લગ્નનાં બેજ દિવસ પછી અચાનકજ થઈ ગયું પતિ નું મૃત્યુ,થોડાં દિવસ બાદ પત્નીએ જણાવી એવી વાત કે જાણી અચક પામી જશો……

લગ્ન એ હાલના સમયમાં ખૂબ જ સંવેદનશીલ વસ્તુ બની ગઈ છે કારણ કે આ મામલામાં ઘણા લોકો બરબાદ થઈ રહ્યા છે, ઘણા મકાનો તૂટી રહ્યા છે અને ઘણા લોકો પૈસાથી બરબાદ થઈ રહ્યા છે. પરંતુ તાજેતરમાં જે કિસ્સો સામે આવ્યો છે તે હજી વધુ ચોંકાવનારો કહેવામાં આવી રહ્યો છે. આખો મામલો શું છે? ચાલો આપણે તમને સારી રીતે જણાવીશું. રાજસ્થાનનો રહેવાસી મહેન્દ્રના લગ્ન ધરના રહેવાસી મીનાક્ષી સાથે થયા હતા. મહેન્દ્ર કુવૈતમાં ઇલેક્ટ્રિશિયન તરીકે નોકરી કરે છે અને લગ્ન માટે જ ગામમાં આવ્યો હતો.

લગ્ન થયાં અને એજન્ટે તેને ત્રણ લાખ રૂપિયાની મદદથી કરાવી દીધું, ત્યારબાદ મહેન્દ્રને તેની પત્ની પર શંકા થવા લાગી હતી કે તે લોકો પાસેથી પૈસા કમાવવાનું કામ કરે છે. દરમિયાન, યુવતીના પરિવારજનોએ જણાવ્યું હતું કે તે તેના આશીર્વાદ મેળવવા માટે તેણીને ઘરે લઈ જઈ રહી છે.

એમ કહીને તેણે મહેન્દ્ર અને મીનાક્ષીને વાહનમાં બેસાડ્યા અને તે પછી તે ગુમ થઈ ગયો. ત્યારે જાણવા મળ્યું કે મહેન્દ્રએ ઝાડ પર લટકીને આપઘાત કર્યો છે. આ સમગ્ર મામલો પ્રકાશમાં આવતાની સાથે જ પોલીસે તપાસ કરતાં જાણવા મળ્યું કે મીનાક્ષી એક લૂંટાયેલી દુલ્હન છે જે લોકો સાથે લગ્ન કરે છે અને તેની પાસેથી પૈસા છીનવીને ભાગી જાય છે. ભૂતકાળમાં પણ પોલીસ આ મામલે ઘણી કાર્યવાહી કરી રહી છે

ઠીક છે, જ્યારે આ મામલો પ્રકાશમાં આવ્યો ત્યારે મીનાક્ષી પકડાઈ ગઈ હતી અને તે કહેવા લાગી હતી કે વાહનમાં બંને વચ્ચે વિવાદ થયો હતો, કારણ કે પતિએ તેના પર શંકા કરવાનું શરૂ કર્યું હતું, જેના કારણે તે લોકોએ તેને કારની વચ્ચે ફેંકી દીઘો હતો અને ચાલ્યો ગયા હતા. આ પ્રકારનો કેસ પોતે જ આશ્ચર્યજનક છે.જાણો અન્ય કહાની

એવું માનવામાં આવે છે કે લગ્ન તો સ્વર્ગમાંથી જ નક્કી થઈ જાય છે. પરંતુ એક વ્યક્તિના સંપૂર્ણ જીવન દરમિયાન કેટલા લગ્ન થશે તેનો હિસાબ તો કોઈ ની પાસે હોતો નથી. બધા લોકો માટે લગ્ન એ એક પવિત્ર બંધન હોય છે. તે જીવનમાં માત્ર એક વખત જ લગ્ન વિષે વિચારતા હોય છે. આમ તો ઘણા લોકો એવા પણ જોવા મળે છે કે જેમના માટે લગ્ન એક ધંધો કે મનોરંજનનું સાધન હોય છે. તે એક પછી એક લગ્ન કરતા જ જાય છે.

આમ તો લુંટેરી દુલ્હન ની વાર્તા તો તમે બધાએ સાંભળી જ હશે. જો ના જાણતા હોય તો જણાવી દઈએ કે તેમાં યુવતીઓ લગ્ન કરે છે અને પછી સાસરિયા માંથી પૈસા લઈને ભાગી જાય છે. ઘણા લોકોએ આ નિંદનીય છેતરપીંડી ને ધંધો બનાવી લીધો છે. આ લેખમાં આજે અમે તમને એવી છોકરી વિષે નહિ પરંતુ છોકરા વિષે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. સમાજમાં ઘણા એવા પુરુષો પણ છે કે જે લગ્નનું મહત્વ જરા પણ સમજતા નથી અને તેમના માટે લગ્નનો અર્થ માત્ર અને માત્ર સારું દહેજ જ હોય છે. આ લાલચમાં જ તે એક કરતા વધુ લગ્ન કરતા હોય છે.

અમે વાત કરી રહ્યા છીએ તમીલનાડુ રાજ્યના એસ. આરંગન ઉર્ફ દિનેશ વિષે કે જેને આવું કરવું પડી ગયું ઘણું મોંઘુ. ખાસ કરીને દિનેશે વર્ષ ૨૦૧૬ માં પ્રિયદર્શની નામની એક યુવતી સાથે લગ્ન કર્યા હતા. આ યુવતીનો આરોપ છે કે દિનેશ તેમની સાથે મારપીટ કરતો હતો અને તેને ખુબ ત્રાસ આપતો હતો. એટલા માટે કંટાળીને પ્રિયદર્શની દીનેશથી અલગ થઇ ગઈ અને તેના માતા-પિતા સાથે તીરપુર જીલ્લામાં રહેવા લાગી. આ કિસ્સાના થોડા દિવસો બાદ દિનેશે એક બીજી યુવતીને ફસાવી, આ મહિલાનું નામ છે અનુપ્રિયા, જે પહેલાથી જ છૂટાછેડા લીધેલી અને ૨ વર્ષના દીકરાની માતા છે.

દિનેશે અનુપ્રિયાને પોતાના પહેલા લગ્ન વિષે જણાવ્યું ન હતું અને તેમની સાથે બીજા લગ્ન કરી લીધા. દિનેશ પોતાની બીજી પત્ની અનુપ્રિયાને પણ હેરાન પરેશાન કરવા લાગ્યો. તે તેની ઉપર તેના માતા-પિતા પાસેથી દહેજ લાવવા ખુબ દબાણ ઉભું કરતો હતો. અનુપ્રિયાથી તે સહન ન થયું તો તેને પણ દિનેશને છોડી દીધો અને પોતાના માતા-પિતા સાથે રહેવા જતી રહી.

આ કિસ્સા બાદ દિનેશે ફરી વખત લગ્ન માટે યુવતી શોધવાનું શરુ કરી દીધું. તેના માટે તેણે લગ્ન માટેની ઓનલાઈન વેબસાઈટ ઉપર પોતાનું રજીસ્ટ્રેશન પણ કર્યું. દિનેશની આ ઈચ્છા વિષે પહેલી પત્ની પ્રિયદર્શિની અને બીજી પત્ની અનુપ્રિયાને ખબર પડી ગઈ. બસ પછી શું થવાનું હતું? તે બંને એકબીજીને મળી અને દિનેશને બરાબરનો પાઠ ભણાવવા તેની કંપનીમાં પહોંચી ગઈ.

બંનેએ દિનેશને મળવાનો ખુબ આગ્રહ રાખ્યો પરંતુ કંપનીવાળા એ તેમને અંદર જવા દીધી નહિ. તેવામાં પ્રિયદર્શિની અને અનુપ્રિયા પોતાના સંબંધી સાથે દિનેશની કંપનીના ગેઈટ ઉપર જ ઉભી રહી એન તેના બહાર આવવાની રાહ જોવા લાગી. ત્યાર બાદ જયારે દિનેશ બહાર આવ્યો તો બંને પત્નીઓએ તેને સેન્ડલથી ખુબ માર ચખાડ્યો અને બરાબરનો પથ ભણાવી દીધો.

જ્યારે તમે કોઈ પણ પરિવાર માં લગ્ન કરવા ઈચ્છો છો તે પહેલાં હઝારો સાવધાની રાખવી જોઈએ. અને હ લગ્ન પહેલાં ખાલી છોકરા-છોકરીઓ વિશે જાણી લેવું પણ જોઇયે એમના પરિવાર ના સદસ્યો વિષે પણ જાની લેવું જોઈએ. કારણ યેજ છે કે લગ્ન એ ખાલી એક છોકરો-છોકરી નું મિલન નથી પણ 2 પરિવારો નું પણ મિલન હોય છે. લગ્ન થી બે પરિવારો એક થાય છે અને એક નવા સંબંધો ની શુરુઆત પણ થાય છે. છોકરાઓ અને છોકરીઓ માટે તો જાણે ફક્ત લગ્ન જ ખાસ હોય શકે આમ લગ્ન ને હંમેશાથી એક પવિત્ર સંબંધ માનવામાં આવે છે.

પત્ની એ પતી સાથે એવી તો શુ કરી હતી શરમજનક હરકત,કોઈ પત્ની પોતાના પતી સાથે ખરાબ કરી શકે ખરી ? શું કોઈ પત્ની પોતાના એક માત્ર એવા પતી ને દગો કરી શકે ખરી? જો તમે એ માનતા હોવ કે પતિ – પત્ની એકબીજા ને દગો ના આપી શકે. કારણ કે યે બન્ને એ એકબીજા જોડે લગ્ન કર્યા છે. તો તમારી ધારણા ખોટી છે, હકીકત તો યે છે કે એક મહિલા એ આ પવિત્ર સંબંધ ને એ રીતે બદનામ કર્યો છે કે તમે જાણીને હેરાન થવા મંડશો. તમને એ વિચારશો કે શું આવું પણ થઇ શકે છે? આજે અમે તમને એક એવી મહિલા વિશે જણાવશું જે એને એના પતી સાથે કર્યું છે એમાં વિશ્વાસ પણ ના કરી શકો.

પતી ને લુટી ને ગંદુ કામ કરી પત્ની થઈ ગઈ ફરારતમને જાણીને નવાઈ લાગશે કે હમણાં એક એવો મામલો સામે આવ્યો છે જેમાં પત્ની એના સુતા પતી ને જોઇને ઘરના બધા જ કીમતી સમાન લઈને થઈ ગયી ફરાર. આ મહિલા એ લગ્ન ની પહેલી જ રાતે પતી ને દગો આપીને પતિદેવ ને સુતો છોડીને ઘરનો બધો જ કીમતી સમાન લઈને રફુચક્કર થઈ ગઈ. બાદમાં એવી ખબર પડી કે પત્ની એકલી જ આ કામ માં નહોતી. પરંતુ, એની સાથે એક બીજી સ્ત્રી પણ આ કામ માં શામિલ હતી. આ બન્ને મહિલાઑ મળીને ભોલાભાલા લોકો જોડે લગ્ન કરતા અને લગ્ન ની પહેલી જ રાતે ઘર અને પતીદેવ ને છોડીને બધાને બેવકૂફ બનાવીને ઘર નો બધો સમાન લઈને જતી રહેતી. અને આવું કરવા અને બધાને ફસાવા માટે એક છોકરી કુંવારી બનતી હતી અને બીજી યેની મામી બનતી હતી.

જાણો કોની સાથે બનેલી આવી દુખદ ઘટના,જયના પાસેના નિવાસી પ્રજાપતિ દિનેશ એ ચિંતામન મંદિર માં થોડાક સમય પહેલાં જ લગ્ન કર્યા. ત્યાર બાદ યેની સાથે આવી ઘટના બંતા પત્ની દ્વારા આવી રીતે લુટાઈ જવાથી દિનેશ એ દુલ્હન ની પોલીસ કમ્પ્લેન કરવી અને ધોખાધડી નો આરોપ લાગ્યો. દિનેશ ના કહેવા પ્રમાણે લગ્ન ની પહેલી રાતે એની પત્ની બધા ઘરવાળા ના સુતા પછી કીમતી સમાન લઈને ભાગી ગયેલી. અમને જાણીને નવાઈ લાગશે કે પોલીસ એ હજુ સુધી આ મામલામાં એવું બતાવ્યું છે આ બન્ને મહિલાઓ એ વારંવાર અવિજ રીતે મોટી ઉમર ની વ્યક્તિ ને ફસાવતી અને એમની સાથે આવું જ કરતી.