આજેજ કરીલો હનુમાનજીનો આ ચમત્કારી પાઠ, તેને વાંચવાથી દૂર થાય છે જીવનની બધી સમસ્યાઓ થશે દૂર

નમસ્તે મિત્રો આજના આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે, હનુમાનજીના આશીર્વાદ મેળવવા અને તેમને પ્રસન્ન કરવા ખૂબ જ સરળ છે. હનુમાનજીની પૂજા કરીને અને તેમની સાથે જોડાયેલા પાઠને વાંચીને તેમના આશીર્વાદ મેળવી શકાય છે. એવું માનવામાં આવે છે કે જે લોકો હનુમાનજીના પાઠ વાંચે છે, બજરંગબલી હંમેશા તેમની રક્ષા કરે છે.

Advertisement

અને તેમની મુશ્કેલીઓ દૂર કરે છે. જો તમારા જીવનમાં કોઈ પણ પ્રકારની મુશ્કેલી છે, તો પરેશાન ન થાઓ. માત્ર મંગળવારે સુંદરકાંડના પાઠ કરો. સુંદરકાંડના પાઠ કરવાથી બધી મુશ્કેલીનો અંત આવશે. શાસ્ત્રોમાં આ પાઠને ખૂબ જ અસરકારક માનવામાં આવ્યો છે. જો યોગ્ય રીતે આ પાઠ કરવામાં આવે તો હનુમાનજીના આશીર્વાદ મળે છે. તેથી તમે જ્યારે પણ આ પાઠ કરો ત્યારે નિયમ અનુસાર જ આ પાઠ કરો.

સુંદરકાંડનું મહત્વ: હનુમાનજીને બળ અને બુદ્ધિના દેવ માનવામાં આવે છે. તેમની પૂજા કરવાથી જીવનની કોઈપણ સમસ્યાઓથી છુટકારો મળી શકે છે. જે લોકો સુંદરકાંડના પાઠ કરે છે તેમના જીવનથી નકારાત્મક ઉર્જા દૂર રહે છે અને તેમને દરેક કાર્યોમાં સફળતા મળે છે. આ ઉપરાંત દરરોજ સુંદરકાંડના પાઠ કરવાથી એકાગ્રતા અને આત્મવિશ્વાસ પણ વધે છે. સુંદરકાંડના પાઠ કરવાથી વ્યક્તિની અંદર સકારાત્મક ઉર્જા આવે છે અને નકારાત્મક શક્તિ હંમેશા દૂર રહે છે. જીવનમાં તમારા પર કોઈ મુશ્કેલી આવે તો બસ સુંદરકાંડના પાઠ કરો તમને બધી મુશ્કેલીથી છુટકારો મળશે.

સુંદરકાંડ પાઠના નિયમો: ઘણા લોકો મંગળવારે આ પાઠ કરે છે તો ઘણા લોકો દરરોજ આ પાઠ કરે છે. તેથી તમે તમારા મત અનુસાર આ પાઠ કરી શકો છો. આ પાઠ માત્ર સાંજના સમયે જ કરવામાં આવે છે. તેથી આ પાઠ હંમેશા સાંજે 7 વાગ્યા પછી જ કરો. જો તમે વિશેષ ફળ મેળવવા માટે સુંદરકાંડના પાઠ કરો છો તો આ પાઠની શરૂઆત મંગળવાર અથવા શનિવારથી જ કરો. સુંદરકાંડના પાઠ શરૂ કરતા પહેલા પોતાને સ્વચ્છ રાખો. ક્યારેય પણ ગંદા હાથ અથવા પગથી આ પુષ્તકને સ્પર્શ ન કરો.

સુંદરકાંડના પાઠ કરતા પહેલા પૂજા સ્થળ પર હનુમાનજીની મૂર્તિ જરૂર રાખો. શક્ય હોય તો હાથમાં રામ-સીતાની મૂર્તિ પણ રાખો. હનુમાનજીની સામે દેશી ઘીનો દીવો પ્રગટાવો અને તેમને મીઠાઇ અર્પણ કરો. સુંદરકાંડના પાઠ શરૂ કરતા પહેલા ભગવાન રામનું નામ લો અને પછી આ પાઠ વાંચો. પાઠ પૂર્ણ થયા પછી રામજીનું નામ લો અને આંખો બંધ કરીને હનુમાનજીનું ધ્યાન કરો અને પુષ્તકને યોગ્ય રીતે મંદિરમાં રાખી દો. જો શક્ય હોય તો સુંદરકાંડના પાઠ કરતી વખતે, તુલસીદાસ દ્વારા રચિત રામચરિતમાનસની પણ પૂજા કરો. સુંદરકાંડના નિયમિત પાઠ કરવાથી વ્યક્તિની અંદરની નકારાત્મક શક્તિઓ દૂર થાય છે.

સંત તુલસીદાસજી ને પણ હનુમાન બહુક ના પાઠ થી મુક્તિ મળી, તમારામાંથી ઘણા એવા હશે કે જેઓ જાણતા હશે કે સંત તુલસીદાસ જી ભગવાન શ્રી રામ અને હનુમાન જીના પ્રખર ભક્ત હતા અને તેમણે હનુમાન ચાલીસાને લખ્યું, જનશ્રુતિના અનુસાર કળયુગના પ્રકોપથી જ્યારે તેમની ભુજામાં વધારે પીડા થવા લાગી, ત્યારબાદ તેમની તબિયત લથડતી ગઈ, શારીરિક પીડાને કારણે તેઓ ઘણી મુશ્કેલીનો સામનો કરી રહ્યા હતા, પરંતુ અપાર દુખ હોવા છતાં, તેમણે હનુમાન નામનો જાપ કરવાનું શરૂ કર્યું, જ્યારે હનુમાનજી પ્રગટ થયા.

હનુમાન બાહુકની રચના ગોસ્વામી તુલસીદાસે કરી હતી, તુલસીદાસે તેમને એક શ્લોક માટે પ્રાર્થના કરી જે તેના તમામ શારીરિક વેદનાઓને દૂર કરી શકે, પછી હનુમાનજીએ તેમને જે શબ્દો ઉચ્ચાર્યા, તુલસીદાસ જીએ તે શબ્દો સંભળાવ્યા ત્યારે જ્યારે તેમણે જાપ કર્યો ત્યારે તેમનો તમામ શારીરિક વેદના દૂર થઈ ગઈ,
સંત તુલસીદાસના તમામ શારીરિક વેદના હનુમાન બાહુકના પાઠ દ્વારા સમાપ્ત થઈ.હનુમાન બાહુક પાઠના ફાયદા.જો તમારું કોઈ અટકેલું કાર્ય લાખ પ્રયાસ કરવા છતાં પૂર્ણ ન થયું હોય અથવા જો તમને અધૂરી ઇચ્છા હોય, તો આવી સ્થિતિમાં હનુમાન બહુકનું પાઠ કરવું ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે.જો કોઈ વ્યક્તિને આર્થરાઈટિસ, વટ, માથાનો દુખાવો, ગળાના રોગ, સાંધાનો દુખાવો જેવી શારીરિક સમસ્યા હોય છે,

તો તેનાથી છૂટકારો મેળવવા માટે, તેની સામે પાણીનું વાસણ મૂકવું જોઈએ હનુમાન બાહુકને 26 અથવા 21 દિવસ સુધી વાંચવું જોઈએ અને દરરોજ મુર્હત જોઈને પાઠ કરવા વાસણના પાણીનું સેવન કર્યા પછી, બીજા દિવસે બીજું પાણી રાખો, તેનાથી હનુમાનજીની કૃપા પ્રાપ્ત થશે અને શારીરિક દર્દ દુર થશે.જો કોઈ વ્યક્તિ હનુમાન બહુકનું પાઠ કરે છે, તો તે ભૂત જેવા અવરોધોને દૂર કરે છે, મહાબાલી હનુમાનજી દુષ્ટ શક્તિઓથી રક્ષણ આપે છે.હનુમાન બહુકનો પાઠ કરવાથી ભક્તોની આસપાસ સંરક્ષણ કવચ સર્જાય છે.

જેના કારણે નકારાત્મક શક્તિઓ ભક્તોને સ્પર્શ કરી શકતી નથી.હનુમાન બાહુકના પાઠ કરવાના નિયમો, જો તમે હનુમાન બહુકનું પાઠ કરવા માંગતા હો, તો પછી તેના માટે કોઈ વિશેષ નિયમો લાગુ કરવામાં આવ્યાં નથી, તમે તેને કોઈપણ સમયે, ગમે ત્યાં પાઠ કરી શકો છો, તમને તાત્કાલિક પરિણામો મળશે, પરંતુ તેના માટે શાસ્ત્રીય પદ્ધતિ પણ જણાવવામાં આવી છે.આ અંતર્ગત હનુમાન બહુકનો પાઠ કરનાર વ્યક્તિએ એક હનુમાન જીની તસવીર લેવાની રહેશે, હનુમાન જીની તસવીર સાથે, તમારે ભગવાન શ્રી રામનો ફોટો પણ લેવો પડશે અને તેની સામે બેસવું પડશે.

તમારે હનુમાનજી અને શ્રી રામજીના ફોટાની સામે ઘીનો દીવો પ્રગટાવવો જોઈએ, અને તેને તાંબાના ગ્લાસને પાણીથી ભરો.આ પછી તમારે તમારા સાચા મનથી હનુમાન બહુકનો પાઠ કરવો પડશે.જ્યારે તમારો પાઠ સમાપ્ત થઈ જાય, પછી તમે તાંબાના વાસણમાં રાખેલું પાણી પીડિતને પીવડાવો તમે આ પાઠ કોઈપણ વ્યક્તિના ભલા માટે કરી શકો છો અને તે વ્યક્તિએ આ તાંબાના વાસણનું પાણી પીવું પડશે.તમે તેમને હનુમાનજીની પૂજા દરમિયાન તુલસીના પાન ચઢાવો અને પાઠ સમાપ્ત થયા પછી, તમારે તુલસીના પાન પીડિત વ્યક્તિને ખવડાવવા જોઈએ, તેનાથી તમામ પ્રકારના માનસિક અને શારીરિક વેદના સમાપ્ત થાય છે.

Advertisement