કોઈ ફિલ્મી બેકગ્રાઉન્ડ નહીં પરંતુ અમીર બાપની ઓલાદ છે આ બોલિવૂડ સ્ટાર્સ…

બોલિવૂડ ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં ઘણા એવા કલાકારો છે જે તેમના કામ અને શૈલી માટે જાણીતા છે અમે બોલિવૂડ સ્ટાર્સના નામ જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જે કોઈ ફિલ્મના બેકગ્રાઉન્ડથી સંબંધિત નથી પણ તે ધનિક પરિવારમાંથી આવે છે આ એવા સ્ટાર્સ છે જે ખૂબ જ વૈભવી જીવન જીવે છે તે ફિલ્મોમાં આવે તે પહેલાં જ તેમની જીવનશૈલી રાજા જેવી હતી.

Advertisement

રણવીર સિંઘ તેમાં કોઈ શંકા નથી કે રણવીર સિંહ બોલિવૂડનો સૌથી તેજસ્વી અભિનેતા છે તેણે પોતાની અભિનયથી બધાને પ્રભાવિત કર્યા છે. પરંતુ બહુ ઓછા લોકો જાણે છે કે રણવીર એક સમૃદ્ધ પરિવારનો છે તેમના પિતા જગજીત સિંઘ વાસ્તવિક રાજ્ય વિશ્વમાં એક મોટું નામ છે તે એક પ્રખ્યાત વાસ્તવિક રાજ્યના ઉદ્યોગપતિ છે આ જ કારણ છે કે રણબીર સિંહ પાસે ખ્યાતિની સાથે સંપત્તિ પણ છે.

રણવીર સિંહ વિશે બહુ ઓછા લોકો જાણતા હશે કે તેમનું પૂરું નામ રણવીરસિંહ ભાવનાની છે 6 જુલાઈ 1985 ના રોજ જન્મેલા રણવીરસિંહે યુ એસ ના બ્લૂમિંગ્ટનનાં ઇન્ડિયાના યુનિવર્સિટીમાંથી આર્ટસની સ્નાતક મેળવી હતી રણવીર ત્યાં થિયેટરનો વિદ્યાર્થી હતો રણવીરસિંહે તેનું ભાવનાત્મક બિરુદ હટાવી લીધું કારણ કે તેમને આ નામ ખૂબ લાંબું લાગ્યું.

રણવીર સિંઘનો જન્મ સિંધી પરિવારમાં થયો છે તેની માતાનું નામ અંજુ અને પિતાનું નામ જગજીતસિંહ ભગનાની છે રણવીર સિંહ સોનમ કપૂરનો કઝીન ભાઈ છે તે સોનમ કપૂરની મામાનો પુત્ર છે રણવીરની એક બહેન રિતિકા ભાવનાની છે રણવીરના પિતા બાંદ્રા સ્થિત રીઅલ સ્ટેટ બિઝનેસમેન છે રણવીર ગર્વથી પોતાને મમ્મદ બોય કહે છે રણવીર તેની બહેન રિતિકાની ખૂબ નજીક છે દર વર્ષે રાખી બંધનને સ્પર્શ કર્યા પછી તેઓ તેમના પગને સ્પર્શ કરે છે.

તમારી માહિતી માટે જણાવી દઈએ કે રણવીરસિંહે યશ રાજ ફિલ્મ્સના બેન્ડ બાજા બારાત સાથે બોલિવૂડમાં એન્ટ્રી કરી હતી આ ફિલ્મમાં તેની વિરુદ્ધ અનુષ્કા શર્મા હતી એક સમયે આ ફિલ્મ અંગે અફવાઓ ઉઠી હતી કે તેના પિતાએ આ ફિલ્મ બનાવવા માટે 10 કરોડ રૂપિયા આદિત્ય ચોપડાને આપ્યા હતા જેને રણવીરે સખત નકારી કાઢતા કહ્યું હતું કે આ ફિલ્મ તેની પ્રતિભાને કારણે મળી છે.

રિતેશ દેશમુખ રિતેશ દેશમુખ બોલિવૂડ ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં ખાસ સ્થાન બનાવી શક્યા નથી, જેના માટે તે ઈચ્છા સાથે આવ્યા હતા પરંતુ રિતેશ ખૂબ જ ધનિક પરિવારમાંથી આવે છે તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે તેમના પિતા મહારાષ્ટ્રના પૂર્વ મુખ્યમંત્રી હતા ફિલ્મોમાં રિતેશના પરિવાર સિવાય તેના સિવાય બીજું કોઈ નથી એકવાર જ્યારે રિતેશને પૂછવામાં આવ્યું કે તેઓ રાજકારણમાં આવશે ત્યારે તેણે સ્પષ્ટ ઇનકાર કરી દીધો.

અરૂણોદયસિંહ અરુણોદય સિંહ વિશે ભાગ્યે જ કોઈને ખબર હશે કે તેમના દાદા સ્વર્ગીય અર્જુનસિંહ મધ્યપ્રદેશના મુખ્ય પ્રધાન રહ્યા છે ઉપરાંત તેઓ કેન્દ્ર સરકારમાં કેબીનેટ પ્રધાન પણ રહી ચૂક્યા છે તે ફિલ્મોમાં આવતાં પહેલાં જ શાહી જીવન જીવે છે આ ઉપરાંત તેમના પિતા અજય સિંહ મધ્ય પ્રદેશના કોંગ્રેસ પાર્ટીના વરિષ્ઠ નેતા છે અરૂણોદય સિંહે બોલિવૂડ ફિલ્મ જિસ્મ 2 થી પોતાના કરિયરની શરૂઆત કરી હતી તે પછી તેણે યે સાલી જિંદગી અને મૈં તેરા હીરોમાં કામ કર્યું છે.

અંગદ બેદી બોલિવૂડ એક્ટર અંગદ બેદી રાયસ પરિવારના છે અંગદ ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના પૂર્વ કેપ્ટન અને દિગ્ગજ ભારતીય ક્રિકેટર બિશનસિંહ બેદીનો પુત્ર છે જ્યારે નેહા ધૂપિયા સાથે લગ્ન કર્યા ત્યારે અંગદ બેદીએ મુખ્ય મથાળા બનાવી હતી તેણે નેહા સાથે લગ્ન પહેલા ઘણી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે પરંતુ તે પોતાની ખાસ ઓળખ બનાવી શક્યો નથી.

પુલકિત સમ્રાટ ફુકરે જેવી બોલિવૂડ સુપરહિટ ફિલ્મો આપનાર અભિનેતા પુલકિત એક શ્રીમંત પરિવારમાંથી આવે છે તેના પિતા એક વાસ્તવિક રાજ્યના બિઝનેસમેન છે જેનું નામ સુનીલ સમ્રાટ છે પુલકિત ફિલ્મોમાં આવતા પહેલા જીવન જીવે છે જોકે તે અલગ વાત છે કે તે બોલિવૂડમાં પોતાનું ખાસ સ્થાન બનાવી શક્યું નથી.

પુલકિત સમ્રાટનો જન્મ અને તે પંજાબમાં એક પંજાબી હિન્દુ પરિવારમાં થયો હતો જ્યાં તેના પરિવારનો સ્થાવર મિલકતનો વ્યવસાય છે તેમણે માનવ સ્થળી સ્કૂલમાંથી અભ્યાસ કર્યો અને તેણે મોન્ટફર્ટ સિનિયર સેકન્ડરી સ્કૂલ અશોક વિહાર દિલ્હીથી અભ્યાસ પૂર્ણ કર્યો અને દિલ્હીના એપીજય ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઑફ ડિઝાઇનમાં એડ્વર્ટાઇઝિંગ કોર્સમાં જોડાયો જો કે પાંચ મહિના સુધી અભ્યાસ કર્યા પછી તેને મોડેલિંગની સોંપણી મળી ત્યારબાદ તેણે અભ્યાસ છોડી દીધો અને મુંબઇ ખસેડવામાં આવ્યોજ્યાં તે કિશોર નમિત કપૂર દ્વારા સંચાલિત અભિનયના અભ્યાસક્રમમાં જોડાયો.

ભાગ્ય શ્રી બોલિવૂડ એક્ટર સલમાન ખાનની સાથે ફિલ્મ મૈન પ્યાર કિયામાં જોવા મળી રહેલી અભિનેત્રી ભાગ્યશ્રી પણ એક ધનિક અને શાહી પરિવારની છે ભાગ્યશ્રીના પિતા મહારાષ્ટ્રના સાંગલીના મહારાજા છે તેમના પિતાનું નામ વિજયસિંહ રાવ માધવરાવ પટવર્ધન છે ભાગ્યશ્રીનું જીવન રાજકુમારથી ઓછું નથી.

અદિતિ રાવ હૈદરી અદિતિ રાવ હૈદરી પણ એક રાજવી પરિવારમાંથી આવે છે અદિતિ મોહમ્મદ સાલેહ અકબર હૈદરીની ભત્રીજી છે જે આસામના પૂર્વ રાજ્યપાલ રહી ચૂક્યા છે અદિતિના માતાજી રાજા જે રામેશ્વરા રાવે તેલંગાણામાં વનપરથી શાસન કર્યું હતું અને શાંતા રામેશ્વર રાવ હૈદરાબાદના જાણીતા શિક્ષણવિદ્ સાથે ઓરિએન્ટ બ્લેકસવાન પબ્લિશિંગ હાઉસના અધ્યક્ષ હતા તેની જીવનશૈલી રાજવી છે.તેમજ મિત્રો જો તમને આ લેખ પસંદ આવ્યો હોય તો જરૂર થી તમારા પરિવાર અને મિત્રો ને શેર કરજો.

Advertisement