જો તમે પણ ચમકાવવા માંગો છો તમારું કિસ્મત તો સવારે ઊઠીને કરો માં લક્ષ્મીનું આ રીતે કરો સ્મરણ

નમસ્તે મિત્રો આજના આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે, વાસ્તુશાસ્ત્રમાં જીવનની તમામ સમસ્યાઓનો ઉકેલ બતાવવામાં આવેલ છે. આ ઉપાયોની મદદથી ઘણા પ્રકારની પરેશાનીમાંથી સરળતાથી છુટકારો મેળવી શકાય છે. એટલું જ નહીં વાસ્તુશાસ્ત્રની મદદથી ધનવાન બની શકાય છે. વાસ્તુ શાસ્ત્રમાં ઘણી એવી ટીપ્સ અને ટ્રીક્સ બનાવવામાં આવેલ છે, જેને કરવાથી વ્યક્તિ પર માં લક્ષ્મીની કૃપા હંમેશાં જળવાઇ રહે છે અને માં લક્ષ્મી પ્રસન્ન થઈ જાય છે.

Advertisement

હકીકતમાં માં લક્ષ્મીને શાસ્ત્રોમાં ધનની દેવીનો દરજ્જો આપવામાં આવે છે અને લખવામાં આવ્યું છે કે જે લોકો પર માં લક્ષ્મીની કૃપા રહે છે. તેમને જીવનમાં ક્યારેય પણ ધનની અછત થતી નથી.માં લક્ષ્મી કેવી રીતે પ્રસન્ન કરવામાં આવે તેના વિશે વાસ્તુશાસ્ત્રમાં વિસ્તારથી જાણકારી આપવામાં આવી છે અને તેના ઉપાય બતાવવામાં આવેલ છે. તો ચાલો આજે અમે તમને અમારા લેખમાં તેના ઉપાયો વિશે વિગતવાર જણાવીએ.

સવારે ઉઠી ગયા બાદ જ્યારે તમે પોતાના ઘરના મુખ્ય દરવાજાને ખોલો ત્યારે માં લક્ષ્મીનું સ્મરણ કરો. હકીકતમાં ઘરના મુખ્ય દરવાજાથી જ માં લક્ષ્મી પ્રવેશ કરે છે. એટલા માટે દરરોજ સવારે ઉઠી ગયા બાદ તમારે જ્યારે પણ ઘરનો મુખ્ય દરવાજો ખોલવાનો હોય ત્યારે માં લક્ષ્મીને યાદ કરવા જોઈએ. સાથોસાથ તે વાતનું પણ ધ્યાન રાખવું કે ઘરના મુખ્ય દરવાજા કાળા રંગના ન હોવા જોઈએ. શાસ્ત્રો અનુસાર જે લોકોના ઘરના મુખ્ય દરવાજા કાળા રંગના હોય છે, ત્યાં માં લક્ષ્મી પ્રવેશ કરતા નથી. એટલા માટે મુખ્ય દરવાજા પર લાલ, ભૂરા અથવા હળવા રંગના પેન્ટ કરાવવા જોઈએ.

સ્વસ્તિક, ૐ વગેરે ચિન્હો ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે. વાસ્તુશાસ્ત્ર અનુસાર આ ચિન્હ દરવાજા પર હોવાથી માં લક્ષ્મી પ્રસન્ન થાય છે. એટલા માટે મુખ્ય દરવાજા અથવા દરવાજાની દીવાલ પર આ ચિન્હો જરૂરથી બનાવો. વળી સવારે ઉઠી ગયા બાદ આ ચિન્હોને પ્રણામ કરો અને માતા લક્ષ્મીનું સ્મરણ કરો. નિયમિત રૂપથી આવું કરવાથી ઘરમાં સુખ-સમૃદ્ધિ અને માં લક્ષ્મીનો વાસ રહે છે.

આ ઉપરાંત તમને જણાવી દઈએ કે સ્ત્રી લક્ષ્મીનું સ્વરૂપ કહેવાય છે. આવી સ્થિતિમાં, દરેક સ્ત્રીનો આદર કરો. ઘરની વ્યવસ્થા પત્નીને સોંપી દો. માતાપિતાએ આવકનો ચોક્કસ ભાગ આપવો આવશ્યક છે. જો ઘરમાં કોઈ મોટું કામ હોય તો વડીલો અને મહિલાઓને આગળ રાખો.જો માતા લક્ષ્મીની કૃપા ઇચ્છે છે, તો રાત્રે ચોખા, સત્તુ, દૂધ, મૂળા વગેરે ખાતી વખતે શક્ય તેટલી સફેદ વસ્તુઓનું સેવન ન કરો.શુક્રવારે, એક સફેદ રૂમાલમાં એક સો ગ્રામ આખા બાસમતી ચોખા અને એક સો ગ્રામ ખાંડ બાંધી અને દેવી લક્ષ્મીને ભૂલો માટે માફી માંગવા અને તેના ઘરે કાયમી રહેવા માટે પ્રાર્થના કરો અને તેને નદીમાં વહેડાવી દો. કૃપા કરીને તે કરો. ધીરે ધીરે, તમારી નાણાકીય બાજુ મજબૂત બનશે.સૌ પ્રથમ, નવરાત્રીથી નવમી તિથિ સુધી દરરોજ એકવાર શ્રીસુક્તનો પાઠ કરો. આ સાથે, તમને માતા લક્ષ્મીના આશીર્વાદ ચોક્કસપણે પ્રાપ્ત થશે.

ઘરની પૂજા અને તિજોરીમાં હંમેશાં લાલ કાપડ રાખો. સાંજે, પત્ની અથવા ઘરની કોઈ સ્ત્રી ત્યાં ધૂપ લાકડીઓ કાયદા દ્વારા પૂર્ણ કરવી જોઈએ. આ ચોક્કસપણે તમારી આર્થિક પરિસ્થિતિને અસર કરશે.એક પૂર્ણિની ખીર મિશ્રી અને કેસલ દરેક પૂર્ણ ચંદ્રમાં બનાવવામાં આવે છે, અને પછી તેને મા લક્ષ્મીને અર્પણ કરો અને તમારા જીવનમાં સ્થાયી સુખ, સૌભાગ્ય અને સમૃદ્ધિ માટે પ્રાર્થના કરો.

આ પછી, બધા સભ્યો આ ખીરનો પ્રસાદ લે છે.દેવી દેવતાઓની કૃપા પ્રાપ્ત કરવા માટે ભક્તો કંઈ પણ કરવા તૈયાર રહે છે. ઠીક એ જ રીતે લક્ષ્મીજીનુ પણ મહત્વ છે. માતા લક્ષ્મી ધનની દેવી માનવામાં આવે છે. તેમની કૃપા પ્રાપ્તિનુ ઈચ્છા દરેક વ્યક્તિના મનમાં રહે છે. જો એકવર મા લક્ષ્મીની કૃપા પોતાના ભક્ત પર થઈ જાય તો તેને ભવિષ્યમાં ક્યારેય પણ કંગાળીનો સામનો નથી કરવો પડતો.શાસ્ત્ર અને ગ્રંથમાં મહાલક્ષ્મીનો આશીર્વાદ મેળવવાના વિવિધ ઉપાય બતાવ્યા છે.

Advertisement