લગ્ન બાદ સાસુ એ વહુ નો કરાવ્યો વર્જિનિટી ટેસ્ટ,રિજલ્ટ એવું આવ્યું કે પતિ બેભાન થઈ ગયો…

મિત્રો આજકાલ જો જોવા જઈએ તો ઘણાબધા કિસ્સાઓ સામે આવ્યા છે જે આપણા સમાજ ઉપર ખરાબ પ્રભાવ પાડે છે પરંતુ મિત્રો આવા કિસ્સામા રોક લગાવી નથી શકતા અને દરરોજ આવા કિસ્સાઓ બનતા જ હોય છે મિત્રો તે આપણા માટે ખુબજ આઘાત જનક સાબિત થાય છે મિત્રો આવા ઘણાબધા કિસ્સાઓ છે જેવા કે ગેંગરેપ બળાત્કાર અપહરણ લમર્ડર, કોઇને પૈસા માટે કોઈની ઉપર અત્યાચાર કરવો મિત્રો આવા ઘણાબધા કિસ્સા ઓ ખુબજ મોટા પ્રમાણમા વધવા લાગ્યા છે અને આપણે ઘણીવાર આવા કિસ્સાઓ વિશે સાંભળવા મળે છે મિત્રો આજે તમને એક એવો જ કિસ્સો જણાવવા જઇ રહ્યા છે તમે જાણીને હેરાન થઈ જશો.

Advertisement

મિત્રો આ કિસ્સામા બન્યુ છે એવુ કે દરેક છોકરી લગ્ન પછી સુખી જીવનનું સપનું જુએ છે. પરંતુ મહારાષ્ટ્રમાં, બે બહેનોને તેમના લગ્નના માત્ર ચાર દિવસ પછી સાસરિયાઓએ પજવણી કરવી પડી હતી. તેના સાસરિયાઓએ બંને બહેનોની વર્જિનિટી ટેસ્ટ’ કરાવી. વર્જિનિટી ટેસ્ટ’ એટલે લગ્ન પહેલાં સ્ત્રી દ્વારા શારીરિક સંબંધ રચાયો હતો કે નહી અને જ્યારે આ પરીક્ષણમાં બેમાંથી એક બહેન નિષ્ફળ ગઈ ત્યારે તેના પતિએ તેને છૂટાછેડા આપી દીધા હતા.

બંને બહેનોના પતિઓને સમુદાય પંચાયત દ્વારા આ છૂટાછેડા માટે પરવાનગી મળી. હવે નાખુશ બહેને પોલીસને પત્ર લખીને પોતાની પીડા જણાવી છે બહેને તેના પત્રમાં પોલીસને જણાવ્યું હતું કે તેના લગ્ન કર્ણાટકના બેલગામમાં થયા હતા. તેના લગ્નના માત્ર ચાર દિવસ બાદ સાસરિયાઓએ તેને પરેશાન કરવાનું શરૂ કર્યું. તેણે બંને બહેનોની વર્જિનિટી ટેસ્ટ કરાવી હતી. ત્યારબાદ પાંચમા દિવસે કોલ્હાપુરને કર્ણાટકથી તેમના ઘરે મોકલવામાં આવ્યો હતો અને આ બંને બહેનો કોલ્હાપુરના કાંજરભટ સમુદાયની છે.

મિત્રો થોળાંક સમય પેહલા માં તેણે સમુદાયના છોકરાઓ સાથે લગ્ન કર્યા. પીડિતાનું કહેવું છે કે મારા પરિવારના સભ્યોએ તેમના સાસરિયાઓને ઘણું સમજાવ્યું હતું, પરંતુ તેઓ કંઈપણ સાંભળવા તૈયાર નહોતા. ત્યારબાદ ફેબ્રુઆરીમાં, તેમણે સમુદાય પંચાયત દ્વારા છૂટાછેડા લેવાની જાહેરાત કરી. ત્યારબાદ બહેનોએ મદદ માટે મહારાષ્ટ્ર આંધ્રશદ્ર નિર્મૂલન સમિતિનો સંપર્ક કર્યો. તેમણે પોલીસને તેમના પતિઓ વિરુદ્ધ કેસ દાખલ કરવા પણ મળી હતી બીજી તરફ પોલીસે પણ આ કેસની ગંભીરતાને સમજીને બંને બહેનોના પતિ અને સાસરિયા સહિત 8 લોકો સામે ગુનો દાખલ કર્યો હતો.

બંને બહેનો પણ તેમના પતિ ઉપર બળાત્કારનો કેસ નોંધવાની માંગ કરી રહી છે. અંધ વિશ્વાસ નાબૂદી સમિતિના સભ્યના જણાવ્યા અનુસાર, બંને યુવક લગ્ન પહેલા છોકરીઓને પસંદ ન કરતા. તેઓએ બંને મહિલાઓનું શારીરિક શોષણ કર્યું. આ કારણે તેમની સામે બળાત્કારનો કેસ દાખલ થવો જોઈએ.
સમિતિના સભ્યો આ કુંવારી પરીક્ષણને ઘૃણાસ્પદ કૃત્ય કહે છે. તેઓ સરકારને સમુદાય પંચાયતોને નાબૂદ કરવા અપીલ કરી રહ્યા છે. તે ખૂબ જ દુ: ખદ છે કે આજે પણ લોકો તેમની પુત્રવધૂની કુંવારી પરીક્ષણ કરે છે. આ તેની પછાત માનસિકતા દર્શાવે છે. પરીક્ષણ દરમિયાન બંને છોકરાઓએ છોકરીઓ પર શારીરિક શોષણ કર્યું હતું. પછી પાછળથી છૂટાછેડા લીધા અને ચાલ્યા ગયા. અલબત્ત, આવા દોષિત પતિઓને સખત સજા થવી જોઈએ.

જ્યારે આવા જ એક બીજા કિસ્સામા બન્યુ છે એવુ કે મિત્રો આ કિસ્સામા બન્યુ છે એવુ કે મહિલા ચેરમેન, ચુંટણી લડવા માટે ઉધાર લેવામાં આવી હતી અને તેના પતિ દ્વારા તલાક લીધા હતા અને તેનો આરોપ છે કે પતિએ તેના ભાઈ સાથે પણ તેની સાથે બળાત્કારનો પ્રયાસ કર્યો હતો અને પોલીસે પીડિતાની ફરિયાદના આધારે આરોપી વિરુદ્ધ રિપોર્ટ દાખલ કર્યો છે અને બે વર્ષ પહેલાં, મુરાદાબાદ જિલ્લામાં પહેલેથી જ પરિણીત એક વ્યક્તિને નેતાગિરી માટે એટલો આદર મળ્યો હતો કે તેણે મુરાદાબાદ જિલ્લામાં અનામત મ્યુનિસિપલ પંચાયતના અધ્યક્ષની બેઠક લડવા માટે તેના મિત્ર પાસેથી પત્ની ઉધાર લીધી હતી અને નિર્ણય લેવામાં આવ્યો હતો કે ચૂંટણી લડવી હોય તો લગ્ન ફક્ત કાગળ ઉપર હાજર થવા માટે કરવામાં આવશે.

આ પછી મહિલા કાશીપુરમાં તેના પરિવાર સાથે રહેશે અને ઉધાર લીધેલી મહિલા ચૂંટણી જીતી અને અધ્યક્ષ બની હતી અને આ પછી મિત્રનો હેતુ બદલાયો હતો અને મિત્રને તેની પત્ની પાસે પરત કરવાને બદલે તેણે તેની સાથે લગ્ન કરી લીધા હતા અને  મહિલા અધ્યક્ષ પણ બની ગઈ અને તેના વૃદ્ધ પતિ અને બાળકોને છોડીને નવા પતિ સાથે રહેતી હતી તો બીજી તરફ, મહિલાના પતિએ જસપુરની કોર્ટમાં અરજી આપી હતી અને મિત્રને પત્નીને પાછી લેવા વિનંતી કરી હતી અને કોર્ટના આદેશથી બે વર્ષ પહેલા કુંડા પોલીસ મથકે આ મામલે ગુનો નોંધ્યો હતો.

કુંડા પોલીસ સ્ટેશનની એસઆઇ સીમા કોહલીએ તેની ચર્ચા કરી હતી અને તપાસ બાદ પોલીસે કેસની ફાઇલ બંધ કરી દીધી હતી  અધ્યક્ષનો તેના પતિ સાથે વિવાદ હતો અને અહીં છેલ્લા કેટલાક દિવસોમાં કહેલી મહિલાના પરિવારમાં જણાવેલ મહિલાની દખલ વધી છે અને આ અંગે ચેરમેનનો પતિ સાથે વિવાદ થયો હતો અને વિવાદને કારણે ચેરમેન તેના ભાઈ સાથે અલગ રહેવા લાગ્યા હતા થોડા દિવસો પહેલા અધ્યક્ષે તેના પતિ વિરુદ્ધ ઘરેલું હિંસાનો કેસ દાખલ કર્યો હતો.

અને થોડાક દિવસ પહેલા અધ્યક્ષે રીપોર્ટ નોંધાવ્યો હતો કે તેનો ભાઈ કાશીપુર ગયો હતો અને આ સમય દરમિયાન તેનો પતિ તેના ભાઈને લઈને તેના ઘરમાં પ્રવેશ કર્યો હતો અને બંનેએ તેની ઉપર અશિષ્ટ હુમલો કર્યો હતો સનં પતિએ તેણીને ત્રણ છૂટાછેડા આપી દીધા હતા અને આરોપ છે કે બંને ભાઈઓએ તેના પર બળાત્કારનો પ્રયાસ કર્યો હતો અને પડોશીઓ તેના અવાજમાં આવે છે, જેના પર બંને ભાઈઓ ફરાર થઈ ગયા હતા.  પોલીસે તાહિરિર વિરુદ્ધ ગુનો નોંધ્યો છે.

મિત્રો આવો જ એક બીજ કીસ્સો સામે આવ્યો છે જ્યા એક કિસ્સો પ્રકાશમાં આવ્યો છે જે એક અજીબોગરીબ કિસ્સો છે, જ્યાં એક પતિએ તેની પત્નીના ઇંટરવેરમાં લાલ મરચાં નાખી દીધા હતા તેમજ એવું કહેવામાં આવે છે કે પતિ પત્ની નો સંબંધ ખૂબ વિશ્વાસ અને શુદ્ધ હોય છે પરંતુ કેટલીકવાર એવું પણ જોવા મળે છે કે પતિ પત્ની વચ્ચેની કડવાશ તેના વિશ્વાસ પાછળનું કારણ છે કારણ કે જો આ સંબંધમાં વિશ્વાસ ન હોય તો આ સંબંધ એક પગથિયું પણ આગળ વધી શકતું નથી.

મિત્રો તે જ સમયે પતિ-પત્ની વચ્ચે આવા ઘણા વિચિત્ર કેસો સંભળાય છે, આજે આવું જ કંઈક થયું છે જ્યા હકીકતમાં અમે તમને જણાવી દઈએ કે હાલમાં જ ઝામ્બીયા કોર્ટમાં એક કેસ સામે આવ્યો છે જે એક વિચિત્ર કિસ્સો છે, જ્યાં એક પતિએ તેની પત્નીના ઇંટરવેરમાં લાલ મરચું નાખી દીધુ હતું તમને જણાવી દઈએ કે ઝામ્બીયાની કોર્ટમાં જે કેસમાં સામે આવ્યો છે, તેમાં 30 વર્ષીય નેલી સિમ્બોએ તેના પતિ પર જાહેરમાં આવવાનો આરોપ મૂક્યો છે અને પછી છૂટાછેડા માટે અરજી કરી છે.

મિત્રો જ્યારે પતિને આ વિશે પૂછવામાં આવ્યું ત્યારે તેણે કહ્યું કે તેને તેની પત્નીના પર્સમાં 2 વપરાયેલ કોન્ડોમ મળી આવ્યા હતા અને જેના પછી તે ગુસ્સાથી પાગલ થઈ ગયો અને ગુસ્સે થઈ ગયો અને પત્નીને પાઠ ભણાવવા માટે તેણીને અંદરના વસ્ત્રોમા લાલ મરચું નાખી દીધી હતી અને આટલું જ નહી પત્ની સિમ્બોએ કોર્ટને જણાવ્યું હતું કે તેના પતિને તેના પર શંકા છે અને જેના કારણે તે આગામી દિવસોમાં તેણીને ખૂબ માર મારતો હતો.

મિત્રો જ્યારે પત્નીની વાતને ધ્યાનમાં રાખીને, જ્યારે તેની તબીબી તપાસ કરવામાં આવી હતી, ત્યારે જાણવા મળ્યું હતું કે તેના ખાનગી ભાગો સોજો અને ઉઝરડા છે.અને તે જ સમયે તેના પતિએ કહ્યું કે તેને પત્ની પર ગેરકાયદેસર સંબંધો હોવાની શંકા છે અને એટલું જ નહીં તેણે કહ્યું હતું કે તેણી હંમેશાં બીજા કોઈ પુરુષ સાથે શારીરિક સંબંધ રાખે છે અને તેની સાથે છેતર પિંડી કરતી હતી અને આટલું જ નહી તેણે આગળ કહ્યું કે તેણે ગુપ્ત રીતે વિદેશી પુરુષ સાથે સંબંધ બનાવ્યો છે.

તેથી તેણીને પાઠ ભણાવવા માટે તેણીએ તેનાં વસ્ત્રોમાં લાલ મરચું નાખી દીધુ હતુ તેમજ બીજી તરફ સિમાંબોએ કોર્ટને જણાવ્યું હતું કે અગાઉ પણ તેના પતિએ તેની હત્યા કરવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો. જ્યારે તે સૂતી હતી ત્યારે તેણે તેનું ગળું દબાવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો, પરંતુ તે જ સમયે પતિએ કહ્યું હતું કે તેની પત્નીએ તેની સાથે સંબંધ બાંધવાનો ઇનકાર કર્યો હતો અને જ્યારે તેના પર્સમાં તેને એક વપરાયેલ કોન્ડોમ મળ્યો હતો જેણે તેની શંકાઓને બદલી નાખી હતી.

તમને જણાવી દઇએ કે આ દલીલો સાંભળ્યા પછી અદાલતે આખરે પતિ પત્નીને છૂટાછેડા લીધા અને ત્યારબાદ તેને યોગ્ય વળતર તેમજ બાળકોની કસ્ટડી આપી હતી જેમા પતિએ પત્ની અને બાળકોનો ખર્ચ દર મહિને ચૂકવવો પડશે નો આદેશ આપવામા આવ્યો હતો.કોર્ટે આ નિર્ણય લીધો કારણ કે તેઓ કોઈ પણ કિંમતે સાથે રહેવા માટે તૈયાર ન હતા અને એટલું જ નહી કલ્પના કરો કે જેઓ એકબીજાના જીવનની હત્યા કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે તે પ્રેમ કેવી રીતે કરી શકે છે અને જ્યાં પ્રેમ નથી, પતિ પત્નીનો સંબંધ કેવી રીતે આગળ વધી શકે.

મિત્રો આવો જ એક બીજો કિસ્સો સામે આવ્યો છે અને જો આ વિશે વાત કરવામા આવે તો મિત્રો આપણે તે કિસ્સામા એક પત્નીએ તેના પતિ સામે કેસ દાખલ કર્યો છે અને તેના ઉપર કેસ દાખલ કર્યો છે તે પણ વિચાર કરવા વાળી વાત છે મિત્રો અહી એક પત્નીએ તેના પતિ વિરુદ્ધ એવો કેસ દાખલ કર્યો છે કે તેનો પતિ તેને મા બનવા નથી દેતો મિત્રો જ્યારે આ કેસ કોર્ટમા આવ્યો ત્યારે સૌ કોઈ તે જાણીને ખુબજ હેરાન થઈ ગયા હતા અને લોકો એ વાતે હેરાન હતા કે તે પત્નીની સુંદરતાને ઓછી થવાની બાઇક તેનો પતિ તેને મા બનતા રોકતો હતો મિત્રો આ સંપુર્ણ ઘટના શુ છે તેના વિશે આજે આપણે આ લેખ દ્વારા જાણીશુ.

મિત્રો મધ્ય પ્રદેશના ગાઝિયાબાદ રહેતા એક પત્નીએ તેનાજ પતિ વિરુદ્ધ પોલિસ સ્ટેશન મા કેસ દાખલ કર્યો છે અને તેણે પોતાના પતિ ઉપર એક અજીબ આરોપ લગાવ્યો છે તે પત્નીનુ કહેવુ છે કે તેનો પતિ તેને મા નથી બનવા દેતો અને તેનુ કારણ તેની પત્નીની સુંદરતા છે તેનો પતિ કહે છે કે જો તેની પત્ની મા બનશે તો તે સુંદર નહી દેખાય તેમજ મિત્રો એટલુ જ નહી પરંતુ તમને જાણી ને નવાઇ લાગશ કે તેના પતિએ તેને ધમકાવવા માટે એક પિસ્તોલ પણ લઈને રાખી મુકી છે અને જ્યારે તેની પત્ની મા બનવાની ઇચ્છા વ્યક્ત કરે છે ત્યારે તેનો પતિ તેને જાનથી મારી નાખવાની ધમકી પણ આપે છે.

મિત્રો ફક્ત સુંદરતા બગડી જવાની બીકના કારણે મા નહી બનવા દેતા તે મહિલાએ ગાઝિયાબાદના SSP સામે શિકાયત કરી છે મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે તેમના લગ્ન 2019 મા એકબીજાના પરીવારની મરજી થી ઇન્ટર કાસ્ટ થયા હતા મહિલાનું કહેવું છે કે પતિ તેને ધમકી આપવા પિસ્તોલ પણ પોતાની પાસે રાખે છે મિત્રો ગાઝિયાબાદમાં મહિલાએ પતિ સામે ફરિયાદ કરી છે કે તેનો પતિ તેને માતા બનવા નથી દેતો અને તેનો પતિ કહે છે કે જો તે માતા બનશે તો તેની સુંદરતાને અસર કરશે આ ઉપરાંત મહિલાએ દહેજ માટે પતિ પર હુમલો કરવાનો આરોપ પણ લગાવ્યો છે.

મિત્રો આ મહિલાએ એસએસપી કચેરીમાં ફરિયાદ નોંધાવી છે અને આ કેસની તપાસ કવિનગર પોલીસ સ્ટેશનને સોંપવામાં આવી છે મિત્રો મહિલાનો આરોપ છે કે છેલ્લાં પાંચ વર્ષમાં તેણી 4 વખત ગર્ભવતી થઈ હતી પરંતુ તેનું ગર્ભપાત કરી દેવામાં આવ્યુ હતું તેમજ મહિલા કહે છે કે તેનો પતિ કહે છે કે એકવાર તે માતા બન્યા પછી તેની બધી સુંદરતા સમાપ્ત થઈ જશે પછી તે તેની સાથે કેવી રીતે જીવી શકશે મિત્રો લગ્નપીડિતાના કહેવા મુજબ તેમના લગ્ન 2019મા થયા હતા અને તે હજુ પણ મા નથી બની શકી તેમના લગ્ન ઇન્ટરકાસ્ટ હતા.

જોકે પરિવાર આમાં તેની સાથે હતો અને આ દરમિયાન પતિને ઘર જમાઇ બનવાની વાત કહી અને પરિવારને બચાવવા માટે પિયરના લોકો પણ માની ગયા હતા આ પછી તે તેના પતિ સાથે કવિનગર પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારની કોલોની રહેવા ગઈ હતી અને પતિએ બિલ્ડરની નોકરી માટે પિતા પાસે પૈસા માંગ્યા પરંતુ તે ન મળતાં તેને માર મારવામાં આવ્યો હતો અને ધમકી આપવા માટે પણ પતિએ પોતાની પાસે પિસ્તોલ પણ રાખી છે જેની સામે મહિલાએ પોતાની હિમ્મત રાખીને પોલિસ સ્ટેશનમા તેના પતિ સામે કેસ દાખલ કર્યો હતો.

Advertisement