જાણો મુત્યુ ના 40 સેકન્ડ પહેલા વ્યક્તિ ને શું શું સહન કરવું પડે છે,વાંચો આ લેખ….

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું સ્વાગત છે જો તમને સનાતન માનતા અને ભગવાનના ભગવાન કલાભૈરવમાં વિશ્વાસ છે તો આ વાર્તા ફક્ત તમારા માટે છે આપણે બધા એ જાણવા માગીએ છીએ કે મૃત્યુ પહેલાં શું થાય છે આ વાર્તાને સંપૂર્ણ રીતે વાંચ આ સત્ય એ માનવતાનું સત્ય છે શાશ્વત માન્યતાને આધારે.મૃત્યુ અફર સત્ય છે કોઈ પણ મનુષ્ય આ સત્યને તેની ઇચ્છા પ્રમાણે બદલી શકતું નથી શિવ મૃત્યુ જેટલું જ સાચું છ આપણે શિવને નામે બાંધી શકતા નથી શિવ અનંત છે બીજું બધું ભગવાન છે પણ શિવ મહાદેવ ત્યાં છે શિવ રુદ્ર છે શંકર છે ત્રિપુરી છે સોમનાથ છે વૈદ્યનાથ છે મહાકાલ છે કાલ ભૈરવી છે ઘર છે અને આદિશક્તિ આ બ્રહ્માંડ ના સર્જક છે.

મહાદેવનું શહેર કાશી પૌરાણિક માન્યતાઓ અને વર્તમાન સમયમાં આપણે વારાણસીને મોક્ષ ધામ તરીકે ઓળખીએ છીએ એવું કહેવામાં આવે છે કે કાશીમાં મૃત્યુ પામનાર વ્યક્તિ સ્વર્ગમાં જઈને હરિચરણમાં સ્થાન મેળવે છે અને આ માન્યતા સાથે સારા લોકો સાથે જીવનભર ખરાબ કર્મો ખોટી વાતો કરનારા લોકો મૃત્યુ સમયે કાશી સુધી પહોંચવા લાગ્યા જેનાં કર્મો પણ નકામું છ તેઓ સ્વર્ગમાં જવાની ઇચ્છામાં કાશીને પણ પહોંચે છે કાશીની ભૂમિ જે શિવના પ્રેમ માટે જાણીતી છે ત્યાં પાપીઓ અને ગુનેગારો પણ આવવા લાગ્યા તે દેવતાઓ માટે ચિંતાનો વિષય બન્યો સ્વર્ગ અને નરકમાં જવાનો આધાર શરૂઆતથી જ મનુષ્યનું કાર્ય છે સ્વર્ગનો દરવાજો ફક્ત તેના માટે જ છે જે જીવનમાં ધર્મના માર્ગે ચાલ્યો છે આવી રીતે અધર્મ પણ મહત્વાકાંક્ષી બન્યા અને સ્વર્ગની ઇચ્છામાં કાશી સુધી પહોંચવા લાગ્યા.

આ સમસ્યાઓ હલ કરવા માટે મહાદેવનું કાળ ભૈરવ સ્વરૂપ કાળ એટલે સમય શિવનું સ્વરૂપ જે સમયનો દેવ છે મહાદેવનું મહાદેવનું સ્વરૂપ પણ સમયનો સમય છે, એટલે કે શિવ તેથી જ આપણે કોઈના મૃત્યુ પર કહીએ છીએ કે તેનું સમય સમાપ્ત થયો છે મહાદેવનું કાળ ભૈરવી સ્વરૂપ માનવ જીવનને ન્યાય આપે છે માણસ ભૈરવીના ત્રાસમાંથી પસાર થાય છે.મૃત્યુના 40 સેકંડ પહેલા જેમાં માણસના પાછલા જન્મના 40 સેકન્ડ આ જન્મ અને ઘણા જન્મના કાર્યો આ 40 સેકંડમાં તેની નજર સામે સ્પિન આ સમય બધા કર્મોની ગતિને લીધે ખૂબ પીડાદાયક છે તેને ભૈરવી ત્રાસ કહેવામાં આવે છે, ત્રાસ એટલે દુખ અને દુખ તે જ છે જે કોઈ વ્યક્તિ નરકમાં ભોગવે છે.

આ 40 સ્કન્ડ્સમાં સમય તેની ઝડપી ગતિએ દોડે છે અને મૃત્યુ પામેલો વ્યક્તિ આ સમયમાં તેના તમામ જન્મોની ક્રિયાઓ જુએ છે અને પછી પોતાનું જીવન આપી દે છે.આપણે સમયનાં આ ભગવાનને કાલ ભૈરવ પણ કહીએ છીએ જે મહાદેવનું સ્વરૂપ છે આ મૃત્યુથી ચાલીસ સેકંડ પહેલાં જ જીવનનાં બધાં કાર્યો આંખની આગળ અનંત ગતિએ મૂકી દે છે મૃત્યુને ધ્યાનમાં લીધા વિના આ ત્રાસ દરેકને સામનો કરવો પડે છે પછી ભલે તમે કોઈ રોગથી મૃત્યુ પામે અથવા વૃદ્ધાવસ્થામાં મરી જાઓ દરેક પરિસ્થિતિમાં આ ત્રાસ માનવ શરીરને ન્યાય આપે છે.

જીવન જીવવા માટે આપણે ધ્યાનમાં રાખવું જોઈએ કે મૃત્યુ એક દિવસમાં નથી આવતી મૃત્યુ દરરોજ ધીરે ધીરે આવે છે અને એક દિવસ તે પૂર્ણ થાય છે માણસની ક્રિયાઓ તેના ભાગ્યનો સર્જક છે જીવન જીવવા માટે જે શરીર તમને મળ્યું છે તે એક માત્ર પાયો છે વાસ્તવિકતા ફક્ત શિવ છે અને જીવન જીવવાનો હેતુ શિવ ભક્તિ અને સત્કર્મ છે.