કુતરાઓના રડવાનુ કારણ જાણીને તમે પણ હેરાન થઈ જશો,એક વાર જરુર જાણી લો…

નમસ્કાર મિત્રો આજે અમે તમારા માટે એક નવી જાનકારી લઈને આવ્યા છે અને આ લેખ વાચતા પહેલા તમારુ આ લેખમા તમારુ સ્વાગત કરિએ છે મિત્રો આપણે ઘણીવાર જોયુ છે કે રાતના સમયમા આપણા ઘરની બહાર અમુક સમયે કુતરાઓ રડે છે અને આપણા સમાજમા એવી માન્યતા છે કે આવી રીતે રાત્રે કુતરાનું રળવું અપશુકન માનવામાં આવે છે અને તેનાથી આપણે ખુબજ ગભરાઇ જઇએ છે તો મિત્રો શુ તમે ક્યારે પણ વિચાર્યુ છે કે કુતરાના આ રળવા પાછળનુ શુ કારણ હોઇ શકે નથી ખબર તો આવો તમને આના વિશે જણાવીએ.

મિત્રો બાળપણમાં જ્યારે કાગડો આપણા ઘરની છત પર આવતો હતો,મ ત્યારે તે સંકેત આપ્યો હતો કે તમારા ઘરે મહેમાન આવવાનું છે અને તે જ રીતે, હિન્દુ ધર્મમાં આવી ઘણી વસ્તુઓ છે, જેના કારણે આપણે ભવિષ્ય અથવા ભવિષ્યની આગાહી કરીએ છીએ અને ખાસ કરીને શુભ અને અશુભ જાણે કે ઘરની બહાર નીકળતી વખતે છીંક આવવી, વ્યક્તિનો થોભો, વ્યક્તિને પાછળથી પછાડવું ન જોઈએ અને કેટલું, અને આમાંની એક વસ્તુ એ કૂતરાનો રડવાનો અવાજ છે.કૂતરાનો રડવાનો આવાજ અશુભ માનવામાં આવે છે.

દરેક ધર્મની જેમ હિન્દુ ધર્મમાં પણ ઘણી વસ્તુઓ કહેવામાં આવી છે અને આમાંની કેટલીક વસ્તુઓ શુભ માનવામાં આવે છે તો કેટલીક એવી વસ્તુઓ છે જેને અશુભ માનવામાં આવે છે અને આમાંની એક અશુભ વસ્તુ એ છે કે રાત્રે કૂતરાનું રડવું ઘણીવાર રાત્રે આપણે કૂતરાનું રડવાનું સાંભળીએ છીએ.અને ઘણી વાર આપણે તેમને તે સ્થાનથી દૂર કરીએ છીએ જેથી રડવાનો અવાજ આપણા સુધી ન પહોંચે કારણ કે તે આવા અશુભ અને ખરાબ સંકેતો દર્શાવે છે તો હવે સવાલ એ આવે છે કે રાતે કૂતરાઓ વારંવાર કેમ રડે છે અને આ પાછળનું અસલી કારણ શું છે.

મિત્રો આમ તો જ્યોતિષિઓનું માનવું છે કે, કૂતરા સૌથી વધારે ત્યારે રડે છે જ્યારે તેમની આસપાસ કોઈ આત્મા હોય છે એટલે કે એવી આત્મા જેને સામાન્ય લોકો ન જોઈ શકે અને તેને જોઈને કૂતરા રડવા લાગે છે જેના કારણે પણ લોકો જ્યારે કૂતરું રડે ત્યારે તેને ભગાડવા જ લાગે છે પરંતુ માન્યતાઓ અને જ્યોતિષિઓ થી હવે આવીએ વિજ્ઞાન પર પહેલી વાત તો એ છે કે, કૂતરા રડતા જ નથી. તે હાઉલિંગ કરે છે. એટલે કે રાતે તે આવા અવાજ નીકાળીને રસ્તા અથવા તો એવા વિસ્તારમાં પોતાના સાથીઓને મેસેજ પહોંચાડે છે અને એવો મેસેજ પણ છે કે તેઓ કઈ જગ્યા પર છે.

મિત્રો હવે કૂતરાઓ પણ એક જીવ જ છે તો તેમને પણ ઈજા પહોંચે છે અને દર્દ પણ થાય છે અને શારીરિક પરેશાની પણ થાય છે અને આવી સ્થિતિમાં કૂતરા આ પ્રકારે રડવા જેવો અવાજ નીકાળે છે અને આ રીતે તે દૂર રહેલા પોતાના સાથીઓને નજીક પહોંચાડે છે તેમજ વ્યક્તિની જેમ કૂતરાઓને પણ એકલું રહેવાનું પસંદ નથી. જેથી જ્યારે પણ તેઓ એકલતા અનુભવે ત્યારે તેમના સાથીઓને બોલાવવા માટે પણ આ પ્રકારે અવાજ કાઢે છે.

મિત્રો કૂતરાઓ રાત્રે કેમ ભસતા હોય છે તો.

તમે કૂતરાઓને રડતા મોટાભાગે રાત્રિની નકલ કરતા જોયા હશે અને તેઓ દિવસ કરતાં રાત્રે વધુ અવાજ કરે છે કૂતરાની પ્રકૃતિ એ છે કે જ્યારે પણ કોઈ રાત્રે કોઈને જુએ છે, તો તે તરત જ ભસવા લાગે છે અને હવે દરેક રાત્રે સૂઈ જાય છે, તો પછી કોણ જુએ છે ખરેખર, કૂતરા.ની છઠ્ઠી ઇન્દ્રિય જાગતી હોય છે અથવા તો સમજો કે તેમાં કંઈક ખાસ છે જે મનુષ્યમાં નથી અને રાત્રે ફરતા આત્માઓ સ્પષ્ટ અને સ્પષ્ટ જીવંત માનવો તરીકે જોવામાં આવે છે.

મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે કૂતરા એ સૌથી વફાદાર પાળતુ પ્રાણી છે અને તેમની હંમેશાં લોકોમાં રહેવાની ટેવ હોય છે અને જ્યારે તેઓ એકલા હોય છે અને પીડામાં હોય અથવા ભૂખ્યા હોય છે ત્યારે તેઓ રડતા હોય છે અથવા રડવાનો અવાજ કરતા હોય છે અને તેમની અગવડતા વ્યક્ત કરે છે વૈજ્ઞાનિકો પણ માને છે કે આ તેમના વ્યથા વ્યક્ત કરવાની એક વિશેષ રીત છે.