ઓન સ્ક્રીન કિસ કરવામાં આ પાંચ કલાકારો ઈમરાન હાસમીન કરતા પણ આગળ નીકળ્યા, એકેતો ઐશ્વર્યા સાથેજ….

મિત્રો, બોલિવૂડ ફિલ્મ નિર્માતા અને દિગ્દર્શક ડેવિડ ધવનનો પુત્ર અભિનેતા વરુણ ધવન, ફિલ્મ જગતના જાણીતા ફિલ્મ કલાકારોમાંનો એક બની ગયો છે અને આજે તેનો જન્મદિવસ ઉજવી રહ્યો છે. તેનો જન્મ 1987 માં મુંબઇમાં થયો હતો. વરુણે વર્ષ 2012 માં ફિલ્મ સ્ટુડન્ટ ઓફ ધ યરથી અભિનયની શરૂઆત કરી હતી. તેણે તેની કારકિર્દીમાં અત્યાર સુધીમાં 12 ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે. અહેવાલ છે કે વરુણના જન્મદિવસ પર તેના પિતા કૂલી નંબર વન ફિલ્મના રિમેકનું પોસ્ટર રિલીઝ કરી શકે છે.

Advertisement

બોલીવુડમાં એક સમય એવો હતો જ્યારે અભિનેત્રીઓનો થોડો ખુલાસો થતાં વધુને વધુ પૈસા ફિલ્મોમાંથી મળતા. આ કરીને, તેની અસર થિયેટરોના ટોળા પર જોવા મળી. વર્ષ 2003 માં બોલિવૂડમાં એક એવો અભિનેતા હતો જે ઓનસ્ક્રીન પર અભિનેત્રીનો રોમાંસ કરવા માંગતો ન હતો. વાત કરી રહ્યા છે. અને આજે વરૂણ ધવન સહિત ઘણા બોલિવૂડ સ્ટાર્સ છે, જે ફરતા જોવા મળે છે અને તે સ્ટાર અભિનેતા ઇમરાન હાશ્મી છે જે ફિલ્મોમાં ચુંબન દ્રશ્યો આપીને ફિલ્મ જગતમાં કિસિંગ કિંગ બની ગયો છે.

ઇમરાન હાશ્મી,ઇમરાન હાશ્મી, જેમણે ધીમે ધીમે બોલિવૂડના બાકી દિગ્દર્શકને દૃશ્ય ઓનસ્ક્રીન ફિલ્મ કરવાની ફરજ પડી. છેલ્લા 15 વર્ષોમાં, તે હિન્દી ફિલ્મોની સ્થિતિ બની છે કે કોઈ પણ ફિલ્મની કલ્પના ચુંબન અને આત્મીય દ્રશ્યો વિના કરવામાં આવતી નથી. તાજેતરમાં જ ઇમરાન હાશ્મીએ કહ્યું હતું કે તે ફિલ્મોમાં દ્રશ્યો કરવાથી કંટાળી ગયો છે અને હવે તે આવું નહીં કરે. આવી સ્થિતિમાં બોલિવૂડના આ 5 કલાકારો વરૂણ ધવનના નામ સહિત ઇમરાન હાશ્મીની આ પરંપરાને આગળ ધપાવી રહ્યા છે.

શાહિદ કપૂર,બોલિવૂડના જાણીતા અભિનેતા શાહિદ કપૂર પણ ઇમરાન હાશ્મીની કઈ પરંપરા કરતા જોવા મળ્યા હતા. શાહિદ કપૂર તેની ઘણી ફિલ્મોમાં લિપલોક કરતો પણ જોવા મડયો છે. તેમાં તેની પૂર્વ ગર્લફ્રેન્ડ કરીના કપૂરનું નામ પણ શામેલ છે. જોકે શાહિદ ચોકલેટિ લુક એક્ટર છે, પરંતુ હવે તે ક્લીન ફિલ્મો કરવામાં વિશ્વાસ કરે છે, તેમ છતાં તે હજી પણ નાના કિસ સીન કરતા હોય તેવું લાગે છે પરંતુ હવે તે ઘનિષ્ઠતા મેળવ્યા પહેલા ઘણી વાર વિચારે છે. તમને જણાવી દઈએ કે શાહિદ અને કરીના સુપરહિટ ફિલ્મ જબ વી મેટમાં લીપલોક સીનમાં જોવા મળી હતી.

રણવીર સિંઘ,બોલિવૂડ સુપરસ્ટાર રણવીર સિંહે પણ તેની પહેલી ફિલ્મના કિસિંગ સીન્સ આપવાનું શરૂ કર્યું હતું. રણવીર સિંહે અભિનેત્રી અનુષ્કા શર્મા સાથે ફિલ્મ ‘બેન્ડ બાજા બારાત’ ડેબ્યૂમાં એક લીપલોક સીન ફિલ્માવ્યો હતો, ત્યારબાદ આ બંનેના અફેરની ચર્ચા થવા લાગી હતી. આ રીતે, ‘ગોલિયોં કી રાસલીલા – રામલીલા’ (2013) માં, રણવીર એક પછી એક અભિનેત્રી દીપિકા પાદુકોણ સાથે કિસ અને ઈન્ટીમેટ સીન્સ આપતો જોવા મળ્યો છે.

રણબીર કપૂર,બોલિવૂડ ફિલ્મ સંજુના બોલિવૂડ એક્ટર રણબીર કપૂર ઘણી ફિલ્મોમાં લિપલોકિંગ કરતા જોવા મળ્યા. તેની મોટાભાગની ફિલ્મોમાં રણબીર તેની સહ-અભિનેત્રીને ચુંબન કરવામાં સંકોચ કરતો નથી. તેઓ સપોર્ટિંગ એક્ટ્રેસને કિસ કરતી પણ જોવા મળી છે. આ એપિસોડમાં, ‘યે જવાની હૈ દિવાની’ ફિલ્મમાં તેણે દીપિકા પાદુકોણ સાથે જ નહીં પણ બાજુની ભૂમિકાની અભિનેત્રી સાથે પણ લિપલોક સીન આપ્યો હતો.

સિદ્ધાર્થ મલ્હોત્રા,બોલિવૂડ અભિનેતા સિદ્ધાર્થે ફિલ્મ ‘સ્ટુડન્ટ ઓફ ધ યર’ (2012) થી અભિનયની શરૂઆત કરી હતી. અભિનેતા સિદ્ધાર્થ મલ્હોત્રા. ગુડ લુકિંગ અને લાંબી હેન્ડસમ એક્ટર ફિલ્મ્સમાં તેના મોહક લુક માટે જાણીતો છે. ફિલ્મમાં તે આલિયા ભટ્ટ સાથે લિપલોક સીન્સ કરતી જોવા મળી હતી. ત્યારબાદ તે ‘લાફ્ટર ટુ ફેન્સી’, ‘એક વિલન’, ‘કપૂર એન્ડ સન્સ’, ‘ફરી તેને જુઓ’, ‘એ જેન્ટલમેન’, ‘ઇત્તેફાક’ અને ‘એયારી’ માં જોવા મળ્યા હતા. આમાંની કેટલીક ફિલ્મોમાં અભિનેતા કિસ સીન ફિલ્માવતા જોવા મળ્યા હતા.

વરૂણ ધવન,બોલિવૂડના જાણીતા ફિલ્મ નિર્માતા ડેવિડ ધવનના પુત્ર અભિનેતા વરૂણ ધવને ફિલ્મ ‘સ્ટુડન્ટ ઓફ ધ યર’ (2012) થી અભિનયની શરૂઆત કરી હતી. વરૂણ ધવન પહેલી ફિલ્મમાં જ કિસ આપીને બધાને આશ્ચર્યચકિત કરી દીધા હતા, આ પછી વરુણ ઘણી ફિલ્મોમાં આવું કરતા જોવા મડયા હતા. તે ફિલ્મ હમ્પ્ટી શર્મા કી દુલ્હનિયામાં આલિયા સાથેના એક ઘનિષ્ઠ દ્રશ્યમાં પણ જોવા મળી હતી.

જોકે આજે ભારતીય સિનેમામાં ચુંબન ધીરે ધીરે સ્વીકાર્ય બન્યું છે, તે ભૂતકાળમાં તે બોલ્ડ કલાકારો હતા જેમણે આજે નવા આવનારાઓ માટે માર્ગ મોકળો કર્યો છે.તેમના પગલે આગળ વધવું અને વધુ સીમાઓ આગળ ધપાવી એ વર્તમાન યુગલો આજે scનસ્ક્રીન પર સિવિલિંગ છે.ડેસબ્લિટ્ઝ બોલીવુડની કેટલીક શ્રેષ્ઠ ચુંબન પર એક નજર કરે છે જેણે રૂપેરી પડદાને આકર્ષિત કરી છે.

દીપિકા અને રણવીર,દીપિકા અને રણવીર વચ્ચેના બોલ્ડ ઈન્ટીમેટ દ્રશ્યો તેમની ઓફ સ્ક્રીન અને સ્ક્રીન રોમાંસ બંનેને પ્રતિબિંબિત કરે છે. વરાળ સિક્વન્સથી ભરેલી, આ ઓનસ્ક્રીન જોડીએ તેમના હોઠને લોક કરીને સ્ક્રીનને વધુ સારી રીતે સેટ કરી.

શાહરૂખ ખાન અને કેટરીના,શાહરૂખ ખાન અને કેટરિના કૈફ વચ્ચેના ચુંબન ઇતિહાસમાં બોલિવૂડના સૌથી મહત્વપૂર્ણ ચુંબન તરીકે ઉતરશે, કેમ કે તે કિંગ ખાનનું પહેલું કિસ ઓનસ્ક્રીન હતું.એક દાયકાથી રજત પડદા પર પ્રભુત્વ ધરાવતું હોવા છતાં, અને તેની અગાઉની કોઈપણ ફિલ્મમાં કોઈ ચુંબન દ્રશ્યો ન હોવા છતાં, કેટરીના અને શાહરૂખ વચ્ચે બહુવિધ ચુંબનથી વિશ્વભરના પ્રેક્ષકોને આશ્ચર્ય થયું.

આમિર ખાન અને કરિશ્મા કપૂર ,કરિશ્મા કપૂર અને આમિર ખાન વચ્ચેના હિંમતભર્યા કિસ સાથે આ 90 ના ક્લાસિક સ્તબ્ધ થયેલા ચાહકો,અગાઉની કેટલીક ફિલ્મોએ ઝડપી ચુંબન મેળવ્યું હોવા છતાં, આ પહેલી કૌટુંબિક ફિલ્મ હતી જેમાં આટલા લાંબા અને તીવ્ર ચુંબન દ્રશ્યનો સમાવેશ કરવામાં આવ્યો હતો.તેમના હાથને બીજાની આસપાસ લપેટાવતા વરસાદમાં ઉભા રહેલા, આ ચુંબન સીમાઓને આગળ ધપાવી દે છે અને મુખ્ય પ્રવાહની વ્યાપારી કુટુંબની ફિલ્મોમાં ચુંબન કરવાના વલણની શરૂઆત કરી હતી.

ઇમરાન હાશ્મી અને જેક્લીન ફર્નાન્ડીઝ,બોલીવુડની કુખ્યાત સિરિયલ કિસરે તેની દરેક ફિલ્મોમાં બાંયધરીકૃત ચુંબન માટે પોતાને ખ્યાતિ પ્રાપ્ત કરી છે.એમ કહીને, તેની શ્રેષ્ઠ ઓનસ્ક્રીન કિસ જેકલીન ફર્નાન્ડીઝ સાથે હતી હત્યા 2, આ ફિલ્મના લિપ લોક્સની સંખ્યા સાથે તે સમજી શકાય તેવું છે કે ઇમરાન અને જેક્લીન આ સૂચિ બનાવે છે.

કેટરિના કૈફ અને રિતિક રોશન,બોલીવુડના હાર્ટથ્રોબ રિતિક રોશન અને ઇન્ડસ્ટ્રીની બાર્બી ડોલ, કેટરિના કૈફ વચ્ચે કઠોળની રેસીંગ મેળવવી સહેલાઇથી ઓનસ્ક્રીન કેમિસ્ટ્રી હતી.ભીડથી ઉભા રહીને, આ સ્ત્રી દોરી ચુંબન ત્યારે જ થાય છે જ્યારે કેટરિનાનું પાત્ર મોટર સાયકલ પર તેના પ્રેમના રસનો પીછો કરવાનો નિર્ણય કરે છે અને એક અનફર્ગેટેબલ ચુંબનથી તેનું ધ્યાન માંગે છે.

અનિલ કપૂર અને મનીષા કોઈરાલા,તમને સમય પર પાછા લઈ જતાં, આ ક્લાસિક રોમાંસ ભારતીય સિનેમાના ઇતિહાસમાં સુંદર એક ગીત ‘એક લાડકી કો દેખા’ દ્વારા સમાવવામાં આવેલ છે.જોકે, ‘કુછ ના કહો’ ગીત સુપ્રસિદ્ધ અભિનેતા અનિલ કપૂર અને સુંદર મનીષા કોઈરાલા વચ્ચે મીઠી અને નમ્ર કિસ મેળવે છે.તેના સમય માટે નિશ્ચિતપણે એક બહાદુરીભર્યું ચાલ, બંને વચ્ચેની મીઠી ચુંબન બે નાયક વચ્ચેનો નિર્દોષ અને શુદ્ધ પ્રેમ મેળવે છે.

રાની મુખર્જી અને કમલ હસન ,લિજેન્ડરી સ્ટાર કમલ હસન અને ધૂંધર સૌંદર્ય રાણી મુખર્જીએ પ્રેક્ષકોને આ લપસતા ટેલથી વહાવી હતી.વરિષ્ઠ સ્ટાર અને પ્રમાણમાં યુવાન રાની મુખર્જી વચ્ચેના લોકોમાં અવિશ્વસનીય બોલ્ડ કિસિંગ સીન પણ લોકોને વાત કરવા લાગ્યા.કમલના અભિનયનો અનુભવ અને રાનીની પ્રતિભાએ આ ફિલ્મ દરમિયાન કેટલાક વરાળ ઓનસ્ક્રીન ચુંબન બનાવ્યા.

ઐશ્વર્યા રાય અને રૂત્વિક રોશન ,બોલીવુડના બે હોટેસ્ટ લોકો સાથે મળીને ઓનસ્ક્રીન જાદુ આવવાની ખાતરી છે. એશ્વર્યા અને રિતિક ઓનસ્ક્રીન સિઝલ્સ, પરંતુ આ ફિલ્મમાં તેમના ભાવનાત્મક અને જુસ્સાદાર ચુંબનને લીધે હિસ્ટરીયા થઈ ગયું.સ્પાર્કિંગ વિવાદને તરત જ આ ચુંબનથી પહેલેથી જ અવિશ્વસનીય સફળ માટેના હાઇપમાં વધારો થયો ધૂમ મતાધિકાર. એશ્વર્યાએ આ ફિલ્મ પછી ચુંબન કરવાનું ટાળ્યું હોવાથી, આ ચુંબન તેના ચાહકોને યાદ રહેશે.

કરીના કપૂર અને સૈફ અલી ખાન ,આ ફિલ્મમાં બોલીવુડ દિવા બેબો અને તેના હેન્ડસમ સુપરસ્ટાર પતિ સૈફ અલી ખાનના ધૂમ મચાવનારા દ્રશ્યોએ ચોક્કસપણે કેટલીક ભમર ઉભી કરી હતી.ઓન અને ઓફ સ્ક્રીન જોડીની સહેલા રસાયણશાસ્ત્રીએ કેટલાક જાદુઈ રોમેન્ટિક દ્રશ્યો બનાવ્યાં.

પરિણીતી ચોપડા અને સુશાંતસિંહ રાજપૂત ,પરિપૂર્ણતા અને સુશાંતની ઉભરતી યુવા સ્ટાર્સ સાથેની આ નવી યુગની ફિલ્મમાં આજે જીવનશૈલી અને સંબંધોની મુશ્કેલીઓ દર્શાવવામાં આવી છે.સુશાંત અને પરિણીતી વચ્ચે અસંખ્ય ચુંબનથી ભરેલી આ ફિલ્મમાં આપણે ગણી શકીએ તેના કરતા વધારે ચુંબન થયું! આ સુશાંતને ઉમેરતા એક ઘનિષ્ઠ દ્રશ્ય પણ શેર કર્યું અને વાંકી કપૂર સાથે આ બોલવામાં ઓનસ્ક્રીન લવ ત્રિકોણમાં કિસ કરી.

ભારતીય સિનેમાના સમગ્ર ઇતિહાસમાં, બોલિવૂડના ચુંબન એક દુર્લભ પ્રસંગથી વિકસિત થયા છે અને આજની તારીખમાં તે યુવાન અભિનેતાઓમાં લગભગ એક ધોરણ બની ગયો છે.સ્ક્રીન ઉપર બાફવું અને રોમાંસને વધારવું એ આ ઓનસ્ક્રીન કિસ આઇકોનિક છે.ભલે સુપરસ્ટાર કિંગ ખાન માટે પહેલી વાર હોય, અથવા ઇમરાન હાશ્મી માટે સો વાર, ચુંબન કરતા દ્રશ્યો તે જ શોને ચોરી કરે છે અને આપણા સમયની લોકપ્રિય બોલિવૂડ ફિલ્મો બનાવે છે.

Advertisement