જાણો બહાર નીકળતા સમયે જો બિલાડી રસ્તો કાપે છે તો એ શું શુભ ગણાય કે અશુભ,જાણો હકીકત….

મિત્રો આજના અમારા આ લેખમાં હું તમારું હાર્દિક સ્વાગત કરું છું મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે આજે હું તમારા માટે આ લેખમાં તમને એક એવી માહિતી આપવા જઈ રહ્યો છું જેના વિશે તમને ભાગ્યે જ ખબર હશે. તમને જણાવી દઈએ કે આપણે જાણીએ છીએ કે બહુજ બધા લોકો ને બિલાડીઓ પસંદ હોય છે.લોકો ઘર માં પાલવે છે. કહેવાય છે કે બિલાડીઓને હંમેશા ખરાબ સંકેત અને દુર્ઘટના તરીકે પણ જોવામાં આવે છે.

Advertisement

એવું પણ માનવામાં આવે છે કે બિલાડી નું ઘર ની ચાર દીવાલો ની અંદર મરવુ ખરાબ તાકાતો ને ઘર માં બોલાવાનો મોકો આપે છે.તમે રસ્તામાંથી પસાર થઇ રહ્યા છો અને બિલાડી રસ્તો કાપે તો મનમાં કોઇ અશુભ થવાની આશંકાથી મન ગભરાવા લાગે છે. પરંતુ તમને જણાવી દઇએ કે બિલાડી રસ્તો કાપે એટલે હંમેશા અશુભ જ નથી થતું. જ્યારે બિલાડી જમણી બાજુથી રસ્તો કાપે ત્યારે તેને અશુભની જગ્યાએ શુભ થાય છે. તેના લીધે શત્રુ અને વિરોધીઓનો પરાજય થાય છે.

એવું માનવામાં આવે છે કે જો બિલાડી કોઈના માર્ગને કાપે છે તો પછી યાત્રામાં ઇજા થવાની અથવા થોડી ખોટ થવાની સંભાવના છે. આનો અર્થ એ છે કે બિલાડી અશુભ છે. ખરેખર, આની પાછળનું કારણ એ છે કે બિલાડીમાં ફોરબોડિંગની શક્તિ છે. માન્યતા અનુસાર બિલાડીઓને પહેલાથી જ કોઈ પણ અશુભ ઘટનાની જાણકારી હોય છે. તેથી, હવે જ્યારે પણ તમારી સાથે આવું થાય છે, તો સમજી લો કે અપશુકન થવાના છે.યુરોપિયન લોકો બિલાડીને ડાકણોના રૂપ માને છે.યુરોપ માં કહે છે કે જો તમારા કારણથી બિલાડી મરી જાય છે તો એનો મતલબ એ હોય છે કે તમે ડાકણ ને પોતાનો દુશ્મન બનાવી લીધો છે.અને એક ડાકણ 9 વાર એક બિલાડી ના રૂપ માં જન્મ લઈ શકે છે. ઇજિપ્ત માં તેને શુભ માનવામાં આવે છે.ત્યાં ના લોકો નું માનવું છે કે બિલાડી ને એક પરોપકારી સિંહણ ના પૂર્વજન્મ ના રૂપ માં માનવામાં આવે છે.

જાપાન માં બિલાડી માટે લોકો નું માનવું છે.કે જો કાળી બિલાડી દેખાય જાય તો તેમનો દિવસ સારો જશે.એવું કહેવામાં આવે છે કે જો કોઈ બીમાર બાળક કાળી બિલાડી ને જોઈ લે છે,તો એવું માનવામાં આવે છે કે તેની જલદી થી તેની બીમારી ઠીક થઈ જશે.જ્યારે બિલાડી આપણી ડાબી બાજુ થી જમણી બાજુનો રસ્તો કાપે ત્યારે તે અશુભ માનવામાં આવે છે. અને જો તે આપણી જમણી બાજુએથી ડાબી બાજુ જાય છે તો તેનાથી તે તેમની નકારાત્મક શક્તિને પાછળ છોડી દે છે

જ્યારે કોઇ વ્યક્તિ ઘરની બહાર ક્યાંક જઇ રહ્યો હોય અને તે સમયે જો બિલાડી ડાબી તરફથી રસ્તો કાપે અને તે વ્યક્તિ તેને જતા જોઇ લે તો તે વ્યક્તિ પર કોઇની ખરાબ નજર પડવાની શક્યતા છે અને માટે જ તેને અશુભ થવાનું ગણવામાં આવે છે.આયર્લેન્ડમાં,એવું માનવામાં આવે છે કે જો કોઈ વ્યક્તિ કાળી બિલાડીને મારી નાંખે છે, તો તેને 17 વર્ષ માટે ખરાબ નસીબનું જીવન જીવવુ પડશે.

બિલાડી રસ્તો કાપે તો શું પરિણામ આવશે? તે તેના પર નિર્ભર છે કે બિલાડીએ જમણી બાજુ અથવા ડાબી બાજુ રસ્તો કાપ્યો છે કે કેમ. શકુન શાસ્ત્ર મુજબ, ડાબી બાજુથી બિલાડી કાપવી અશુભ માનવામાં આવતી નથી. પરંતુ, જો બિલાડી જમણી તરફનો રસ્તો ક્રોસ કરે છે, તો તે અશુભ માનવામાં આવે છે. આ એટલા માટે છે કે જો બિલાડી જમણી બાજુથી રસ્તો ક્રોસ કરે છે, તો તે વ્યક્તિ ચોક્કસપણે ડાબી બાજુ હશે. તેથી, જો બિલાડી જમણી બાજુથી રસ્તો ક્રોસ કરે છે, તો સામેથી કોઈ આવે ત્યાં સુધી રાહ જોવી જોઈએ.

એવું માનવામાં આવે છે કે જો બિલાડી ઘરમાં રાખવામાં આવેલ દૂધ પીવે છે, તો તે શુભ નથી. તેનાથી ઘરમાં રાખેલી સંપત્તિનો નાશ થાય છે. કારણ કે દૂધ એ સમૃદ્ધિનું પ્રતીક માનવામાં આવે છે. વળી, જો બિલાડી કોઈના માથા પર પંજા મારે છે, તો તે સંકેત છે કે તે પરિવારના સભ્યો માટે મુશ્કેલી ઉભી કરશે. જો બિલાડી સૂવાના સમયે કોઈની ઉપર પડે છે, તો તે શારીરિક રૂપે અસ્વસ્થ થઈ શકે છે.

એ જ રીતે, ઘરમાં બિલાડીનું રડવું પણ ખરાબ માનવામાં આવે છે.જ્યારે કોઇ બિલાડી ડાબી બાજુ થી જમણી બાજુ જતી હોય અને અધવચ્ચે જ રોકાઇને તેની પાછળની બાજુએ જોવે તો તે કંઇક ખરાબ થવાના સંકેત બતાવે છે.જો બિલાડી રોતા રોતા ડાબી તરફથી રસ્તો કાપી રહી હોય તો ઘરમાં કોઇ પરિવારના સભ્યનું મૃત્યુ થવાની સંકેત મળે છે.જો ચાંદની રાત્રે કાળી બિલાડી કોઈ નો રસ્તો કાપી જાય છે તો જલદી થી તેનું મૃત્યુ થઈ જાય છે.એવું પણ માનવામાં આવે છે કે જો તાજેતર માં કોઈ નું મૃત્યુ થયું છે તો તેની આજુ-બાજુ બે બિલાડીઓ ઝઘડતી જોવા મળે તો તેનો અર્થ એ છે કે શેતાન અને ફરીસ્તા તેની આત્મા ની મુક્તિ માટે ઝઘડી રહ્યા હોય.

જો બિલાડી જમણી બાજુ થી રસ્તો કાપે અને વ્યક્તિ તે રસ્તાને ક્રોસ કરે તો તે વ્યક્તિની કોઇપણ વિવાદની સ્થિતિમાં પડી શકે છે.જો બિલાડી રોતા રોતા જમણી બાજુ થી નીકળે અને જ્યારે વ્યક્તિ ત્યાંથી જાય અને બિલાડી તેનો રસ્તો રોકી લે તો સમજી લો કે તમે કોઇ મોટી હાનિનો શિકાર બનવાથી બચવાના સંકેત મળે છે.

Advertisement