મંદિરની અંદર આ રીતે ચમકાવવામાં આવે છે ભગવાનની મૂર્તિઓ,તમે પણ જાણીલો આ ખાસ રીત વિશે….

જાણો મંદિરો અને આશ્રમોમાં મૂર્તિઓ ચમકાવવાનું રહસ્ય શું છે,આપણે બધાં આપણા ઘરોમાં અથવા ઘરોનાં મંદિરમાં કાંસાની મૂર્તિઓ અથવા દેવી-દેવતાઓની મૂર્તિઓ રાખીએ છીએ જેની આપણે ઘણી વાર પૂજા કરીએ છીએ પરંતુ લાંબા સમય સુધી રાખવાના કારણે, મૂર્તિઓ ધૂળવાળી આવે છે.

જેના કારણે તેમના મૂળ સ્વરૂપમાં ફેરફાર થાય છે, અમે તેમને સાફ કરવા માટે ઘણી રીતો અજમાવીએ છીએ, તેઓ મૂર્તિઓ સાફ કરતા નથી અને કેટલીક વસ્તુઓનો ઉપયોગ મૂર્તિઓને સાફ કરવા માટે ન કરવો જોઇએ. અમે ઘરોમાં પિત્તળના વાસણો વગેરે સાફ કરવા માટે પીતામ્બરીનો ઉપયોગ કરીએ છીએ, પરંતુ આપણે ક્યારેય પીતામ્બરીથી દેવ-દેવીઓની મૂર્તિઓ સાફ ન કરવી જોઈએ. આજે અમે તમને ચળકતી મૂર્તિઓના રહસ્ય વિશે જણાવીશું જેથી તમે તમારા ઘરોમાં મૂર્તિઓ સાફ કરી શકો.

મૂર્તિને પોલિશ કરવાના રહસ્યો,જરૂરીયાતો શું છે,આપણે જે રીતે કહેવા જઈ રહ્યા છે તેના માટે તમારે બજારમાંથી કંઇપણ લાવવાની જરૂર રહેશે નહીં, આ માટે, જરૂરી સામગ્રી ઘણી વાર આપણા ઘરોમાં હોય છે, જે રીતે આપણે તે જ રીતે, મંદિરો અને આશ્રમોમાં, દેવી-દેવતાઓમાં વાત કરી રહ્યા છીએ. પ્રતિમાની સફાઇ કરવામાં આવે છે.

આપણને પહેલા ખાટુ દહીં, પાઉડર ખાંડ અને મધની જરૂર પડશે, હવે પહેલા દહીં લો અને તેને મૂર્તિ અથવા મૂર્તિ પર સારી રીતે નાખો, યાદ રાખો કે દહીં ખાટુ હોવું જોઈએ અને મૂર્તિના દરેક ખૂણા અને ભાગ વળાંકવાળા હોવો જોઈએ. દહીં સેટ થઈ જાય પછી મૂર્તિને 5 મિનિટ માટે મૂકો, હવે એક પાઉડર ખાંડ એક નાનકડી થાળી અથવા બાઉલમાં નાંખો અને તેમાં મધ મિક્સ કરો અને મિશ્રણ તૈયાર થઈ જાય પછી આ મિશ્રણ ઉમેરો મૂર્તિઓને સારી રીતે સ્ક્રબ કરો અને તેને સાફ કરો.

હવે મૂર્તિઓને પાણીથી ધોયા પછી સાફ કરવામાં આવશે,હવે આ મૂર્તિઓને પાણીથી ધોઈને સ્ક્રબ કરો જેથી મધ અને ખાંડ બરાબર દૂર થઈ જાય, મૂર્તિ ધોયા પછી તમે મૂર્તિઓમાં તફાવત જોશો કે તેઓ પહેલા કેવી રીતે જોતા હતા અને હવે તમે મૂર્તિને કેવી રીતે જોશો આ માટે, તે થોડું સ્ટીકી છે, આ માટે, નવશેકું પાણી લો અને તેમાં મૂર્તિઓ સ્નાન કરો, ખાતરી કરો કે પાણી વધારે ગરમ નથી. તેથી, તમે જોયું છે કે આ સરળ ઉપાય કરવાથી, તમે કોઈ વધારાની વસ્તુઓ વિના ઘરે મૂર્તિઓને સારી રીતે સાફ કરી શકો છો.

જાણો અન્ય સ્ટોરી.પૂજા એ કહેવાય છે જેમાં ભગવાનની મૂતિ સ્થાપિત હોય. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે એવી કેટલીક મૂર્તિઓ છે જેને ક્યારેય પણ મંદિર માં ના રાખવી જોઈએ. આમ તો ભગવાનની દરેક મૂર્તિ સમ્માન ને લાયક હોય છે. પરંતુ કેટલીક એવી મૂર્તિઓ છે. જેની પૂજા કરવી શુભ નથી માનવામાં આવતી. તો ચાલો જાણીએ એવી જ કેટલીક વિશેષ મૂર્તિઓ વિશેની કેટલીક ખાસ વાતો.

સૌથી પહેલા વાત કરીએ ઘરના મંદિરની. મંદિર હંમેશા ઘરની ઉત્તર પૂર્વમાં હોવું જોઈએ. એટલે કે ઇશાન ખૂણા માં સ્થાપિત કરવું જોઈએ. ઇશાન ખૂણો પૂજા અર્ચના માટે સૌથી ઉત્તમ માનવામાં આવે છે. ઘર હોય કે ઓફીસ મંદિર માટે શુભ દિશા ઉત્તર પૂર્વ માનવામાં આવે છે. ચાલો તો હવે વાત કરીએ મંદિર માં નાં રાખી શકાય એવી મૂર્તિઓની.

નટરાજ શંકર :ભગવાન શિવનું મન જયારે અશાંત થઇ જાય છે ત્યારે તે તાંડવ એટલે કે નૃત્ય કરે છે. શાસ્ત્રો અનુસાર જયારે ભગવાન શિવ તાંડવ કરતા તો આખું બ્રહ્માંડ હલી જતું હતું. એવામાં જો તમે તાંડવ કરતા ભગવાન શિવ ની મૂર્તિ મંદિરમાં રાખો છો તો ઘરમાં પણ ઝગડો અને તાંડવ જેવું જ વાતાવરણ બની રહે છે.

માં કાળી :માં દુર્ગા એ રાક્ષસો નો વિનાશ કરવા માટે માં કાળી નું રૂપ ધારણ કર્યું હતું. મહાકાલી હંમેશા ક્રોધ માં રહે છે. એવામાં જો તમે મંદિર અમ મહાકાલી ની મૂર્તિ રાખો છો તો તમારા ઘરમાં હંમેશા ગુસ્સા વાળો માહોલ બન્ની રહે છે. ઘરમાં શાંતિ અને સારું વાતાવરણ બનાવી રાખવા ઈચ્છતા હોય તો ક્યારેય પણ મંદિરમાં મહાકાલી ની મૂર્તિ ના રાખવી જોઈએ.

મહાદેવ શની :શાસ્ત્રો અનુસાર શની દેવને તેની પત્ની દ્વારા શ્રાપ મળ્યો હતો કે તેની નજર જે કોઈ વ્યક્તિ પર પડશે તેનો સર્વનાશ થઇ જશે. એવામાં જો તમે શની દેવની મૂર્તિ ઘર અથવા ઓફીસ માં રાખો છો તો તેની નકારાત્મક અસર તમારા પરિવાર ના સદસ્યો પર પડે છે.

ભૈરવનાથ :ભૈરવનાથ ની પૂજા પુરા મંત્ર તંત્ર થી કરવામાં આવે છે. મંત્ર તંત્ર એટલે કે બીજા વ્યક્તિને પૂરી રીતે પોતાના વશમાં કરવાની રીત. જો તમે ભૈરવ નાથની મૂર્તિ તમારા ઘરમાં સ્થાપિત કરો છો તો. તમે દરેક સમયે કોઈ ને કોઈ વ્યક્તિના વશ માં રહેશો. બની શકે તમે કોઈ વ્યક્તિ પાસે થી ઉધાર લીધું હોય એ તમને પૈસા પરત કરવા માટે બ્લેકમેલ કરે. તો આ પ્રકારની સમસ્યાથી બચવા માટે ભૈરવ નાથની મૂર્તિ ઘરમાં રાખવાથી બચવું.

માં લક્ષ્મી :જો તમે ઈચ્છો છો કે તમારા ઘરમાં ધન હમેશા સ્થાઈ રહે તો આજે જ મંદિરમાંથી માં લક્ષ્મી ની ઉભા સ્વરૂપમાં મૂર્તિ હોય તો એ દુર કરી દેવી. ઉભા હોય એ સ્થિતિમાં જો માં લક્ષ્મીની મૂર્તિ હોય તો એ ક્યારેય પણ ઘરમાં લક્ષ્મી ટકવા નહિ દે. ઘરમાં લક્ષ્મી ટકાવી રાખવા માટે બેઠા હોય તેવી લક્ષ્મીજી ની મૂર્તિની સ્થાપના કરવી.

રાહુ ગ્રહ ,રાહુ એક દેત્ય હતો જેનો વધ ભગવાન વિષ્ણુ એ સમુદ્ર મંથન સમયે કર્યો હતો. ત્યારે ભગવાને તેના બે ટુકડા કર્યા હતા એકનું નામ રાહુ અને બીજાનું નામ કેતુ. જો મંદિરમાં ગ્રહની મૂર્તિ સ્થાપિત કરવા માંગો છો તો રાહુ અને કેતુ બંનેની એક સાથે કરવી એકલા રાહુ ની ક્યારેય નહિ.

કદાચ તમે આ ઘર ઉપાય વિશે સાંભળ્યું છે જેમ જેમ અમે આ બ્લોગ પર ઘણી વખત કહ્યું છે, દાદીના પૈસા ઘણીવાર સારા અને સસ્તા છે. અમારી દાદીમાંથી પોલીશ અને સફાઈ કરવા માટે પણ એક ઉપાય છે જે તે પછીનો હતો.કોપર વૉશની સપાટી પર સોફ્ટ કાપડથી ધોઈ નાખો.મારી દાદીમાંથી ભંડોળ ખૂબ ઝડપી અને અસરકારક છે. પરંતુ તેમની આડઅસરો હોઈ શકે છે શું તમે જાણો છો કે કોપર માટે મુખ્ય ઓક્સિડન્ટ્સમાં એસિડ કંપાઉન્ડ છે? બીજા શબ્દોમાં કહીએ તો, જો તાંબુ આ દવા સાથે ઝળકે છે, તો કંઈ ગેરંટી નહીં કે અસરકારકતા ચાલુ રહેશે.

સાબુ ​​2 ટુકડાઓ ગરમ પાણી 1 ભાગ ઓગળેલા અને દાંત પાવડર એક નાની રકમ ઉમેરી શકો છો અને સમાનધર્મી ઉકેલ છે, જે એલ્યુમિનિયમ ઉત્પાદન માટે લાગુ સુધી મિશ્રણ: પણ એલ્યુમિનિયમ પેસ્ટ જે ઘરમાં તૈયાર કરવામાં આવે છે સાથે સાફ કરી શકાય છે. ધ્યાન આપો, પોલિશ્ડ એલ્યુમિનિયમ ડિટર્જન્ટ સહન કરતું નથી, કે જે રચના કેલ્શિયમ સોડા છે. સોપારી ગરમ પાણીમાં સૂકું સોફ્ટ સ્પાજ સાથે તેમની કાળજી લેવાનું શ્રેષ્ઠ છે.તાંબાની સફાઈ અને પોલીશ કરવા માટે વ્યવસાયિક સાધન,પછી અમારી સલાહ તમને ચોક્કસ મેટલ ઉત્પાદન પૂરી પાડવાનું છે. સૉફ્ટફેક્ટર્સ તરીકે ઓળખાતા તાંબાના ઉપયોગ પદાર્થોના ચોક્કસ ઉત્પાદનો. આ પદાર્થો ગંદકી દૂર કરવા માટે રચાયેલ છે. તેમનું કાર્ય કાદવને નરમ પાડે છે અને તેને ઓગળે છે જેથી પાણી તેને સાફ કરી શકે.

આ ઉત્પાદનો સાથે તાંબાના પોલિશિંગ થાકને થતો નથી. કોઈપણ આ કરી શકે છે, અને પરિણામો ખાતરી આપી છે. કાકડા અને મેટલ પોલિશિંગના બનેલા પ્રોડક્ટ્સ કાકડાઓમાં અસ્તિત્વ ધરાવે છે. જો કે, કેટલાક વ્યાવસાયીકરણ અને મૂલ્ય વચ્ચેના યોગ્ય વેપારની તક આપે છે. આ ઉત્પાદન વિવિધ ધાતુઓની સરળ પોલિશિંગ માટે રચાયેલ છે: કોપર, પિત્તળ, સ્ટેનલેસ સ્ટીલ, ચાંદી. પોલીશ અને સફાઈ કોપરની પ્રક્રિયા ખૂબ સરળ છે.
બિન-લોહ ધાતુઓની જાળવણી
નોન-ફેરસ ધાતુઓ – બ્રોન્ઝ, પિત્તળ, કોપર, ક્રોમ-પ્લેટેડ સ્ટીલ, વગેરે. – ઉત્પાદન માટે વપરાય છે કાસ્કેન્સ, બારણું એક્સેસરીઝ, સુશોભન ફર્નિચર તત્વો, એસેસરીઝ, બાથરૂમ એક્સેસરીઝ (મિક્સર્સ) અને અન્ય ઉત્પાદનો કે જે પૂરતા પ્રમાણમાં ટકાઉ છે, પરંતુ ખૂબ જ ઝડપથી વિવિધ ઓક્સાઇડની ફિલ્મોથી આવરી લેવામાં આવે છે.

પાણી સાથે સારી રીતે છંટકાવ. તે સારી રીતે ડ્રાય. ધ્યાન આપવું, આ પગલું ખૂબ મહત્વનું છે: પોટને સંપૂર્ણતામાં સૂકવવા જોઈએ. તમારી ચળકતી અને સ્વચ્છ કોપર પોટ્સનો આનંદ માણો.કોપર પોલિશ પોટ લો અને શેલ્ફ પર મૂકો.સોફ્ટ ક્લોથ મેળવો અને ઉત્પાદનની કેટલીક ટીપાં રેડાવો.મહાન સરળતા સાથે સ્ટ્રોફિન, જેથી મેટલ ખંજવાળી નથી.ટૂંક સમયમાં તમને ડાર્ક પેટીન દેખાશે: આ ઓક્સાઇડને વિસર્જન કરવાનું શરૂ થાય છે.સમગ્ર સપાટી સુધી સ્ટ્રોક બંધ ન થાય ત્યાં સુધી.

શું આ ઉપચારના પરિણામ જોવા માટે તે વિચિત્ર છે,તેમને સાફ કરવા માટે, સખત અબ્રાસ્પાઇસ સાથેના ઉત્પાદનો અસ્વીકાર્ય છે, કારણ કે બિન-લોહ ધાતુઓની સપાટી પૂરતા ટેન્ડર અને ઝડપથી સ્ક્રેચમુદ્દે છે. તેમની દીપ્તિ અને સુંદરતા પુનઃસ્થાપિત કરવા માટે, કાર્બનિક સંયોજનોનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ અથવા ઉડી વિસર્જિત અબ્રાસીવ્સ (એલ્યુમિના, ઍરોસિલ) નો ઉપયોગ કરવો જોઈએ. ઉપરાંત, તટસ્થ આલ્કોહોલ આધારિત વાહન અથવા જાડા પેસ્ટ હોમપેજ wholemeal (1 ભાગ), નાના ચિપ્સ (0.5 ભાગો) અને સરકો ઉપયોગ કરી શકે છે. આવું તૈયારી પિત્તળ, કોપર અને બ્રોન્ઝની અશુદ્ધિઓ સાથે સામનો કરશે. જો ધાતુના ઉત્પાદનો ત્યાં નાના સ્ક્રેચમુદ્દે હતા, પછી તેઓ પોલિશ કરી શકાય છે. આ માટે, ઉકેલ તૈયાર કરવામાં આવે છે: એમોનિયા 30 ગ્રામ (10%), ચાના 15 ગ્રામ અને પાણીના 50 ગ્રામ. ફલાલીન અથવા કાપડનું કાપડ તેમાં પડતું મૂકવામાં આવ્યું છે, જે સપાટીને કાપી નાખે છે.

પ્રથમ: ઓક્સાઇડ સાથે દોરવામાં અસ્પષ્ટ કોપર પોટ્સ, પછી: મજાની કોપર પોટ અને નવા જેમ તમે જોઈ શકો છો, સ્ટીલ આવરણ સંપૂર્ણપણે પોલિશ્ડ છે. તમે અહીં આવે છે, તમે કદાચ પૂછી રહ્યાં છો, તો: “તમે કેવી રીતે કોપર સાફ નથી?” અને તમે જોઈ શકો છો કે “કેવી રીતે મુશ્કેલ કોપર સાફ છે?”, આ એક ખૂબ સરળ ઓપરેશન ધરાવે છે. આમાં થોડી મિનિટો લે છે, અને પરિણામ ગેરંટી આપવામાં આવે છે.

જો તમારી પાસે કોઈ પ્રશ્નો હોય, તો સંપર્કમાં તમે શોધો છો તે ઇમેઇલ સરનામાં પર લખો. અમે તમારા બધા પ્રશ્નોના જવાબ આપશે! કુદરતી અર્થ દ્વારા કોપરને કેવી રીતે સાફ કરવું? અહીં થોડા ઉપયોગી સુવિધાઓ કે જે રસાયણો છે કે પર્યાવરણ અને આરોગ્ય માટે હાનિકારક ઉપયોગ કર્યા વગર ચરબી રહિત લીલા ત્વચા, જે માનવીની, વાનગીઓ અને વસ્તુઓ વિવિધ સ્ટોર દૂર કરવા માટે સરળ હોય છે, તો તમે સાચવો.

બ્રોન્ઝને યોગ્ય રીતે સાફ કરવા માટે, તમે ઘણી બધી રીતોમાંથી એકનો ઉપયોગ કરી શકો છો. પ્રથમ, એમોનિયાના કેટલાક ટીપાંના ઉમેરા સાથે ગરમ સાબુ પાણીમાં પદાર્થો કોગળા. તે જ સમયે, વટાણા ઉકાળવાથી ગરમ પાણીથી ભરેલા એક બ્રશથી તેમને ઘસવું. અન્ય સમાન લોક શુદ્ધિ કરનાર ધાતુના ઉત્પાદનો 2-3 કલાક માટે વિસર્જન પીળા વટાણા સાથેના પોટમાં ઉત્પાદનોની ઉકાળવા (જો કદની પરવાનગી આપે છે) પૂરી પાડે છે. આ પ્રક્રિયા પછી ધાતુના ઉત્પાદનો તે સારી રીતે કોગળા, સૂકવણી માટે ફેલાવો અને છેલ્લે ચાક સાથે કાપડ રાગ સાથે સાફ કરવું જરૂરી છે.
કદાચ તમે શું સામાન્ય રીતે સફેદ વાઇન સરકો, મીઠું, લીંબુનો રસ, લોટ તરીકે વપરાય છે પદાર્થો સામાન્ય રીતે અમારા કોઠાર, હાજર ખબર નથી, અસરકારક રીતે કોપર ઊંજવું અને તે ચળકતા અને મજાની બનાવી શકો છો. આ મિલનો ઉપયોગ હજારો વર્ષોથી વાનગીઓ અને રસોડુંના વાસણો માટે કરવામાં આવે છે. સ્વાદને ખલેલ પહોંચાડવા વગર સારા રસોઈ પ્રદાન કરે છે, કારણ કે તે અન્ય સામગ્રી સાથે થઇ શકે છે. જો કે, ખૂબ જ નાજુક હોવાને કારણે તેને સફાઈ કરતી વખતે ઘણો ધ્યાન અને કાળજીની જરૂર પડે છે.