જ્યોતિષ સાથે જોડાયેલ આ સરળ ઉપાય દૂર કરી દેશે ધનની કમી બનાવી દેશે માલામાલ…

મિત્રો આજના અમારા આ લેખમાં હું તમારું હાર્દિક સ્વાગત કરું છું મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે આજે હું તમારા માટે આ લેખમાં તમને એક એવી માહિતી આપવા જઈ રહ્યો છું જેના વિશે તમને ભાગ્યે જ ખબર હશે.મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે જ્યોતિષશાસ્ત્રમાં, દરેક સમસ્યાનું સમાધાન આપવામાં આવે છે, આ ઉકેલો ખૂબ અસરકારક છે અને ઓછા ખર્ચ પણ. નવગ્રહો મુજબ કુંડળીમાં સ્થિત ભાગવત મુજબ શુભતા અને અશુભતા છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે જો કુંડળીમાં ભાગવત ગ્રહ શુભ સ્થિતિમાં હોય તો પરિણામ પણ સારા આવે છે અને જો તે કોઈ અશુભ સ્થિતિમાં હોય તો કાર્યો પણ બગડે છે. આવી સ્થિતિમાં જો તમે ગ્રહો પર અનુકૂળ સ્થિતિ ઇચ્છતા હોવ તો ગ્રહ મંત્રનો જાપ કરો, વ્રત કરો અને દાન કરો.

Advertisement

ગ્રહો અનુસાર આ સરળ ઉપાય કરો,સૂર્ય. રવિવારનું અવલોકન કરીને, મીઠું ખાધા વિના, સૂર્યની અશુભિઓ દૂર કરી શકાય છે. એટલું જ નહીં, ગોળ, ઘઉં અને તાંબુ જેવી સૂર્યને લગતી ચીજોનું દાન કરો.ચંદ્ર.જો તમારી કુંડળીમાં ચંદ્ર અશુભ છે તો સોમવારે વ્રત રાખો, સોમવારે સાંજે એક યુવતીને શંખ, સફેદ કપડાં, દૂધ, ચોખા અને ચાંદીનું દાન કરો.મંગળ.જો માંગલી ભવનમાં સ્ત્રીગૃહમાં મંગળ હોય અને ઉપરની ઇમારતોમાં મંગળને બદલે શનિ, સૂર્ય, રાહુ અને કેતુ હોય તો મંગળની ખામી જાતે જ દૂર થઈ જાય છે. આ સિવાય મંગળવારના ઉપવાસને મંગળના વિપરીત પ્રભાવથી બચાવવા માટે, લાલ વસ્તુઓ, ગોળ, દાળની દાળ, સોનું, તાંબુ, તંદૂર પર બનેલી મીઠી રોટલીનું દાન કરો.

બુધ, આ ગ્રહની અપ્રચલિતતા માટે બુધવારે વ્રત રાખો, આ દિવસે જરૂરિયાતમંદોને બાફેલી મૂંગની દાળ ખવડાવો. દુર્વા સાથે ભગવાન ગણેશની પૂજા કરો, ઉપરાંત લીલા કપડા અને મૂંગની દાળનું દાન કરો.ગુરુ, આ ગ્રહની શાંતિ માટે ગુરુવારે વ્રત કરો, કેળાની પૂજા કરો, પીપળના ઝાડમાં જળ ચઢાવો અને ગુરુનો સન્માન કરો.શુક્ર, આ ગ્રહની પ્રતિકૂળ અસરો માટે શુક્રવારે વ્રત રાખો અને આ પરફ્યુમ, અત્તર વગેરે વસ્તુઓનું દાન કરો. એક યુવતીને સિલ્ક ડ્રેસ, અત્તર, ખાંડ, દેશી કપૂર, ચંદન, સુગંધિત તેલનું દાન પણ કરો.

શનિ.શનિનું નામ આવતાની સાથે જ ડરી જાય છે. પરંતુ શનિદેવ વ્યક્તિને તેના કાર્યો અનુસાર આપે છે. આ ગ્રહની શાંતિ માટે સરસવનું તેલ તેમજ કાળા તલનું દાન કરવું જોઈએ.રાહુ.આ ગ્રહની શાંતિ માટે તુલા રાશિનો દાન કરો અથવા તિરાડોમાં કાચો કોલસો આપો.કેતુ માટે. કેતુની અશુભતા દૂર કરવા માટે કૂતરાને રોટલી ખવડાવો. તમારે આ બધા ઉપાય ફક્ત કોઈ જ્યોતિષની સલાહથી જ કરવા જોઈએ અને આ ઉપાય એક દિવસમાં જ કરવા જોઈએ.

જો સુર્યની પ્રતિકુળ દશા હોય તો,સૂર્ય બધા જ ગ્રહોમાં રાજા સમાન છે. કોઈપણ વ્યક્તિની કુંડળીમાં સૂર્ય મજબૂત સ્થિતિમાં હોય તો તેને માન-સન્માન અને ધન -સંપદા અઢળક મળે છે. જો સૂર્ય અશુભ ઘરમાં હોય તો વ્યક્તિને ધનહાનિ અને બદનામી સહન કરવી પડે છે.કુંડળીમાં જો સૂર્ય નબળો હોય તો વ્યક્તિનું માન-સન્માન ઘટે છે તે કાયદાકીય મામલામાં ફસાઈ જાય છે. સૂર્યનાં તેના ખરાબ પ્રભાવથી બચવા માટે દરરોજ સૂર્યને જળ અર્પણ કરો. સાથે જ ઓમ સૂર્યાય નમ:નો જાપ કરો. આપ સૂર્ય નમસ્કાર પણ કરી શકો છો,આદિત્યહ્રદય સ્ત્રોતનો પાઠ કરો

જો ચંદ્રની પ્રતિકુળ દશા હોય તો, ચંદ્ર મનનો કારક ગ્રહ છે. જો કોઈ વ્યક્તિની કુંડળીમાં ચંદ્ર શુભ હોય તો તેના જીવનમાં શાંતિ છવાયેલી રહે છે અને ચંદ્ર અશુભ હોય તો માનસિક પીડા વ્યક્તિએ સહન કરવી પડે છે.કુંડળીમાં જો ચંદ્ર નબળો હોય તો વ્યક્તિનું માન-સન્માન ઘટે છે તે કાયદાકીય મામલામાં ફસાઈ જાય છે. સૂર્યનાં તેના ખરાબ પ્રભાવથી બચવા માટે દરરોજ સૂર્યને જળ અર્પણ કરો. સાથે જ ઓમ સૂર્યાય નમ:નો જાપ કરો. આપ સૂર્ય નમસ્કાર પણ કરી શકો છો

જો મંગળ નારાજ હોય તો, મંગળ પરાક્રમ અને ક્રોધ બંનેનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે. જો મંગળ શુભ હોય તો વ્યક્તિ પરાક્રમી અને કુશળ આગેવાન બને છે અને જો મંગળ નબળો હોય તો વ્યક્તિ નબળો અને ભયભીત રહેનાર હોય છે.કુંડળીમાં મંગળ ગ્રહ નબળો હોય તો તેનો પ્રભાવ ઓછો કરવા માટે મંગળવારના રોજ હનુમાનજીની ઉપાસના કરી સુંદરકાંડનાં પાઠ કરવા જોઇએ. મંગળ નબળો હોય તો વ્યક્તિ માનસિક રીતે ખૂબ જ પરેશાન રહે છે.

બુધ ગ્રહ બળવાન ન હોય તો, બુધ ગ્રહ તેના નામ અનુસાર બુદ્ધિનો પ્રતીક છે. કુંડળીમાં બુધ ગ્રહ શુભ હોય તો વ્યક્તિ બુદ્ધિમાન હોય છે.જો કુંડળીમાં બુધ ગ્રહ નબળો હોય તો ગણેશજીની પૂજા કરીને ઓમ ગણેશાય નમ: નો જાપ કરવો જોઇએ. બુધ દોષને કારણે વ્યક્તિને નિર્ણય લેવામાં મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડે છે, અને તે ખોટો નિર્ણય લઈ લે છે.જો ગુરૂ ગ્રહ વક્રી હોય તો,ગુરુ ગ્રહ ભાગ્યનો કારક છે. તે ભાગ્યનું નિર્ધારણ કરે છે. કુંડળીમાં ગુરુ અશુભ હશે તો જીવનમાં વારંવાર સમસ્યાઓ આવતી રહે છે. આવા લોકો મહેનત કરે તો પણ તેમને તેનું ફળ મળતું નથી. જો ગુરુ પ્રબળ હશે તો દરેક ક્ષણે ભાગ્ય તમારો સાથે આપશે.જો ગુરૂ ગ્રહ નબળો હશે તો તમારી ઉન્નતિ અટકી જશે અને તેના પ્રભાવને દૂર કરવા માટે ગુરૂવારે પીળી વસ્તુઓનું દાન કરવું જોઇએ.

જો શુક્ર ગ્રહ અપશુકનિયાળ હોય તો,શુક્ર પ્રેમ, સૌદર્યનો કારક છે. તેના શુભ હોવાથી જાતકને તમામ પ્રકારના સુખની પ્રાપ્તિ થાય છે. આવી જ રીતે જો તે અશુભ સ્થાનમાં હોય તો જીવનમાં અંધકાર છવાઈ જાય છે. આવા લોકોનું દાંપત્યજીવન પણ કષ્ટદાયી હોય છે. કુંડળીમાં શુક્રની સ્થિતિ ખરાબ હોય તો તેનો પ્રભાવ ઓછો કરવા માટે ચોખાનું દાન કરી માતા લક્ષ્મીની પૂજા કરવી જોઇએ. શુક્ર દોષ લગ્ન જીવનમાં તણાવ પેદા કરે છે.

જો શનિ ગ્રહની દ્રષ્ટિ વક્ર હોય તો, શનિ ન્યાય કરતો ગ્રહ છે. જો શનિની સ્થિતી કુંડળીમાં શુભ હોય તો જાતક શક્તિશાળી અને તમામ સુખને પામનાર હોય છે. જો શનિ અશુભ હોય તો જીવનમાં તમામ પ્રકારના દુખ સહન કરવા પડે છે. કુંડળીમાં શનિની ખરાબ સ્થિતિ હોય તો દર શનિવારના રોજ પીપળના વૃક્ષ પર જળ અર્પણ કરવું જોઇએ તેમજ તેની નીચે રાઈના તેલના દીપ પ્રગટાવવાં જોઇએ. શનિની ખરાબ સ્થિતિના કારણે વ્યક્તિના બધા જ કામો અટવાઈ જાય છે.

જો રાહુ-કેતુની પ્રતિકુળ દશા હોય તો, રાહુ જાતકને કઠોર, પ્રબળ અને તેજસ્વી બનાવે છે. પરંતુ આ જ રાહૂ જો અશુભ હોય તો ધનહાનિથી લઈ ગૃહત્યાગ સુધીની સમસ્યાઓ સહન કરવી પડે છે.કેતુની સ્થિતી ખરાબ હશે તો શત્રુઓનું પ્રમાણ વધશે અને જો કેતુ પ્રબળ હશે તો વ્યક્તિનો સ્વભાવ નમ્ર અને દયાળુ બને છે.કુંડળીમાં કેતુની સ્થિતિ ખરાબ હોય તો તેમને શનિ દેવ અને હનુમાનજીની આરાધના કરવી. પિત્રુઓની સેવા કરવી. અને માતા પિતાનું ખાસ ધ્યાન રાખવું. તો કેતુ દોષમાંથી મુક્તિ મળશે.

Advertisement