કોઈ રાજમહેલથી ઓછું નથી વિસ્ફોટક બેટ્સમેન સચિન તેંડુલકરનું ઘર,અંદર ની તસવીરો જોઈ દિલ ખુશ થઈ જશે.

કોરોના વાયરસને કારણે વિશ્વમાં રમતો સાથે જોડાયેલ પ્રોગ્રમ બંધ થઈ ગઈ છે.જે સ્થાનો પર સ્થિતિ સારી છે ત્યાં દર્શકો વિના મેચ યોજાય રહી છે. આને કારણે ભારતીય ક્રિકેટ સાથે સંકળાયેલા તમામ ખેલાડીઓને તેમના ઘરની અંદર બેસવાની ફરજ પડી છે. ભારત સરકારે ઘણા સમયથી આખા દેશને લોકડાઉન હેઠળ રાખ્યો છે. આને કારણે ક્રિકેટનો ભગવાન કહેવાતા સચિન તેંડુલકર પણ તેના ઘરે કેદ છે. સચિન બાંદ્રા સ્થિત તેના અલીશાન ઘરે રોકાઈ રહ્યો છે.

Advertisement

સચિન તેંડુલકરે પોતાના જીવનના 47 વર્ષ પૂરા કર્યા છે. આ વર્ષોમાં, તેણે ક્રિકેટ જગતમાં તેણે બધુ જ પ્રાપ્ત કર્યું હતું, જેનું સપનું દરેક ક્રિકેટર બાળપણમાં જુએ છે. ક્રિકેટ સિવાય સચિને તેના જીવનમાં ઘણું સિદ્ધ કર્યું છે. તે રાજ્યસભાના સાંસદ હોવા ઉપરાંત તેમને ભારત રત્ન પણ મળ્યો છે.

આ સમય દરમિયાન, તેણે તેના પરિવાર માટે એક કરતા વધુ વૈભવી ઘર પણ ખરીધું છે. બાંદ્રામાં, તેણે જમીન ખરીદી હતી અને જાતે જ મકાન બનાવ્યું હતું, પરંતુ બાંદ્રા કુર્લા સંકુલમાં તેણે તેની પત્ની માટે એક ખાસ મકાન ખરીદ્યું હતું. સચિનના આ બધા મકાનો અંદરથી ખૂબ જ વૈભવી છે અને તેને જોતા કોઈને સચિનના વર્ગ વિશે ખ્યાલ આવી શકે છે. તેની બેટિંગની જેમ જ તેના ઘરનો નજારો પણ ખૂબ જોવાલાયક છે.

અમે તમને તેના ઘરનો અંદરનો ફોટો બતાવી રહ્યા છીએ, જેને જોઈને તમને માસ્ટર બ્લાસ્ટરની લક્ઝરી જીવનશૈલીનો ખ્યાલ આવી શકે છે.સચિને બાંદ્રામાં પોતાનું મકાન બનાવવા ઉપરાંત બાંદ્રા કુર્લા સંકુલમાં 2018 માં એક નવું મકાન ખરીદ્યું હતું.ઉપરના માળે અદ્યતન રસોડું, સેવા આપતા ક્વાર્ટર્સ અને સુરક્ષા ખંડ છે. બંગલાની અંદર અને બહાર સીસી ટીવી કેમેરા હશે, જે અહીં શું થાય છે તેની ત્વરિત માહિતી આપશે.

સચિને બાંદ્રા કુર્લામાં એક ઘર તેની પત્ની માટે ખરીદ્યું હતું. આ ઘરનું નામ અંજલિના નામે રાખવામાં આવ્યું છે.સચિનના ઘરની કિંમત 7.15 કરોડ છે, જ્યારે તેમનું જૂનું મકાન આનાથી અનેકગણું મોંઘું છે.સચિનનું નવું ઘર વિદેશી ફર્નિચરથી લઈને વૈભવી આંતરિક સુધીનું બધું જ તમને આકર્ષિત કરે છે.મુંબઈમાં 2 લક્ઝુરિયસ ઘરો ઉપરાંત, સચિન ક્રિકેટ એકેડમીની પણ માલિકી ધરાવે છે. તેની એકેડમીમાં, વિશ્વભરના બાળકોને ક્રિકેટ વિશે કહેવામાં આવે છે.

સચિને મુંબઇની 2 હોટલોમાં પણ તેના પૈસાનું રોકાણ કર્યું છે.ગ્રાઉન્ડ ફ્લોર પર ડ્રોઇંગરૂમ, ડાઇનિંગ રૂમ, ભગવાન ગણેશનું મંદિર અને વિશ્વના તમામ ઇનામ, ચંદ્રકો, ટ્રોફી સજાવવા માટે એક મોટો હોલ છે. આ હોલની ડિઝાઇન એવી રીતે બનાવવામાં આવી છે કે ભગવાન ગણેશ હોલમાં શો-કેસમાં પ્રસ્તુત એવોર્ડ્સ પર નજર રાખે તેમ છે. ડ્રોઇંગ રૂમમાં એક મોટો ટીવી પણ છે જેથી સચિનનો પરિવાર અથવા મહેમાનો તેની મજા લઇ શકે.

આ મકાનમાં પહેલા ફ્લોર પર જ બે મોટા ઓરડાઓ અને મહેમાનો માટે બેઠકની વ્યવસ્થા છે.સચિનના ઘરના તળિયે આવેલા ભોંયરામાં વાહનો પાર્ક કરવા માટે જ એક જગ્યા છે. તેણે એન્જિનિયરને 50 કાર પાર્ક કરવા માટે સ્થળ માંગ્યું હતું.સચિનનું ઘર એવી રીતે બનાવવામાં આવ્યું છે કે વાસ્તુથી લઈ અન્ય જરૂરિયાતો સરળતાથી પૂરી થઈ શકે.

સચિનના મકાનમાં 2 બેસમેન્ટ ફ્લોર અને જમીનની ઉપર 3 માળની ઇમારત છે. કુલ મળીને આ ઘર 5 માળનું છે.ઘર બનાવવા માટે 4 વર્ષ થયા હતા. આમ ઘણી વસ્તુઓ વિદેશથી લાવવામાં આવી છે.સચિને 2007 માં બાંદ્રામાં 10,000 ચોરસ ફૂટ જમીન ખરીદી હતી.

તે સમયે તેની કિંમત 39 કરોડ હતી.સચિનના ઘરના નીચલા ભાગમાં ભગવાન ગણેશની મૂર્તિ બનાવવામાં આવી છે. આ સિવાય ભોંયતળિયું ખોરાક ખાવા માટે પૂરતી જગ્યા ધરાવે છે. અહીં સચિનના તમામ મેડલ અને ટ્રોફી પણ અહીં રાખવામાં આવી છે.

બીજો માળે સચિને તેના બંને બાળકો માટે રાખ્યો છે. પુત્ર અર્જુન અને પુત્રી સારા અહીં રહેશે. બાળકોની દુનિયામાં કોઈ ખલેલ નથી, તેથી સચિન અને અંજલિનો માસ્ટર બેડરૂમ ત્રીજા માળે છે. સમગ્ર બંગલામાં, વિશ્વની શ્રેષ્ઠ વસ્તુઓ જરૂરિયાત મુજબ સ્થાપિત કરવામાં આવી છે. પત્ની અંજલીનું રસોડું પણ અત્યાધુનિક છે.સચિને આ મકાન તેમના મતે બનાવ્યું છે.

તેઓએ બિલ્ડર પાસેથી મકાન ખરીદવાને બદલે તેને તેમની રુચિ અનુસાર બનાવ્યું છે.સચિનનું આ ઘર 6 હજાર ચોરસ ફૂટમાં બનાવવામાં આવ્યું છે. તેને વૈભવી બનાવવાની સહે તેમજ યુનિક પણ બનાવવામાં આવ્યું છે.સચિન 2011 માં વાસ્તુ દોષ અને શાંતિ પૂજા કાર્ય પછી આ ઘરમાં પ્રવેશ કર્યો હતો.સચિનને ​​મૂવી જોવાનો ખૂબ શોખ છે, તેથી બંગલામાં એક મિની થિયેટર પણ બનાવવામાં આવ્યું છે.જ્યાં સચિન તેના પરિવાર અને મિત્રો સાથે ફિલ્મ્સનો આનંદ માણી શકશે. એટલું જ નહીં બંગલાની છત પર એક સ્વીમીંગ પૂલ બનાવવામાં આવ્યો છે, જ્યાં સ્વિમિંગ પણ કરી શકાય છે.

Advertisement