટે સૌરાષ્ટ્રની કાઠી ક્ષત્રિય સમાજના લોકોનું આસ્થાનું કેન્દ્ર પુ.દાનબાપુની જગ્યા ચલાલાના મહંત મહારાજ પૂ. વલકુબાપુ સાથે વાત કરતા બાપુએ પણ જણાવ્યુ કે જયારે રાષ્ટ્ર હિતની વાત આવે ત્યારે રાષ્ટ્રને પ્રાધાન્ય આપવા જણાવ્યું.

સૌરાષ્ટ્રના સંતો મહામંડલેશ્વર૧૦૦૮ પૂ. નિર્મળાબા પાળીયાદ, પૂ. કિશોરબાપુ સોનગઢ, પૂ.શેરનાથ બાપુ જૂનાગઢ, પૂ. વિજયબાપુ સતાધાર, પૂ.ઈન્દ્રભારતીબાપુ જુનાગઢ સહિતના સંતો અને ધર્માચાયો સાથે વિચાર વિમર્શ કરીને તેમણે દરેકનું માર્ગદર્શન લીધુ હતું, બધા સંતો-મહંતોએ વતમાન પરિસ્થિતિમાં રાષ્ટ્રહિત માટે લગ્ન મુલતવી રાખી ને વિશાળ સમાજને એક નવો રાહ ચિંધવા જણાવ્યુ હતું. કાઠી ક્ષત્રિય સમાજના ગુજરાત ના પ્રમુખ અને માજી ધારાસભ્ય પ્રતાપભાઈ વરૂએ પણ વર્તમાન સમયમાં લગ્ન પ્રસંગો બંધ રાખવા જોઈએ તે વાતમા સુર પુરાવીને સમગ્ર જ્ઞાતિને અપીલ કરી છે.

Advertisement