કિન્નરોની એક એવી સ્થિતિ જેને કોઈ વ્યક્તિ જોઈ લે તો તે બની જાય છે…. જાણો સમગ્ર વાત…..

નમસ્કાર મિત્રો સ્વાગત છે અમારા આર્ટિકલ માં આજે અમે લાવ્યા છે તમારા માટે કઈ નવું જ તમને જાણી ને ખૂબ આનંદ થશે અને તમને કઈ નવું જાણવા મળશે તો ચાલો મિત્રો જાણીયે તેના વિશે એવું કહેવામાં આવે છે કે જો તમે કોઈ હિંસાને એવી સ્થિતિમાં જોશો કે જેમાં કોઈ તેને ન જોઈ શકે, તો પછી આ પછી તમે વિશ્વના સૌથી ધનિક વ્યક્તિ બની શકો છો અને તમારા જીવનમાં હંમેશા શાંતિ રહે છે.તમે લગ્ન અથવા કોઈ શુભ કાર્ય દરમ્યાન વ્યકિતઓ જોયા હશે. એવું કહેવામાં આવે છે કે હિંસાને માર્યા પછી તેણી જે માંગ કરે છે તે આપવી પડે છે, કારણ કે કિન્નરો પાસે દુઆ અને બદુઆ બંનેમાં ઘણી શક્તિ હોય છે, જેના કારણે કોઈને પણ વ્યંજન પાસેથી પોતાને માટે ખોટો શબ્દ સાંભળવાનું પસંદ નથી. તો જો તે કિન્નર દુઆ આપે તો આ દુઆ જીવન સુધારી શકે છે.

Advertisement

તો આજે અમે તમને જણાવીશું કે તમે કેવી રીતે હિંસુઓનો આશીર્વાદ મેળવી શકો છો, અને એ પણ જણાવીશું કે કઈ પરિસ્થિતિમાં, ન્યાયીઓને જોઈને તમારું જીવન બદલી શકે છે. સૌ પ્રથમ, આપણે તમને જણાવી દઈએ કે હિંસક લોકો વિશે આવા ઘણા રહસ્યો છે જે કોઈને ખબર નથી,એવું માનવામાં આવે છે કે જો તમે વ્યંsળોને મરી જતા અથવા દફનાવતા જોશો, તો આ ક્ષણ તમારા જીવનનો શ્રેષ્ઠ ક્ષણ છે, આ સમયે. શોક કરો પરંતુ તમે આ ક્ષણ પછી શ્રીમંત બની શકો છો. શાસ્ત્રોમાં એવું કહેવામાં આવ્યું છે કે જો કોઈ વ્યક્તિ અજાણતાં નપુંસક લોકોની અંતિમયાત્રા જુએ છે, તો તે વ્યક્તિ વિશ્વની સૌથી ધનિક વ્યક્તિ બની શકે છે, પરંતુ યાદ રાખો કે તે માત્ર અજાણપણે જોવામાં આવે છે.

ગુપ્ત રીતે કિન્નરોને જોતા શ્રાપ આપવામાં આવે છે પરંતુ અહીં, અમે તમને જણાવી દઈએ કે ખૂબ ઓછા લોકો હિંસક લોકોની અંતિમ વિધિ જોઈ શકે છે, કારણ કે તેમના બધા કામ મધ્યરાત્રિ દરમિયાન કરવામાં આવે છે, જેથી કોઈ પણ ન જોઈ શકે.કિન્નરો વિશેની એક કથા એટલી પ્રચલિત છે કે ભગવાન શ્રી રામ, માતા સીતા અને ભાઈ લક્ષ્મણ દેશનિકાલ માટે રવાના થઈ રહ્યા હતા ત્યારે ભગવાન શ્રી રામે બધાને વિદાય આપી હતી અને કહ્યું હતું કે બધા પુરુષો અને સ્ત્રીઓ પોતપોતાના ઘરે જાય છે.

કેમ કે મારે નથી માંગતા કોઈને જતા હતાશ જુઓ. મારી માતા ઇચ્છે છે કે હું દેશનિકાલ કાપીશ અને હું આ માતાના સ્વપ્નને ખુશીથી પૂરા કરવા માંગુ છું, તેથી મારા ગયા પછી કોઈની પણ મારી આંખોમાં આંસુ નથી આવતા, અને મારી પાછળ કોઈ આવે નથી. એમ કહીને ભગવાન રામ, સીતા અને લક્ષ્મણ દેશનિકાલ માટે રવાના થયા, પરંતુ અહીં ભગવાન શ્રી રામ પાસેથી એક ભૂલ આવી કે તેમણે સ્ત્રી અને પુરુષ પાસેથી વિદાય લીધી પરંતુ કિન્નરોનો ઉલ્લેખ કરવાનું ભૂલી ગયા.

ભગવાન રામ, માતા સીતા અને લક્ષ્મણ અડધા રસ્તે ચાલ્યા ગયા હતા, ત્યારે કેટલાક કિન્નરો તેમની રાહ જોઈ રહ્યા હતા, ભગવાન રામ ત્યાં પહોંચતાં જ ચોંકી ગયા અને કહ્યું, તમે બધા અહીં શું કરી રહ્યા છો, તમે કેમ ન ગયા તમારું ઘર. પછી એક માસૂમ કહે છે કે તમે અમને જવાનું કહ્યું નથી, હે ભગવાન, તમે ફક્ત પુરુષ અને સ્ત્રી પાસેથી જ વિદાય લીધી છે અને તેમને અનુસરવાની મનાઈ કરી હતી, પરંતુ આપણે ન તો પુરૂષ કે સ્ત્રી નથી, અમને શું કરવું, ક્યા જવું તે કહો.

કિન્નરોની વાત સાંભળીને અને તેમની ભક્તિ જોઈને ભગવાન રામ ભાવુક થઈ ગયા અને તે સમયે નપુંદાઓને એક વરદાન આપ્યું, જે તમને સાચા હૃદયથી આશીર્વાદ આપે છે, તે વ્યક્તિ તે જ સમયે તેના જીવનમાં સફળ થશે, અને તે તમને પ્રાપ્ત કરશે આશીર્વાદ. વ્યક્તિ હંમેશાં તમામ પ્રકારના દુ ખોથી દૂર રહેશે, તેની પાસે કશુંપણનો અભાવ નથી. આ સિવાય તમે જેને શાપ આપશો અથવા ગુસ્સો આવશે તે વ્યક્તિ ક્યારેય ખુશ નહીં થાય.

ત્યારથી, લોકો કિન્નરોના આશીર્વાદ અને શાપને એટલી માન્યતા આપે છે. શાસ્ત્રોમાં એવું માનવામાં આવે છે કે આ બધા ઉપરાંત, કિન્નરોને ઘણા વધુ વરદાન આપવામાં આવ્યા છે, જેના વિશે કોઈ જાણતું નથી. તેમના જીવન, જીવનશૈલી, ખાવાની રીત અને અંતિમવિધિ જેવી બાબતો સામાન્ય લોકોથી સંપૂર્ણપણે અલગ છે.વધુ માહિતી આપતા તમને જણાવીએ કે કિન્નરો ત્રિજિણીય માનવામાં આવે છે અને કિન્નરોની સંભાવના ખૂબ જ ઓછી હોય છે, પરંતુ તેના મૃત્યુની જાણ અગાઉની મૃત્યુ અને મૃત્યુનો કોઈ ભાગ નથી હોતો. તે એટલુજ પણ નથી હોતો જ્યારે તેના મૃત્યુની ઘટનાઓ પણ તે યોગ્ય રીતે બંધ થઈ શકે છે અને ફક્ત પાણીનો એક પીવ છે.

ભગવાન નામનો આશીર્વાદ છે મૃત્યુના દિવસો પૂર્વે કિન્નરો ભગવાનની પ્રાર્થના ચાલુ રાખવી અને ભગવાનના અતુલજ થયા છે,જ્યારે તે જન્મદિવસમાં કિન્નરનો જન્મ છે, જ્યારે અન્ય કિન્નરોની કોઈ અજાણ્યા ઘટનાની જાણ નથી, પરંતુ સાથીઓની આશીર્વાદની જરૂર છે. હકીકતમાં માન્યતા હોવાને કારણે પામેલ કિન્નર નામનો આશીર્વાદ સંપૂર્ણ માનવામાં આવે છે અને તેના દ્વારા લીધેલ આશીર્વાદ જરૂરી ફળ રૂપે સંગ્રહ કરે છે.બીજા અન્ય મૃત્યુ મૃત્યુ સમાચાર જાણતા દેવ નથી.જયારે કોઈ કિન્નરની સમસ્યાનું જાણ્યું નથી.

પરંતુ તે કિન્નર લોકોની જાણ છે, પરંતુ તે કિન્નર સમાજની બહાર કોઈ વ્યક્તિ નથી, કિન્નરના સભ્યોને ખબર નથી હોતી, કારણ કે તે સાચેચેતીમાં પણ નથી આવતી. દેહ ને દફન વિધી ની પણ કોઈ જાણકારી નથી.અંતિમ યાત્રાની જેમ બહાર કાઢવામાં આવે છે.કિન્નરોની અંતિમ યાત્રા ખૂબ જ કઠોર છે અને તેના દેહના અવલોકન પર અંતિમ યાત્રા કાવા છે જ્યાં કિન્નરોની અંતિમ યાત્રા જોવી ખૂબ જ અશુભ માનવામાં આવી રહી છે, જે સંસારી છે. કૃષ્ણ કિનાને ગાળો બોલી છે કિન્નર ના ગણાય તે પછી બીજા કિન્નરો દ્વારા ખૂબ જ કાલો બોલાવવામાં આવ્યા હતા અને યાત્રા કાતા પહેલાના ચમત્કાર અને બુટ દ્વારા મારવામાં આવ્યા હતા.

તે કિન્નર દ્વારા કોઈ પણ પાપનું નિર્માણ થયું ન હતું અને તેણીના જન્મ પછીના જીવનમાં તે ભાગ લેતો હતો. જન્મદિવસ રાત્રીમાં દફન વિધિ થાય છે.કિન્નરોના દેહ અગ્નિ દાનમાં આવતા નથી અને કિન્નરો અંતિમ સંસ્કાર ખાનગી છે, તેના દેહને રાત્રિના સમયમાં દફ્ણ થઈ ગયા છે, જેની કોઈ જાણ થઈ નથી, જ્યારે દફન પહેલા કિન્નરના સિંહ પવિત્ર નદીનું પાણી પણ છુપાયું છે.

Advertisement