કરોડોના માલિક છે ભગવાન શ્રી રામ નાં વંશજ,જાણો હાલમાં ક્યાં રહે છે, જુઓ તસવીરો…..

નમસ્કાર મિત્રો સ્વાગત છે તમારું અમારા આર્ટિકલ માં આજે અમે લાવ્યા છે તમારા માટે કઈ નવું જ અને તમને જાણી ને ખૂબ આનંદ થશે અને તમને કઈ નવું જાણવા મળશે તો ચાલો મિત્રો જાણીયે તેના વિશે તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે ભગવાન રામના વંશજો હજી જીવંત છે. અયોધ્યામાં જન્મેલા રામનો ઇતિહાસ દરેક વ્યક્તિ જાણે છે.

પરંતુ ભાગ્યે જ કોઈને ખબર હશે કે ભગવાન રામના વંશજો હજી પછી પણ જીવંત છે. રામાયણ અનુસાર રામજીને તેની સાવકી માતાના વચનને લીધે 14 વર્ષનો વનવાસ ભોગવવો પડ્યો હતો. રાવણના વનવાસ અને હત્યાના 14 વર્ષ પછી, ભગવાન રામ અયોધ્યા પાછા ફર્યા અને ત્યાં રાજા બન્યા. પરંતુ, આ પછીની વાર્તા ભાગ્યે જ કોઈને ખબર હશે.

આ દરમિયાન, એક રાજવી પરિવારે ભગવાન રામનો વંશજ હોવાનો દાવો કર્યો હતો શું ભગવાન રામના વંશજો હજી જીવંત છે? : આપણા દેશના રાજાઓ તેમનું ગૌરવ માટે સમગ્ર વિશ્વમાં પ્રખ્યાત છે. જોકે આઝાદી પછી, રાજાઓ અને રાજવીઓની પરંપરા લગભગ સમાપ્ત થઈ ગઈ છે પરંતુ તેમના વંશજો હજી પણ જીવંત છે. રાજવી પરિવાર સાથે જોડાયેલા આ વંશજો આજે પણ રાજાઓની જેમ જીવે છે.

આપણે બધા જાણીએ છીએ કે 15 ઓગસ્ટ 1947 ના રોજ દેશને અંગ્રેજો પાસેથી આઝાદી મળતાંની સાથે જ રાજાશાહી પરંપરાનો અંત આવ્યો. પરંતુ આ હોવા છતાં, દેશમાં હજી ઘણા રાજવી પરિવારો અસ્તિત્વમાં છે.રાણી પદ્મિની દેવીએ રામના વંશજ હોવાનો દાવો કર્યો હતો : ભગવાન રામના વંશજો આજે પણ જીવંત છે. હાલમાં જ જયપુરની મહારાણી પદ્મિની દેવીએ એક અંગ્રેજી ચેનલને આપેલા ઇન્ટરવ્યુમાં તેનો દાવો કર્યો છે.

આ ઇન્ટરવ્યૂ દરમિયાન તેણે જે કહ્યું તેના કારણે ઘણી ચર્ચા થઈ રહી છે. ખરેખર, જયપુરના રાજવી પરિવારની મહારાણી પદ્મિની દેવીએ એક અંગ્રેજી ચેનલને આપેલા ઇન્ટરવ્યુમાં કહ્યું હતું કે તેમનો પરિવાર ભગવાન શ્રી રામના પુત્ર કુશના પરિવારનો વંશજ છે. રાનીના જણાવ્યા મુજબ, તેમના પતિ ભવાની સિંહ કુશના 309 મા વંશજ હતા.આ રાજવી પરિવારનો ઇતિહાસ શું છે :

આ રાજવી પરિવારના ઇતિહાસની વાત કરીએ તો, 21 ઓગસ્ટ 1912 ના રોજ જન્મેલા મહારાજા માનસિંહના ત્રણ લગ્ન થયાં હતા. માનસીંગની પહેલી પત્નીનું નામ મરૂધર કંવર હતું, તેમની બીજી પત્નીનું નામ કિશોર કંવર હતું, જે તેની પહેલી પત્નીની ભત્રીજી હતી. માનસીંગે ત્રીજા પુત્ર ગાયત્રી દેવી સાથે લગ્ન કર્યા. મહારાજા માનસિંહના પુત્ર અને તેમની પ્રથમ પત્ની મરૂધર કંવરનું નામ ભવાનીસિંહ હતું.

ભવાનીસિંઘના લગ્ન પ્રિન્સેસ પદ્મિની સાથે થયા હતા. મહારાણીએ દાવો કર્યો છે કે તેમનો પરિવાર ભગવાન રામનો વંશજ છે.આ શાહી પરિવાર પાસે ખરબોની સંપત્તિ છે : આ શાહી પરિવાર પાસે ખરબોની સંપત્તિ છે. જોકે, મહારાજા ભવાની સિંહ અને તેમની પત્ની પદ્મિનીને કોઈ પુત્ર નથી. બંનેને દીયા નામની પુત્રી છે. દીયાએ નરેન્દ્રસિંહ સાથે લગ્ન કર્યા છે

અને દીયા ભાજપના નેતા છે. મહારાજા ભવાની સિંહે દીયાના પુત્રોને દત્તક લીધી છે કારણ કે દીયાને આ રાજવી પરિવારનો કોઈ ભાઈ નથી અને કોઈ વારસદાર નથી. દીયાના મોટા પુત્રનું નામ પદ્મનાભ સિંહ અને નાના પુત્રનું નામ લક્ષિરાજસિંહ છે. હવે આ રાજવી પરિવારના બે વારસદારો છે.

 

વધુ માહિતી આપતા તમને જણાવીએ કે અયોધ્યા વિવાદ પર સુપ્રીમ કોર્ટમાં સુનાવણી ચાલી રહી છે. 9 ઓગસ્ટના રોજ કોર્ટે રામલલાના વકીલને પૂછ્યું હતું કે શું ભગવાન રામના કોઈ વંશજ અયોધ્યા અથવા દુનિયામાં છે? આ વાત પર વકીલે કહ્યું હતું કે અમને જાણકારી નથી. પણ જયપુરના રાજપરિવારનું કહેવું છે કે, અમે ભગવાન રામના મોટા દીકરા કુશના નામથી ઓળખાતા કચ્છવાહા કુશવાહા વંશના વંશજ છીએ.

આ વાત ઇતિહાસના પાનામાં પણ લખાયેલી છે. પૂર્વ રાજકુમારી દીયાકુમારીએ એના ઘણા પુરાવા પણ આપ્યા છે. એમણે એક પત્રાવલી દેખાડી છે, જેમાં ભગવાન શ્રીરામના વંશના બધા પૂર્વજોના નામ ક્રમાનુસાર લખેલા છે. એમાં 289 માં વંશજના રૂપમાં સવાઈ જયસિંહ અને 307 માં વંશજના રૂપમાં મહારાજા ભવાની સિંહનું નામ લખ્યું છે. એના સિવાય પોથીખાનાના નકશા પણ છે.

દીયાકુમારીએ આપ્યા ત્રણ પુરાવા જયપુરના મહારાજ સવાઈ જયસિંહ ભગવાન રામના મોટા દીકરા કુશના 289 માં વંશજ હતા.9 દસ્તાવેજ, 2 નકશા સાબિત કરે છે કે અયોધ્યાના જયસિંહપુરા અને રામ જન્મસ્થાન, સવાઈ જયસિંહ બીજા(દ્વિતીય) ને આધીન છે.1776 ના એક હુકમમાં લખ્યું હતું કે, જયસિંહપુરાની જમીન કચ્છવાહના અધિકારમાં છે.કુશવાહા વંશના 63 માં વંશજ હતા શ્રીરામ, રાજકુમારી દીયાકુમારી 308 મી પેઢી છે.

સીટી પેલેસના ઓએસડી રામુ રામદેવ અનુસાર કચ્છવાહા વંશને ભગવાન રામના મોટા દીકરા કુશના નામ પર કુશવાહા વંશ પણ કહેવામાં આવે છે. એમની વંશાવલી અનુસાર 62 માં વંશજ દશરથ, 63 માં વંશજ શ્રી રામ, 64 માં વંશજ કુશ હતા. 289 માં વંશજ આમેર જયપુરના સવાઈ જયસિંહ, ઈશ્વરી સિંહ અને સવાઈ માધો સિંહ અને પૃથ્વી સિંહ રહ્યા. ભવાની સિંહ 307 માં વંશજ હતા.

ઇતિહાસકાર બોલ્યા રામજન્મ સ્થળ પર જયપુરના કચ્છવાહા વંશનો હક સીટી પેલેસના પોથીખાનામાં મુકવામાં આવેલા 9 દસ્તાવેજ અને 2 નકશા સાબિત કરે છે કે, અયોધ્યાના જયસિંહપુરા અને રામ જન્મસ્થાન સવાઈ જયસિંહ બીજા(દ્વિતીય) ના આધીન હતા. પ્રસિદ્ધ ઇતિહાસકાર આર નાથના પુસ્તક ‘ધ જયસિંહપુરા ઓફ સવાઈ રાજા જયસિંહ એટ અયોધ્યા’ ના એનેક્સચર 2 અનુસાર અયોધ્યાના રામજન્મ સ્થળ મંદિર પર જયપુરના કચ્છવાહા વંશનો અધિકાર હતો

સવાઈ જયસિંહે 1717 માં અયોધ્યામાં મંદિર પણ બનાવડાવ્યું હતું 1776 માં નવાબ વજીર અસફ-ઉદ-દૌલાએ રાજા ભવાની સિંહને હુકમ આપ્યો હતો કે અયોધ્યા અને ઈલાહાબાદ સ્થિત જયસિંહપુરામાં કોઈ દખલ કરવામાં નહિ આવે. એ જમીનો હંમેશા કચ્છવાહાના અધિકારમાં રહેશે. ઔરંગઝેબના મૃત્યુ પછી સવાઈ જયસિંહ બીજાએ હિંદુ ધાર્મિક વિસ્તારોમાં મોટી મોટી જમીન ખરીદી.

1717 થી 1725 માં અયોધ્યામાં રામ જન્મસ્થાન મંદિર બનાવાયું હતું.કોર્ટે પૂછ્યું એટલા માટે સામે આવ્યા : પૂર્વ રાજમાતા. જયપુર રાજપરિવારની પૂર્વ રાજમાતા પદ્મિની દેવીએ કહ્યું કે રામ મંદિર પર જલ્દી સમાધાન થાય. કોર્ટે પૂછ્યું કે ભગવાન રામના વંશજ ક્યાં છે? એટલા માટે અમે સામે આવ્યા છીએ. હા, અમે એમના વંશજ છીએ. દસ્તાવેજ સીટી પેલેસના પોથીખાનામાં છે. અમે નથી ઈચ્છતા કે વંશનો મુદ્દો અડચણ ઉભી કરે. રામ દરેકની આસ્થાનું પ્રતીક છે.