માત્ર એકજ ચમચી આ વસ્તુ અને આંતરડામાં જામેલી તમામ ગંદકી સડસડાટ બહાર નીકળી જશે,જાણીલો આ વસ્તુ વિશે….

આ વાતથી તો તમે બધા સહમત હશો કે પેટ આપણા શરીરનો સૌથી મહત્વપૂર્ણ ભાગ છે.જો પેટમાં કોઈ પણ પ્રકારની તકલીફ હોય તો આપણી આખી બોડી સિસ્ટમ તેનાથી પ્રભાવિત થાય છે. આજકાલ પેટ અને આંતરડાને લગતી સમસ્યાઓ સામાન્ય છે, ખોટી જીવનશૈલી અને ખાદ્યપદાર્થોને લીધે લોકોને અમુક સમસ્યાથી નિશ્ચિતપણે પરેશાનીઓ થાય છે.

Advertisement

આજે અમે તમને કેટલીક અસરકારક ટિપ્સ જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ કે જેને અપનાવીને તમે થોડા જ દિવસોમાં તમારા પેટ અને આંતરડામાં સંચિત બધી ગંદકી દૂર કરી શકો છો અને સ્વસ્થ જીવન તરફ આગળ વધી શકો છો. આયુર્વેદમાં એમ પણ કહેવામાં આવ્યું છે કે માનવ શરીરમાં થતી તમામ રોગોનું મૂળ કારણ પેટ અને આંતરડામાં પડેલી ગંદકી છે. આંતરડાની સફાઇ પણ પેટની ગંદકી દૂર કરવા માટે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. આ ટિપ્સનો પ્રયાસ કરીને તમે તમારા પેટ અને આંતરડામાં એકઠી થતી ગંદકીને દૂર કરી શકો છો.

આંતરડા એ આપણી પાચક શક્તિનો એક મહત્વપૂર્ણ ભાગ છે જે શરીરના તમામ ઝેરને દૂર કરે છે અને શરીરને અનેક રોગોથી સુરક્ષિત કરે છે. આંતરડામાં એકઠા થતી ગંદકીને દૂર કરવા માટે, તમારે દરરોજ ઓછામાં ઓછું 8 થી 10 ગ્લાસ પાણી પીવું જોઈએ. પાણી આંતરડાની સફાઇ માટે દવા તરીકે કામ કરે છે અને શરીરની બધી અશુદ્ધિઓને બહાર રાખે છે અને શરીરને તમામ રોગોથી મુક્ત રાખે છે.

લાંબી એમીબિક અથવા આંતરડાના સોજામાં 100 ગ્રામ બેલનો ગુદો, વરિયાળી, ઇસબગોલની ભૂસ અને નાની ઈલાયચી એકસાથે પીસી લો અને પાવડર બનાવો. હવે 300 ગ્રામ દેશી ખાંડ અથવા બૂરા મિક્સ કરીને કાચની બોટલમાં ભરી દો.

આ ચુર્ણની 2 ચમચીની માત્ર સવારના નાસ્તા પહેલા તાજા પાણી સાથે લો અને સાંજે 2 ચમચી નવશેકું પાણી અથવા ગરમ દૂધ સાથે 7 દિવસ સુધી સેવન કર્યા પછી ફાયદો થાય છે. લગભગ 45 દિવસ સુધી તેનો ઉપયોગ કર્યા પછી,બંધ કરી દો. તેનાથી સવારે પેટને સાફ કરે છે, કબજિયાત, એનોમીક અને આંતરડાની બળતરા જેવા રોગો દૂર થાય છે.

ઇસબગોલ 6 ગ્રામ ને 250 મિલીલીટર નવશેકું દૂધ સાથે સુતા પહેલા પી લો. કેટલીકવાર, ઇસાબગોલની ભૂકી લેવાથી પેટ ફૂલી જાય છે. તે મોટા આંતરડામાં આઇસોટોપ્સ પર બેક્ટેરિયાની અસર દ્વારા ઉત્પન્ન થતા ગેસને કારણે થાય છે.તેથી ધ્યાનમાં રાખો કે ઓછામાં ઓછું ઇસબગોલની માત્રા લો. ઇસાબગોલનો ઉપયોગ આંતરડાઓની કામગીરીમાં વધારો કરે છે, જેના કારણે સ્ટૂલ યોગ્ય રીતે બહાર આવે છે અને કબજિયાત દૂર થાય છે. ઇસાબગોલ લીધા પછી 2-3 વખત પાણી પીવું જોઈએ. તેનાથી,ઇસબગોલ સારી રીતે ફૂલી જાય છે.

શરીરની ગંદકી દૂર કરવા માટે મધ પણ રામબાણુનું કામ કરે છે. દરરોજ સવારે એક ચમચી મધને નવશેકું પાણીમાં મેળવી લેવાથી શરીરમાં હાજર તમામ ઝેર દૂર થાય છે અને શરીરના મેટાબોલિક રેટમાં પણ વધારો થાય છે. આંતરડાની ગંદકી દૂર કરવામાં તે સૌથી અસરકારક છે.આંતરડાની ગંદકી દૂર કરવા માટે તમે દરરોજ સવારે એક ગ્લાસ સફરજનના રસ સાથે બે ચમચી લીંબુનો રસ પણ પી શકો છો. આને લીધે, તમારા શરીરના તમામ ઝેર બહાર નીકળશે સાથે જ શરીર સ્વસ્થ અને તંદુરસ્ત રહેશે. જો દિવસની શરૂઆત સફરજનના રસથી કરવામાં આવે છે, તો તે નિશ્ચિતપણે આંતરડા સાફ કરે છે અને શરીર સ્વસ્થ રહે છે.

રોજ બે ચમચી એલોવેરાનો રસ એક ગ્લાસ પાણીમાં લેવાથી શરીરમાં રહેલા ઝેરી તત્વોથી છુટકારો મળે છે. એલોવેરાનો રસ શરીરને હંમેશા હાઇડ્રેટ રાખે છે અને શરીરની ચરબી ઘટાડવામાં પણ મદદ કરે છે. દરરોજ સવારે આ રસને પાણી સાથે લેવાથી વ્યક્તિ ક્યારેય પેટ કે અંતિમ રોગથી પીડાશે નહિ.આ સિવાય જો કોઈ વ્યક્તિ હંમેશા પેટ અથવા આંતરડાની સમસ્યાઓથી પીડાય છે, તો તેણે હંમેશા ખોરાક સાથે દહીંનો ઉપયોગ કરવો જોઇએ. દહીં એ પેટ અને આંતરડા માટે શ્રેષ્ઠ ખોરાક માનવામાં આવે છે, તેનું સેવન એ વ્યક્તિની બધી આંતરિક સમસ્યાઓનું સમાધાન છે.

Advertisement