મહિલાએ સંભોગ કરતાં પુરુષને કહ્યું તારી આંખો બંધ કર અને ત્યારબાદ જે થયું તે………

મહિલાને ઠગોએ આંખો બંધ કરવા કહ્યું અને પછી કર્યું કંઇક એવું કે સાંભળીને આશ્ચર્ય થશે.ભોપાલના શાહજહાનાબાદ વિસ્તારમાં સાધુના વેશમાં બે ગુંડાઓએ મહિલાની છેતરપિંડીનો ગુનો કર્યો હતો. તમને જણાવી દઈએ કે બંને ઠગ મહિલાને ધમકાવતા હતા અને કહ્યું હતું કે જો તેણીએ પોતાના સોનાના દાગીના ખોલ્યા નહીં અને તે આપી નહીં તો તેના બાકીના ઘર કાદવનું બનેલું છે.

Advertisement

જે પછી ડરના કારણે મહિલાએ તેની ટોપ્સ ખોલી આરોપી સામે આંખો બંધ કરી દીધી હતી. પરંતુ થોડા સમય પછી, ઠગ તેમની આંખો ખોલતાંની સાથે જ ગાયબ થઈ ગયા. જે બાદ મહિલાએ તેની સામે પોલીસમાં કેસ નોંધ્યો હતો. જે બાદ પોલીસે અજાણ્યા આરોપીઓ સામે છેતરપિંડીનો કેસ નોંધીને કેસની તપાસ શરૂ કરી હતી.

તમને જણાવી દઈએ કે જે મહિલા સાથે આ ચીટિંગ કરવામાં આવી છે તેનું નામ સૈડા છે. તે ઠગ તેમની પાસે આવ્યા અને પૈસા માંગ્યા, જેણે મહિલાએ કહ્યું કે મારી પાસે પૈસા નથી અને ના પાડી. આના પર તે ઠગ લોકોએ કહ્યું કે તમારા કાનની ટોચ આપો અન્યથા તમારું આખું ઘર લોખંડનું બની જશે. આ પછી, બંને ઠગએ સઈદાને એક મિનિટ માટે તેની ટોપ્સ ઉતારવાનું કહ્યું.

તેઓ તેમના પર બદમાશો લેશે. સઇદાએ તેનું પાલન કર્યું અને તેને ટોપ્સ આપીને તેની આંખો બંધ કરી. પરંતુ જ્યારે તેણે આંખો ખોલી ત્યારે ઠગ ત્યાંથી ગાયબ થઈ ગયા હતા. બાતમી મળતાની સાથે જ પોલીસ ઘટના સ્થળે પહોંચી અજાણ્યા ઠગ વિરુદ્ધ છેતરપિંડીનો ગુનો નોંધ્યો હતો.

જાણો અન્ય સ્ટોરી.અલગ અલગ મોડસ ઓપરેન્ડીથી લોકો પાસેથી સોના ચાંદીના દાગીનાની ચોરી અને ઠગાઈ કરતી ઈરાની ગેંગના 2 શખ્સોની ધરપકડ ક્રાઇમ બ્રાન્ચે કરી છે. સ્ત્રી વેશ, સાધુ વેશ, વૃદ્ધનો વેશ એમ અલગ અલગ વેશ ધારણ કરીને લોકોને વાતોમાં ફસાવીને લોકો પાસેથી સોના ચાંદીના દાગીના પડાવતા હતા. અમદાવાદના અલગ અલગ વિસ્તારોમાં સોનીની દુકાનમાં મહિલા અથવા વૃદ્ધનો વેશ ધારણ કરીને જતા હતા. દુકાનદારોને વાતોમાં ભોળવીને નજર ચૂકવીને ઘરેણાંની ચોરી કરતા હતા.

અલગ અલગ મોડસ ઓપરેન્ડીથી લોકો પાસેથી સોના ચાંદીના દાગીનાની ચોરી અને ઠગાઈ કરતી ઈરાની ગેંગના 2 શખ્સોની ધરપકડ ક્રાઇમ બ્રાન્ચે કરી છે. સ્ત્રી વેશ, સાધુ વેશ, વૃદ્ધનો વેશ એમ અલગ અલગ વેશ ધારણ કરીને લોકોને વાતોમાં ફસાવીને લોકો પાસેથી સોના ચાંદીના દાગીના પડાવતા હતા. અમદાવાદના અલગ અલગ વિસ્તારોમાં સોનીની દુકાનમાં મહિલા અથવા વૃદ્ધનો વેશ ધારણ કરીને જતા હતા. દુકાનદારોને વાતોમાં ભોળવીને નજર ચૂકવીને ઘરેણાંની ચોરી કરતા હતા.

મૌલિક ધામેચા/અમદાવાદ : અલગ અલગ મોડસ ઓપરેન્ડીથી લોકો પાસેથી સોના ચાંદીના દાગીનાની ચોરી અને ઠગાઈ કરતી ઈરાની ગેંગના 2 શખ્સોની ધરપકડ ક્રાઇમ બ્રાન્ચે કરી છે. સ્ત્રી વેશ, સાધુ વેશ, વૃદ્ધનો વેશ એમ અલગ અલગ વેશ ધારણ કરીને લોકોને વાતોમાં ફસાવીને લોકો પાસેથી સોના ચાંદીના દાગીના પડાવતા હતા. અમદાવાદના અલગ અલગ વિસ્તારોમાં સોનીની દુકાનમાં મહિલા અથવા વૃદ્ધનો વેશ ધારણ કરીને જતા હતા. દુકાનદારોને વાતોમાં ભોળવીને નજર ચૂકવીને ઘરેણાંની ચોરી કરતા હતા.

મંદિરોમાં પૂજા કરવા આવેલા લોકોને સાધુ વેશ ધારણ કરીને ઘરેણાં પડાવતા હતા. ક્રાઇમ બ્રાન્ચે જાફર સૈયદ અને વસીમઅબ્બાસ સીરાજ નામના 2 શખ્સોની કરી ધરપકડ કરીને વટવા પોલીસને સોંપ્યા છે. સાથે રૂ. સાડા 6 લાખ સુધીનો મુદ્દામાલ પણ કબજે કર્યો હતો. બંને મૂળ મહારાષ્ટ્રના રહેવાસી છે. આ પ્રકારની ઠગાઇ કરીને પરત ફરી જતા હતા.

અમદાવાદના પૂર્વ વિસ્તારમાં લોકો સાથે ઠગાઈ કરતા હતા. અમદાવાદમાં સરખેજ ખાતે રહેતા હતા. જાફર સૈયદ સામે અગાઉ કોઈ ગુનો નથી પણ વસીમઅબ્બાસ સીરાજ ચોરીના ગુનાના અગાઉ મુંબઇમાં ધરપકડ થયેલ છે. પકડાયેલ આરોપીએ તાજેતરમાં ખોખરામાં વૃદ્ધ મહિલાને પોતાની જાળમાં ફસાવી સોનાના દાગીના ઉતરાવી લીધા હતા.

શહેરના કુષ્ણનગરના એક આધેડ સાથે વિદેશી મહિલાનો ફોટો મુકીને મિત્રતા કરીને એક નાઇઝીરીયન અને મણીપુરના બે શખ્સોએ ૩૨ લાખ રૂપિયાની ઠગાઇ કરી હતી. આ અંગેની સાયબર ક્રાઇમમાં આધેડ ફરિયાદ કરતાં સાયબર ક્રાઇમે આ ગેંગની ધરપકડ કરી લીધી હતી. છતાં હજુ પણ આ ગેંગ એકટીવ હોવાની અરજી સાયબર ક્રાઇમમાં કરાઈ છે. હજુ પણ આ ગેંગના કેટલાક ઠગો લોકોને ઠગતા હોવાનુ જાણવા મળ્યુ છે.આ અંગે સાયબર ક્રાઇમે વધુ તપાસ હાથ ધરી છે.

સોલા વિસ્તારની સાયન્સ સીટી રોડ પર રહેતા રોહીત પટેલે સાયબર ક્રાઇમમાં અરજી કરી છે કે એક વર્ષ પહેલા તેમના ફેસબુક પર લંડનની યુવતીની રિકવેસ્ટ આવી હતી. તેના કારણે રોહીત પટેલ મિત્રતા કરી હતી. બંન્નેએ એકબીજાના નંબરની આપ-લે કરી હતી. તેનુ નામ સોફિયા જોન હતુ વોટસએપ પર તે મહિલા એકટીવ રહેતી હતી. આ મહિલા પ્લેનના બિઝનેસ કલાસમા બેઠી હોવાનો ફોટો મોકલ્યો હતો.આ અંગેની અરજી ૨૫ જુલાઇ ૨૦૧૯માં કરી હતી.

ત્યારબાદ થોડા દિવસો પહેલાં જ સાયબર ક્રાઇમે આ ગેંગને દબોચી લીધી હતી.પરંતુ હજી પણ આ વોટસએપ નંબર એકટીવ હોવાનો દાવો સામાજીક કાર્યકર રોહીત પટેલે કર્યો છે. પુર્વ વિસ્તારના અનેક યુવાનો હજુ પણ ભોગ બનતા હોવાનો દાવો પણ તેમણે કર્યો હતો. સાયબર ક્રાઇમે પકડેલી ગેંગમાં એક મહિલાની સંડોવણી હોવાનુ પોલીસે પણ જણાવ્યુ હતુ. જે હજુ સુધી પકડાઇ નથી. એટલે એકટીવ હોવાની શક્યતા સેવાઇ રહી છે.

ગીર સોમનાથના જિલ્લાના તાલાલાના મુળ રહેવાસી અને યુકે રહેતા એનઆરઆઇ મહિલા સાથે પિતા-પુત્રએ 63 લાખની ઠગાઈ કરતા ચકચાર મચી છે. ઓળખ આધારના દસ્તાવેજોની ઝેરોક્ષ પર ખોટી સહીઓ કરી આ છેતરપીંડી કરવામાં આવી છે. જેથી બેંક મેનેજરે ફરિયાદ નોંધાવતા બન્ને પિતા-પુત્રની ધરપકડ કરવામાં પોલીસે ચક્રોગતિમાન કર્યા છે. મળતી જાણકારી મુજબ ચારેક વર્ષ પહેલાં મહિલા જ્યારે વતન આવ્યા હતા ત્યારે આ બન્ને પિતા-પુત્રએ તેમની આગતા સ્વાગતા કરી વિશ્વાસમાં લઇ બેંકની વિગતો અને ઓળખ-આધાર મેળવ્યા હતા.

વિસ્તૃત વિગત મુજબ, મુળ તાલાલા ગીરના વતની હિરાલક્ષ્‍મીબેન ઉર્ફે હિરાબેન કનૈયાલાલ ઠાકર હાલ ઇંગ્લેન્ડ ખાતે રહે છે. તેમને અહીં તાલાલાની એસબીઆઇ બેંકની શાખામાં એકાઉન્ટ છે. આ બેંક એકાઉન્ટમાં પરબતભાઇ કાનાભાઇ રામ અને તેના પુત્ર હિરેનએ નોમોની થવા માટે જરૂરી દસ્તાવેજી પ્રક્રિયા કરી હતી અને બન્ને આ ખાતામાં નોમીનેટ બન્‍યા હતા. બાદમાં બન્નેએ પ્રથમ મહિલાના મોબાઈલ નંબર ઉપર ચાલતા નેટબેકીંગ મેસેજ બંઘ કરાવી પોતાના નંબરોમાં નેટ શરૂ કરાવ્યું હતું.

અને ખાતામાં રહેલા રૂ.8 લાખથી વધુની રકમ પોતાના ખાતામાં અને પરિચિતોના ખાતામાં ટ્રાન્સફર કરી હતી તેમજ રૂ.55 લાખની ત્રણ ફીકસ ડીપોઝીટ કરી હતી. બાદમાં ખ્યાલ આવ્યો હતો કે, બન્ને પિતા-પુત્રએ મહિલાના આઘારકાર્ડ, પાનકાર્ડની ઝેરોક્ષ કોપી પર મહિલાની ખોટી સહી કરી નોમીની થયા હતા. હકીકત સામે આવતા તાલાલા એસબીઆઈ બેંકના મેનેજર વિકાસ સિંહાએ તાલાલા પોલીસ મથકે બન્ને પિતા – પુત્ર સામે ફરિયાદ નોંધાવી હતી.

Advertisement