મિસ્ટરબીન રાખે છે દુનિયાની સૌથી મોંઘી કાર,જીવે છે એવું આલીશાન જીવન કે તસવીરો જોઈ દંગ થઈ જશો…..

દરેક લોકોને કાર્ટ્રૂન પ્રિય હશે, આપણે એક એવા કાર્ટૂન કેરેક્ટરની વાત કરવાને છે, જે સૌ કોઇનું પ્રિય હશે. આમ તો કાર્ટૂન ના કહી શકાય પરંતુ 2007માં બાળકો માટે કાર્ટૂન સ્વરૂપમાં પણ તે વ્યક્તિનો શો બહાર પાડવામાં આવ્યો હતો. આપણે વાત કરી રહ્યા છે. દરેક બાળક 90ના દાયકામાં મિસ્ટર બીનની . મિસ્ટરબિન શો લગભગ 5 વર્ષ સુધી ચાલ્યો છે. તે સમયે, બીન શો લોકોમાં ખૂબ જ લોકપ્રિય હતો, બાળકોથી લઈને ઘરડા લોકો પણ આ શોના ફેન્સ હતા.

Advertisement

બાળકો અને વડીલો પણ જેના ફેન બની ગયા હતા એવા ટી.વી. શોમાંનો એક શો એટલે મિસ્ટર બીન.આ શો 5 વર્ષ સુધી ચાલ્યો હતો અને ખૂબજ લોકપ્રિય બન્યો હતો. મિસ્ટર બીનનું અસલી નામ રોવન એટકિન્સન છે પણ દુનિયા તેને આજે પણ મિસ્ટર બીનના નામથી ઓળખે છે.

90 નો દશક ગોલ્ડન એરા કહેવામાં આવે છે જયારે તે સમય ના બાળકો ની પાસે આધુનિક વસ્તુઓ નો સાથ પણ હતો અને જૂની વસ્તુઓ થી પણ તેમને રમ્યા છીએ, તેમને દેખ્યું છે અને અનુભવ કર્યું છે. બાળપણ તેમ તો પણ બહુ સુહાવના થાય છે અને જો બાળપણ સારી રીતે નથી જીવ્યું હોય તો જવાની અને વૃદ્ધાવસ્થા બન્ને ની મજા વ્યક્તિ નથી લઇ શકતા.

એવો જ એક શો હતો જે 90 ના દશક થી શરુ થઈને 2000’s ખુબ પોપુલર રહ્યું અને આજે પણ તેને ઈન્ટરનેટ પર દેખવામાં આવે છે. આ શો નું નામ હતું Mr Bean, આ શોમાં લીડ એક્ટર તરીકે Rowan Atkinson એ શાનદાર અભિનય કર્યો હતો. પરંતુ શું તમે જનો છો કે રાજા-મહારાજાઓ ની લાઈફસ્ટાઈલ જીવે છે તમારા ફેવરેટ Mr Bean, ચાલો જણાવીએ કેવી છે તેમની લાઈફસ્ટાઈલ લગભગ 5 વર્ષો સુધી ચાલવા વાળા મિસ્ટર બીન માટે લોકો ની દીવાનગી માથે ચઢીને બોલવા લાગી હતી. તે સમય ના લોકો તેમના ફેન થઇ ગયા હતા અને આ સૌથી વધારે પસંદ કરવા વાળા કોમેડી શો હતો. આ શો ના હીરો રોવન એટકીંસન હોલીવુડ ના એક પોપુલર એક્ટર છે અને આજે પણ લોકો તેમને મિસ્ટર બિન કહીને બોલાવે છે.

મિસ્ટર બિન ના સિવાય રોવન ‘બ્લેકેડર’, ‘નાઈન ઓ કલોક ન્યુઝ’, ‘દ સિક્રેટ પોલીસમેન્સ બોલ્સ’ અને ‘દ થીન બ્લુ લાઈન નામ’ જેવા ટીવી શોજ માં કામ કરી ચુક્યા છે. મિસ્ટર બિન સીરીઝ દુનિયા ના લગભગ 200 દેશો માં અલગ અલગ ભાષાઓ માં પ્રસારિત થઇ ચુક્યું છે અને કદાચ જ કોઈ એવો દેશ બચ્યો હશે જ્યાં આ ફની સીરીઝ ને પસંદ નહોતો કરવામાં આવ્યો. રોવન અમેરિકા ના ડરહમ માં પેદા થયા હતા અને ત્યાં તેમનો ઉછેર પણ થયો.

તેના પછી તેમને ઓક્સફોર્ડ ના ક્વીન્સ કોલેજ થી ઈલેક્ટ્રીકલ એન્જીનીયરીંગ કીય એક સમય તેમને લારી ચલાવવાનો પણ બહુ શોખ હતો.મિસ્ટરબિનની લોકપ્રિયતા ભારતમાં પણ એટલી જ હતી, એક ખાસ વાત એ છે કે 2016માં મિસ્ટરબીન એ આત્મહત્યા કરી એવા ન્યુઝ મળ્યા હતા, ત્યાર બાદ 2018માં પણ કાર એક્સિડ્નટમાં તેનું મોત થયું છે તેવું જાણવા મળ્યું હતું. આ બધી સોશીયલ મીડિયાની અફવાઓ હતી.

તમને જણાવી દઈએ કે તેઓ એકદમ ઠીક છે અને અત્યારે 63 વર્ષની ઉમરમાં પણ રાજા જેવું જીવન જીવી રહ્યા છે.તમને એ જાણીને નવાઈ લાગશે કે મિ.બીન 8 હજાર કરોડ રૂપિયાની સંપતિના માલિક છે. એમનું નામ બ્રિટનનાં સૌથી અમિર લોકોના લીસ્ટમાં શામિલ કરવામાં આવ્યું છે.તેમનું સ્ટારડમ મોટા એક્ટર્સ કરતાં પણ વધારે છે.

ચાલો આજે આપણે મિસ્ટરબિનની રિયલ લાઈફ પણ વિશે જાણીએ લઈએ. બીનનું અસલી નામ રોવાન એટકિન્સન છે પરંતુ દુનિયા હજી પણ તેને મિસ્ટર બીન કહે છે. કારણ કે તેને ‘મિસ્ટર બીન’ પાત્રથી બહુ લોકપ્રિયતા મળી. આજે પણ તેને લોકો મિસ્ટરબિનના નામથી ઓળખવાનુ પસંદ કરે છે.

મિ.બીનનો લંડનમાં એક આલીશાન મહેલ છે, જેની કિંમત કરોડોમાં છે.સાથે જ એમની પાસે દુનિયાની સૌથી મોંઘી કાર ‘મેક્લોરેનએફ 1’ પણ છે. 90ના સમય દરમિયાન આ કારની કિંમત 5 લાખ હતી અને આજે તમે આ કાર શોધવા જાઓ તો આ કારની કિંમત 80 થી 100 કરોડ જેટલી છે.

મિસ્ટરબીન સિરીઝ વિશ્વના 200 જેટલા દેશોમાં વિવિધ ભાષાઓમાં પ્રસારિત કરવામાં આવી છે. ભાગ્યે જ કોઈ દેશ હશે જ્યાં આ કોમેડી સિરીઝ પસંદ ન આવી હોય. રોવનનો જન્મ ડરહમમાં થયો હતો અને ઉછેર પણ ત્યાં જ થયો હતો એક સમયે તેને લોરી ચલાવવાનો શોખ હતો અને આજે પણ તેની પાસે લોરી ડ્રાઇવરનું લાઇસન્સ છે.આજે પણ તે લોરી ડ્રાઈવર નું લાઈસન્સ રાખે છે. રોવન ને એક્ટિંગ માટે યુનાઈટેડ કિંગડમ ની મહારાણી એ વર્ષ 2013 માં કમાંડર ઓફ દ મોસ્ટ એક્સેલેંટ ઓર્ડર ઓફ દ બ્રિટીશ એમ્પાયર ના ખિતાબ થી નવાજ્યા હતા.

મિસ્ટર બિન આ સમયે 8 હજાર કરોડ ની સંપત્તિ ના માલિક છે અને તેમનું નામ બ્રિટન ના સૌથી અમીરો માં લેવામાં આવે છે. તેમનું સ્ટારડમ મોટા એક્ટર્સ થી પણ ક્યાય વધારે છે અને તેમનો લંડન માં એક આલીશાન મહેલ પણ છે જેની કિંમત અરબો માં છે.તેના સિવાય રોવન એટકીંસન ની પાસે દુનિયા ની સૌથી મોંઘી કાર નું કલેક્શન છે અને એક કાર છે મેકલોરેન એફ 1 જેની કિંમત વર્ષ 1990 માં 5 લાખ 40 હજાર યુરો હતી. ત્યાં જો તમે આજે આ કાર ને શોધવા નીકળશો તો તમને આ કાર માટે 80 થી 100 કરોડ રૂપિયા ખર્ચ કરવા પડશે.

14માં એપિસોડ પછી મિસ્ટર બિન નો શો પૂરો થઇ ગયો હતો પરંતુ તેમના આ શો નો રીપીટ ટેલીકાસ્ટ હમેશા પોગો ચેનલ પર થતો રહ્યો છે. ટાઈમ બદલાતો ગયો અને તેમને ઘણી ફિલ્મ, શોજ અને હવે વેબ સીરીઝ કરે છે.તમે જાણીને ચોકી જશો કે મિસ્ટર બીન પાસે એટકિન્સન 8 હજાર કરોડની સંપત્તિ છે. મિસ્ટરબિન ત્રણ સંતાનો પિતા છે. રોવન એટકિન્સનનું નામ બ્રિટનના સૌથી ધનિકમાં છે. તેમનું સ્ટારડમ મોટા કલાકારો કરતા વધારે છે. બીનનો લંડનમાં શાનદાર મહેલ છે. જેની કિંમત કરોડો રૂપિયા છે.

રોવનને એક્ટિંગ માટે યુનાઈટેડ કિંગડમની મહારાણીએ વર્ષ 2013માં કમાન્ડર ઓફ ધ મોસ્ટ એક્સેલેન્ટ ઓર્ડર ઓફ ધ બ્રિટિશ એમ્પાયરનો ખિતાબ આપ્યો હતો.મિસ્ટર બીન એટલે કે, એટકિન્સન 8 હજાર કરોડ રૂપિયાની સંપત્તિના માલિક છે.રોવન એટકિન્સનનું નામ બ્રિટનના સૌથી અમીર વ્યક્તિઓમાં સામેલ છે.તેમનું સ્ટારડમ મોટા એક્ટર્સ કરતા પણ વધારે છે મિસ્ટર બીનનો લંડનમાં આલિશાન મહેલ છે. જેની કિંમત પણ કરોડોમાં છે.“મિસ્ટર બીન” શો આજે ભલે બંધ થઈ ગયો હોય પણ રોવન એટકિન્સનની એકટિંગને આજે પણ લોકો ભૂલ્યા નથી.એમની લોકપ્રિયતા જોઈ એમના પરથી મિસ્ટર બીન કાર્ટૂન શો પણ બન્યો હતો જે લોકોમાં ખાસ્સો લોકપ્રિય બન્યો હતો.

Advertisement