જો તમે પણ મર્દાના કમજોરીથી કંટાળી ગયા છો તો દૂધમાં ઉકાળીને ખાઈ લો આ એક વસ્તુ, પછી જુઓ બેડ પર ધમાલ…

આજની બદલાતી જીવનશૈલીમાં મોટાભાગના યુવાનોને તીખી વસ્તુઓ અને વધુ તેલ-મસાલા ખાવાની આદત પડી ગઈ છે. આવી સ્થિતિમાં તેઓ અનેક પ્રકારની સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓનો સામનો કરી રહ્યા છે અને ખરાબ સ્વાસ્થ્યની અસર તેમની મર્દાના તાકાત પર પડે છે.

Advertisement

જેના કારણે ઘણી વખત તેઓ વિવાહિત જીવનમાં ખુશ નથી રહી શકતા. કારણ કે તેનામાં મર્દાની નબળાઈ છે અને તે પથારી પર સારું પ્રદર્શન કરી શકતો નથી.આવી સ્થિતિમાં ઘણી વખત તેઓ માનસિક તણાવમાં આવી જાય છે અને તેઓ ખુશ રહી શકતા નથી અને તમામ પ્રકારની પુરૂષવાચી નબળાઈને દૂર કરવાના ઉપાયો શોધતા રહે છે.

જો તમે પણ આ સમસ્યાથી પરેશાન છો અને તેનો ઉકેલ શોધી રહ્યા છો, તો આજે અમે તમને એક ખૂબ જ સરળ ઉપાય જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. જેની મદદથી તમે માત્ર શારીરિક નબળાઈ જ નહીં પરંતુ પુરૂષની નબળાઈને પણ સરળતાથી દૂર કરી શકો છો.હા, દૂધમાં ઉકાળીને જે વસ્તુ ખાવાની સલાહ આપી રહ્યા છીએ તે છે ખજૂર.

તમે પણ આ રીતે દરરોજ દૂધ પીતા હશો, પરંતુ તેને પીવાની રીતમાં થોડો ફેરફાર કરો. માત્ર એક ગ્લાસ દૂધ લો. બે ખજૂરના નાના-નાના ટુકડા કરી તેને સારી રીતે ઉકાળો અને સવારે નાસ્તા પહેલા તેનું સેવન કરો. આ નિયમિત રીતે કરવાથી 1 અઠવાડિયામાં તમને ઘણો ફરક જોવા મળશે અને થોડા દિવસો સુધી તેનું સેવન કરવાથી તમારી મર્દાની નબળાઈ દૂર થઈ જશે અને તમે તમારા પાર્ટનરને બેડ પર ખુશ કરી શકશો.

દરરોજ 50 થી 70 ગ્રામ ખજૂરનું નિયમિત સેવન કરવાથી ઘણી બીમારીઓથી સરળતાથી લડી શકાય છે. ખજૂર સ્વાદિષ્ટ, પૌષ્ટિક, મીઠી, ઠંડી, વાત, પિત્ત અને કફને દૂર કરવામાં ખૂબ જ અસરકારક છે. આ સિવાય ટીબી, લોહીનું પિત્ત, બળતરા અને ફેફસામાં સોજા જેવી અનેક મોટી બીમારીઓ માટે તે ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. તે શરીર અને જ્ઞાનતંતુઓને મજબૂત બનાવે છે.

માથાનો દુખાવો, મૂર્છા, નબળાઇ, મૂંઝવણ, પેટનો દુખાવો, મદ્યપાનના દોષોને દૂર કરવા માટે તેનો ઉપયોગ ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. તે અસ્થમા, ઉધરસ, તાવ, પેશાબના રોગોની સારવાર માટે ખૂબ જ અસરકારક છે. આવો જાણીએ ખજૂરના ઉપયોગથી કઇ મુખ્ય બીમારીઓ સામે લડી શકાય છે.500 મિલી દૂધમાં 7 અથવા 8 પીન ખજૂર નાખો અને ધીમી આંચ પર પકાવો. તેને એટલો લાંબો સમય પાકવા દો કે માત્ર 400 મિલી જેટલું દૂધ રહી જાય.

જ્યારે તે ઠંડુ થઈ જાય, ત્યારે આ દૂધમાંથી ખજૂર કાઢીને ખાઓ, સાથે જ બાકીનું દૂધ પીવો, દરરોજ સવારે આ ઉપાય અજમાવો. તમે જોશો કે માત્ર એક અઠવાડિયામાં તમારું શરીર ઉર્જાવાન બની જશે. આનાથી ન માત્ર શરીરને ઘણી શક્તિ મળશે, પરંતુ હાડકાં પણ મજબૂત થશે. તે વજન વધારે છે, કબજિયાત, ક્ષય રોગ મટાડે છે, શરીરમાં લોહી બનાવે છે, ઉધરસ, અસ્થમા, પેટ અને છાતીને લગતા તમામ રોગોથી છુટકારો મેળવે છે.

દરરોજ ખાલી પેટ ખજૂરનું સેવન કરવાથી રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધે છે. તેમાં હાજર ગ્લુકોઝ અને ફ્રુક્ટોઝ શરીરની રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધારે છે. ખજૂરમાં રહેલા પ્રોટીન, વિટામિન અને મિનરલ્સથી શરીરને શક્તિ મળે છે. જે લોકો વધુ થાક અનુભવે છે, થોડું કામ કર્યા પછી થાકી જાય છે, તેમણે દરરોજ ગમે ત્યારે 2 થી 3 ખજૂરનું સેવન કરવું જોઈએ.જે લોકો નિયમિતપણે ખજૂરનું સેવન કરે છે તેઓ સામાન્ય લોકોની તુલનામાં કોઈપણ ચેપનો શિકાર બને છે.

ખજૂરમાં હાજર એન્ટીઓક્સીડેન્ટ રોગપ્રતિકારક શક્તિમાં વધારો કરે છે, જે વધતા પ્રદૂષણને કારણે થતા રોગોને અસર કરતા નથી.રાત્રે સૂતી વખતે ગરમ પાણી સાથે ખજૂરનું સેવન કરવાથી કબજિયાત મટે છે. તેનાથી પાઈલ્સની સમસ્યા પણ દૂર થાય છે. આ સિવાય 50 ગ્રામ ખજૂર, 10 ગ્રામ જીરું, 10 ગ્રામ રોક મીઠું, કાળા મરી, 10 ગ્રામ સૂકું આદુ, 5 ગ્રામ પીપરમૂલ અને 80 મિલી લીંબુનો રસ. આ બધી વસ્તુઓના મિશ્રણનું સેવન કરવાથી પેટમાં ગેસની સમસ્યા દૂર થાય છે.

Advertisement