નહીં થાય કોઈ રિએક્શન, બસ આવી રીતે કરો પ્રાઈવેટ ભાગનું કાળાપણ દૂર, જાણો તેના વિશે આ લેખમાં..

મિત્રો આ લેખમાં હું તમારું સ્વાગત કરું છું તેમજ આજે હું તમારા માટે એક નવો લેખ લઈને આવ્યો છું અને જેમાં હું તમને એક નવી જ માહિતી આપવા જઈ રહ્યો છું. જે મહિલાઓ તેમની યોનિની આજુબાજુ ત્વચાના રંગ વિશે ખુશ નથી અને તે બદલવા માંગે છે. આ લેખો ફક્ત તેમના માટે છે. કેટલાક લોકોને આ વિચિત્ર લાગે છે, પરંતુ અન્ય લોકો જે વિચારે છે તેનાથી આનો કોઈ સંબંધ નથી.

તમે તમારા શરીર સાથે તમારા વિશે સારું લાગે તે માટે તમે જે કરવા માંગો છો તે કરો. આ બીજા કોઈ માટે નહીં પણ પોતાના માટે જરૂરી છે. કેટલીકવાર સ્ત્રીઓ માટે ખાનગી ભાગોનું કાળાપણું શરમજનક લાગણી અનુભવી શકે છે. જો શરીરના તે ભાગનો રંગ કાળો છે તો પછી તેને કેવી રીતે વાજબી બનાવવું તે દરેકના મનમાં વારંવાર એક પ્રશ્ન હોય છે. એમ તો બજારમાં ઘણી બધી ક્રિમ અને લોશન ઉપલબ્ધ છે જે પ્રાઈવેટ પાર્ટની ત્વચાના રંગને વધારવામાં મદદ કરે છે.

પરંતુ આ બધાનો ઉપયોગ કરતા પહેલા, વ્યક્તિએ સારી રીતે વિચારવું જોઈએ કારણ કે પ્રાઈવેટ ભાગની ત્વચા ખૂબ સંવેદનશીલ હોય છે અને તેની સાથે જોખમ લેવાનું યોગ્ય નથી. આવી સ્થિતિમાં અમે તમને કેટલાક ઘરેલું ઉપાયો જણાવીશું, જેના દ્વારા તમે ખાનગી ભાગોને ન્યાયી કરી શકો છો.

પપૈયા.

પપૈયામાં પપાઈન નામનું એન્જાઈમ જોવા મળે છે જે ત્વચાના ઘાટા રંગને ભૂંસી નાખવામાં મદદ કરે છે. તે ડેડ ત્વચામાંથી ઉત્પન્ન થાય છે. એને લગાવા માટે પપૈયાનો એક નાનો ટુકડો લો અને તેને કાળી ત્વચા પર ઘસવું અને તેને અડધો કલાક માટે મૂકો. ત્યારબાદ તેને પાનથી ધોઈ લો. કાચુ પપૈયુ લિવર માટે ઘણુ ફાયદાકારક છે. કાચા પપૈયાનુ સેવન કરવાથી પ્રોસ્ટેટ કેન્સરનો ભય રહેતો નથી. તેમાંમળતા એન્ટી ઓક્સીડન્ટ, ફિટોન્યુટ્રિએટ્સ અને ફ્લેવોનોયડસ શરીરમાં કેન્સરની કોશિકાઓ બનાવવાથી રોકે છે. કાચુ પપૈયુ ખાવાથી લોહીમાં શુગરનુ પ્રમાણ ઓછુ થાય છે. જેના કારણે ડાયાબિટીઝ નિયંત્રણમાં રહે છે.

બટાકાનો રસ.

આ ઉપાય અજમાવવા માટે બટાકા કાપી તેના રસ કાઢવો અને તેને પ્રાઈવેટ પાર્ટ પર લગાવો. જો તમે ઇચ્છો, તો તમે કાચા બટાકાને ગ્રાઇન્ડરમાં દળીને તેનો ગુંદો પણ લગાવી શકો છો. તેને 15 મિનિટ સુધી લગાવો અને પછી તેને ધોઈ લો. ફક્ત 2 અઠવાડિયા સુધી આ કર્યા પછી, તમે પરિણામ જોશો. તમારે બટાકાના રસમાં મધ અને ચોખાનો લોટ મિક્સ કરવો જોઈએ. તેનાથી ફરક જલ્દી દેખાશે. તે કુદરતી એક્સ્ફોલિયેશન તરીકે કાર્ય કરે છે અને બટાટામાં બ્લીચિંગ પ્રોપર્ટી હોય છે. જો તમે ફક્ત બટાટા નો જ્યુસ વાપરી રહ્યા છો, તો પછી તેને આખી રાત માટે રાખો અને સવારે તેને સાફ કરો.

ચંદન પાવડર.

ચંદન પાવડર પ્રાઈવેટ પાર્ટના કાળા ભાગને સાફ કરી શકે છે. તે હાયપરપીગ્મેન્ટેશનને પણ દૂર કરે છે. અડધો લીંબુનો રસ અને 1 ચમચી ચંદન પાવડર મિક્સ કરો. આ પેસ્ટને સ્ક્રીન પર લગાવો અને 20 મિનિટ પછી ધોઈ લો. આ ઉપાયને દરરોજ પુનરાવર્તન કરો અને જ્યારે પરિણામો દેખાય છે ત્યારે છોડો. બે ચમચી ચંદનનો પાવડર એક ચમચી બદામ નું તેલ અને એક ચપટી હળદર અને કપૂર મિક્સ કરો. આ લેપ ને આખી રાત ચહેરા પર લગાવી રાખવો અને સવારે નવશેકા પાણીથી ચહેરો ધોઈ લેવો. તેમજ તમે એક ચમચી ચંદન નો પાવડર, એક ચમચી નાળિયેર તેલ અને લીંબુના રસનો લેપ પણ બનાવી શકો છો. તેને તમારા ચહેરા પર અડધા કલાક સુધી લગાવી રાખવો. ત્યારબાદ નવશેકા પાણીથી ચહેરો ધોઈ લેવો.

દહીં.

ઘરમાં રાખેલ સાદો દહીં કાળાશ દૂર કરવામાં મદદગાર સાબિત થઈ શકે છે. દહીંને ખાનગી ભાગોની આસપાસ 10-15 મિનિટ માટે લગાવો અને 15 મિનિટ પછી તેને ગુનગુના પાણીથી ધોઈ લો. દહીંનું નિયમિત સેવન શરીર માટે અમૃત સમાન ગણવામાં આવે છે. અને પાચન માટે સૌથી મહત્વપૂર્ણ છે. પાચન ક્રિયા બરાબર ન હોવાથી તમે બિમારીઓનો શિકાર થઇ જાવ છો. એટલા માટે આ લોહીની ઉણપ અને નબળાઇ દૂર કરે છે

આ પછી તમે તમારા માટે લાઈટનિંગ ક્રીમ બનાવો.

આ ક્રીમ બનાવવા માટે, તમે ત્રણ-ચાર ચમચી નાળિયેર તેલમાં 8-10 લવિંગ નાંખો અને તેને સારી રીતે ગરમ કરો. જ્યારે લવિંગની ગંધ આવે છે, ત્યારે તેને ગેસ પરથી નીચે ઉતારો અને બીજા બાઉલમાં લીંબુના તેલમાં બે ચમચી એલોવેરા તેલ નાંખો. કારણ કે તમારે આ ક્રીમ સંગ્રહિત કરવાની છે, તેથી તેમાં લીંબુનો રસ નાખો, નહીં તો બગાડવાનો ડર લાગશે. તેથી તમને લીંબુનું આવશ્યક તેલ ઉમેરો. તેને સારી રીતે મિક્સ કર્યા પછી બનેલા લવિંગ તેલને લગાવો. તે આખી રાત તમારા પ્રાઈવેટ પાર્ટ પર લગાવીને રહેવા દો જેને તમારે કાળાપનું દૂર કરવુ છે. તે ખૂબ જ સારી અસર બતાવશે.

જો તમને અમારો આ લેખ પસંદ આવ્યો હોય તો આ લેખ ને લાઈક અને શેર જરૂર કરજો. તમારા માટે અમે આવા ઘણા રોજિંદા લેખ લાવીશું. જે તમારા જીવન માટે ખૂબ ઉપયોગી હશે, આ પેજ સાથે જોડાવા માટે આ પેજને લાઈક કરો, આ લેખ વાંચવા માટે તમારો આભાર.