માત્ર થોડાંક જ ચોખા બનાવી દેશે તમને કારોડપતિ,જાણો કઈ રીતે……

સંપત્તિ અને ભૌતિક સુવિધાઓ એ દરેક વ્યક્તિની પ્રથમ ઇચ્છા હોય છે, દરેક વ્યક્તિ ઇચ્છે છે કે તેના જીવનમાં ક્યારેય પૈસાની કમી ન હોવી જોઈએ, તે પોતાનું જીવન વધુ સારી રીતે વિતાવી શકે છે, તે તેની દરેક જરૂરિયાત પૂરી કરી શકે છે. તુરંત જ પૂર્ણ કરવામાં સક્ષમ થઈ શકે છે, પરંતુ આ બધી વસ્તુઓ પૈસા જરૂરી છે, અને દરેકને પૈસા કમાવાની ઇચ્છા છે, દરેક વ્યક્તિ ધનિક બનવાની ઇચ્છા રાખે છે, જેના માટે દરેક દિવસ રાત મહેનત કરે છે આ હોવા છતાં, મોટે ભાગે એવું બને છે કે વ્યક્તિને પૈસા કમાવામાં ઘણી સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડે છે, પણ લાખ પ્રયાસ કર્યા પછી પણ તે પૈસા કમાવવા માટે સમર્થ નથી.

Advertisement

તમારું નસીબ આ બધાની પાછળ જવાબદાર છે, જો નસીબ તરફેણ કરે છે તો વ્યક્તિ ઓછી મહેનતમાં વધુ સફળતા મેળવે છે, ઘણા લોકો એવા હોય છે જેઓ જીવનમાં ઓછી મહેનત કરે છે પરંતુ તેમની પાસે પૈસાની કમી નથી, તેથી જ વ્યક્તિને નસીબ હોવું જોઈએ તમને શ્રીમંત બનાવવામાં મોટો હાથ, આ સિવાય માતા લક્ષ્મીજીની કૃપા વરસાવવી ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે, જો તમે ઇચ્છતા હોવ કે માતા લક્ષ્મીજીની કૃપા તમારા પર રહેશે.

આજે અમે તમને કેટલાક મહાન ઉપાયો જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, આ ઉપાય કરવાથી તમે તમારું નસીબ સુધારી શકો છો, હકીકતમાં, આપણે જણાવીએલા ઉપાય ભાતનો ઉપાય છે, ચોખા લગભગ તમામ ઘરોમાં હાજર છે, તમે રાતોરાત ચોખા વાપરી શકો છો. રાત તમારું નસીબ ચમકશે અને ધનિક બની શકે છે.

ચાલો જાણીએ ચોખાના આ ઉપાય વિશે,,તમારે ભાતનો આ ઉપાય શુક્રવારે કરવો પડશે, શુક્રવારે રાત્રે 10:00 વાગ્યા પછી, તમારી સામેની પોસ્ટ પર એક વલણ મુકો, વલણની ટોચ પર સ્વસ્તિક નિશાની બનાવો અને તેને પાણીથી ભરો, તે પછી તેને પાણીથી ભરો ચોખા, દુર્વા અને ₹ 1 સિક્કો મૂકો, તે પછી તમે એક નાનો થાળી લો અને તેને ચોખાથી ભરી દો અને તેને કદશની ટોચ પર મુકો, તમે તેના પર શ્રી યંત્ર પણ સ્થાપિત કરો, આ કર્યા પછી તમે એક ચાર પ્રકાશ બનાવો તેની નજીકનો દીપક.કુમકુમ અને ચોખાથી તેની પૂજા કરો, પૂજા કરતી વખતે તમારે 10 મિનિટ સુધી ધનની દેવી દેવી લક્ષ્મીનું ધ્યાન કરવું જોઈએ.

જો તમે ભાતનો આ સરળ ઉપાય કરો છો, તો પછી તમારી બધી ઇચ્છાઓ ખૂબ જલ્દી પૂર્ણ થઈ જશે અને તમારે તમારા ઘરમાં ક્યારેય પૈસાની અછતનો સામનો કરવો નહીં પડે, પરંતુ તમારે આ ઉપાય વિશે જાગૃત હોવાની ખાસ કાળજી લેવી પડશે. , નહીં તો તમારો આ ઉપાય સફળ થશે નહીં, માતા લક્ષ્મીનું ધ્યાન કરતી વખતે તમારે આ ઉપાય તમારા સાચા હૃદયથી કરવો જોઈએ.

શાસ્ત્રોમાં પૂજા સમયે ચોખાનો ઉપયોગ અત્યંત શુભ માનવામાં આવે છે. કારણ કે આ દેવી – ભગવાનને અર્પણ કરવામાં આવે છે. જે પૂજા કાર્યોને પૂર્ણ કરવામાં મદદ કરે છે. એટલું જ નહીં, કોઈપણને તિલક લગાવતી વખતે ચોખાનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે ચોખાના કેટલાક દાણા તમારી ગરીબીને દૂર કરવા માટે અસરકારક પગલાં સાબિત થઈ શકે છે. અને અમે તમને જણાવીશું કે તે કેવી રીતે થઈ શકે.

સોમવારે ભગવાન શિવને ચોખા અર્પણ કરવું ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે, પરંતુ તે સમયે તે ધ્યાનમાં રાખવું મહત્વપૂર્ણ છે કે ચઢાયેલા ચોખા તૂટેલા નથી.જો તમારે જોઈતી નોકરી મેળવવા હોય, તો તમે આ માટે ચોખાનો ઉપયોગ પણ કરી શકો છો. મીઠા ચોખા બનાવતા અને કાગડાને ખવડાવવાથી તમારા બધા જ લક્ષ પૂરા થાય છે.જો તમને પૈસાથી સંબંધિત કોઈપણ પ્રકારની સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે, તો આવી સ્થિતિમાં તમારે એકાંત શિવલિંગની પાસે બેસી ભગવાનને મુઠ્ઠીભર ચોખા અર્પણ કરવા જોઈએ. આ પછી, બાકીના ચોખા કોઈ જરૂરિયાતમંદ કે ગરીબ વ્યક્તિને દાન કરો. તમે આ ઉપાય પૂર્ણ ચંદ્ર દિવસ પછી સોમવારે કરી શકો છો અને તમારે સતત 5 સોમવારે આ કરવું જોઈએ.

આ તમારી બધી સમસ્યાઓ હલ કરશે.જો તમે તમારા ઘરના પિતૃદોષને કારણે કોઈ સમસ્યાથી સંઘર્ષ કરી રહ્યા છો, તો આવી સ્થિતિમાં તમે પિત્રોદોષથી છુટકારો મેળવવા માટે ચોખાની ખીર અને રોટલી કાગડાઓને ખવડાવી શકો છો. તેનાથી તમારા પિતૃઓની આત્માને શાંતિ મળશે અને તમારા બધા કામ થશે.સોમવારે જવ ચઢાવવાથી વધુ ખુશી મળે છે.તમારા જ્ઞાનને તીવ્ર બનાવવા માટે, તમે ખાંડ વાળુ દૂધ શિવલિંગને ચઢાવી શકો છો.

આપણા બધા જ દેવી-દેવતાઓની પૂજા કરવાં માટે ચોખાનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે. ચોખા વગર પૂજા પૂર્ણ માનવામાં આવતી નથી. ચોખાને અક્ષત પણ કહેવાય છે, જેનો અર્થ ખંડિત ન હોવું થાય છે. કોઈ પણ પૂજામાં ગુલાલ, હલ્દી, અબીલ અને કુમકુમની સાથે અક્ષત એટલે કે, ચોખાને પણ ચડાવવામાં આવે છે. ઉજ્જેનના જ્યોતિષાચાર્ય મનીષ શર્માના જણાવ્યાં અનુસાર જાણો પૂજામાં ચોખાનું શું મહત્વ હોય છે. પૂજામાં અક્ષતને આ મંત્રથી ભગવાનને ચડાવવામાં આવે છે.

ભારતીય સંસ્કૃતિમાં ચોખાને દેવતાઓનો પ્રિય ભોગ માનવામાં આવ્યો છે. હિંદૂ ધર્મમાં ચોખાનું વધારે મહત્વ માનવામાં આવ્યું છે. તેથી જ દરેક પૂજામાં ચોખાનો પ્રયોગ કરવામાં આવે છે. કોઈપણ પૂજા, યજ્ઞ, અનુષ્ઠાન ચોખા વિના પૂરા નથી થતાં. આ ઉપરાંત ઘરમાં કોઈ શુભ પ્રસંગ હોય ત્યારે વ્યક્તિના કપાળે કંકુનો ચાંલ્લો કરી તેના પર પણ ચોખા લગાવવામાં આવે છે. પૂજા-પાઠ ઉપરાંત ચોખાનો ઉપયોગ તંત્ર-મંત્રમાં પણ કરવામાં આવે છે.તંત્રશાસ્ત્રના આ ટોટકા ચોખાના ઉપયોગના કારણે અત્યંત પ્રભાવશાળી બની જાય છે અને જેની અસર પણ તુરંત જોવા મળે છે. જીવનમાં ધનની સમસ્યા, પરિવારમાં ક્લેશ બધુ જ ગણતરીના દિવસોમાં દૂર થઈ જાય છે. તો જાણી લો આ ચમત્કારી ટોટકા વિશે આજે તમે પણ.

સોમવારે સવારે સ્નાનાદિ કર્મ કરી શિવલિંગની પૂજા કરવા જવું. આ પૂજા માટે એક કિલો ચોખા સાથે લઈ જવા. શિવલિંગની પૂજા કર્યા પછી તેના પર એક મુઠ્ઠી ભરીને ચોખા ચઢાવી દેવા અને બાકી બચેલા ચોખાને દાનમાં આપી દેવા. આ પ્રયોગ સતત 5 સોમવાર સુધી કરવાથી લક્ષ્મી પ્રાપ્ત થાય છે.શત્રુબાધા દૂર કરવા માટે આખા અડદના 38 દાણા અને ચોખાના 40 દાણા લઈ ઘરના આંગણાની જમીનમાં ખાડો કરી તેમાં દબાવી દેવા અને તેના પર એક લીંબુ નીચોવી દેવું. લીંબુ નીચોવતી વખતે શત્રુના નામનું સ્મરણ કરવું.

પાકીટમાં મુકો ચોખાજો કોઈ વ્યક્તિ પાસે પૈસા આવે છે અને રોકાતા નથી, તો તમે જ્યોતિષ દ્વારા જણાવેલ ચોખાનો આ ઉપાય અપનાવી શકો છો. એના માટે તમે કોઈ પણ મુહૂર્તમાં અથવા અક્ષય તૃતીયા પૂનમ અથવા દિવાળી જેવા શુભ મુહૂર્તમાં સવારના સમયે જલ્દી ઉઠીને જરૂરી કામ પુરા કરીને એક સ્વચ્છ લાલ રેશમી કપડું લો. એ લાલ કપડાંમાં ચોખાના 21 દાણા રાખો. પરંતુ તમારે એ વાતનું ધ્યાન રાખવું જોઈએ કે 21 દાણા માંથી એક પણ દાણો તૂટેલો હોવો જોઈએ નહિ. હવે એને લાલ કપડામાં બાંધી દો.

ત્યારબાદ એને લઈને ધનની દેવી લક્ષ્મી માતાની વિધિ વિધાન સાથે પૂજા કરો. ત્યારબાદ એ પૂજામાં આ લાલ કપડાંમાં બાંધેલા ચોખાને અર્પિત કરો. ત્યારબાદ લાલ કપડાંમાં બાંધેલા આ ચોખા પોતાના એ પાકીટમાં મુકો જેનો તમે પૈસા મુકવા માટે ઉપયોગ કરો છો. ચોખાને એમાં છુપાડીને મૂકી દો. જો તમે આ ઉપાય કરો છો તો એનાથી તમારા જીવન માંથી ધન સંબંધિત બધી મુશ્કેલીઓ દૂર થશે.

કોઈપણ શુક્રવારે રાત્રે 10 કલાકે ઘરના એકાંતવાળા સ્થાન પર બેસી એક બાજોઠ પર એક કળશ રાખવો. આ કળશ પર કેસરથી સાથિયો બનાવવો અને તેમાં દૂર્વા, ચોખા અને એક રૂપિયાનો સિક્કો પધરાવવા. આ ચોખા ભરેલા કળશ પર શ્રીયંત્રની સ્થાપના કરવી અને તેની સામે ચાર વાટનો દિવો કરવો. દિવો કર્યા પછી માતા લક્ષ્મીનું ધ્યાન કરવું અને લક્ષ્મી મંત્રની એક માળા કરવી. મનોકામના પૂર્ણ કરવાનો આ શ્રેષ્ઠ ઉપાય છે.

Advertisement