માં એ પોતાની જ 17 વર્ષની દીકરી પરણાવી 40 વર્ષ ના મોટા પુરુષ જોડે,જાણો એવું તો શું હશે કારણ….

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું સ્વાગત છે હરિયાણાથી એક ચોંકાવનારા સમાચાર સામે આવ્યા છે એક માતાએ તેની સગીર વર્ષની 17 વર્ષની પુત્રીના લગ્ન 40 વર્ષના આધેડ વયના વ્યક્તિ સાથે કર્યા માતાએ થોડા સેન્ટની સોદાબાજી બાદ પુત્રીને વેચી દીધી હોવાનું કહેવાય છે એ વાત જુદી છે કે યુવતી જાગૃત થઈ તેણે પોતાની લડત લડી તે ઘટના અંગે ફરિયાદ લઇ પોલીસમાં ગઈ હતી હવે છોકરી સલામત અને મફત છે.

જ્યારે માતા સહિત અન્ય સામે કેસ નોંધવામાં આવ્યો છે હરિયાણાના યમુનાનગરમાં કિશોરીને થોડા રૂપિયામાં વેચવાનો અને રોહતકના 40 વર્ષીય વતની સાથે લગ્ન કર્યાનો કિસ્સો પ્રકાશમાં આવ્યો છે કિશોરની ફરિયાદના આધારે બાળ કલ્યાણ સમિતિ રોહતકના ધમાડ ગામે પહોંચી હતી અને આરોપીની ચુંગાલમાંથી તેને મુક્ત કર્યો હતો કિશોરીના માતા-પિતા ઉત્તર પ્રદેશના ગોરખપુરના છે.

કિશોરની માતા પર તેના વેચવાનો આરોપ છે જ્યારે માતાનું કહેવું છે કે તેણે તેની પુત્રી સાથે લગ્ન કર્યા છે મૂળ ઉત્તર પ્રદેશના ગોરખપુરની કિશોરીની માતા પ્લાયવુડની ફેક્ટરીમાં કામ કરે છે મહિલાનો પતિ સાથે વિવાદ ચાલી રહ્યો છે મહિલા કહે છે કે વિક્રમ અહીં ફેક્ટરીમાં કામ કરતો હતો આજુબાજુના લોકોની સલાહથી દીકરીએ તેના લગ્ન કર્યા છે મેં કોઈની પાસેથી પૈસા લીધા નથી.

કિશોરે કમિટીને જણાવ્યું હતું કે વિક્રમ તેના પરિવારના બે સભ્યો સાથે યમુનાનગર આવ્યો હતો તેના પરિવારે ઝાસુ નામના વ્યક્તિ પાસેથી પૈસા લીધા હતા અને તેમને તેમની સાથે રોહતક મોકલ્યા હતા તેની સાથે બીજી એક યુવતીને પણ મોકલી હતી અહીંના મંદિરમાં વિક્રમ તેની સાથે લગ્ન કરે છે અને તેને જયમાલા પહેરવાની ફરજ પાડે છે આથી ઈજાગ્રસ્ત થતાં તેમણે બાળ કલ્યાણ સમિતિને માહિતી મોકલી મદદની વિનંતી કરી છે.

આ પછી સમિતિએ કાર્યવાહી કરી અને ત્યાંથી કિશોર અને અન્ય એક યુવતીને બચાવી લીધી યુવતીને તેના ઘરે મોકલી દેવામાં આવી હતી જ્યારે કિશોરીને હાલમાં બાળ આશ્રમમાં રાખવામાં આવી છે આ કેસમાં આરોપીની માતા વિક્રમ અને કિશોરી વિરુદ્ધ ગુનો નોંધવામાં આવ્યો છે.પોલીસ અને બાળ કલ્યાણ સમિતિ અલગથી કિશોરને બચાવવા માટે રકમ જણાવી રહી છે એફઆઈઆરમાં પાંચ લાખ 60 હજાર રૂપિયા લખાયા છે જ્યારે સમિતિના અધ્યક્ષ આશા આહુજા કહે છે કે આ રકમ 56 હજાર રૂપિયા છે ભલે તે મૂંઝવણમાં હતો અથવા જાણી જોઈને કરવામાં આવ્યું હતું કે કેમ તે તપાસનો વિષય છે.

કિશોરીને યમુનાનગરથી રોહતકમાં વેચવાની ફરિયાદ મળી હતી ટીમે કિશોર અને અન્ય એક યુવતીને ગામમાં જઇને ફરી શરૂ કરી છે યુવતીને તેના પરિવારના સભ્યોને સોંપી દેવામાં આવી છે જ્યારે કિશોરીને બાળ સંભાળ કેન્દ્રમાં મોકલવામાં આવી છે.