જુવો આ છે ભારત ની ફેમસ કંપની મી આલીશન ઓફિસ, જ્યાં કર્મચારીઓ ને મળે છે બધા જ પ્રકાર ની સુવિધાઓ….

નમસ્કાર મિત્રો આ લેખ માં તમારું હાર્દિક સ્વાગત છે.કોઈપણ કર્મચારી માટે, તેનું કાર્ય અને તેનું કાર્ય સ્થળ ખૂબ મહત્વપૂર્ણ છે. ઓફિસની ડિઝાઇન અને પર્યાવરણ મોટા પ્રમાણમાં તમારી કાર્ય કરવાની ક્ષમતાને અસર કરે છે.  દેશ અને વિશ્વની ઓફિસની આંતરિક અને નીતિઓ બનાવતી વખતે વિશેષ કાળજી લેવામાં આવે છે.  ભારતમાં પણ આવી ઘણી ઓફિસો છે જેની સ્થાપત્ય સુંદર છે અને તેઓ કામ કરવાની વિશેષ રીત માટે જાણીતા છે.  તો ચાલો જાણીએ દેશની આવી 5 જેટલી ઓફિસો વિશે.

Advertisement

ગૂગલ હૈદરાબાદ તેનું ઈન્ટિરિયર એકદમ રંગીન છે.  ઇન્ડોર ક્રિકેટ પિચ, ટેબલ ટેનિસ, ફૂટબોલ, પૂલ અને એક્સ-બોક્સમાં રમીને કોઈ વ્યક્તિ તાણમાંથી રાહત મેળવીને મનને તાજું કરી શકે છે.  અહીં કર્મચારીઓના સ્વાસ્થ્યનું ધ્યાન રાખવામાં આવે છે. ઓફિસમાં ટ્રેડ-મિલ સાથે લેપટોપ જોડાયેલા છે.હૈદરાબાદના આપણા સૌથી મોટા ભારતના કેમ્પસમાં, અમે તે બધું કરીએ છીએ અને તેથી તમે પણ કરી શકો છો.  અમારા એન્જિનિયરોએ જીમેલ, ડsક્સ અને નકશા જેવા વૈશ્વિક ઉત્પાદનોમાં નિર્ણાયક યોગદાન બદલ લાખો જીવનને અસર કરી છે.

અમારા વેચાણ ગુગલર્સ ભારત, ઉત્તર અમેરિકા, યુ.કે., ઓસ્ટ્રેલિયા અને ન્યુ ઝિલેન્ડમાં નાના-મોટા જાહેરાતકારોને ટેકો આપે છે.  અમારી રચનાત્મક બેટરીઓને રિચાર્જ કરવા માટે, ત્યાં ઇન્ડોર ક્રિકેટ પિચ અને મસાજ થેરાપિસ્ટ છે.  અને જ્યારે આપણે બધા અંગ્રેજી બોલીએ છીએ, ત્યારે આપણે આપણો વારસો ભૂલી શકતા નથી: અમે દિવાળી અને ઈદ-ઉલ-ફીટર જેવા સ્થાનિક તહેવારોની ઉજવણી કરીએ છીએ, અને અમારા રસોઇયાઓ તમામ 28 ભારતીય રાજ્યોની વાનગીઓ તૈયાર કરે છે.  જો તમે મનોરંજનની સહાયતા પડકાર શોધી રહ્યા છો, તો તમારી ચાતુર્ય ગૂગલ હૈદરાબાદ પર લાવો.

મીંત્રા બેંગ્લોર તેનું ઈન્ટિરિયર તેને સિલ્વર લુક આપે છે.  આ ચાર માળની બિલ્ડિંગના દરેક ફ્લોરને ફેશનથી સંબંધિત કંઈક નામ આપવામાં આવ્યું છે.  મુલાકાતીઓને લાઇવ વિડિઓ શૂટ દ્વારા સ્વાગત કરવામાં આવે છે.  ગ્રાઉન્ડ ફ્લોર પર એક રનિંગ ટ્રેક બનાવવામાં આવ્યો છે.મયન્ટ્રા એક ઓફિસની જગ્યા ઇચ્છતી હતી જે વાઇબ્રેન્ટ, ઉત્તેજક અને ફેશન જગ્યાના ડિઝાઇનના મૂળમાં હોવા સાથે અલગ હતી.  બેંગ્લોર ખાતે 40,000 ફૂટની જગ્યા ફેશન બોલે છે અને રંગો, તત્વો અને વિઝ્યુઅલ વેપારીકરણથી 250ર્જાથી ભરેલી છે અને તેના 250 યુવા વપરાશકર્તાઓને ઉત્સાહિત કરવા અને પ્રેરણા આપવા યોગ્ય છે.

ડિઝિગન્ટ્યુડ આર્કિટેક્ટ માટે ફેશન અને રિટેલર માટે ઓફિસની જગ્યા ડિઝાઇન કરવી એ ખૂબ જ રસપ્રદ કસરત હતી. ટીમે માયન્ત્રાના સીઇઓ સાથે મળીને તેમની ટીમ માટે ઇચ્છતા તે કાર્યસ્થળ વિશેના તેમના વિચારો અને વિચારોના અનુવાદમાં કામ કર્યું.  ડિઝાઇન સંક્ષિપ્તમાં સ્પષ્ટ હતું કે સ્થાનને કેવી રીતે શ્વાસ લેવો જોઈએ, વંશવેલો રદ કરવો જોઈએ અને બ્રાંડ માયન્ટ્રા વિશે ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવું જોઈએ.

તે એક ખુલ્લી યોજના કાર્યાલય છે.  રિસેપ્શનમાં લાક્ષણિક ઓફિસથી વિપરીત ડિસ્પ્લે જેવા રસપ્રદ રિટેલ સ્ટોર છે.  થાંભલાઓ અને વોક વે પરના ગ્રાફિક્સ દ્રશ્ય અપીલમાં વધારો કરે છે.  નાના મીટિંગ રૂમમાં વિશ્વના પ્રખ્યાત ડિઝાઇનરોના નાટકીય કાળા અને સફેદ ગ્રાફિક્સ છે.  દરેક બ્રેકઆઉટ ક્ષેત્ર તેની રંગ યોજના અને અન્ય તત્વોમાં ભિન્ન હોય છે.  અવકાશ ‘ફેશન’ શ્વાસ લે છે અને માયન્ટ્રાના મૂલ્યો અને માન્યતાઓની જોડણી કરે છે.

ફ્રેશ ડેસ્ક ચેન્નાઇ અહીં થાંભલાઓ અને દિવાલો પર છોડ લગાવવામાં આવ્યા છે.  વાંસના ઝાડ પણ જોઇ શકાય છે. આ બધા ઓફિસને શાનદાર દેખાવ આપે છે.  સ્ટાફ માટે ટેબલ ટેનિસ, મિની ગોલ્ફ અને ફૂટબોલ રમવાની સુવિધા છે.2012 ના અંતમાં ફ્રેશડેસ્કને સમજાયું કે તેઓ વિકટ ગતિએ વધી રહ્યા છે.  તેમનું તેજસ્વી, નચિંત વર્કસ્પેસ બગડેલું અને અસ્વસ્થ થઈ રહ્યું હતું અને ઉલ્લેખ કરવો નહીં, તેમના કાફેટેરિયા અને મનોરંજન ક્ષેત્રમાં પણ રૂમની બહાર દોડતા હતા.  જ્યારે તેઓ આર્કિટેક્ટ્સ સાથે સંપર્કમાં આવ્યા જે આખરે તેમને તેમના સપનાની ઓફિસ બનાવશે, ત્યારે તેમનું સંક્ષિપ્ત સરળ હતું: એક કાર્યક્ષેત્ર જે કંપનીની સંસ્કૃતિ અને તેમની યુવા ટીમે રોજિંદા ટેબલ પર લાવ્યું તે ઉર્જા બંનેને પ્રતિબિંબિત કરે છે.  એક રમતિયાળ, મનોરંજક કામ કરવાનું વાતાવરણ જે સર્જનાત્મકતાને પ્રોત્સાહન આપશે અને સહયોગને વધુ સરળ બનાવશે.

આજે, જ્યારે તમે ચેન્નાઈમાં ફ્રેશડેસ્ક ઓફિસમાં જાઓ ત્યારે પ્રથમ વસ્તુ તમે ધ્યાનમાં લો તે ખુલ્લી ઓફિસ યોજના છે.  તે સંસ્કૃતિનો મુખ્ય ભાગ છે અને સીઈઓથી માંડીને નવા ઇન્ટર્ન સુધીના દરેક, ખુલ્લા ક્યુબિકલ્સમાં બેસે છે.  તે સહયોગ માટે ઉત્તમ છે અને ટીમને તે પસંદ છે કે કોઈની સાથે વાત કરવા માટે તેમને ફક્ત માથું ઊંચું કરવું પડશે.  આ યોજના માર્ગદર્શનને પણ પ્રોત્સાહન આપે છે;  સિનિયર કર્મચારીઓ સુધી પહોંચવું અને તેનાથી શીખવું સરળ છે જ્યારે તેઓ જ્યારે પણ હોય ત્યારે તમે જ્યારે પણ જુઓ ત્યારે તમે જોઈ શકો છો.

ખુલ્લી યોજના ઉપરાંત, ફ્રેશડેસ્ક ઓફિસ, માંગના આધારે ઉપયોગ કરવા માટેના અસંખ્ય કોન્ફરન્સ રૂમ, હડલ જગ્યાઓ અને ફોન રૂમ દ્વારા પૂરક છે.  દરેક સંભવિત પરિસ્થિતિ માટે રચાયેલ, ફ્રેશડેસ્કના સરેરાશ કર્મચારીની ઝડપી, અનૌપચારિક ચર્ચાઓ માટે ખુલ્લા હડતાલ વચ્ચે પસંદગી હોય છે અથવા નાના ફોન રૂમમાં તમારા લેપટોપ માટે ખુરશી અને જાંઘની ઊંચાઈવાળી કળા સાથે તેઓ પોતાને દૂર કરી શકે છે જ્યારે તેઓ ‘  મહત્વપૂર્ણ મીટિંગ્સ માટે ફોન કોલ્સ અથવા ખાનગી કોન્ફરન્સ રૂમમાં ફરી રહ્યાં છો.  કોન્ફરન્સ ઓરડાઓ અસંખ્ય કદમાં આવે છે – ટીમની દરેક વસ્તુ માટે ઝડપી એક પછી એક ચેટ કરવા માટે.

માઇક્રોસોફ્ટ ગુરુગ્રામ ઓફિસમાં આવા છોડ લગાવવામાં આવ્યા છે જે તમને પ્રકૃતિની નજીક લાગે છે.  મોટાભાગે નારંગી રંગનો ઉપયોગ આંતરિક ભાગમાં કરવામાં આવ્યો છે અને ઘણી જગ્યાએ સંસ્કૃતમાં શ્લોક લખાયેલા છે. કર્મચારીઓ માટે લાઉન્જ, કેફે અને ફોન રૂમની સુવિધા આપવામાં આવી છે.પેગા સિસ્ટરમ હૈદરાબાદ આ એક અમેરિકન સોફ્ટવેર કંપની છે.  અહીંના દરેક કોન્ફરન્સ રૂમનું નામ કોઈ મહત્વપૂર્ણ ભારતીય અથવા હૈદરાબાદી સ્થાન પર રાખવામાં આવ્યું છે.  તે મેટથી દિવાલ સુધી રંગીન છે.  કર્મચારીઓને મફતમાં કેફેટેરિયામાં નાસ્તો આપવામાં આવે છે.  તમે થાકથી છૂટકારો મેળવવા માટે ફૂટબોલ, ટેબલ ટેનિસ, સાપ અને નિસરણી અને લુડો જેવી રમતો પણ રમી શકો છો.

લૂક અપ ઓફીસ બેંગ્લોર આ ઓફિસનું મુખ્ય આકર્ષણ તેના કેન્દ્રમાં બાંધવામાં આવેલ એમ્ફીથિએટર છે.  અહીં મોટા લાલ ફોન-બૂથ પણ છે જેનો ઉપયોગ સ્કાયપે  કોલ્સ કરવા માટે થઈ શકે છે.  હેંગિંગ પ્લાન્ટ્સ સમગ્ર ઓફિસમાં સ્થાપિત કરવામાં આવ્યા છે જે આંતરીક ભાગને ઠંડી આપે છે.પીરામલ એન્ટરપ્રાઇઝ, મુંબઇ આ કચેરી ગામની થીમ પર બનાવવામાં આવી છે.  દિવાલો પર ગ્રામીણ જીવનને દર્શાવતી ચિત્રો છે. ઓફિસની ડિઝાઇન બાયોફિલિયાના સિદ્ધાંત પર આધારિત છે, જે માનવ જીવન અને પ્રકૃતિને જોડવાનો પ્રયત્ન કરે છે. ઓફિસમાં ઘણા સ્થળોએ શાવર રૂમ અને મફત ભોજનની સગવડ આપવામાં આવી છે.  કર્મચારીઓને સારા વાતાવરણ અને સ્વસ્થ જીવનશૈલી આપવા માટે જિમ, સ્પોર્ટસ રૂમ, મસાજ રૂમ બનાવવામાં આવ્યા છે.

Advertisement