લગ્ને લગ્ને કુંવારો પતિ પાંચ લગ્ન કર્યાબાદ પણ લાવ્યો છઠ્ઠી પત્ની તો ઘરે થયું એવું કે….

નમસ્તે મિત્રો આજના આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે, ગુજરાતીમાં એક હાસ્ય નાટક ખૂબ જાણીતું છે જેનું ટાઇટલ છે ‘વર મારો લગ્ન લગ્ન કુંવારો’ આવો જ એક કિસ્સો સુરતમાં સામે આવ્યો છે. અહીંયા મહિલા પોલીસ મથકમાં એક મહિલાએ પોતાના પતિ સામે ફરિયાદ નોંધાવી છે કે તેના પતિએ તેની સાથે લગ્ન કર્યા તે પાંચમા લગ્ન હતા છતાં પતિ તેની જાણ બહાર છઠ્ઠા લગ્ન કરી આવ્યો છે અને મને કહે છે તું મને નથી ગમતી મારે તને રાખવી નથી. રાંદેર ગામ કુંભારવાડામાં રહેતી 44 વર્ષીય મહિલાએ પ્રથમ પતિના અવસાન બાદ ગત સપ્ટેમ્બર 20 માં લાજપોર નજીકના કપ્લેથા ગામ નવી નગરી મેઇન સ્ટ્રીટમાં રહેતા ૫૫ વર્ષીય ઐયુબ સુલેમાન ડેગીયા સાથે બીજા લગ્ન કર્યા હતા.

Advertisement

મહિલા લગ્ન કરે તો દાગીના અને મકાન લઇ આપવાનું વચન આપનાર ઐયુબ પોતાના કહેણથી ફરી ગયો હતો. ઐયુબ સાથે લગ્ન બાદ આ તેના પાંચમા લગ્ન હોવાનું જાણતાં તેની હેરાનગતિ શરૂ કરી હતી. જમવાનું બનાવતા આવડતું નથી પિતાએ કશું શીખવ્યું નથી તેમ કહીને ઝઘડાઓ શરૂ કર્યા હતા.લગ્નના ત્રણ મહિના બાદ 22 મી ડિસેમ્બરે ઐયુબે પોતે હરિયાણા કામ અર્થે જતો હોવાનું કહી પિયર મૂકી ગયો હતો . હરિયાણાથી પરત આવીને તેડી જઇશ તેમ કહીને ગયેલા ઐયુબે થોડાક સમય પછી ફોન કરી પોતે હરિયાણા નહિ ગયો હોવાનું અને તેને તલાક આપી દેનાર હોવાની ચીમકી ઉચ્ચારી હતી.

ઐયુબે પાંચ – પાંચ લગ્ન કર્યાના પત્નીના આરોપથી પોલીસ પણ ચોકી ગઈ હતી, પોતાને પતિ ઐયુબ તલાક આપી દેવાનો હોવાનું જાણ્યા બાદ સાસરીમાં પહોંચેલી પત્નીને પતિએ ઘરમાં સ્વીકારી ન હતી અને પરત કાઢી મૂકી હતી. પોતાને કાઢી નાંખ્યાના પંદરેક દિવસ બાદ ઐયુબે છઠ્ઠા લગ્ન કરી લીધાનું જાણીને આયેશાબેન મહિલા પોલીસ સ્ટેશને પહોંચી હતી અને પોતાને છૂટાછેડા આપ્યા વિના જ વધુ એક લગ્ન કરનાર ઐયુબ વિરુદ્ધ ફરિયાદ નોંધાવી હતી.

આ મામલે ક્રાઇમ બ્રાન્ચના એસીપી આરઆર સરવૈયાએ જણાવ્યું હતું કે ‘મહિલાના આક્ષેપોના આધારે આ વ્યક્તિ સામે ફરિયાદ નોંધવામાં આવી છે અને તેની સામે કાર્યવાહી શરૂ કરવામાં આવી છે. ભૂતકાળમાં પણ તેનો ભોગ બનેલી મહિલાઓ કોઈ છે કે નહીં અથવા કોઈ ફરિયાદ કરશે તો તેમની ફરિયાદ લઈને પણ કાર્યવાહી કરવામાં આવશે.’

આવોજ એક બીજો કિસ્સો અમદાવાદ શહેરના ઘાટલોડિયા વિસ્તારમાં એક વ્યક્તિએ પોતે પરિણીત હોવા છતાં આ હકીકત છૂપાવીને બીજી યુવતી સાથે લગ્ન કર્યા હતા. જોકે, યુવતીના હાથમાં યુવકના પ્રથમ લગ્નના ફોટોવાળું આલ્બમ આવી જતા યુવકની પોલ ઊઘાડી પડી ગઈ હતી. બાદમાં લગ્ન કર્યાં હોવા છતાં ઘરમાં પ્રવેશ ન આપતા પોલીસ ફરિયાદ દાખલ થઈ છે.

આ મામલે પોલીસે ગુનો દાખલ કરીને વધારે કાર્યવાહી કરી છે. આશ્રમ રોડ શાંતિનગરમાં રહેતી એક મહિલાએ ઘાટલોડિયા પોલીસ સ્ટેશનમાં ફરિયાદ આપી છે કે વર્ષ ૨૦૧૧માં સમાજના અગ્રણી થકી તેમનો સંપર્ક ઘાટલોડિયામાં રહેતા પ્રિયાંક સાથે થયો હતો. ટેલીફોનિક વાતચીતમાં બંનેએ ઇમેઇલની આપ લે કરી હતી.

જેમાં પ્રિયાંકે ઓસ્ટ્રેલિયામાં એમબીએ સહિત ઉચ્ચ શૈક્ષણિક લાયકાત મેળવી હોવાનું જણાવ્યું હતું. શૈક્ષણિક લાયકાત જોઈને યુવતીએ તેની સાથે લગ્ન કરવાનું નક્કી કર્યું હતું. સમાજના રીત-રિવાજ મુજબ બંનેએ લગ્ન કર્યા હતા. જોકે, ફરિયાદી યુવતીના હાથમાં એક આલ્બમ આવ્યું હતું. જેમાં તેના પતિના આ પહેલાના લગ્નના ફોટો તેણીએ જોયા હતા. આ બાબતની જાણ તેણીએ તેના પતિને કરતા પતિએ કહ્યુ હતુ કે, આ લગ્નના નહીં પરંતુ સગાઇના ફોટો છે.

જે અંગે ફરિયાદીએ તપાસ કરતા જાણવા મળ્યું હતું કે તેના પતિએ વર્ષ ૨૦૦૮માં એક યુવતી સાથે લગ્ન કર્યા છે. આ વાત જાણ્યા બાદમાં બંને વચ્ચે અવારનવાર બોલાચાલી થતી હતી. મનમેળ ન થતા ફરિયાદી યુવતી તેના પતિથી અલગ રહેવા માટે ગઈ હતી. જોકે, અનેક વખત સમજાવ્યા બાદ પણ તેનો પતિ તેને રાખવા માટે તૈયાર ન થતાં યુવતીએ ઘાટલોડિયા પોલીસ સ્ટેશનમાં પોલીસ ફરિયાદ દાખલ કરી છે. એટલું જ નહીં ફરિયાદી યુવતીનો આરોપ છે કે તેના પતીએ કંકોત્રીમાં પોતે પીએચડીની ડીગ્રી મેળવી હોવાનો ખોટો ઉલ્લેખ કર્યો હતો. હાલમાં પોલીસે આ મામલે ફરિયાદ નોંધીને વધુ તપાસ શરૂ કરી છે.

આવોજ એક બીજો કિસ્સો મધ્યપ્રદેશના ભીંડમાં એક ચોંકાવનારો મામલો સામે આવ્યો છે. અહીંના એક સરપંચે તેની પત્ની અને સાળી બંને સાથે એક જ મંડપ હેઠળ લગ્ન કર્યા. એટલે કે, તેણે તેની પહેલી પત્ની સાથે લગ્ન કર્યા, જેની સાળી સાથે તેણે બીજા લગ્ન કર્યાં, પણ તે પત્ની સામે તેણે તેની સાળી ના ગળામાં માળા લગાવી. રસપ્રદ વાત એ છે કે આ લગ્નથી ન તો વ્યક્તિની પત્ની કે સાળી ને કોઈ તકલીફ હોય છે, કે જે સાળી ની બહેન છે તે સ્ત્રીને કોઈ તકલીફ નથી. આ આખો મામલો ખૂબ વિચિત્ર છે પણ તેની પાછળ એક વિશેષ કારણ છે. ચાલો આ સમગ્ર મુદ્દાને વિગતવાર જાણીએ.

તમને જણાવીએ કે હકીકતમાં, 26 નવેમ્બરના રોજ, ભીંડમાં એક એવા લગ્ન હતું, જે ત્યાં હાજર દરેક વ્યક્તિ આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા. લગ્નના મંચ પર દુલ્હન બે હતી પણ વરરાજો એક હતો. ખરેખર, ભીંડ જિલ્લા મેહગાંવ જીલ્લાના ગુડાવાળી ગામના રહેવાસી સરપંચ દીપુ પરીહારએ આ અદ્ભુત પરાક્રમ બતાવ્યું છે. તેની પત્નીની હાજરીમાં આ સજ્જનોએ તેના પિતરાઇ બહેન એટલે કે પુરુષની સાળી સાથે લગ્ન કર્યા. આટલું જ નહીં, તેની સાળી ને પહેરવાની સાથે સાથે દીપુએ તેની પહેલી પત્નીના ગળા પર હાર પેહ્રવિયો હતો. આ રીતે તેણે એક સાથે બે લગ્ન કર્યા. હવે આ લગ્નો સમગ્ર ક્ષેત્રમાં ચર્ચાનો વિષય બની રહ્યા છે.

તમને જણાવીએ કે તમારી માહિતી માટે કહો કે દીપુના પહેલા લગ્ન થી ત્રણ બાળકો છે. આમાં મોટો પુત્ર 9 વર્ષનો છે, જ્યારે બે પુત્રી 7 અને 5 વર્ષની છે. જોકે હિન્દુ ધર્મમાં આ પ્રકારનાં બીજા લગ્નની મંજૂરી નથી, તેથી દરેકને પણ આ લગ્ન વિશે આશ્ચર્ય થાય છે. હવે તમે બધા પણ વિચારતા હશો કે આ વ્યક્તિ તેની પત્નીને તેની સાળી સાથે લગ્ન કરવા કેવી રીતે મનાવી શકે? તો ચાલો આ રહસ્યમાંથી પણ પડદો ઉભા કરીએ.

આથી કરી બીજા લગ્ન.તમને જન્નાવીયે કે ખરેખર, સરપંચ કહે છે કે તેની પહેલી પત્ની ઘણીવાર બીમાર રહે છે. આવી સ્થિતિમાં, તેમના બાળકોની યોગ્ય કાળજી લેવામાં આવતી નથી. આ જ કારણ છે કે તેણે પત્નીની સંમતિથી જ તેની ચાચરી બહેન સાથે લગ્ન કર્યા. તે જ સમયે, તેમણે કાળજી પણ લીધી હતી કે આખા લગ્ન સમારંભમાં, તેની પહેલી પત્ની પણ એક સ્ત્રી બની હતી અને તે પ્રક્રિયા અને અન્ય ધાર્મિક વિધિઓનો ભાગ બની હતી.

તમને જણાવીએ કે હવે આ ઘટના સ્થાનિક વિસ્તારની સાથે સાથે સોશિયલ મીડિયા પર પણ ચર્ચાનો વિષય બની છે. પત્ની ની મરજીથી સાળી સાથે લગ્ન કરવું એ પોતામાં થોડી વિચિત્ર લાગે છે. જો કે, તેમની જરૂરિયાત એવી હતી કે બાળકોની સંભાળ રાખવા માટે, મહિલાએ તેના પતિને બીજા લગ્નની મંજૂરી આપી. હવે આ સમગ્ર મામલે તમારો મત અમને જણાવો. પતિએ સાળી સાથે લગ્ન કર્યા છે તે ખોટું છે કે ખોટું?

Advertisement