જો તમે પણ શારીરિક સબંધ બાંધ્યા પહેલા કરો આ વસ્તુઓનું સેવન તો ખાસ વાંચી લો આ લેખ….

મિત્રો આજના અમારા આ લેખમાં હું તમારું હાર્દિક સ્વાગત કરું છું મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે આજે હું તમારા માટે આ લેખમાં તમને એક એવી માહિતી આપવા જઈ રહ્યો છું જેના વિશે તમને ભાગ્યે જ ખબર હશે. તમને જણાવી દઈએ કે લોકો રાત્રિભોજનમાં ઘણીવાર આવી ચીજો ખાય છે જેના કારણે તેમના પેટમાં ગડબડી આવે છે અને તેઓ સેક્સની મજા માણી શકતા નથી જો તમે તમારા અને તમારા જીવનસાથી વચ્ચે પેટની પીડા અથવા ગેસ જેવી સમસ્યાઓ ન માંગતા હો તો પછી સેક્સ પહેલાં આ વસ્તુઓ ખાવાનું ભૂલવું પડશે ચાલો જોઈએ કે તે ખરાબ વસ્તુઓ શું છે.

કોફી.કોફીમાં હાજર કેફીનનું વધુ પ્રમાણ તમારા શરીરમાં કાર્ટિસોલ નામના સ્ટ્રેસ હોર્મોનનું સ્તર વધારે છે તે તમને આરામ કરવાની મંજૂરી આપતું નથી અને જાતીય ઉત્તેજનાને પણ ઘટાડે છે તેથી જો તમને ખાધા પછી કોફી પીવાની ટેવ હોય તો તેને બદલો નહીં તો તમારી સેક્સ લાઇફ કંટાળાજનક બની જશે.ફ્રેન્ચ ફ્રાઈસ અને પોપકોર્ન.બધી ખાદ્ય ચીજો કે જેમાં વધારે પ્રમાણમાં મીઠું હોય છે જેમ કે- ફ્રેન્ચ ફ્રાઈસ અથવા પફકોર્ન તમારી સેક્સ લાઇફ માટે સારું નથી મીઠાની વધારે માત્રા શરીરમાં પાણીની રીટેન્શન વધારે છે જે ઉબકા અને ઉંબકાનું કારણ બની શકે છે સજીવ માટે શરીરમાં વધુ સારી રીતે રક્ત પરિભ્રમણ હોવું મહત્વપૂર્ણ છે પરંતુ મીઠું એક અવરોધ હોઈ શકે છે.

ફળ.ઘણા લોકો રાત્રિભોજન પછી પણ ફળો ખાય છે, પરંતુ હું તમને જણાવી દઈએ કે ફળો ખૂબ જ ઝડપથી પચે છે જેનાથી ગેસ અને ટોર્શનની સમસ્યા ખૂબ જ ઝડપથી થઈ શકે છે તેથી રાત્રિભોજન પછી કે બપોરના ભોજન પછી ફળો ખાવું નહીં.દારૂ.સેક્સ પહેલાં ક્યારેય બિયર અથવા વાઇન ન પીવો તમે ઘણી ફિલ્મોમાં જોયું જ હશે કે જ્યારે કોઈ કપલ પીવે છે તો તેમાંથી એક સૂઈ જાય છે ખરેખર બિઅર અથવા વાઇન શરીરમાં મેલાટોનિન વધારે છે જે નિંદ્રા હોર્મોન છે આવી સ્થિતિમાં જો તમને લાગે કે વાઇન પીધા પછી તમારો સાથી વધુ રોમેન્ટિક બનશ તો તે જરૂરી નથી કારણ કે તે સૂઈ પણ શકે છે.

સોયા.સેક્સ દરમિયાન શરીરમાં ટેસ્ટોસ્ટેરોનનું સ્તર વધુ સારું હોવું એ પુરુષ અને સ્ત્રી બંને માટે ખૂબ મહત્વનું છે. સોયા એ એવું ઉત્પાદન છે જે તમારા શરીરમાં હોર્મોન્સનું અસંતુલન કરી શકે છે જો પુરુષો દિવસમાં 120 મિલિગ્રામથી વધુ સોયા લે છે તો પછી તેમનું ટેસ્ટોસ્ટેરોનનું સ્તર ઘટે છે તેથી નિષ્ણાતો સેક્સ પહેલાં તેને ન ખાવાની સલાહ આપે છે.શાકભાજી.બ્રોકોલી કોબીજ અને સ્પ્રાઉટ્સ શાકભાજીનું ઉત્પાદન કરતા મિથેન છે જેના કારણે તમને ગેસની સમસ્યા થઈ શકે છે જો તમે તેને ખાઈ રહ્યા છો તો પછી સારી રીતે રસોઇ કરવાની કાળજી લો જેથી તેઓને ગેસ ન થાય.

તો મિત્રો હવે આપણે જાણીશું સંભોગ કરવાની પેહલા અને સંભોગ કર્યા બાદ આ વસ્તુઓ નું ધ્યાન રાખવું જોઈએ સેક્સ કરતા પેહલા અને પછી ધ્યાનમાં રાખવાની બાબતો જો તે બાબત ધ્યાન ન રાખો તો કઈ શરીરને લગતી સમસ્યા થઈ શકે છે તો ચાલો જાણીએ તેના વિશે તે જરૂરી નથી કે પ્રથમ વખત સેક્સ માણનારા જ ભૂલ કરે ઘણા લોકો વર્ષોથી સમાન ભૂલોનું પુનરાવર્તન કરી રહ્યા છે જેના કારણે તેમની સેક્સ લાઇફમાં અનેક પ્રકારની સમસ્યાઓ આવે છે પુખ્ત વય પછી તંદુરસ્ત જીવન માટે સેક્સ જરૂરી બને છે પરંતુ તમારા જીવનસાથી સાથે સંબંધ બાંધતા પહેલા અને શારીરિક થયા પછી જો તમે કોઈ મહત્વપૂર્ણ કામ કરો છો સ્વસ્થ સેક્સ જીવન જીવી શકશો પરંતુ ઘણા પુરુષો સેક્સ માણતા પહેલા અને પછી આને અવગણે છે આનાં બે કારણો છે આળસ અને બેદરકારી.

જો તમને જાતીય સ્વચ્છતાની ટીપ્સ ખબર હોય તો પણ તેને અવગણશો નહીં તેથી તમારે આ વસ્તુ કાળજીપૂર્વક સમજવી જોઈએ નહિંતર તમારી આદત લૈંગિક જીવન દ્વારા છાયા થઈ શકે છે સંબંધ બનાવ્યા પછી પેશાબ કરવો તે માત્ર મહિલાઓ માટે જ નહીં પણ પુરુષો માટે પણ મહત્વનું છે કારણ કે ખાનગી અંગોને સ્વસ્થ રાખવું જરૂરી માનવામાં આવે છે જો તમે તેમ ન કરો તો યુરિન ઇન્ફેક્શન થઈ શકે છે.

યુરોલોજિસ્ટ ડો.રમન તન્વરે જણાવ્યું હતું કે યુટીઆઈ યુરિનરી ટ્રેક્ટ ઇન્ફેક્શન થવાની સંભાવના તે સમયે વધારે છે જો તમે પેશાબ કરો છો તો તેની સંભાવના ઓછી હશે તો આ ટેવ બનાવો હા તમે સેક્સ કરતા પહેલા ખોરાક લઈ શકો છો પરંતુ તમારે સંબંધ બનાવવા અને ખોરાક ખાવાની વચ્ચે સમય અંતરાલો રાખવો પડશે ખોરાક ખાધા પછી તરત જ જાતીય સંભોગ ન કરવો કારણ કે તેનાથી પેટના ગંભીર રોગ થઈ શકે છ તેથી ખોરાક ખાધાના ઓછામાં ઓછા 2 કલાક પછી સંભોગ કરો જે પુરુષો આવું ન કરે તે જલ્દીથી માંદા થઈ જાય છે.

સેક્સ પછી થોડી નબળાઇ અનુભવાય છે પરંતુ આનો અર્થ એ નથી કે તમે તરત જ કંઈક ખાવાનું શરૂ કરો થોડા સમય પછી 1-2 ગ્લાસ અથવા તમારી ઇચ્છા મુજબ પાણી પીવો આ સિવાય તમે દૂધ પણ પી શકો છો જો તમે કેળા કે અન્ય ફળો ખાવાનું વિચારી રહ્યાં છો તો તેને ખાવાનું વિચારશો નહીં કારણ કે રાત્રે ફળ ખાવાનું યોગ્ય માનવામાં આવતું નથી જો તમે પ્રોબાયોટિક્સ દહીં વાળા ખોરાક ખાઓ છો તો તે યોગ્ય રહેશે.

ઘણા પુરુષો સેક્સ પછી બેડની નીચે અથવા તેની બાજુમાં કોન્ડોમ મૂકે છે પરંતુ આ પદ્ધતિ ખોટી છે તમારે આ ન કરવું જોઈએ આ રીતે તમે ફક્ત જાતે જ નહીં પણ તમારા બાળકો અથવા અન્ય સભ્યોને પણ ચેપ લગાવી શકો છો પલંગ પરથી કોન્ડોમ કાઢો કોન્ડોમ કાઢયા પછી તેને બાંધો હવે તેને કોઈ કાગળ અથવા ટીશ્યુ પેપરમાં લપેટી લો તેને ડસ્ટબિનમાં રાખો અહીં અને ત્યાં કોન્ડોમ ફેંકી અથવા બર્ન કરશો નહીં.

ઘણા લોકો સંભોગ દરમિયાન તેમના અન્ડરવેરને દૂર કરે છે પરંતુ પછીથી તે જ અન્ડરવેર પહેરે છે પરંતુ આપણે આ ન કરવું જોઈએ કારણ કે તેઓ ફોર પ્લે સુધી અન્ડરવેર પહેરે છે તે સમય સુધી હોર્મોન્સને ખાનગી ભાગોથી દૂર કરવામાં આવે છે તેથી તમારે તે કપડાં પહેરીને સૂવું જોઈએ નહીં ઘણા લોકો સેક્સ કર્યા પછી જીવનસાથી છોડીને સૂઈ જાય છ જયારે આ પદ્ધતિ ખોટી છે આ તમારા સંબંધોને અસર કરી શકે છે આ બાબતો ધ્યાનમાં રાખો લેપટોપ અથવા ફોનમાં વ્યસ્ત ન થાઓ બાળકોની નજીક સૂવું નહીં કોઈ પુસ્તક વાંચીને બેઠો નહીં તમારા જીવનસાથીની અવગણના કરીને ઉઘ ન લો રિલેશનશિપ એક્સપર્ટ હંમેશાં આ માટે આગ્રહ રાખે છે.

ભલે તમે સમાગમ દરમ્યાન કપડાં ઉતારી લીધા હોય, પણ બીજા દિવસે તે ડ્રેસ પહેરી બેડરૂમમાં ન જાઓ મૂડ બનાવવા માટે કપડાંનો વિશાળ રોલ છે તો બીજા દિવસે નાઈટ ડ્રેસ પહેરો આ ઉપરાંત જો કોઈ છોકરાઓ માટે પહેલીવાર શારીરિક સંબંધ બાંધવા માટે ખાસ ટીપ્સપ્રથમ વખત સેક્સ કરતા પહેલા જેટલી ગભરાટ આવે છે તેટલી વધારે ગભરાટ પહેલી વાર શારીરિક બનતા પહેલા માત્ર છોકરીઓ જ નહીં પરંતુ છોકરાઓ પણ નર્વસ થાય છે આને કારણ તેઓ થોડી ભૂલ કરે છે આવી સ્થિતિમાં શારીરિક સંબંધો પહેલાં છોકરાઓએ થોડી વસ્તુઓ જાણવી જોઈએ.

જો તમે તમારા જીવનસાથી સાથે પ્રથમ વખત શારીરિક બનવા જઇ રહ્યા છો તો પછી તૈયારી સાથે જાઓ.
એવી કોઈ ભૂલ ન કરો કે જેનાથી સંબંધોમાં અણબનાવ આવે અથવા ભાગીદારને ભાવનાત્મક રૂપે ઠેસ પહોંચાડે. તેમાટે આપણે થોડી વાતો વિશે જાણીએ જો તમે પરિણીત નથી અને તમે તમારી ગર્લફ્રેન્ડ સાથે શારીરિક બનવા જઇ રહ્યા છો તો આ સવાલનો જવાબ સમજો જો કે આપણો સમાજ તેની મંજૂરી આપતો નથી તમ છતાં બંધારણ અપરિણીત યુગલોને અટકાવતું નથી આ પ્રકારના રિલેશનશિપનું નામ લિવ ઇન રિલેશનશિપ રાખવામાં આવ્યું છે જો તમે બંને બાલિક છો તો તમે તમારી સ્વતંત્ર ઇચ્છાનું જોડાણ બનાવી શકો છો જો તમારો સાથી પણ આ પ્રકારનો સવાલ પૂછે છે તો તેને સમજાવો.

તમારી પત્ની અથવા ગર્લફ્રેન્ડની સંમતિ વિના શારીરિક સંબંધ બનાવશો નહીં તેના માટે પ્લાન બનાવવું તમારા બંને માટે સારું રહેશે જો તમે પાર્ટનરની ઇચ્છાઓને જાણ્યા વિના શારીરિક બનવાનું વિચારી રહ્યા છો તો તમારું આયોજન સફળ નહીં થાય જો તમે શરમાળ હો તો છોકરી સાથે આ રીતે વાત કરો આ પછી તમને છોકરી સાથે વાત કરવામાં મુશ્કેલી નહીં થાય.

ઉપરાંત જીવનસાથીની કુમારિકા વિશે વાત કરવાનું ભૂલશો નહીં છોકરીઓના વર્જિનિટી ટેસ્ટ પર આ છોકરાઓ સાંભળો જેના પછી તમારી બધી મૂંઝવણો દૂર થઈ જશે આ સમય દરમિયાન જીવનસાથીને ભાવનાત્મક રૂપે ઇજા પહોંચાડશો નહીં સાચા સમયનો અર્થ એ નથી કે તમે શુભ સમય જોઈને નીકળી જાઓ. શારીરિક બનવાનો યોગ્ય સમય એ છે કે બંનેનો સંપૂર્ણ સમય હોવો જોઈએ જો તમે ઉતાવળમાં આ બધાની યોજના કરો છો તો પછી તમે કદાચ આ ક્ષણનો સંપૂર્ણ આનંદ લઈ શકશો નહીં.

એ જ રીતે યગ્ય સમય સાથે યોગ્ય સ્થાન પસંદ કરવનું શીખો જો તમે હનીમૂન માટે જઇ રહ્યા છો તો આના જેવા ગંતવ્ય પસંદ કરો જો તમે તમારી ગર્લફ્રેન્ડ સાથે શારીરિક બનવા જઇ રહ્યા છો તો પછી આ માટે એક મીઠી ટ્રીટ પણ છે ધ્યાનમાં રાખો કે જો સ્થળ અને સમય ખોટો છે તો આખી યોજનામાં ફરીથી પાણી મળી શકે છે આ કારણોસર કોઈપણ પ્રકારની ભૂલ ન કરો જો તમે કોઈ હોટલ વગેરેનું બુકિંગ કરી રહ્યા છો તો પછી આ વસ્તુઓ પણ જાણો.

જાતીય સ્વચ્છતાથી તમે બંનેને ફાયદો થાય છે તેથી તેને અવગણશો નહીં. જો તમે પહેલી વાર સેક્સ કરવા જઇ રહ્યા છો તો જાતીય સ્વચ્છતા માટેની કેટલીક બાબતોને સમજો આની મદદથી તમે બંને સેફ સેક્સનો આનંદ માણી શકશો એવું નથી કે કોન્ડોમનો ઉપયોગ ફક્ત જાતીય હાયજનની વાતને પૂર્ણ કરે છે કોન્ડોમ સિવાય ઘણી વસ્તુઓ એવી પણ છે જે સેફ સેક્સ માટે જરૂરી છે.