ખરાબ નજરથી બચવા માટે શરીરનાં આખાસ ભાગો પર કરો કાળો ટીક્કો તરતજ મળી જશે પરીણામ…..

એવું કહેવામાં આવે છે કે જો કોઈને ખરાબ નજર આવે તો તેનું જીવન અચાનક બદલાઈ જાય છે. તમને ઘણી વાર લાગ્યું હશે કે કોઈનું જીવન બરાબર ચાલી રહ્યું છે અને અચાનક કંઈક એવું થાય છે કે તે વિનાશની આરે છે. તેથી કહેવામાં આવે છે કે આ પાછળનું કારણ ખરાબ દૃષ્ટિ છે. બાળકો જલ્દી અશર થાય જય છે . પરંતુ ખરાબ નજરથી બચવા માટે કેટલાક પગલાં લેવામાં આવે છે, જે એકદમ ફાયદાકારક સાબિત થાય છે. આમાંનું એક કાળા ટીકા નિરાકરણ છે. કાળી પટ્ટીઓ આંખને કાપી નાખે છે, એવું માનવામાં આવે છે કે તેને લાગુ કરવાથી આંખની ખરાબ નજર દૂર થાય છે અને નજર લાગી હિય ટો પણ જાટી રહે.

Advertisement

કાળા ટીકા એ સદીઓ જુનો ઉપાય છે જેની અસર આંખોની રોશનીમાં થાય છે અને લોકો તેનો ઉપયોગ ઘણા સમય પહેલાથી જ કરે છે. દરેક વ્યક્તિ કાળા બગાઇ વિશે જાણે છે, પરંતુ દરેક જણ જાણે છે કે દુષ્ટ આંખને ટાળવા માટે, શરીરના જુદા જુદા ભાગો પર કાળા ટીકા નાખવામાં આવે છે. તેને લાગુ કરવાની યોગ્ય રીત કઈ છે અથવા કઈ જગ્યા છે?

બાળકો ને કાળો તીકો ક્યાં લગાવવો.ચાલો સૌ પ્રથમબાળકો વિશે વાત કરીએ, કોઈ બાળક 10 વર્ષથી ઓછી વયની હોય, તો તમે તેમને ત્રણ સ્થાને મૂકી શકો છો. પ્રથમ ટકી તમે તેમના કપાળ પર લગાડી શકો છો, બીજો તેમના હાથની હથેળી પર અને ત્રીજો પગના તળિયા પર લગાવી શકો છો.

બીજી બાજુ, જો શિશુ હજી નવજાત છે, તો પછી તમે તેમને ત્રણેય સ્થળોએ કાળો તીકો બનાવી શકો કારણ કે તેઓ ઝડપથી જોઈ શકે છે. તીકો લાગુ કરવા માટે તમે જે પદાર્થનો ઉપયોગ કરી રહ્યાં છો તે ડૉક્ટર ને બતાવવું આવશ્યક છે. બાળકોની ત્વચા સંવેદનશીલ હોય છે, તે થઈ ડૉક્ટર કે ત્યાં તીકો લગાવવો સલામત છે .

યુવકો અને કિશોરો આ કાળો તીકો ક્યાં લગાવવો જોયે.જો તમે કિશોરો અથવા 10 થી 30 વર્ષની ઉંમર ધરાવતા યુવાનો સાથે વાત કરો છો, તો પછી ખરાબ નજરથી બચવા માટે, આ ટીકા ને ગળા, પીઠ અથવા કપાળ પર મૂકવી જોઈએ. આ કરવાથી, લોકો તમને નુકસાન પહોંચાડતા નથી પછી ભલે ને તમેં ગમે એટલા સારા હોવ.

વૃદ્ધ લોકો એ તીકો ક્યાં લગાવવી જોયે .હવે અમે એવા લોકો વિશે વાત કરીશું જેમની ઉમર 30 વર્ષથી વધુ છે, જેમના શરીરમાં અનેક રોગો થવા લાગે છે, આવી સ્થિતિમાં જો તમે આ લોકોને જો નજર લગે તો તેમને બહુ મુશ્કેલી પડે તો તમને જાણવી દયે કે 30 વર્ષ થઈ વધુ ઉમર ના વ્યક્તિઓ એ કાળો ટીકો ક્યાં કરવો જોયે,30 વર્ષ થઈ ઉપર ના વ્યક્તિઓ એ ઘૂંટણ અને ઘૂંટી ના વચ્ચે ના પાછળ ના ભાગ મા કરવો.પેટ પર પણ લગાવી શકાય,આ બે જગ્યા પર કાળો ટીકો કરવા થઈ નજર લાગતી નથી.આ સિવાય હવે આપણે જાણીએ લીંબુ ના ઉપાયો.અત્યારે આમ તો આ લીંબુના તમે જાત જાતના ઘણા ઉપયોગ છે. અને આ લીંબુ એ તમારા આરોગ્ય માટે પણ લાભદાયક છે પરંતુ શું તમે એ જાણો છો કે આ લીંબુ તમારો ખરાબ સમય એ દૂર કરવાની તાકાત પણ ધરાવે છે અને આ સિવાય આર્થિક સ્થિતિને પણ સારી કરવા માટે લેવામાં આવે છે.

આ સિવાય તમારે લીંબુનો ઉપયોગ એ અંધવિશ્વાસ કે પછી તમારી કોઇપણ જાતની શ્રદ્ધા પર આધાર રાખે છે. અને કેટલાક લોકો તો એવા છે કે જે આ લીંબુનો તાંત્રિક વિધિ માટે પણ ઉપયોગ કરે છે, માટે તો તમારે કેટલાક લોકો એ સાત્વિક ઉપાયો માટે પણ તેનો ઉપયોગ કરે છે. અને આજે આ લીંબુના કેટલાક ચમત્કારીક ઉપાયો વિશે જણાવીશું કે જે તમારા જીવનમાં સુખ અને સમૃદ્ધિ બંને લાવે છે.તમને ખરાબ નજરથી બચવા માટે લીંબુનો આ રીતે કરો ઉપયોગ.તમારે લીંબુનો એ સૌથી વધુ ઉપયોગ એ છે. કે હંમેશા બધા દુકાદાર એ બહાર લીંબુ અને લીલુ મરચું એ લટકાવેલું રાખે છે અને એવી માન્યતા છે કે તેનાથી તમને ખરાબ નજર નથી લાગતી.વાસ્તુ દોષ દૂર કરવા માટે પણ ઉપયોગ થાય છે.અત્યારે એવી પણ માન્યતા છે કે આ જે ઘરમાં લીંબુનુ ઝાડ એ હોય ત્યાં તમારે નાકારાત્મક ઉર્જા એ નથી પહોંચી શક્તી.

અને આ લીંબુના ઝાડને કારણે તમારે આસપાસનું વાતવરણ એ એકદમ શુદ્ધ રહે છે. અને આ લીંબુના ઝાડથી તમારા ઘરમાં વાસ્તુ એ દોષ દૂર થાય છે.નોકરી મેળવવા માટે પણ ઉપયોગ થાય છે.આ સિવાય એક લીંબુ એ લો અને તેના પર તમે ૪ લવિંગ એ ભરાવી દો અને પછી તમે ઓમ શ્રી હનુમતે નમઃ મંત્રનો ૧૦૦૮ વાર એ જપ કરી અને લીંબુને પોતાની સાથે રાખો. તમારું બધું કામ એ થઈ જશે. આ સિવાય બેરોજગારીની સમસ્યા એ દૂર ન થતી હોય તો તમે એક મોટું અને ડાઘ વગરનું લીંબુ લો અને તેને ચાર રસ્તા પર બાર વાગ્યાથી પહેલા જઈ અને તેને ચાર ભાગ કરો અને તેને ચારે દિશામાં દૂર દૂર ફેંકી દો આમ કરવાથી તમને ટૂંક જ સમયમા જ નોકરી એ મળી જશે.વેપારમાં લાભ માટે પણ ઉપયોગ થાય છે.

જો તમે બિઝનેસ કે પછી વેપારમાં લાભ એ ન થતો હોય તો તમેં એક લીંબુ લો અને તેને દુકાન કે પછી ઓફિસની ચારે દિવાલ પર તેને અડાળીને ચાર ટુકડા એ કરી નાખો અને તેને ચારેય દિશામાં એક એક ટુકડો એ ફેંકી દો. આટલું કરવાથી તમારા ઓફિસની નકારાત્કમ ઉર્જા એ પૂરી જઈ જશે. અને આ ઉપાયનો તમારે લાભ મેળવવા માટે તમે સાત શનિવાર સુધી આ કામ કરો.બાળકોને કોઈની ખરાબ નજર એ ઉતારવા માટે કરો આ ઉપાય.બાળક હોય કે પછી કોઈ મોટા માણસને જો ખરાબ નજર એ લાગી હોય તો તમારે તેમના માથા ઉપથી લઈ અને નીચે પગ સુધી ૭ વાર લીંબુ એ ઉતારો. અને પછી આ લીંબુના ૪ ટુકડા એ કરી લો અને પછી આ લીંબુને કોઈ સુમસામ જગ્યાએ કે કોઈ ૩ રસ્તા પર તેને ફેંકી દો.

Advertisement