જીવનની દરેક મુશ્કેલીઓ દૂર કરશે શનિ દેવનો આ એક ઉપાય અત્યારે જ જાણીલો આ ઉપાય વિશે……

ઘણી વાર આપણે જોઈએ છીએ કે આપણે જીવનમાં ખૂબ જ મહેનત કરી રહ્યા છીએ, પરસેવો પાડ્યો છે અને બધું કરી રહ્યા છીએ પણ ઘણું બધું કર્યા પછી પણ આપણે સફળતા મેળવી શકતા નથી અને આ પાછળનું કારણ કેટલાક અથવા બીજાના દોષો તરફ જાય છે, જે આપણા જીવનમાં કોઈ કારણસર વપરાય છે. હવે તેમને પણ દૂર કરવાની જરૂર છે અને આ કારણોસર, શનિ મહારાજની ભક્તિ થવી જોઈએ, જે તમને આ બધી સ્વતંત્રતા આપવા માટે કામ કરે છે.

શનિવાર ભગવાન શનિ દેવ ને પ્રસન્ન કરવાનો દિવસ હોય છે. શનિવાર ના દિવસે ઘણા એવા ઉપાય છે જેને અપનાવાથી ન્યાય ના અધિપતિ ભગવાન શ્રી શનિદેવ ખુબ પ્રસન્ન થાય છે. એટલું જ નહિ ભગવાન શનિ દેવ પ્રસન્ન કરવા માટે સૌથી સારું માધ્યમ છે દાન, જો આપણે ગરીબોને દાન નથી આપતા તો ભગવાન શનિ દેવ ખુબ પ્રસન્ન થાય છે. જો ભગવાન શનિ દેવ ની કૃપા મેળવવી છે તો તેલ નું દાન ખુબ સારું હોય છે. તેથી કોઈ ગરીબ વ્યક્તિ ને દાન કરવાથી વ્યક્તિ ને ધારેલા કોઈ પણ કામ માં સફળતા જરૂર મળે છે અને તે વ્યક્તિ જીવનમાં પણ ખુશી થી રહી શકે છે.

એટલું જ નહિ જ્યોતિષીય માન્યતા ની નીચે કહેવામાં આવે છે કે શનિ ની ધાતુ આયર્ન હોય છે. તેથી આ દિવસે આયર્ન નું દાન કરવામાં આવે છે. ભગવાન ને કાળા કપડા ચઢાવીને શ્રદ્ધાળુ સમસ્યાઓ થી બચી જાય છે.ભગવાન ને પ્રસન્ન કરવા માટે ઘણી વાર શનિવાર ના દિવસે કીડીઓ માતા લોટ દાન કરવાનું વિધાન પણ છે. એટલું જ નહિ ભગવાન શનિદેવ લોકો દ્વારા સેવા કાર્ય કરવાથી પણ પ્રસન્ન થાય છે, તો બીજી બાજુ દાન નું કામ કરવાથી પણ ભગવાન પ્રસન્ન થાય છે.

શનિવાર ના દિવસે આયર્ન, કાળા અડદ, કાળા તલ, કાળા કપડા દાન કરવા ખુબ પુણ્યદાયક માનવામાં આવે છે. હકીકતમાં જાતક ની જન્મકુંડળી માં શનિ ની સ્થિતિ ના અનુરૂપ લોકો ને ફળ મળે છે. ઘણી વાર શનિ ઉચ્ચ હોય છે તો ઘણી વાર તે નીચ ના હોય છે. એવામાં ભગવાન શનિ દેવ સમય, પરિસ્થિતિ ની અનુસાર ફળ આપે છે. શનિ દેવ ના પ્રભાવ ને ધૈયા અને સાડા સતી ના હિસાબે ઓળખવામાં આવે છે. આ દરમિયાન કોઈ વ્યક્તિ અર્શ થી ફર્શ સુધી પણ ઉઠી જાય છે તો કોઈ ને ખુબ વધારે પરેશાનીઓ નો સામનો કરવો પડે છે. તથા ભગવાન શનિ દેવ એક ન્યાયાધીશ ની જેમ જાતક ને ફળ આપે છે. માન્યતા છે કે આનો પ્રભાવ માનવો ની સાથે દેવતાઓ પર પણ પડે છે.

પ્રથમ અને સૌથી સહેલો રસ્તો છે કે દર શનિવારે શનિ મહારાજના મંદિરની મુલાકાત લેવી, તેમને તેલ ચઢાવો અને પછી સૂર્ય પુત્ર લાંબા દેહો વિશાલક્ષ: શિવ પ્રિય: દહતુમાં મંદાચારહ પ્રસન્નત્મ શનિ. સતત સાત વાર આ મંત્રનો જાપ કરો, આ કર્યા પછી તમે ઘરે પાછા આવો. પછી તે જ શનિવારે સાંજે, તમે કાળા રંગના પ્રાણીઓ એટલે કે કાગડો, કાળો કૂતરો અથવા કાળી ગાય વગેરે તમારી વતી ખવડાવો. આ બધા સિવાય, તમારે દર સોમવારે મહાદેવની પૂજા કરવી જોઈએ અને મંગળવારે હનુમાન જીની ચાળીસાનો પાઠ કરવો જોઈએ, આ તમારા દુખ અને વેદનાને ઉતાવળ અને તીવ્રતામાં પણ દૂર કરશે, તમારે એમ ધારવું જોઈએ કે ફક્ત તમારી નાણાકીય જ નહીં કડકતા તેનાથી દૂર રહેશે, પરંતુ તમે જોશો કે કેટલીક મુશ્કેલીઓ જે તમારા જીવનમાં કેટલાક કારણોસર આવતી હતી તે પણ બંધ થઈ ગઈ છે.

આમ જોવા જઈએ તો શનિવારના દિવસે શનિદેવની વિશેષ પૂજા અર્ચના કરવામાં આવે છે. આ દિવસે દરેક લોકો શનિની ખરાબ દૃષ્ટિથી બચવા માટે જાત-જાતની રીતો અપનાવે છે. શનિવારના દિવસે જો શનિ દેવતાને સરસવનું તેલ અર્પણ કરવામાં આવે, તો તેનાથી વ્યક્તિને પોતાના જીવનમાં શુભ પરિણામ મળે છે. તેના સિવાય શ્રાવણના શનિવારને પણ ઘણો ખાસ માનવામાં આવે છે.

જો શ્રાવણના પાવન મહિનામાં શનિવારના દિવસે કોઈ ખાસ ઉપાય કરવામાં આવે, તો તેનાથી મનુષ્યને ઘણો વધારે લાભ થવાની શક્યતા રહે છે. એટલું જ નહિ પણ શનિના ખરાબ પ્રભાવથી છુટકારો મળે છે. શ્રાવણના શનિવારે આ ઉપાયો કરવાથી વ્યક્તિનું ભાગ્ય પણ ખુલી શકે છે. આજે અમે તમને શ્રાવણના શનિવારે કયા ઉપાય કરીને શનિદેવના પ્રકોપથી બચી શકાય છે, તેના વિષે જાણકારી આપવા જઈ રહ્યા છીએ.

શ્રાવણમાં શનિવારે કરો આ ઉપાય ,જો તમે શ્રાવણ મહિનામાં દેવોના દેવ મહાદેવની પૂજા અર્ચના કરો છો, તો તેનાથી તમને પુણ્યની પ્રાપ્તિ થાય છે, પરંતુ આ પાવન મહિનાના શનિવારના દિવસે જો તમે શિવલિંગ પર કાચા ચોખા અર્પણ કરો છો, તો તેનાથી ધન સાથે જોડાયેલી મુશ્કેલીઓ દૂર થાય છે અને તમારી આર્થિક સ્થિતિ સુધરે છે.

જો તમને સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત કોઈ પ્રકારની સમસ્યા છે, અથવા તમે કોઈ બીમારીથી લાંબા સમયથી પરેશાન છો, તો એવી સ્થિતિમાં તમે શ્રાવણ મહિનાના શનિવારે ગાયના શુદ્ધ ઘી થી શિવજીનો અભિષેક કરો, તેનાથી તમને સ્વાસ્થ્ય લાભ મળશે.જો તમે ઈચ્છો છો કે તમારા જીવનના દુઃખ દૂર થાય, તો તમે શ્રાવણના શનિવારે કાળા તલનું દાન જરૂર કરો અને ભગવાન શિવને કાળા તલ ચડાવો.જો તમે શનિદેવની સાથે સાથે મહાદેવની પણ કૃપા પ્રાપ્ત કરવા ઈચ્છો છો, તો એવામાં તમે શ્રાવણના શનિવારે ભગવાન શંકરના પંચાક્ષરી મંત્રનો જાપ કરો.

શનિ દોષથી મુક્તિ મેળવવા માટે તમે શ્રાવણના શનિવારે મધથી ભગવાન શિવનો અભિષેક કરો.જો તમે પોતાના જીવનમાં સુખ સમૃદ્ધિની પ્રાપ્તિ કરવા ઈચ્છો છો, તો તેના માટે શ્રાવણના શનિવારે કોઈ પણ શિવ મંદિરમાં જઈને જવનું દાન કરો.જો તમે શનિના પ્રકોપથી બચવા માંગો છો, તો એવામાં તમે શ્રાવણના શનિવારે કોઈ પણ શનિ મંદિરમાં જઈને કાળા કપડાંનું દાન કરી શકો છો.શનિ પીડાથી મુક્તિ મેળવવા માટે તમે શ્રાવણના શનિવારના દિવસે પીપળાના ઝાડ પર પાણી અર્પણ કર્યા પછી પીપળાના ઝાડની સાત પ્રદક્ષિણા કરો.

શાસ્ત્રો અનુસાર શ્રાવણનો શનિવાર ઘણો જ ખાસ માનવામાં આવે છે, જો તમે શનિદેવની ખરાબ દ્રષ્ટિથી બચવા માંગો છો, તો આ સમય ઘણો જ શુભ માનવામાં આવ્યો છે. તમે શ્રાવણના શનિવારે કોઈ પણ શનિ મંદિરમાં જઈને શનિ દેવતાને એક પાનમાં લોખંડની ખીલી, કાળા તલ અને 1 રૂપિયાનો સિક્કો અર્પણ કરો. તેનાથી શનિદોષથી મુક્તિ મળશે. આ ઉપાયને કરવાથી શનિદેવની કૃપા તમારા ઉપર હંમેશા બની રહેશે.શનિ મહારાજની કૃપા વિના અને તેમને પ્રસન્ન કરવાથી કોઈ પણ સુખી જીવન જીવી શકશે નહીં, તે દરેકને ખબર છે અને તેથી આ ઉપાયો એક રીતે જરૂરી છે અને જ્યારે તમે આ બધું કરો ત્યારે તમે ખુશ થશો.