હનુમાનજી ને ચઢાવી દો બસ આ એક વસ્તુ હંમેશ માટે દૂર થઈ જશે પૈસાની તંગી…

મિત્રો આજના અમારા આ લેખમાં હું તમારું હાર્દિક સ્વાગત કરું છું મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે આજે હું તમારા માટે આ લેખમાં તમને એક એવી માહિતી આપવા જઈ રહ્યો છું જેના વિશે તમને ભાગ્યે જ ખબર હશે.મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે દરેક વ્યક્તિના જીવનમાં સુખ અને દુ: ખ છે તેઓ કહે છે કે આ એક જ સિક્કાની બે બાજુ છે. જો આજે તમારા જીવનમાં ઉદાસી છે, તો કાલે તમને ચોક્કસ આનંદ મળશે.પરંતુ કેટલાક લોકો એવા પણ છે કે જેમની જિંદગીમાં મુશ્કેલીઓ પણ જાણવા મળવાનું નામ લેતી નથી.

Advertisement

એવું કહેવામાં આવે છે કે વ્યક્તિના જીવનની સૌથી મોટી સમસ્યા ગરીબી છે. જેના કારણે તેઓ હંમેશા અસ્વસ્થ રહે છે. પરંતુ આજે અમે તમને આવા જ એક ઉપાય જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, તે કર્યા પછી, તમારા જીવનમાંથી ગરીબી એક પળમાં અદૃશ્ય થઈ જશે.

ગરીબી દૂર કરવા માટે આ વસ્તુ ભગવાન હનુમાનને અર્પણ કરો આપણે બધા જાણીએ છીએ કે બજરંગબલી ભગવાન શ્રી રામના સૌથી મોટા ભક્ત છે અને રામ જી પણ બજરંગબલીને ચાહે છે.એવું માનવામાં આવે છે કે બધા ભગવાનમાં બજરંગબલી ભગવાન છે જે ખૂબ જ ઝડપથી પ્રસન્ન થાય છે.

બજરંગબલી તેમના ભક્તોની થોડી ભક્તિથી પ્રસન્ન થાય છે અને હંમેશા તેમના ભક્તો પર તેમની કૃપા જાળવે છે.જે પણ વ્યક્તિ પર તેના પર બજરંગબલીની કૃપા હોય છે તે વ્યક્તિના જીવનની બધી સમસ્યાઓ દૂર થઈ જાય છે. બજરંગબલી ક્યાં જાય છે તેથી તે તેના ભક્તોના તમામ દુખોને દૂર કરે છે અને તેમના જીવનમાં ખુશીઓ ભરે છે. આજે, અમે તમને જણાવીશું તેવા પગલાં લઈને તમે બજરંગબલીને તે કરીને કૃપા કરી શકો છો અને તમે તેમની કૃપા મેળવી શકો છો.

ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે હિન્દુ ધર્મ અનુસાર બજરંગબલીને સર્વશ્રેષ્ઠ દેવતા માનવામાં આવે છે.બજરંગબલી લાલ રંગને ખૂબ જ ચાહે છે.જો બજરંગબલીને લાલ કે પીળા રંગના ફૂલો, જાનેયુ અને સોપારી ચઢાવવામાં આવે તો બજરંગબલી ખૂબ જલ્દી ખુશ થાય છે કારણ કે બજરંગબલીને આ વસ્તુઓ ખૂબ પસંદ આવી છે.ગમે તે ભક્ત બજરંગબલીને આ બધી વસ્તુઓ આપે છે બજરંગબલી હંમેશાં તેનાથી ખુશ રહે છે અને તેના જીવનમાંથી બધી મુશ્કેલીઓ દૂર કરે છે.આની સાથે વ્યક્તિના જીવનમાં ક્યારેય પૈસાની તંગી હોતી નથી.

બેસવા માટે આસનનો ઉપયોગ કરો. ધાર્મિક વિધિ કરવા માટે, શુદ્ધ સ્થાન અને શાંતિપૂર્ણ વાતાવરણ હોવું જરૂરી છે. હનુમાન જીની વિધિમાં દીપદાનનું વિશેષ મહત્વ છે.ઘઉં, ચોખા, મૂંગ, ઉરદ અને કાળા તલ અને વિધિ પહેલા પાંચેય દાણા (ઘઉં,ચોખા,મગ,ઉરાદ અને કાળા તલ) વિધિ પહેલાં દરેક મુઠ્ઠી લઈને શુદ્ધ ગંગા જળમાં પલાળી દો.શાસ્ત્રોમાં પણ મહાબલી હનુમાનજીની કૃપા મેળવવા માટેની ઘણી રીતોનો પણ ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે, જો તમે આ સરળ ઉપાય અપનાવશો, તો તે તેનાથી તમારી ઘણી સમસ્યાઓ દૂર કરી શકે છે, આજે અમે તમને એવા ઉપાય જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.

જે તમે મંગળવાર અથવા શનિવારે કરો છો, તો તેનાથી તમારી બધી સમસ્યાઓ દુર થાય છે અને હનુમાનજીની કૃપા દ્રષ્ટિ હંમેશા તમારા ઉપર રહેશે.અનુષ્ઠાનના દિવસે આ અનાજને પીસીને તેનો દીવો બનાવો. પ્રકાશ માટે તેની લંબાઈની બરાબર કલાવેનો એક દોરો લો અને તેને પાંચ વાર વાળી દો. હનુમાનજીને ગુગરની ધુની સૌથી પ્રિય છે આ પ્રકારના દોરાની બત્તી બનાવો અને તેને સુગંધિત તેલમાં નાખો અને તેનો ઉપયોગ કરો. આ પૂજા દરમ્યાન આ દીવો સળગાવવો જોઇએ.

ચાલો જાણીએ મંગળવાર-શનિવારના દિવસે ક્યા ઉપાય કરવા, મહાબલી હનુમાનજીને પ્રસન્ન કરવા માટે, લોકો જુદી જુદી રીતો અપનાવે છે અને અનેક પ્રકારના મંત્રનો જાપ પણ કરે છે, પરંતુ શાસ્ત્રોમાં એ ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે કે બધા મંત્રોમાં હનુમાન ચાલીસા અને બજરંગ બાણનુ વિશેષ મહત્વ છે, જો વ્યક્તિ મંગળવાર અને શનિવારના દિવસે બજરંગ બાણનો પાઠ કરે છે, તો તેનાથી તેની ઘણી ઇચ્છાઓ પૂરી થઈ શકે છે.

હનુમાનજીને ગુગરની ધુની ખૂબ પ્રિય છે. જાપની શરૂઆતમાં, કોઈએ સંકલ્પ લેવો આવશ્યક છે કે જ્યારે ઇચ્છા પૂર્ણ થાય છે ત્યારે આપણે હનુમાનજી માટે કંઇક કરવાનું ચાલુ રાખીશું. હવે શુદ્ધ ઉચ્ચારણ સાથે હનુમાનજીની છબી પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરીને બજરંગ બાનનો જાપ કરો.જો તમે રોજ નિયમિત રીતે બજરંગ બાણના પાઠ કરો છો. તે ખૂબ જ ફળદાયક માનવામાં આવે છે, પછી ભલે તે મોટી સમસ્યા તમારા જીવનમાં ઉભી થઇ રહી હોય, પરંતુ બજરંગ બાણના પાઠ આ બધી સમસ્યાઓથી છુટકારો મેળવવામાં મદદરૂપ માનવામાં આવે છે, હનુમાનજીની કૃપાથી તમારી સમસ્યાઓનો હલ થશે.

બજરંગ બાણના પાઠ કરવાથી લગ્ન સંબંધી બધી સમસ્યાઓ દૂર થાય છે, જો કોઈ માણસના લગ્નમાં કોઈ સમસ્યા ઉભી થઇ રહી છે, તો આવી સ્થિતિમાં મંગળવાર અને શનિવારના દિવસે બજરંગ બાણનો પાઠ કરો.જો કોઈ વ્યક્તિની કુંડળીમાં ગ્રહો નક્ષત્રોની સ્થિતિ ખરાબ ચાલી રહી છે અથવા તો પછી શનિ, રાહુ અને કેતુને કારણે તમારે મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે, તો તમે મંગળવાર અને શનિવારના દિવસે ત્રણ વાર બજરંગ બાણના પાઠ કરો.

જો તમારા ઘરમાં કોઈ પણ પ્રકારનો વાસ્તુ દોષ છે, તો તેના કારણે પરિવારમાં ઘણી બધી સમસ્યાઓ ઉભી થવા લાગે છે, વાસ્તુ દોષની સમસ્યાથી છૂટકારો મેળવવા માટે, તમારે બજરંગ બાણના પાઠ જરૂર કરો.નોકરીમાં કોઈ સમસ્યા આવી રહી છે, તો તમે બજરંગ બાણના પાઠ જરૂર કરો, તેનાથી તમામ અવરોધો દૂર થશે.જો તમે સવાર-સાંજ બજરંગ બાણના પાઠ કરો છો, તો તેનાથી ગંભીરમાં ગંભીર શારીરિક બિમારીઓને પણ ઠીક થઇ જાય છે.

જો તમે તમારા ઘરની નકારાત્મક ઉર્જાને દુર કરવા માંગો છો, તો મંગળવાર અને શનિવારના દિવસે બજરંગ બાણના પાઠ જરૂર કરો, તેનાથી ડર પણ દૂર થાય છે.જો દરેક કોઈ પણ કાર્યમાં સમસ્યા આવતી હોય તો શનિવારે 21 વાર બજરંગ બાનનું પાઠ કરવાથી ફાયદો થાય છે. જો તમે ક્યાંક ઇન્ટરવ્યુ આપવા જઇ રહ્યા છો, તો જઇને બજરંગ બાનને 5 વાર વાંચો અને તમને સફળતા મળશે. જો તમારા ધંધામાં સતત ખોટ આવે છે, તો પછી સતત 8 દિવસ તમારા વ્યવસાય સ્થળ પર બજરંગ બાનનો પાઠ કરો અથવા તેને કોઈ યોગ્ય કર્મકાંડ દ્વારા કરાવો. ચોક્કસપણે લાભ મળશે.

Advertisement