લગ્ન સમયે કંઈક આવા લાગતાં હતાં સંજય દત્ત અને માન્યતા, જુઓ સંજુ બાબાના લગ્નની કેટલીક તસવીરો.

અભિનેતા સંજય દત્તે અભિનેત્રી માનતા દત્ત સાથે લગ્ન કર્યા છે. ચાલો તમને તેના કેટલાક ચિત્રો બતાવીએ.બોલીવુડ અભિનેતા સંજય દત્ત તેની પ્રોફેશનલ લાઇફ માટે જાણીતા તેના કરતા વધારે વ્યવસાયિક જીવન માટે જાણીતા છે. અભિનેતાનું નામ ટીના મુનિમથી માધુરી દીક્ષિતમાં જોડવામાં આવ્યું છે. આટલું જ નહીં તેણે ત્રણ લગ્નો પણ કર્યા છે. અહીં અમે તમને અભિનેતાના ત્રીજા લગ્નની કેટલીક ન જોઈ શકાય તેવી તસવીરો બતાવવા જઈ રહ્યા છીએ.

Advertisement

29 જુલાઈ 1959 ના રોજ જન્મેલા સંજય દત્ત તેની જોરદાર અભિનય માટે જાણીતા અને જાણીતા છે. તેણે 1981 માં ફિલ્મ ‘રોકી’ થી બોલિવૂડમાં પ્રવેશ કર્યો હતો અને આજ સુધીમાં 187 થી વધુ ફિલ્મોમાં કામ કરી ચૂક્યું છે. સંજુ દત્ત પર બાયોપિક પણ બનાવવામાં આવી છે, જેનું નામ ‘સંજુ’ છે.

આ સાથે જ, જો તમે પર્સનલ લાઈફની વાત કરો તો, તેના પહેલા લગ્ન રિચા શર્મા સાથે થયા હતા, જેનું મગજની ગાંઠને કારણે મૃત્યુ થયું છે. સંજય અને રિચાની ત્રિશલા નામની પુત્રી પણ છે. રિયા પિલ્લૈ સાથે અભિનેતાનું બીજું લગ્ન, રિયાથી છૂટાછેડા પછી, તે મનાતા દત્ત સાથેનું ત્રીજું લગ્ન છે, જેને બે જોડિયા પણ છે. આ સાથે અભિનેતા હાલમાં પોતાનું જીવન વ્યતિત કરી રહ્યું છે.

સંજય દત્ત અને માન્યતા દત્તની લવ સ્ટોરીચાલો એક દંપતીની લવ સ્ટોરી પર એક નજર કરીએ. ખરેખર, માન્યતા હંમેશાં સફળ અભિનેત્રી બનવા ઇચ્છતી હતી. તેને બોલિવૂડમાં તક મળી શક્યો નહીં, તેથી તેણે બી ગ્રેડની ફિલ્મો કરવાનું શરૂ કર્યું. મન્યાતાને લવર્સ લાઈક અઝ નામની એક ફિલ્મમાં કામ કરવાની તક મળી. આ ફિલ્મ દ્વારા તે સંજય દત્તને મળ્યો હતો, ત્યારબાદ બંને ઘણી વાર મળ્યા હતા.

એવું કહેવામાં આવે છે કે માનતાએ પહેલી મીટિંગમાં પોતાનું હૃદય સંજય દત્તને આપ્યું હતું. પરંતુ, સંજય દત્ત તે સમયે નાદિયાને ડેટ કરી રહ્યો હતો. આવી સ્થિતિમાં માન્યતા મળ્યા પછી સંજયને માન્યતા અને નાદિયા વચ્ચે જમીન અને આકાશનો ફરક જોવા મળ્યો. જ્યારે નાદિયા લક્ઝરી લાઇફને ચાહતા હતા, માન્યાતા સંજુ સાથે કોઈપણ જીવન પસાર કરી શકતા હતા.

તો સંજયને મનાતા સાથે પ્રેમ થઈ ગયો અને બે વર્ષના લગ્ન પ્રસંગ બાદ અભિનેતાએ 7 ફેબ્રુઆરી, 2008 ના રોજ ત્રીજી વાર લગ્ન કર્યા. લગ્ન સમયે મન્યાતા દત્ત 29 વર્ષ અને સંજય 50 વર્ષના હતા. બંનેની ઉંમરમાં 21 વર્ષનો તફાવત છે. તો ચાલો અમે તમને સંજય દત્ત અને મનાતા દત્તના લગ્નની અદ્રશ્ય તસવીરો બતાવીએ.

જય દત્ત અને માન્યતાની 11 તારીખે 12મી મેરેજએનિવર્સરી હતી. બંનેએ પોતાપોતાના ઇંસ્ટાગ્રામ પર તસવીર શેર કરી એક-બીજાને શુભકામના પાઠવી હતી. માન્યતા સંજયની ત્રીજી પત્ની છે. આમ તો સંજયની લાઇફ અંગે બધાને ખ્યાલ જ છે પરંતુ ઘણા લોકો તેની પત્ની માન્યતા વિશે ઓછું જાણે છે. તમને જાણીને નવાઇ લાગશે કે માન્યતા એક સમયે બી ગ્રેડ ફિલ્મોમાં હિરોઇન હતી. માન્યતાએ પ્રકાશ ઝાની ફિલ્મ ગંગાજલમાં આઇટમ નંબર પણ કર્યું છે.

મુંબઇમાં જન્મેલી દિલનવાઝ શેખ ઉર્ફ માન્યતા સાથે સંજય દત્તે ફેબ્રુઆરી 2008માં લગ્ન કર્યા હતા. માન્યતાનો જન્મ મુંબઇના એક મુસ્લીમ પરિવારમાં થયો હતો. જો કે તેની ઉછેર દુબઇમાં થઇ. દુબઇથી મુંબઇ આવેલી માન્યતાને સફળ એક્ટ્રેસ બનવાની ઇચ્છા હતા. પરંતુ તેને કોઇ મોટો રોલ ન મળતા તેણે બી ગ્રેડની ફિલ્મોમાં કામ કરવાનું શરૂ કર્યું હતું.

માન્યતા અને સંજયની પ્રથમ મુલાકાત એક કોમન ફ્રેન્ડની મદદથી થઇ હતી. ત્યારબાદ બંને એકબીજાને ડેટ કરવા લાગ્યા અને માન્યતાએ ફિલ્મો છોડવાનું નક્કી કર્યું. સંજય જાણતો હતો કે માન્યતાએ 2005માં બી ગ્રેડ ફિલ્મ લવર્સ લાઇક અસમાં કામ કર્યું છે અને તે તેનાથી ખુશ ન હતી. સંજય ખુદ પણ ઇચ્છતો નહતો કે તે આ પ્રકારની ફિલ્મો કામ કરે.

સંજયે માન્યતાની આ ફિલ્મના રાઇટ્સ 20 લાખ રૂપિયામાં ખરીદી લીધા હતા, એટલું જ નહીં માન્યતાના પ્રેમમાં તે એટલો પાગલ હતો કે તેણે માર્કેટમાંથી માન્યતાની બી ગ્રેડની ફિલ્મની સીડી અને ડીવીડી દૂર કરવા તમામ તાકાત લગાવી દીધી.સંજય અને માન્યતાની ઉંમર વચ્ચે અંદાજે 19 વર્ષનો અંતર છે. સંજય 60 વર્ષનો જ્યારે માન્યતા 41 વર્ષની છે.

સંજય દત્તની પ્રથમ પત્ની રિચા શર્માની પુત્રી ત્રિશાલા 32 વર્ષની છે, જ્યારે તેની સોતેલી માતા એટલે કે માન્યતા 41 વર્ષની છે. બંનેની ઉંમરમાં માત્ર 9 વર્ષનું અંતર છે. આ પણ એક કારણ છે કે સંજય દત્તનો પરિવાર માન્યતા સાથે તેના લગ્નના વિરુદ્ધમાં હતો.2003માં આવેલી પ્રકાશ ઝાની ફિલ્મ ગંગાજલમાં માન્યતાએ એક આઇટમ સોન્ગ અલ્હડ જવાની કર્યું હતું. ત્યારબાદ માન્યતાને બોલીવૂડમાં ઓળખ મળી હતી.

માન્યતા જ્યારે બોલીવૂડમાં આવી તો તેણીએ પોતાનું નામ સારા ખાન રાખી લીધું હતું. જો કે ગંગાજલમાં કામ કર્યા બાદ પ્રકાશ ઝાએ તેને નવું સ્ક્રીન નામ માન્યતા આપ્યું હતું.સંજયની બહેન પ્રિયા અને નમ્રતા માન્યતાને સાવ પસંદ નહતી કરતી. જ્યારે સંજયે માન્યતા સાથે લગ્ન કર્યા તો બંને બહેન આવી ન હતી. જો કે સમયની સાથે નણંદ-ભાભી વચ્ચે સંબંધો સુધરી ગયા.

સંજય દત્તે ત્રણ લગ્ન કર્યા છે. તેની પ્રથમ પત્ની ઋચા શર્મા, જ્યારે બીજી પત્ની રિયા પિલ્લઇ હતી. બાદમાં તેણે 2008માં માન્યતા સાથે લગ્ન કર્યા. સંજય દત્તે 1987માં ઋચા શર્મા સાથે લગ્ન કર્યા હતા પરંતુ 1996માં બ્રેન ટ્યૂમરના કારણે અમેરિકામાં તેનું મૃત્યું થઇ ગયું. ત્યારબાદ સંજયે મોડલ રિયા પિલ્લઇ સાથે લગ્ન કર્યા પરંતુ 2005માં બંનેના તલાક થઇ ગયા. માન્યતા સાથે સંજયના બે બાળકો શાહરાન અને દીકરી ઇકરા છે.

લીવર કેન્સરથી પીડિત બોલિવૂડ એક્ટર સંજય દત્તને સારવાર માટે મુંબઇની અંધેરી ખાતેની કોકિલાબેન ધીરૂભાઈ અંબાણી હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યો છે. અગાઉ એવા અહેવાલો હતા કે સંજય દત્ત વિદેશ જશે અને તેની સારવાર કરાવશે. સંજય દત્ત તેની પત્ની માન્યતા દત્ત સાથે મંગળવારે સાંજે 6 વાગ્યે હોસ્પિટલ જવા માટે ઘરેથી નીકળ્યો હતો.આ દરમિયાન તેની બંને બહેનો નમ્રતા અને પ્રિયા દત્ત પણ તેની સાથે જોવા મળી હતી. તે સમયે ઘરની બહાર એકત્રિત થયેલા ફોટોગ્રાફરોને બોલિવૂડના આ મુન્નાભાઈએ કહ્યું હતું કે તમે મારા માટે પ્રાર્થના કરો.

સંજય દત્તને હોસ્પિટલમાં દાખલ કર્યા બાદ તેની પત્ની માન્યતા દત્તનું નિવેદન આવ્યું છે. માન્યતાએ કહ્યું કે સંજુને આટલા વર્ષોથી મળેલા પ્રેમ અને સ્નેહ માટે હું તેના તમામ ફેન્સ અને શુભેચ્છકોનો દિલથી આભાર માનું છું. સંજુએ તેના જીવનમાં ઘણા ઉતાર-ચઢાવ જોયા છે, પરંતુ તમારા પ્રેમ અને સહકારે તેને હિંમત આપી છે અને તેના માટે અમે હંમેશા આભારી રહીશું. હવે અમને બીજા એક પડકાર માટે પસંદ કરવામાં આવ્યા છે અને હું જાણું છું કે તમારો પ્રેમ અને સ્નેહ અમને આ કપરાં સમયમાંથી બહાર નીકળવામાં મદદ કરશે.

પરિવાર તરીકે સકારાત્મક સામનો કરવાનું કર્યુ નક્કી,માન્યતા દત્તે કહ્યું, ‘એક પરિવાર તરીકે, અમે તેનો સકારાત્મકતા સાથે સામનો કરવાનું નક્કી કર્યું છે. અમે સ્મિત સાથે અમારા જીવનને સામાન્ય કરવા જઈ રહ્યા છીએ કેમ કે તે એક સખત લડતની સાથે લાંબો રસ્તો પણ છે. આપણે સંજુ માટે કોઈ નકારાત્મકતા વિના આ કરવાની જરૂર છે. દુર્ભાગ્યપણે આ કપરાકાળમાં હું મારા કોરોન્ટાઇને કારણે હોસ્પિટલમાં તેની સાથે રહેવા માટે અસમર્થ છું, જે હવે ફક્ત થોડા દિવસોમાં સમાપ્ત થઈ જશે.

તેણે ઉમેર્યું હતું કે ‘દરેક લડતમાં એક મશાલ લઈને ચાલનારી વ્યક્તિ હોય છે અને એક કિલ્લાને મજબૂત રાખનારી વ્યક્તિ હોય છે. પ્રિયા જેણે બે દાયકાથી વધુ સમયથી અમારા કુટુંબ દ્વારા સંચાલિત કેન્સર ફાઉન્ડેશન સાથે વિસ્તૃત રીતે કામ કર્યું છે અને તેની માતાને આ રોગ સામે સંઘર્ષ કરતી જોઇ છે, તે આપણી ટોર્ચ બેરર છે, જ્યારે હું કિલ્લાને સંભાળીશ.’

Advertisement