આ નાનકડાં ગામમાં બને છે કેન્સરની જબરજસ્ત દવા વિદેશીઓ પણ ઉભા રહે છે અહીં લાઈનમાં,જુઓ તસવીરો……

નમસ્તે મિત્રો, ફરી એકવાર તમારું સ્વાગત છે, આજે અમે તમને એવા ડોક્ટર વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ કે જે કેન્સર અને અન્ય મોટા અને અસાધ્ય રોગોની સારવાર કરે છે. આ પહેલાં, તમને જાહેર જનહિતમાં આ માહિતી શેર કરવા વિનંતી છે કે જેથી તે લોકો માટે સારું રહે, તે રોગ મુક્ત બને, લોકો આ માહિતી પીડિતોને પહોંચાડવામાં તમને આશીર્વાદ આપશે અને કહેશે કે આ અમૂલ્ય શેર કરીને માહિતી, માનવતા બચાવવામાં આવશે અમે વાત કરી રહ્યા છીએ કાન્હાવાડી ગામની. કન્હવાડી ગામ જિલ્લા બેતુલ કેન્સરની અસરકારક રીતે અહીં સારવાર કરવામાં આવે છે અને ઘણી બિમારીઓ મટાડવામાં આવે છે વૈદ્ય બાબુલાલ સંપૂર્ણ સરનામું બેતુલ જિલ્લાથી 35 કિમી દૂર છે અને ત્યાંથી 3 કિમી દૂર કાન્હાવાડી છે. મીટિંગનો સમય રવિવાર અને મંગળવારે સવારે 8 વાગ્યાથી છે પરંતુ ત્યાં પે નંબરો ખૂબ છે તેથી બીજા દિવસે રાત્રે જવું પડશે.

Advertisement

જોકે બેતુલ જિલ્લાની ખ્યાતિ સાતપુરાના જંગલોને કારણે છે, પરંતુ જંગલોમાં કેન્સર જેવા અસાધ્ય રોગોને દૂર કરનારી મૂલ્યવાન ઓષધિઓની ઉપલબ્ધતાને કારણે, તે દેશ-વિદેશમાં ચર્ચાનો વિષય બની છે. અહીં મોટી સંખ્યામાં દર્દીઓ દવાઓ લેવા આવે છે. ઘોરાડોંગરી બ્લોકના કાન્હાવાડી ગામે રહેતા ભગત બાબુલાલ છેલ્લા ઘણા સમયથી ઓષધિઓ અને દવાઓના માધ્યમથી લોકોને કેન્સર જેવી બીમારીઓથી છુટકારો અપાવવા માટે રોકાયેલા છે. આ ઉમદા કાર્યના બદલામાં તેઓ લોકો પાસેથી એક રૂપિયો પણ લેતા નથી. કેન્સરની બીમારીથી છૂટકારો મેળવવા માટે દેશભરમાંથી લોકો તેમની સારવાર માટે અહીં આવે છે. દર્દીઓને તેમની દવાથી ફાયદો થતો હોવાથી, દર રવિવાર અને મંગળવારે લોકોને બતાવવાનો હંમેશા ધસારો રહે છે.

તમારે નંબર એક દિવસ અગાઉથી મૂકવો પડશે કારણ કે અહીં દરરોજ હજારો લોકો આવે છે: કાન્હાવાડીમાં સારવાર માટે બહારથી આવતા લોકોને એક દિવસ પહેલા નંબર લેવો પડે છે. એક દિવસમાં 1000 થી વધુ દર્દીઓ સારવાર માટે અહીં પહોંચે છે. ખાસ કરીને મહારાષ્ટ્રથી મોટી સંખ્યામાં લોકો સારવાર માટે રાતના એક દિવસ પહેલા અહીં આવે છે. સવારથી, તમારે તમારો નંબર મૂકવા માટે તમારા વારાની રાહ જોવી પડશે. વધારે ભીડ હોવાને કારણે કેટલીકવાર તે પાંચથી છ લે છે. એવું કહેવામાં આવ્યું હતું કે મુંબઇ, લખનઉ, ભોપાલ, દિલ્હી સહિત દેશભરના લોકો કેન્સરથી મુક્તિની આશા સાથે અહીં આવે છે. માર્ગ દ્વારા, આજ સુધી એવું સાંભળ્યું નથી કે અહીંથી સારવાર લીધા પછી નિરાશા ફરી છે. આ જ કારણ છે કે મોટી સંખ્યામાં લોકો અહીં સારવાર માટે પહોંચે છે.

તમારે હર્બલ ટ્રીટમેન્ટથી પણ દૂર રહેવું પડશે: ભગત બાબુલાલ દ્વારા આપવામાં આવતી ઓષધિઓની અસર ફક્ત ત્યાગ પર હોય છે. ઓષધિઓ સાથેની સારવાર દરમિયાન, માંસ અને વાઇન સહિત શાકભાજીના અન્ય પ્રકારો પર પ્રતિબંધ છે. જેનું કડક પાલન કરવું પડે. તો જ આ હર્બલ દવાઓ પર અસર પડે છે. માર્ગ દ્વારા, જે લોકોએ નિયમોનું પાલન કરીને દવાઓ લીધી છે,

તેઓએ તે ખૂબ હદ સુધી છુટકારો મેળવ્યો છે. એવું કહેવામાં આવ્યું હતું કે ભગત બાબુલાલ સવારથી સાંજ સુધી ઉભા રહીને દર્દીઓને જુએ છે. સારવારની બાબતમાં, તેઓ એટલા કુશળ થઈ ગયા છે કે માત્ર નાડી પકડીને, મર્જ અને તેની સારવાર કહે છે માહિતી: આ પોસ્ટ જાહેર હિતમાં જારી કરવામાં આવી છે, કૃપા કરીને લોકો સુધી પહોંચો.

કેન્સર અને બીજા મોટા મોટા અને અસાધ્ય રોગોના ઈલાજ કરનાર વૈધ વિષે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. આ પહેલા તમને વિનતી છે કે શેયર કરીને લોકોના હિત માં પહોચાડો જેથી લોકોનું ભલું થાય તે રોગ મુક્ત થઇ શકે, આ જાણકારીને પીડિતો સુધી પહોચાડવા થી લોકો તમને આશીર્વાદ આપશે અને સારું થાય તેમ કહેશે, આ અમુલ્ય જાણકારી ને શેયર કરી માનવતા નો ધર્મ નિભાવો.

આપણે વાત કરી રહ્યા છીએ કાન્હાવાડી ગામની.કાન્હાવાડી ગામ જીલ્લો બેતુલ, મધ્યપ્રદેશ અહિયાં કેન્સરનો કારગર ઈલાજ થાય છે અને બીજા ઘણા રોગો પણ મટી જાય છે. વૈધ બાબુલાલ આખું સરનામું બેતુલ જીલ્લા થી ૩૫ કિ.મી. ઘોડાડોગ્રી અને ત્યાંથી કાન્હાવાડી ૩ કી.મી. દુર છે. મળવાનો સમય રવિવાર અને મંગળવાર સવારે ૮ વાગે પણ ત્યાં નંબર માટે લાઈન વધુ લાગે છે માટે આગળના દિવસે રાત્રે જ પહોચી જવું પડે છે.

આમ તો બેતુલ જીલ્લાની ઓળખ તો સાતપુડા ના જગલ ને લીધે જ છે, પરંતુ અહીયાના જંગલો માં કેન્સર જેવી અસાધ્ય બીમારી ને દુર કરી દેનારી બહુમુલ્ય જ્ડ્ડીબુટ્ટી ઓ મળવાથી પણ તે દેશ વિદેશના ચર્ચાનો વિષય બનેલ છે. દવા લેવા માટે અહિયાં મોટી સંખ્યામાં દર્દીઓ પહોચે છે. ઘોડાડોંગરી બ્લોકની ગ્રામ કાન્હાવાડી ગામમાં રહેવા વાળા ભગત બાબુલાલ છેલ્લા ઘણા વર્ષો થી જ્ડ્ડીબુટ્ટી એટલે કે ઔષધીઓ દ્વારા કેન્સર જેવી બીમારીમાંથી લોકોને છુટકારો અપાવવામાં લાગેલા છે.

આ સારા કામ કરવાના બદલમાં લોકો પાસેથી તેઓ એક રૂપિયો પણ લેતા નથી. કેન્સરની બીમારી થી છુટકારા માટે દેશભરમાંથી અહિયાં તેમનો ઈલાજ કરવા માટે આવે છે. કેમ કે દર્દીઓ ને તેમની દવાથી ફાયદો થાય છે માટે તેમને ત્યાં દર રવિવાર અને મગળવારે બતાવવા વાળાઓ ની લાઈનો લાગે છે.

તમારે એક દિવસ પહેલા લાઈન માં ઉભા રહેવું પડે છે કેમકે અહિયાં દિવસના હજારો લોકો આવે છે.કાન્હાવાડી ગામમાં ઈલાજ માટે બહારથી આવવા વાળા લોકો એક દિવસ પહેલા નંબર લગાડવો પડે છે. એક દિવસ માં ૧૦૦૦ થી ઉપર દર્દી અહિયાં ઈલાજ માટે આવે છે. ખાસ કરોને મહારાષ્ટ્રથી મોટી સંખ્યામાં લોકો ઈલાજ માટે અહિયાં એક દિવસ પહેલા જ રાત્રે આવી જાય છે. સવારે નંબર લગાડીને પોતાનો વારો આવવાની રાહ જોવી પડે છે. ઘણી વાર ભીડ વધુ હોવાને કારણે પાચ થી છ સુધી થઇ જાય છે.

જણાવવામાં આવે છે કે મુંબઈ, લખનૌ, ભોપાલ, દિલ્હી સહિત દેશભર માંથી લોકો જેને ખબર મળે છે તે અહિયાં કેન્સર થી છુટકારાની આશા લઈને જાય છે. આમ તી અત્યાર સુધી સાંભળવામાં નથી આવ્યું કે અહિયાં ઈલાજ કરાવ્યા પછી કોઈ નિરાશ થઈને પાછા ફર્યા હોય. આ કારણ છે કે મોટી સંખ્યા માં લોકો ઈલાજ માટે અહિયાં પહોચે છે.

તમારે જ્ડ્ડી બુટ્ટી ના ઈલાજની સાથે પરેજી પણ રાખવી પડશે.ભગત બાબુલાલ જે જ્ડ્ડી બુટ્ટી આપે છે તેની અસર પરેજી પાળવાથી જ થાય છે. જ્ડ્ડી બુટ્ટી થી ઈલાજ દરમિયાન માંસ દારૂ સાથે અન્ય પ્રકારની શકભાજી ની પણ મનાઈ કરી દેવામાં આવે છે, જેનું કડક થી પાલન કરવાનું હોય છે. ત્યારે આ જ્ડ્ડી બુટ્ટી દવાઓ ની અસર થાય છે. આમ તો જે લોકોએ નિયમોનું યોગ્ય રીતે પાલન કરીને દવાનું સેવન કર્યું છે તમેને ઘણે અંશે તેમાંથી છુટકારો મળ્યો છે.જણાવવામાં આવે છે કે ભગત બાબુલાલ સવાર થી સાંજ સુધી ઉભા રહીને જ દર્દીઓને તપાસે છે. ઈલાજની બાબતમાં તે એટલા બધા પારંગત થઇ ગયા છે કે નાડી પકડીને જ દર્દ અને તેનો ઈલાજ બતાવી દે છે.

Advertisement