એક બે નહીં 100 મહિલાઓ સાથે શારીરિક સંબંધ બાંધ્યા બાદ આ વ્યક્તિએ કર્યું એવું કે જાણી ચોંકી જશો…..

વિવિધ પરંપરાઓ હંમેશાં ગ્રામીણ વિસ્તારોમાં અનુસરે છે, અને હજી પણ કેટલાક વિસ્તારોમાં તે પાળવામાં આવે છે. આ પરંપરાઓનો કેટલાક વિભાગો પર ખરાબ પ્રભાવ પડે છે. આફ્રિકન દેશ મલાવીમાં, એચ.આય. વી પોઝિટિવ મહિલાઓ સાથે જાતીય સંબંધ બાંધનાર 100 થી વધુ મહિલાઓની ધરપકડ કરવામાં આવી છે. આની પાછળ ઘણી જૂની ધારણાઓ પણ જોડાયેલી છે. આ ધરપકડથી દક્ષિણ આફ્રિકાના આ દેશમાં હંગામો મચી ગયો છે.

Advertisement

રાષ્ટ્રપતિ પીટર મુથારિકાના કહેવાથી એનરિક અનિવા નામના વ્યક્તિની ધરપકડ કરવામાં આવી. તાજેતરમાં જ અનીવા બીબીસીના એક પ્રોગ્રામ પર આવી હતી જ્યાં તેણે કહ્યું હતું કે તેણે 12 વર્ષની છોકરીઓ સાથે પણ સેક્સ કર્યું છે. અનિવાએ ટીવી કાર્યક્રમમાં કહ્યું, “મેં જે લોકો સાથે સંબંધ બાંધ્યા છે તેમાંથી મોટાભાગની નાની છોકરીઓ, સ્કૂલ ગર્લ્સ” છે.અનિવા મુજબ તેણે આ એક પરંપરા હેઠળ કર્યું છે, જાતીય શુદ્ધતાની આ પરંપરા મલાવીના ગ્રામીણ વિસ્તારોમાં પ્રચલિત છે, આ પરંપરા હેઠળ, કોઈપણ બાળકીને પ્રથમ વખત માસિક સ્રાવ થયા પછી પુરુષ સાથે સંબંધ રાખવો પડે છે,

આ માટે, આવા કામ કરનાર માણસને પૈસા આપીને બોલાવવામાં આવે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે આ છોકરીને પવિત્ર બનાવે છે. માલાવીના કેટલાક ભાગોમાં, આ કાર્ય કરતા લોકોને પરંપરાગત રીતે “હાયનાસ” કહેવામાં આવે છે.અનીવાના કહેવા પ્રમાણે, તેણે 100 થી વધુ મહિલાઓ અને છોકરીઓ સાથે શારીરિક સંબંધ બાંધ્યા છે. તેણે આ એક પરંપરા હેઠળ કર્યું જેમાં છોકરીઓ તેમની શુદ્ધતા જાળવવા માટે જાતીય સંબંધ બાંધતી હતી.પરંપરાના નામે આજકાલ તે પુષ્કળ પ્રમાણમાં બનવા માંડ્યું છે. દેશના કેટલાક ભાગોમાં તે ખૂબ પ્રચલિત છે અને તેને નાબૂદ કરવા માટે મોટા પગલાં લેવાની જરૂર છે.

જાણો અન્ય સ્ટોરી.આપણી આ દુનિયા ઘણી મોટી છે અને આ દુનિયામાં કેટલીક જગ્યાઓ એવી છે જે આજ પહેલાં સાંભળી અને વાંચેલી ન હતી. આ સ્થાનો વિશ્વમાં ખૂબ જ અલગ અને વિચિત્ર છે, જેના વિશે જાણ્યા પછી પણ તેમના પર વિશ્વાસ કરવો સરળ નથી. આજે અમે તમને એક એવી જ જગ્યા વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જે ખૂબ જ અલગ અને વિચિત્ર છે. આપણા વિશ્વમાં દરેક જગ્યાએ લગ્નના ઘણા રિવાજો છે, તેમાંથી કેટલાક રિવાજો અથવા પરંપરાઓ છે, જેના વિશે જાણ્યા પછી આપણે આશ્ચર્ય પામીએ છીએ છતાં ત્યાંના લોકો લાખો વર્ષોથી ચાલી આવતી પરંપરાઓને લીધે તેમને રમી રહ્યા છે.

અમે તમને દુનિયાની એક એવી જગ્યાની પરંપરા વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેના વિશે તમે પહેલાં નહીં સાંભળ્યું હશે અને તે જાણ્યા પછી આશ્ચર્ય થશે. તમારી માહિતી માટે, તમને જણાવો કે અમે આફ્રિકાના માલવી સ્થળ વિશે વાત કરી રહ્યા છીએ, તે આશ્ચર્યની વાત છે કે અહીંની પરંપરાને લીધે, તે જ છોકરીને આખી રાત ઘણા માણસો સાથે સૂવું પડે છે. જ્યારે કોઈ સ્ત્રીનો પતિ મરી જાય છે, આવી સ્થિતિમાં પણ, તે સ્ત્રીને તેના પતિના મૃતદેહને દફનાવી ન શકે ત્યાં સુધી તે સ્ત્રીને હીના સાથે સંબંધ રાખવો પડશે, પછી ભલે સ્ત્રી કસુવાવડ કરે શરીરની શુદ્ધતા માટે મહિલાએ હીના સાથે સંબંધ રાખવો પડશે.

કઈક પત્નીઓ ભાઈઓ માં વેચાય છે તો કંઈક ખુલ્લેઆમ સેક્સ થાય છે. આ છે વિશ્વમાં આઘાતજનક જાતીય વ્યવહાર,આજના યુગમાં, સેક્સને કુદરતી જરૂરિયાત અને શારીરિક સંતોષનું સાધન કહી શકાય. પરંતુ દુનિયાભરમાં સેક્સને જુદા જુદા દ્રષ્ટિકોણથી જોવામાં આવે છે. વિશ્વના ઘણા ખૂણા છે જ્યાં સેક્સ સ્વીકારવામાં આવે છે અથવા સ્વીકૃત છે, તે જ વસ્તુ બીજા ખૂણામાં પ્રતિબંધિત છે. વિશ્વભરમાં સેક્સની આસપાસ વિચિત્ર ખ્યાલ છે.જ્યાં ઘણા લોકો તેને પુરુષાર્થ સાથે જુએ છે, ઘણા લોકો તેને આ ભગવાન સાથે જોડે છે. સમગ્ર વિશ્વમાં વિવિધ સ્થળોએ સેક્સ વિશે ઘણી ભલામણો છે.

આ વિશ્વનું પ્રખ્યાત પુખ્ત વયના પર્યટન સ્થળ છેતમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે પ્રાચીન કાળની અસામાન્ય સહવાસ પદ્ધતિઓ અને પરંપરાઓ હજી પણ ઘણી જાતિઓમાં પ્રચલિત છે. અમે તમને તે પરંપરાઓ જણાવી રહ્યા છીએ જે વિશ્વના જુદા જુદા ભાગોમાં સેક્સના વિવિધ અર્થોનું વર્ણન કરે છે. આમાંના કેટલાક તમને બકવાસ જેવા પણ લાગે છે. જોઈએ.

વીર્ય પીવાથી પુરુષાર્થ સાબિત કરવો પડશેસામ્બીયન, પપુઆ ન્યુ ગિની, કુળના યુવાન છોકરાઓને એક માણસ અને ‘સાચા યોદ્ધા’ બનવા માટે, માતાથી અલગ થવું પડશે, અને કુળના સૌથી મોટા વ્યક્તિ સાથે લગભગ 10 વર્ષ જીવવું પડશે. તેની ‘માણસ’ બનવાની આ પરંપરામાં તેણે તે મોટા માણસનું વીર્ય પીવું પડે છે અને સાથે સાથે ઘણું બધું ખાવું પડે છે જેથી તેના નાકમાંથી આખા સમય લોહી નીકળે છે. આ તેમના પુરુષ હોવાનો સંકેત છે.

પુરુષાર્થ માટેના લિંગ પર ચીરોઓસ્ટ્રેલિયાની એક આદિજાતિ મરૂદુજારામાં પુરૂષવાચી પ્રાપ્ત કરવા માટે એક ઘનિષ્ઠ કટીંગ સમારોહ છે આ પ્રથાને એક અત્યંત અસંસ્કારી પ્રથા કહેવામાં આવે છે, આ એબોરિજિનલ સંસ્કારને સુન્નત વિધિ પણ કહી શકાય. આ ધાર્મિક વિધિમાં પુરુષે તેના શિશ્નની ઉપરની ત્વચાને કાઢીને ખાવું છે. તે પછી, જ્યારે તે ઘા મટાડવામાં આવે છે, ત્યારે તેના શિશ્નથી અંડકોશ સુધી એક તીવ્ર શસ્ત્ર બનાવવામાં આવે છે. જેથી પુરુષો તે ભાગ હેઠળ પેશાબ કરી શકે.

આ સમય દરમિયાન શરીરના આ ભાગમાંથી નીકળતું લોહી અગ્નિ અર્પણ કરવામાં આવે છે, તે પવિત્ર માનવામાં આવે છે. સવાલ એ છે કે પુરુષોના ખાનગી ભાગને આ ખતરનાક રીતે ઇજા પહોંચાડીને પુરુષાર્થ કેવી રીતે આગળ વધે છે.6 વર્ષમાં સેક્સ કરવાનું શરૂ કરોઆદિજાતિમાં પપુઆ ન્યુ ગિનીના ટ્રોબ્રાએન્ડર્સ, છોકરાઓ 6 થી 8 વર્ષની ઉંમરે અને 12 વર્ષથી છોકરીઓ જાતીય સંબંધની શરૂઆત કરે છે. તે અહીં ખરાબ નજરથી જોવા મળતું નથી.

13 વર્ષનો છોકરો વૃદ્ધ મહિલાઓ સાથે સંબંધ બનાવી શકે છે,દક્ષિણ પેસિફિક મહાસાગરના માંગિયા આઇલેન્ડમાં, 13 વર્ષના છોકરાએ વૃદ્ધ મહિલા સાથે બંધન કરવું પડે છે અને તે તેના જીવનસાથીને કેવી રીતે ખુશ કરે છે તે શીખવે છે.પત્ની ભાઈઓમાં વહેંચાય છેનેપાળની પર્વત તળેટીમાં રહેતી એક પહાડી આદિજાતિની સ્ત્રીના ઘણા ભાઈઓ લગ્ન કરે છે જેથી પૈસાની વહેંચણી ન થાય. આમાં, ભાઈઓ સમય સાથે સુનિશ્ચિત કરે છે કે તેઓ કયા દિવસો તેમની પત્ની સાથે સંબંધ બનાવી શકે.

અન્ડરવેર સાથે સેક્સ કરો.આયર્લેન્ડમાં સેક્સનો ઇતિહાસ રૂઢીચુસ્ત અને નિરંકુશ છે. આ મોટામાં લોકો સેક્સ દરમિયાન પણ પોતાનાં અન્ડરવેરને ચાલુ રાખે છે.આ લોકો માને છે કે સેક્સ આરોગ્ય માટે સારું છે.ગ્રીસમાં પ્રાચીન ગે લવદ્વિલિંગી અને ગે પ્રેમ પ્રાચીન ગ્રીસમાં ખૂબ સામાન્ય હતા. અહીં એક પુખ્ત વયના લોકોએ કિશોરવયના છોકરા સાથે શારીરિક સંબંધ બાંધવાનું સામાન્ય બનાવ્યું હતું.

અહીં દાઢી સંપૂર્ણ રીતે મોટા ન થાય ત્યાં સુધી નાના છોકરાને કિશોર માનવામાં આવતો હતો. પ્રાચીન એથેન્સમાં, એક પુખ્ત માણસને ઇરેસ્ટીસ કહેવામાં આવતો હતો, જે તેને તેના આર્મેનસ દ્વારા શિક્ષણ, સુરક્ષા અને પ્રેમ પ્રદાન કરવા માટે પ્રેરિત હતો. પરંતુ 12 વર્ષથી ઓછી ઉંમરના કિશોરો સાથેના બંધનને ગુનો માનવામાં આવતું હતું.

પત્ની ભાડેકેટલાક ઇરાની સમુદાયોમાં, જો તમે કોઈ સ્ત્રીને સેક્સ માટે તમારી પત્ની બનાવવા માંગતા હો, તો તમે તેમ કરી શકો છો. જો તમે કોઈપણ છોકરી અથવા સ્ત્રી સાથે સંમત થાઓ છો, તો તમે તેને પૈસા આપી શકો છો અને થોડા દિવસો સુધી તમારી પત્નીની જેમ તમારી પાસે રાખી શકો છો.પત્નીઓ બિન પુરુષો સાથે પણ સંબંધ બનાવી શકે છે.

નાઇજિરીયામાં વસતી વુદાબે નામની સ્થાનિક પ્રજાતિમાં ઘણી જાતીય પરંપરાઓ છે. દર વર્ષે એક દિવસ માટે મેળો યોજવામાં આવે છે. કોઈ પણ અન્ય પુરુષની પત્નીની સંમતિ પર, એક પુરુષ તેની સાથે ભાગી જાય છે અને આના પર કોઈ ગુસ્સે નથી. આ મેળામાં, બધા પુરુષો અને મહિલાઓ ખાસ કપડાં પહેરેલા આવે છે.

જાહેરમાં માસ્ટરબેટ.ઇજિપ્તના કેટલાક સમુદાયો માને છે કે આ પૃથ્વી એટોમ નામના ભગવાન દ્વારા બનાવવામાં આવી હતી. તેઓ માને છે કે નાઇલ નદીના વહેણ પાછળ દેવતાની આ ભૂમિકા છે. તેથી, એવું માનવામાં આવે છે કે ઇજિપ્તના રાજાઓ પણ નાઇલ નદીમાં નિપુણ હતા.10,000 જેટલા લોકો સાથે સેક્સ માણી ચૂકેલી અને હાલમાં એસ્કૉર્ટ ઈન્ડસ્ટ્રીને અલવિદા કરી ચૂકેલી ચુસ્ત ખ્રિસ્તીમાંથી સેક્સ વર્ક બનેલી જીનેથ મોર્નેર્ગોની કહાની જેટલી રસપ્રદ છે તેટલી જ શોકિંગ પણ છે.

એક ઘટનાએ બદલી નાખ્યું તેનું જીવન હાલમાં 39 વર્ષની વયે પહોંચેલી જીનેથ જ્યારે 18 વર્ષની હતી ત્યારે તેની સાથે બનેલી એક ઘટનાએ તેનું જીવન તદ્દન બદલી નાંખ્યું. ત્યારે એ એક નાઈટ ક્લબમાંથી બહાર નીકળી જ હતી અને તેણે ડ્રગ્સ મિશ્રિત ડ્રિંક કરેલું હતું. એ સમયે છથી 8 શખ્સોએ તેના પર ગેંગરેપ કર્યો હતો. એ ઘટના પછી તેના બધા જ સપનાં અને આશાઓ ચકનાચૂર થઈ ગયા. એ ઘટનાના એક વર્ષ પછી તેણે એસ્કૉર્ટ ઈન્ડસ્ટ્રીમાં પગ મૂક્યો.

21 વર્ષની ઉંમરે પહેલું પેઈડ સેક્સ,તે જ્યારે 21 વર્ષની હતી ત્યારે, એટલે કે ગેંગરેપનો ભોગ બન્યાના 3 વર્ષ પછી, તેણે પહેલી વખત પેઈડ સેક્સ માણ્યું હતું. ન્યૂઝ.કોમ.એયુને તેણે જણાવ્યું કે, ‘એક વખત તમને સેક્સ માટે પેઈડ કરવામાં આવે, પછી તમને તેને પરત કરી શકતા નથી.

12 વર્ષ રહી આ ઈન્ડસ્ટ્રીમાં,12 વર્ષ સુધી જીનેથ આ ઈન્ડસ્ટ્રીમાં રહી. આ ઈન્ડસ્ટ્રીએ તેને રૂપિયા, કાર, ઘર, મોંઘા કપડાં, વિદેશોમાં ફરવું સહિતની વૈભવી લાઈફ સ્ટાઈલ આપી. તેને એક કલાકના 500થી 1,000 ડોલર મળતા હતા, સાથે-સાથે વિદેશોના રમણીય સ્થળોએ ફરવાનું પણ મળતું. તેણે ડેલી મેલને વર્ષ 2014માં જણાવ્યું હતું કે, રૂપિયા મળતા હોવાને કારણે જ તે આ ઈન્ડસ્ટ્રીમાં આટલો લાંબો સમય રહી.

અનુભવે જીનેથને પુરુષો વિશે આ સમજાવ્યુંતે જેમ-જેમ એસ્કૉર્ટ વર્લ્ડમાં આગળ વધી રહી હતી, તેમ-તેમ વધુને વધુ પૈસાદાર લોકો તેના ગ્રાહક બની રહ્યા હતા. એક મલ્ટી-મિલિયોનેરે તેને પહેલી વખત કોકેઈનનો ટેસ્ટ કરાવ્યો હતો. ત્યારે તે 20ની ઉંમરના પડાવમાં હતી. જોકે, આ લાઈફસ્ટાઈલે તેને એ પણ સમજવામાં મદદ કરી કે, એક સ્ત્રી પાસેથી પુરુષ ખરેખર શું ઈચ્છતો હોય છે.

કેવા હતા તેના ગ્રાહકો,મેલબોર્નમાં રહેતી ગીનેથને જણાયું કે, તેના મોટાબાગના ગ્રાહકો ‘હાર્ટકોર કિન્કી સેક્સ’ (વિકૃત સેક્સ) નહોંતા ઈચ્છતા કે કે ‘ગંદી કલ્પનાઓ’ નહોંતા રાચતા. તેનું કહેવું છે કે, એ નોર્મલ સેક્સ હતું. પણ તેનું કહેવું છે કે, તેની સાથે સેક્સ માણવું ઘણા પુરુષો માટે પોતાની મર્દાનગી ચકાસવાનું માધ્યમ હતું. જીનેથનું માનવું છે કે, જ્યાં મહિલાઓ માટે દરવાજા ખુલ્લા રાખવાની બીક લાગતી હોય તેવી દુનિયાનો કેવી રીતે સામનો કરવો તે પુરુષ જાણતો નથી.

એ રીતે સેક્સ માણતા કે જાણે,તેણે કહ્યું કે, મોટાભાગના તેના ગ્રાહકો એસ્કૉર્ટ એટલે ઈચ્છતા હતા કે તેઓ તેમના વાસ્તવિક સંબંધોમાં પોતાને નામર્દ સમજતા હતા. તેણે કહ્યું કે, તેનું કામ મોટાભાગે પુરુષો સાથે વાત કરવાનું જ રહ્યું, પણ કેટલાક ગ્રાહકોને તેના પર માલિકીહક રાખવાનું ગમતું. તેણે જણાવ્યું કે, આવા ગ્રાહકો એવી રીતે સેક્સ માણતા જેમ તેઓ તેમની ગર્લફ્રેન્ડ કે પત્ની સાથે માણતા હોય છે. જીનેથને એસ્કૉર્ટ ઈન્ડસ્ટ્રીમાં રહેવા દરમિયાન કોઈ ભયાનક અનુભવ નથી થયો, એટલે કદાચ તેના માટે આ ઈન્ડસ્ટ્રીને છોડવાનો નિર્ણય મુશ્કેલ પણ રહ્યો.

છોડવી પડી પાયલોટની નોકરી,29 વર્ષની ઉંમરે તે કોમર્શિયલ પાઈલોટ બની ગઈ અને તેણે નવી જોબ પણ શોધી લીધી. પણ, તેને ફરી એસ્કૉર્ટ ઈન્ડસ્ટ્રીમાં આવવું પડ્યું. કેમકે, કિડની ખરાબ થઈ જવાને લીધે ડાયગ્નોસિસ કરાવવાને લીધે તેના પાયલોટ તરીકેના લાઈસન્સને મેડિકલ મંજૂરી ન મળી.

આખરે, તેણે 33 વર્ષની ઉંમરે આ કામમાંથી નિવૃત્તિ લઈ લીધી અને તે ન્યૂરો-લિંગ્વીસ્ટિક પ્રોગ્રામિંગમાં નિષ્ણાંત બની ગઈ. આ એક સાયકોથેરેપીનો પ્રકાર છે.પોતાના જીવન પર લખ્યું પુસ્તક,તે પછી તેણે પોતાના જીવન પર એક પુસ્તક લખ્યું. જેનું નામ છે 10,000 મેન એન્ડ કાઉન્ટિંગ. જે 2014માં પબ્લિશ થયું. તેનું કહેવું છે કે, મારું પુસ્તક કોઈ એક મહિલાનું મન પણ બદલી શકે કે જે આ ઈન્ડસ્ટ્રીમાં જવા ઈચ્છે છે, તો એ મારા માટે ઘણું મોટું કામ થયું ગણાશે.

Advertisement