હંમેશા જવાન રહેવા માટે કરો આ ફળ નું સેવન,પછી જોવો ચમત્કાર થોડા જ દિવસો માં મળશે રિજલ્ટ…

નમસ્કાર મિત્રો આ લેખ માં તમારું હાર્દિક સ્વાગત છે.તમારામાંથી ઘણાને પપૈયું ખાવાનું ગમશે, જ્યારે કેટલાક લોકો પપૈયાને એટલો નફરત કરે છે કે તેઓ તેને જોવાનું પણ પસંદ કરતા નથી.  પરંતુ અમે તમને પપૈયાના આવા જ કેટલાક ફાયદાઓ જણાવી રહ્યા છીએ, એ જાણ્યા પછી કે તમે ફરી ક્યારેય પપૈયાને નફરત કરી શકતા નથી, પરંતુ તમને દરરોજ તેનું સેવન કરવું ગમશે.

Advertisement

ખરેખર, પપૈયા એક એવું ફળ છે જે સ્વાદિષ્ટ હોવા સાથે પ્રોટીનનો ખજાનો છે.  દરરોજ સવારે પપૈયા ખાવાથી કબજિયાતની સમસ્યા દૂર થાય છે અને તમારા શરીરને અનેક પ્રકારના રોગોથી પણ બચાવે છે. 

પપૈયા પ્રોટીન પેપ્સિન એન્ઝાઇમથી ભરપૂર છે, જે એક પ્રકારનું પાચક રસ છે.આ સિવાય પાંદડાઓમાં ઘણા ઔષધીય ગુણ હોય છે, જે શરીર માટે ખૂબ ફાયદાકારક સાબિત થાય છે.  ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે પપૈયામાં 120 કેલરી હોય છે, તેથી જો તમે તેને તમારા આહારમાં શામેલ કરો છો,

તો તેમાં હાજર ફાઇબર તમને વજન ઘટાડવામાં મદદ કરે છે અને તમને સ્વસ્થ પણ રાખે છે.તાજેતરના સમયમાં, ભાગ્યે જ કોઈ હશે કે જેણે પોતાને ટીવી, મોબાઇલ, લેપટોપ, કમ્પ્યુટરથી દૂર રાખવાનું સંચાલન કર્યું હોય. 

આવી સ્થિતિમાં, તમારી વચ્ચે આવા ઘણા લોકો હશે જેમને આંખની રોશનીમાં તકલીફ હોય.  આવા લોકો માટે પપૈયા ખૂબ ફાયદાકારક સાબિત થાય છે.  તેમાં હાજર વિટામિન સી સિવાય વિટામિન એ પણ છે જે આંખોની રોશની વધારવામાં મદદગાર છે.

આ ઉપરાંત પપૈયાના નિયમિત સેવનથી વૃદ્ધાવસ્થાને લગતી બધી સમસ્યાઓ પણ દૂર થઈ શકે છે.  બીજી બાજુ, પપૈયાનું સેવન સ્ત્રીઓ માટે ખૂબ ફાયદાકારક છે, કારણ કે તે પીરિયડ્સ દરમિયાન પીડા ઘટાડવામાં મુખ્ય ભૂમિકા ભજવે છે.

પપૈયાના સેવનથી કોલેસ્ટરોલ વધવા દેતું નથી, કારણ કે તેમાં ફાયબર ભરપુર હોય છે.  જ્યારે એન્ટીઓકિસડન્ટો પણ પપૈયામાં જોવા મળે છે જે કોલેસ્ટરોલ સામે લડવામાં મદદરૂપ હથિયાર તરીકે કામ કરે છે.

ગૂસબેરી કોઈ ક્યારેય ઇચ્છતું નથી કે તે જલ્દીથી વૃદ્ધાવસ્થામાં જશે.  કારણ કે વૃદ્ધાવસ્થામાં સમય પસાર કરવો ખૂબ મુશ્કેલ બની જાય છે.  દરરોજ નાના કાર્યો માટે પણ વ્યક્તિએ બીજા પર નિર્ભર રહેવું પડે છે. 

શરીરની શક્તિ ખૂબ ઓછી થઈ જાય છે અને માણસ લાચાર લાગે છે.  પરંતુ નિરાશ ન થશો, જો તમે હવે તમારા શરીરને થોડી મુશ્કેલી આપો છો, તો તમે આ સમસ્યાથી છૂટકારો મેળવી શકો છો.  જો તમને હજી પણ યુવાનીનો સમય પાછો લેવાની ઇચ્છા હોય, તો તમે ચોક્કસપણે તેમ કરી શકો છો.

તમે આયુર્વેદની સહાયથી શાશ્વત બની શકો છો. ત્યાં એક ખૂબ પ્રખ્યાત મહર્ષિ હતા જેમનું નામ ચરકા છે. તેમણે ખુદ આ સંબંધમાં પોતાના ઉપાયો ઘણા પહેલા બધાની સામે મૂકી દીધા હતા અને વિગતવાર કહ્યું હતું. અને તમે શિયાળામાં પણ આ પગલાં અપનાવી શકો છો અને લાભ પણ મેળવી શકો છો. કારણ કે શિયાળા દરમિયાન, તીવ્ર હોજરીનો અગ્નિને લીધે, તમે કેટલી સખત ચીજો ખાવ છો તે પાચન કરી શકો છો. આ તે સમય છે જ્યારે તમે ખોરાક આપીને તમારા શરીરને સ્વસ્થ બનાવી શકો છો.

તમે આ શિયાળામાં ગૂસબેરીનો ઉપયોગ કરી શકો છો.  કારણ કે આમલા ફક્ત શિયાળામાં આવે છે, તમે તેને બજારમાંથી પણ લઈ શકો છો. બજારમાંથી વાપરવા માટે પાકા ગૂસબેરી ખરીદો. આમળા ખાવામાં શરૂઆતમાં ખાવામાં ખૂબ ખાટી હોય છે પરંતુ થોડા સમય પછી તેનો સ્વાદ મીઠો થઈ જાય છે.

તમે તેને આ રીતે ખાઈ શકો છો અથવા તેનો રસ કાધ્યા પછી પણ તેનો ઉપયોગ કરી શકાય છે. આમલામાં વિટામિન સી વિપુલ પ્રમાણમાં જોવા મળે છે અથવા આપણે એમ પણ કહી શકીએ કે આમળા વિટામિન સી નો સ્ટોરહાઉસ છે.

ગોઝબેરીનો રસ ખોરાક ખાધા પછી નશામાં હોવો જોઈએ અને માત્ર 2 અથવા 3 ચમચી ગૂસબેરીનો રસ વિટામિન ભરપૂર માત્રામાં ભરે છે. જો તમને પણ આ રીતે ખાવામાં તકલીફ થઈ રહી છે, તો તમે તેનો ઉપયોગ બીજી રીતે કરી શકો છો.

ગૂસબેરીને મીઠાના પાણીમાં બે દિવસ મૂકો અને પીળો થાય ત્યાં સુધી રાખો, જ્યારે ગૂસબેરીનો રંગ સંપૂર્ણપણે પીળો થઈ જાય છે, ત્યારબાદ તેમને મીઠાના પાણીમાંથી બહાર કાઢો  હવે આ ગૂસબેરી કાપીને કાચનાં વાસણમાં રાખો.

હવે તેનો સ્વાદ બદલાશે, તમને તે ખાટા લાગશે નહીં. અને તેનો સ્વાદ ખૂબ સારો રહેશે.  આ સિવાય તમે આ ગોઝબેરીને પીસીને એક પ્રકારનો પાવડર પણ તૈયાર કરી શકો છો અને દરરોજ ખાધા પછી મેળવી શકો છો.

વૃદ્ધિ બળ વધારવાની સાથે, અમલાનો ઉપયોગ ઘણા રોગોની સારવાર માટે ખૂબ અસરકારક દવા તરીકે થાય છે.  કેટલાક રોગો જેમાં તે સહાયક સાબિત થાય છે તે નીચે મુજબ છે – બ્લડ પિત્ત, પ્રમેહા, જાતીય શક્તિ વધારે છે, વૃદ્ધાવસ્થાને દૂર રાખે છે, આંખનો પ્રકાશ વધે છે, વટ, પિત્ત, કપા, એટલે કે, ત્રિદોષનું રડ્યુસર ખોરાકમાં રસ વધારે છે.

શારીરિક ઠંડક, તાપ અટકાવવી, થાક દૂર કરવો, ,લટી થવી, કબજિયાત વગેરે.  ગૂસબેરીના ઉપયોગથી વ્યક્તિનું જીવન વધે છે, આમલાનો ઉપયોગ શરીરના વજનમાં વધારો કરવા માટે થાય છે

અને તે આમાં ખૂબ ફાયદાકારક સાબિત થાય છે.  તૂટક તૂટક પેશાબના કિસ્સામાં, ગૂસબેરીના ઉપયોગથી આ સમસ્યા હલ થઈ શકે છે. આપણે આમલાનો ઉપયોગ તેને અન્ય પદાર્થો સાથે ભળીને પણ કરી શકીએ છીએ.આમળા મુરબ્બા – ગોઝબેરી મુરબ્બા બનાવવા માટે ગૂસબેરીની ચાળણીમાં ઘી લો, પછી ગૂસબેરી મુજબ જરૂર મુજબ ખાંડ નાખો.

હવે ધીમા તાપે ગરમ કરો.  હવે તેમાંથી દોઢ વાયરની ચાસણી કાઢો  હવે તેમાં ઈલાયચી અને કેસર ઉમેરીને બરાબર મિક્ષ કરીને કાચની બોટલમાં મૂકી દો.  તમને આ તૈયાર મુરબ્બાના ઘણા ફાયદા મળશે.

ઉરદની દાળ : સૌથી પહેલાં ઉડની દાળને ઘીમાં નાંખો અને સારી રીતે શેકી લો, પછી આ રાંધેલી દાળને દૂધમાં નાંખો અને ખીર બનાવો, તમે ખાંડનો ઉપયોગ મીઠાશ માટે કરી શકો છો.  ખીર બનાવ્યા પછી, તમે તેને ખાવ છો, થોડા દિવસો પછી તેનું સેવન કર્યા પછી તમારી કુશળતા વધવા માંડે છે.

Advertisement