જાણો માહિલાઓ સંભોગ દરમિયાન મો માંથી અવાજ કેમ કાઢે છે,આ છે એના પાછળ નું લોજીકલ કારણ…

દોસ્તો આજે આપણે એવા વિષય ઉપર ચર્ચા કરવા જઈ રહ્યા છે જે જાણી ને આપ ને નવાઇ લાગશે પણ આ બાબતે આપણે જે ખુલાસો કરવા જઈ રહ્યા છે તે આપ ભાગ્યેજ જાણતા હસો દોસ્તો સ્ત્રી અને પુરુષો સંગમ થાય છે ત્યારે વધારે પડતું સ્ત્રીઓ દ્વારા જ અવાજ નું પ્રદર્શન જોવા મળે છે તો તેના પાછળ નું કારણ શું આપ જાણો છો તો ચાલો તેના વિશે વધુ ચર્ચા કરીએ.

Advertisement

સંભોગ દરમિયાન કેટલીક મહિલાઓ કેમ અવાજ કરે છે જો તમે કોઈને આ સવાલ પૂછશો તો સંભવ છે કે તે તેનો જવાબ આપવાનું ટાળે કેટલાક લોકો કંઈક કહી શકે છે પણ આ એક એવો પ્રશ્ન છે જે જાણવાની ઉત્સુકતા દરેક માણસમાં જોવા મળે છે.જો તમે ઉહ.આહ.ઓહ.ગોડ નો અવાજ આવો થાય છે કે કેમ તે તમે સાંભળશો કે નહીં, અને કેટલાક લોકો જાતીય સંબંધો દરમિયાન આવા અવાજો કરે છે ત્યાં પણ કેટલાક એવા અવાજો સાંભળવાનું પસંદ કરે છે.પણ કેમ જાણો તેના પાછળ નું કારણ.

જ્યારે તમે કોઈ સ્ત્રીના અવાજનો ઉલ્લેખ કરો છો ત્યારે તમે સ્ત્રીની કાલ્પનિક અવાજની કલ્પના કરો છો અથવા જો તમે ક્યાંક આવી સંભોગ નો અવાજ સાંભળી છે, તો તમને તે ક્ષણ યાદ આવે છે. સવાલ એ છે કે મોટાભાગની મહિલાઓ આવા અવાજો કેમ કરે છે.શું આવા અવાજો આનંદની અભિવ્યક્તિ છે શું તે મનોરંજનનું શિખર છે અથવા કોઈ રીત જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ નશામાં અને જાતીય વ્યસનની દુનિયામાં જાય છે ત્યારે આ રીતે પ્રગટ થાય છે આ એવા કેટલાક પ્રશ્નો છે જેના પર વિજ્ઞાન ની દુનિયાને ઘણું કહેવાનું છે. અને વિવિધ સંકેતો સાથે આ પ્રશ્નોના જવાબ વૈજ્ઞાનિકો અને મનોવિજ્ઞાન સાથે સંકળાયેલા નિષ્ણાતો દ્વારા આપવામાં આવે છે.

ગેઇલ બ્રૂવર અને કોલિન એ હેન્ડીએ માણસોના જાતીય વર્તન અંગે સંશોધન કરતી વખતે સેક્સ દરમિયાન આવા અવાજોના કારણો શોધવાનો પ્રયાસ કર્યો છે. તેમના સંશોધન બંનેએ જાતીય જીવન અને લૈંગિક રૂપે સક્રિય વિષમલિંગી મહિલાઓ ની આદતોને જાણવાનો પ્રયાસ કર્યો છે.જ્યારે સ્ત્રીઓને પૂછવામાં આવે છે કે શું તેઓ સેક્સ દરમિયાન આ પ્રકારના વોકેલાઇઝેશન આવા અવાજો જુએ છે કે કેમ મોટાભાગની સ્ત્રીઓએ આના હામાં જવાબ આપ્યો પરંતુ તે જ સમયે તેઓએ એમ પણ કહ્યું કે હા પણ તેઓ પરંતુ તે સંપૂર્ણપણે તેમનો જાતીય અનુભવ નથી.

મહિલાઓમાં યુગભાવ વધુ સામાન્ય રીતે રમત દરમિયાન જોવા મળે છે. આ દરમિયાન, સ્ત્રીઓ સેક્સી અવાજો કરે છે.આવા અવાજો સાંભળવામાં આવે છે અને તે મેઇલ એજ્યુકેશન પહેલાં અને પછી તરત જ થાય છે. મતલબ કે જ્યારે પુરુષ તરત અને તરત જ તેના ચરમસીમા પર હોય ત્યારે સ્ત્રીઓ આવા અવાજો વધારે કરે છે. સવાલ કેમ ઉભો થાય છે.

દરેક 66 ટકા મહિલાઓનું કહેવું છે કે આવા સમયે તેઓ તેમના જીવનસાથીની ઘમંડ વધારવા માટે આવા અવાજો ઉભા કરે છે જે તેમને પ્રેરણા આપે છે.ટકા મહિલાઓ માને છે આવા અવાજ તે સેક્સી અવાજો થી તેના જીવનસાથી ની ખુશખુશાલતા વધારવા માટે કરે છે. કેટલીક સ્ત્રીઓ કહે છે કે આવા અવાજો તેમના જીવનસાથીને ઝડપી કરવાની ક્ષમતા આપવા માટે હોય છે, જ્યારે કેટલીક તેનો ઉપયોગ પીડા અને થાકને દૂર કરવા માટે કરે છે.

સેક્સ એ એક એવી અવધિ છે જેને શ્રેષ્ઠ દેખાવ તરીકે જોવામાં આવે છે અને સંગમ ભાગીદારના જીવનું ઉચ્ચતમ સ્તર તેની સૌથી વધુ સારી સુવિધા છે. એવું નથી કે સેક્સમાં અવાજ ફક્ત સ્ત્રી અને પુરુષના સંભોગ દરમિયાન જ છૂટી પડે છે પરંતુ ઘણા સંશોધન મુજબ પ્રાણીઓમાં પણ સંભોગ.દરમિયાન એક ખાસ પ્રકારનો અવાજ સંભળાય છે.આ ઉપરાંત, ઇન્ટરનેટ પર મળેલા અસંખ્ય અશ્લીલ વિડિઓ આર્કાઇવ્સ અને તેમની વારંવાર ઉપલબ્ધતા, આપણે સંભોગ વિશેના વિચારો પર અસર કરે છે. વિજાતીય સ્ત્રીઓમાં સંભોગ દરમિયાન બોલ્ડ સંભોગ જોવામાં આવે છે.

દોસ્તો એવાજ બીજા એક વિષય ઉપર આપણે ચર્ચા કરીએ દોસ્તો કેટલાક લોકોના શરીરમાંથી આવતી શુગંધ એટલી માદક છે કે લોકો તેમની તરફ ખેંચાય છે.તે જ સમયે, કેટલાક લોકો ખરાબ ગંધને સહન કરતા નથી.છેવટે, માનવ શરીરની ગંધ શું છે? વૈજ્ઞાનિકો પણ માને છે કે આવા રસાયણો તમામ પ્રાણીઓના શરીરમાંથી મુક્ત થાય છે જે વિરોધી લિંગને તેમની તરફ ખેંચે છે.તો શું મનુષ્યમાં પણ આવું થાય છે.આ પ્રશ્નનો જવાબ શોધવા માટે વિશ્વભરમાં ઘણી જગ્યાએ ફેરોમોન પાર્ટીઝનું આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું.2010 માં, ન્યૂ યોર્કમાં આવી જ ફેરમોન પાર્ટી યોજાઇ હતી જ્યાં કેટલાક લોકો બ્રુકલિન આર્ટ ગેલેરીમાં એકઠા થયા હતા. કેટલીક બેગ ત્યાં રાખવામાં આવી હતી. તેમાં કપડાં વગરના કપડાં ભરાયા હતા.

જે લોકો પાર્ટીમાં પહોંચ્યા હતા તેમને બેગ ખોલવા અને તે કપડાંને સુગંધ આપવા જણાવ્યું હતું. તમને ફેબ્રિકના માલિક અથવા રખાત સાથે ડેટ પર જવાની તક મળી શકે છે જેની સુગંધ તેમને અપીલ કરે છે.આ પાર્ટી કપડા સૂંઘીને કપડાં શોધવામાં ખૂબ જ સફળ રહી હતી. આ પછી, ઘણા વધુ શહેરોમાં આવી પાર્ટીનું આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું. આ તે લોકો માટે છે જેમને તેમની સૂંઘવાની શક્તિ અને વિજ્ઞાન પર વિશ્વાસ છે.વર્ષોથી, લોકો આ વિચારને ટેકો આપે છે કે પુરુષ કે સ્ત્રી સાથીઓ સુગંધથી છલકાઈ શકે છે. જાતીય જીવનસાથીની શોધ તમારા માટે થઈ શકે છે.ઘણા લોકો આ માટે ખર્ચાળ પરફ્યુમ પરફ્યુમ ખરીદે છે, જેનો દાવો છે કે તેઓ તેમને તેમના પ્રિય પાર્ટનર સાથે રજૂ કરવામાં મદદ કરશે.

આવા ઘણા પરફ્યુમ્સમાં એન્ડ્રોસ્ટેનોન નામનું રસાયણ જોવા મળે છે. એન્ડ્રોસ્ટેન સેક્સ માટે વિરોધી લૈંગિક ભાગીદારોને પ્રેરણા આપવા માટે કહેવામાં આવે છે. વેચાણકર્તાઓ કહે છે કે આને કારણે મહિલાઓ ઉત્સાહિત થાય છે અને પુરુષો આકર્ષક હોય છે.એ જ રીતે બીજું કેમિકલ એન્ડ્રોસ્ટેનોલ તમને વિરોધી લિંગ પાર્ટનર તરફ ખેંચે છે. એ જ રીતે, બધા દાવાઓ સાથે બજારમાં વધુ ફેરોમોન્સ વેચવામાં આવી રહ્યા છે.

છેવટે આ ફેરોમોન્સ શું છે શું આપણે ખરેખર આપણા વિપરીત લિંગ પાર્ટનરને મદદ કરી શકીએ શું તેઓ ખરેખર અમને સેક્સની નવી તકો કરવામાં મદદ કરે છે શું આપણે ખરેખર સુગંધની મદદથી પ્રેમ શોધવા માટે સક્ષમ છીએ ફેરોમોન શબ્દનો ઉપયોગ સૌ પ્રથમ 1959 માં થયો હતો. આ શબ્દોની શોધ બે જર્મન વૈજ્ઞાનિકો, પીટર કાર્લસન અને માર્ટિન લશેરે કરી હતી.

તેમણે કહ્યું હતું કે આવા કેટલાક રસાયણો પ્રાણીઓના શરીરમાંથી બહાર આવે છે જે તેમના વિજાતીય પુરુષો માટે સંકેતો સમાન છે.બંને વૈજ્ઞાનિકોએ કહ્યું કે ફેરોમોન્સ સજીવના વિકાસની પ્રક્રિયામાં વિકસિત થયા છે, જેથી લોકો સરળતાથી જાતે જાતીય સંબંધ શોધી શકે અને સેક્સ કરી શકે અને આગામી પેઢી ને જન્મ આપે છે.તે જ વર્ષે, પ્રાણીઓનો પ્રથમ ફેરોમોન શોધાયો. તે સ્ત્રી રેશમના કીડામાંથી મળી આવી હતી. તેનું નામ બોમ્બેકોલ રાખવામાં આવ્યું હતું. આ ફેરોમોન સ્ત્રી તરફ પુરુષ રેશમના કીડાને આકર્ષવા માટે વપરાય છે.

ફક્ત એક જ પરમાણુનું આ પ્રોટીન ફક્ત આ હેતુ માટે સ્ત્રી રેશમના કીડામાંથી લેવામાં આવ્યું છે.જે યુગમાં ફેરોમોન્સ મળી આવ્યા હતા, તે હોર્મોન્સ જૂનું હતું. તેથી વિશ્વભરના વૈજ્ઞાનિકોએ તેમાં રસ લીધો.નાના જીવોથી લઈને ઉંદર, વાંદરા અને માણસો, ફેરોમોન્સની શોધ કરવામાં આવી. ઘણી વાર આ શોધ પણ સફળ રહી.ખાસ કરીને ઉંદરમાં.ઘણા પ્રયોગોમાં એવું જાણવા મળ્યું છે કે ઉંદરનું શરીર એક વિશિષ્ટ પ્રકારનું ફેરોમોન ઉત્પન્ન કરે છે જે વિરોધી લિંગ પાર્ટનરને તેમની તરફ ખેંચે છે.

તેને સુગંધિત કરવા માટે, ઉંદરોના નાકમાં એક ખાસ પ્રકારની ગ્રંથિ પણ મળી આવી હતી. મોટાભાગના ફેરોમોન્સને સેક્સ ફિરોમોન્સ કહેવાતા કારણ કે તેઓ પુરુષ અથવા સ્ત્રીને એકબીજા તરફ ખેંચી લેતા હતા. એક બીજાના ઠેકાણા કહેવા માટે વપરાય છે.1971 માં, ફેરોમોન્સ પણ માણસોમાં હોવાનો દાવો કરવામાં આવ્યો હતો. અમેરિકાના મેસેચ્યુસેટ્સના વેલેસલી કોલેજમાં અભ્યાસ કરતી વિદ્યાર્થી માર્થા મક્લિંક દ્વારા તેનો દાવો કરવામાં આવ્યો હતો.

પ્રખ્યાત વિજ્ઞાન સામયિક નેચરમાં માર્થાનો અનુભવ પ્રગટ થયો. જે મુજબ, જ્યારે કેટલીક મહિલાઓ એક સાથે રહે છે, ત્યારે તેમની માસિક સ્રાવ એક સાથે વધુ કે ઓછાથી શરૂ થાય છે.માર્થાએ તાજુરબા કોલેજની હોસ્ટેલમાં સાથે રહેતા 135 છોકરીઓ પર આ કર્યું.તેમ છતાં આ સંશોધનનો ઘણી વખત ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે. પરંતુ પછીના વર્ષોમાં માર્થાનો આ દાવો સત્યની કસોટી પર પહોંચી શક્યો નહીં.

Advertisement