પેહલાં માતા બનાય અને ત્યારબાદજ લગ્ન થાય એ જગ્યા છે આવો વિચિત્ર નિયમ…..

ભારત મતભેદોનો દેશ ક્યાં છે? તે બોલી અને રીત રિવાજો અહીં દર સો મીટરમાં બદલાય છે. જુદી જુદી જાતિઓ અને ધર્મોમાં માનનારા આ દેશમાં લગ્ન વિશે પણ વિચિત્ર પરંપરાઓ છે.આપણો સમાજ લગ્ન પહેલાં સ્ત્રી પુરુષ વચ્ચેના શારીરિક સંબંધોથી ગૌણ માનવામાં આવે છે. બીજી તરફ, હિમાચલ પ્રદેશમાં રહેતા એક જાતિના લોકો, ભારતનો ખૂબ જ સુંદર ભાગ, ફક્ત લગ્ન માટે માન્યતા આપે છે. જ્યારે મહિલા સંબંધિત પુરુષના બાળકને જન્મ આપે છે.

હિમાચલ પ્રદેશની પૃષ્ઠભૂમિવાળા હિમાચલ સાગા પુસ્તકમાં તેનો ઉલ્લેખ છે. અહીં લગ્ન સંબંધી રિવાજો એકદમ અલગ છે.હજી સુધી બંનેનાં લગ્ન ન થયાં હોય, પરંતુ હજી પણ તે જ રૂમમાં એક જ છત નીચે રહેવા માટે સ્વતંત્ર છે. તેમણે ચોક્કસ સમય માટે તે માણસની સાથે રહેવું પડશે. અને તે દરમિયાન તેણે તેના બાળકને જન્મ આપવો પડશે. ત્યારબાદ તે તેની સાથે લગ્ન કરવાનું યોગ્ય માને છે. જો તેણી નિશ્ચિત સમયની અંદર ગર્ભવતી ન થાય અને બાળકને જન્મ ન આપે તો તેણીને લગ્ન કરવા યોગ્ય ગણવામાં આવતી નથી.

બાળકના જન્મ પછી બંને પરિવારમાં ખુશખુશાલનું વાતાવરણ છે. માતાપિતા બન્યા પછી આખરે તેઓ લગ્ન કરે છે.પુસ્તક મુજબ પુરુષોના કેટલાક જૂથ એક મહિલાનું અપહરણ કરે છે. અને સૌ પ્રથમ મહિલાને કોણે હાથ આપ્યો. તે તેના ભાવિ પતિ છે. વ્યક્તિ જેણે મહિલાને પહેલા હાથમાં લે છે તે તેને તેના ઘરે લઈ જાય છે. તેનો આખો પરિવાર તેને સમજાવવા પ્રયત્ન કરે છે કે જે બન્યું તે તેનું ભાગ્ય છે. તેણે પહેલા માણસ જે માણસ સાથે લગ્ન કરે છે.

પરંતુ જો આ સ્ત્રી લગ્ન માટે સંમત ન હોય તો પણ. તેથી તે તક મળે કે તરત તે ઘરથી ભાગી જાય છે. આવા સંજોગોમાં, પુરુષનો પરિવાર સ્ત્રીના ઘરે જાય છે અને તેણી અને તેના પરિવારને લગ્ન માટે ઉજવે છે. અને માફી માંગીએ. તેઓ બદલામાં પૈસા આપવા તૈયાર થઈ જાય છે. મહિલાના પરિવારના સભ્યો પુરુષના ઘરે જઇને લગ્નની ખાતરી આપે છે. તે સ્વીકાર્યું છે. અને લગ્ન પ્રસ્તાવ સ્વીકાર્યો છે. અને સ્ત્રીને તે પુરુષ સાથે તેના ઘરે મોકલી દેવામાં આવી છે.

જાણો અન્ય સ્ટોરી.લગ્નજીવનનો પવિત્ર બંધન બે લોકોને ફક્ત શરીરથી જ નહીં, મનથી પણ બાંધે છે અને તે બે લોકો દ્વારા, બે પરિવારો પણ એક બને છે. જ્યારે બે લોકો એક દંપતીમાં ફેરવાય છે, તો પછી તેમની બધી ખુશીઓ, દુ: ખ અને સમસ્યાઓ એક થઈ જાય છે.લગ્ન પછી, છોકરીઓએ નવા કુટુંબમાં પ્રવેશવા માટે ઘણી સમાધાન કરવી પડશે.લગ્નની પહેલી રાતે દરેક છોકરીના હૃદયમાં હિંચકી હોય છે, પરંતુ દરેક નવા વિવાહિત યુગલે તેમના પરિવારને આગળ વધારવા માટે જોડાણ બનાવવું પડે છે.

આવી જ એક વાર્તા મધ્ય પ્રદેશના ભોપાલમાં રહેતા એક દંપતીની છે. જ્યારે પહેલી રાતે પતિએ અફેર કર્યું ત્યારે પત્નીએ સ્પષ્ટ ઇનકાર કરતાં કહ્યું કે જ્યારે તેણી લગ્ન કરી રહી નથી ત્યારે તેણે વ્રત માંગ્યું, જો તે લગ્ન કરે છે, તો તે સંબંધ બાંધશે નહીં. આ સાંભળ્યા પછી, પતિ પોતાને કેવી રીતે દબાણ કરશે? તેણે પત્નીનું વ્રત રાખીને જોડાણ નથી કર્યું. પરંતુ બે મહિના પછી, પત્નીએ આવું પરિણામ આપ્યું, પતિની ધૈર્ય ગુમાવી અને આખા કુટુંબના પગ નીચે જમીન સરકી ગઈ.

યુવતી ગરીબ હતી, તેથી તેણીના લગ્ન મંદિરમાં થયા હતા અને જ્યારે છોકરીએ તક જોઇ ત્યારે પરિવાર દ્વારા આપવામાં આવેલા તમામ ઝવેરાત અને પૈસા સાથે તે બે મહિના પછી ખુશ હતી. છોકરો તેને શોધવા તેના ઘરે ગયો ત્યારે ત્યાં એક લોક હતું. લોક જોઈને તે બધું સમજી ગયો અને નજીકમાં આવેલા પોલીસ સ્ટેશનમાં તેની પત્ની વિરુદ્ધ રિપોર્ટ નોંધાવ્યો.હવે તમે આ નવી જમાનાની લૂંટ વહુને શું કહેશો.

જાણો અન્ય સ્ટોરી.લગ્ન એ હાલના સમયમાં ખૂબ જ સંવેદનશીલ બાબત બની ગઈ છે કારણ કે આ બાબતમાં ઘણા લોકો બરબાદ થઈ રહ્યા છે, ઘણા મકાનો તૂટી રહ્યા છે અને ઘણા લોકો પૈસાથી બરબાદ થઈ રહ્યા છે. પરંતુ તાજેતરમાં જે કિસ્સો સામે આવ્યો છે તે વધુ ચોંકાવનારો કહેવામાં આવી રહ્યો છે. આખો મામલો શું છે? ચાલો આપણે તમને સારી રીતે જણાવીશું. રાજસ્થાનનો રહેવાસી મહેન્દ્રના લગ્ન ધરના રહેવાસી મીનાક્ષી સાથે થયા હતા.

મહેન્દ્ર કુવૈતમાં ઇલેક્ટ્રિશિયન તરીકે નોકરી કરે છે અને લગ્ન માટે જ ગામમાં આવ્યો હતો.લગ્ન થયાં અને એજન્ટે ત્રણ લાખ રૂપિયા લઇને કરાવ્યા, ત્યારબાદ મહેન્દ્રને તેની પત્ની પર શંકા થવા લાગી હતી કે તે લોકો પાસેથી પૈસા કમાવવાનું કામ કરે છે. દરમિયાન, યુવતીના પરિવારજનોએ જણાવ્યું હતું કે તે તેના આશીર્વાદ મેળવવા માટે તેણીને ઘરે લઈ જઈ રહી છે.એવું કહેવામાં આવે છે કે યુગલો ઉપરથી બનાવે છે અને મોકલે છે! પરંતુ અહીં આ જોડીયાની હેરાફેરી કરીને બનાવવામાં આવી હતી અને પછી વરરાજાના ઘરની લૂંટ ચલાવ્યા બાદ વહું ગાયબ થઈ ગઇ હતી.

આ વાર્તાઓ લૂંટ વહુંની છે, જેનો ઉપયોગ તેમના શોખ પૂરા કરવા માટે કરવામાં આવતા હતા. તેમની ‘લગ્નની યોજના’ માં આખી ગેંગ સામેલ થઈ હતી. જોકે આ બધા હવે પોલીસ કસ્ટડીમાં છે, આવી નવવધૂઓ સામે જાગૃત રહેવાની જરૂર છે. દેશભરમાં આવા ઘણા કિસ્સા બન્યા છે જેમાં લૂંટ વહુંઓએ વરરાજાને લૂંટી લીધા હતા. થોડા દિવસો પહેલા રતલામમાં પણ આવા જ એક કેસમાં વરરાજા એટલો ચોંકી ગયો હતો કે તેણે આત્મહત્યા કરી લીધી હતી.

જણાવી દઈએ કે 29 જુલાઈએ રાજસ્થાનના બાંસવારાના ગલકિયા ગામના 29 વર્ષીય મહેન્દ્રની લાશ રસ્તાની બાજુના ઝાડ પર લટકતી મળી હતી. તપાસમાં બહાર આવ્યું છે કે મહેન્દ્રના લગ્ન 26 જુલાઇના રોજ ધાર, સાંસદ રહેવાસી મીનાક્ષી સાથે થયા હતા. 28 જુલાઈએ મીનાક્ષાનો ભાઇ ગજેન્દ્ર તેને લેવા આવ્યો હતો. ગજેન્દ્ર, મહેન્દ્ર અને મીનાક્ષી કાર દ્વારા ધાર માટે રવાના થયા હતા. તે દરમિયાન રતલામ નજીક મહેન્દ્રની સામે મીનાક્ષીનું રહસ્ય ખુલી ગયું. આ પછી આરોપીએ મહેન્દ્રને માર માર્યો હતો અને તેને રસ્તા પર ઉતારી દીધો હતો. તેને કારણે તેને ઈજા પહોંચી હતી. આ વાર્તા વિશે વધુ વાંચો.

 

પોલીસ તપાસમાં બહાર આવ્યું છે કે મહેન્દ્ર અને મીનાક્ષીના લગ્ન મેરેજ બ્યુરો દ્વારા મહેશ જોશી નામના વ્યક્તિ સાથે થયાં હતાં. બદલામાં તેણે મહેન્દ્ર પાસેથી 50 હજાર રૂપિયાનો ચેક લીધો હતો. તપાસમાં ખુલાસો થયો કે મીનાક્ષીના 8 માં લગ્નમાં આ પહેલું નહોતું. તે લોકોને આ રીતે ફસાવીને છેતરતી હતી. આ વાર્તા વિશે વધુ વાંચો.પોલીસ તપાસમાં ખુલ્યું છે કે મીનાક્ષી અને તેના હઠીલા ભાઈએ મહેન્દ્ર સાથે જોડાવાની અપેક્ષા નહોતી કરી. મહેન્દ્રને રતલામમાં સાયલાના બાયપાસ પર મીનાક્ષી અને ગજેન્દ્ર પર થોડી શંકા હતી. જ્યારે રહસ્ય ખુલ્યું ત્યારે મહેન્દ્રને ભારે આઘાત લાગ્યો. હુમલો કર્યા બાદ તેને કારમાંથી નીચે ઉતાર્યો ત્યારે તેણે આત્મહત્યા કરી લીધી હતી.

ભોપાલ, મધ્યપ્રદેશ. લોકડાઉનથી ત્રસ્ત, સુરક્ષા ગાર્ડને તેની ભાભી દ્વારા આત્મનિર્ભર થવાનો આઘાતજનક રસ્તો મળ્યો.તે એવા લોકોની શોધ કરતો હતો કે જે લગ્ન ન કરી શકે. લગ્ન પછી લૂંટ વહુઓ તેમના સાસુ-સસરાથી બહાનું કાઢતા હતા. આંતરરાજ્ય ગેંગ સાથે સંકળાયેલા ત્રણ નવવધૂઓ અને ઝૂંપડાઓને તાજેતરમાં જ ભોપાલ ક્રાઇમ બ્રાંચ દ્વારા ધરપકડ કરવામાં આવી છે. આ લૂંટ વહુઓએ 4 મહિનામાં 9 લગ્નો કર્યા હતા. એએસપી ગોપાલ ધકડના જણાવ્યા અનુસાર, શાજાપુર જિલ્લાના કલાપીપાલમાં રહેતા કામતા પ્રસાદની ફરિયાદ બાદ પોલીસ સક્રિય કરવામાં આવી હતી.દુલ્હન પણ તેમને દબાવતી હતી.

ચત્રા, ઝારખંડ. એક શિક્ષિત મહિલા પર છેતરપિંડીનો આરોપ છે અને તેણે ત્રણ લગ્ન કર્યા છે. યુવતી સાથે લગ્ન કર્યાં હતાં અને યુવક સાથે જોડાયેલી છે અને ત્યારબાદ છેડતી કરાઈ છે તેવી લોકપ્રિય વેબસાઇટ દ્વારા ચત્રના ઇટખોરીની રહેતી યુવતી વિશે ફરિયાદ નોંધાઈ છે. યુવતીએ પુણેના ત્રીજા રહેવાસી સુમિત દશરથ પવાર સાથે લગ્ન કર્યા. પરંતુ અહીં કન્યાના મોબાઇલએ તેનો પાછલો રેકોર્ડ ખોલ્યો. સુમિત કેલિફોર્નિયામાં રહે છે. યુવતીના લગ્ન થયા અને તેની સાથે ચાલ્યા ગયા. મહિલા સામે બીજો કેસ ગુજરાતના રાજકોટમાં નોંધવામાં આવ્યો છે. આ મહિલાનો આરોપ છે કે તેણે 2015 માં પહેલી વાર ગિરિડીહમાં રહેતા યુવક સાથે રાંચીની હોટલમાં લગ્ન કર્યાં હતાં. તે જ સમયે, રાજકોટના અમિત મોદી સાથે લગ્ન કર્યા. પરંતુ ત્રીજા લગ્ન પછી સાસુ-વહુએ તેના મોબાઇલ ફોન પર બીજા લગ્નની તસવીરો જોઇ.

ફાજિલકા, પંજાબ. આ લૂંટ વહુનું નામ નિશા રાની છે. તેણે 5 જૂને ફાજિલકાની રાધા સ્વામી કોલોનીમાં રહેતી જતીંદર કુમાર સાથે લગ્ન કર્યા હતા. આ પછી, 80 હજાર રૂપિયા અને 10 લાખના સોના સાથે, આવી સ્થિતિ માં આવી હતી જે પાછી ફરી નહીં. નિશા પહેલા પણ આવી જ રીતે અનેક લોકોને છેતરતી હતી. તેણે 2017 માં જલાલાબાદના સિદ્ધુલા ગામના સૈનિક સુરજીત સાથે લગ્ન કર્યા હતા. અહીં તે અ 2.5 લાખ રૂપિયાની છેતરપિંડી કરી છેતરપિંડી કરી હતી. આ પછી તેણે ફાલિયાંવાલાના એક યુવાન સાથે લગ્ન કર્યા. જો કે હવે આ લૂંટ વહુ પોલીસની ચુંગલમાં છે.

આ કેસ મધ્યપ્રદેશના ગુના જિલ્લાના ફતેહગઢ પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારના કલૌરા ગામમાં પ્રકાશમાં આવ્યો હતો. અહીં રહેતો 24 વર્ષીય માખણ ધકરી લગ્ન કરવા જઇ રહ્યો હતો. તે દરમિયાન દુલ્હનનો મોબાઇલ તેના હાથમાં આવ્યો. તેણે મોબાઈલ જોતાંની સાથે જ એક વિડિઓ દેખાઈ હતી જે તેના પગ નીચેથી જમીન સરકી ગઈ હતી. વીડિયો તેની દુલ્હનના પહેલા લગ્નનો હતો. એક યુવક યુવતીની માંગ સાથે સિંદૂર ભરી રહ્યો હતો. જ્યારે હંગામો મોટો હતો, ત્યારે પોલીસને બોલાવવામાં આવી હતી. તેવું બહાર આવ્યું કે માખણ લૂંટની કન્યા સાથે લગ્ન કરવા જઇ રહ્યો છે. હવે આ દુલ્હન પોલીસની પકડમાં છે.

રાજકોટ સહિત સૌરાષ્ટ્રના યુવાનો સાથે લગ્ન કર્યા બાદ અન્ય રાજયોની યુવતી અને તેના કથિત પરિવારજનો છેતરપિંડી કરી જતાં હોવાના અગાઉ અનેક બનાવો પ્રકાશમાં આવ્યાં છે. આવા જ એક વધુ બનાવમાં નાગપુરની ટોળકીનાં ચુંગાલમાં ફસાયેલા રાજકોટનાં યુવાનને યુવતી કુંવારી હોવાનું કહી એક સંતાનની માતા એવી મહિલા સાથે પરણાવી દઈ નાણા ઓળવી ગયાની અદાલતમાં ફરિયાદ થઈ છે. યુવાનની ફરિયાદ નહી નોંધનાર પોલીસને તપાસ કરી ૪પ દિવસમાં રિપોર્ટ કરવાનો અદાલતે હુકમ કર્યો છે.

ચકચારી બનાવની વિગત મુજબ, શહેરના અયોધ્યા ચોક વિસ્તારમાં રહેતા મહેન્દ્ર પરષોતમભાઈ ભટ્ટ નામના યુવાનને પુજા, રાજકુમાર, રાધા મદ્વાસીનો ભેટો થયો હતો. યુવાન પોતે કુંવારો હોવાનું જણાવતાં ઉપરોકત આરોપીઓએ એક કુંવારી યુવતી હોવાનું જણાવ્યું હતુ. જેથી આરોપીઓએ નાગપુરની પાયલ અશોક મરાઠી નામની યુવતીને બતાવી હતી.વિપ્ર યુવાનને યુવતી ગમી જતાં વાત નક્કી થઈ હતી. જે પેટે આરોપીઓએ ૬પ હજાર રૂપિયા લીધા હતા.

દરમિયાન થોડા દિવસ બાદ જેની સાથે લગ્ન થયા તે યુવતી કુંવારી નહી પરંતુ તે એક દસ વર્ષની પુત્રીની માતા હોવાનું યુવાનના ધ્યાને આવ્યું હતુ. જેથી ઉપરોકત આરોપીઓનો સંપર્ક કરવાની કોશિષ કરતા તેઓનો કોઈ સંપર્ક થઈ શકયો ન હતો. યુવાન પોતે છેતરાયો હોવાનો અહેસાસ થતાં તેણે પોલીસ મથકમાં તેમજ પોલીસ કમિશનરને લેખિતમાં ફરિયાદ કરી હતી. તેમ છતાં પોલીસે કોઈ કાર્યવાહી નહી કરતાં યુવાને અંતે અદાલતના દ્વાર ખટખટાવ્યાં હતા. અદાલતે આ બનાવની સંપૂર્ણ તપાસ કરી કોર્ટમાં રિપોર્ટ કરવાનો હુકમ કર્યો છે.

એમ કહીને તેણે મહેન્દ્ર અને મીનાક્ષીને વાહનમાં ઉતારી દીધા હતા અને તે પછી તે ગુમ થઈ ગયો હતો. ત્યારે જાણવા મળ્યું કે મહેન્દ્રએ ઝાડ પર લટકીને પોતાની હત્યા કરી હતી. આ સમગ્ર મામલો પ્રકાશમાં આવતાની સાથે જ પોલીસે તપાસ કરતાં જાણવા મળ્યું કે મીનાક્ષી લૂંટ વહુ છે જે લોકો સાથે લગ્ન કરે છે અને તેની પાસેથી પૈસા છીનવીને ભાગી જાય છે. ભૂતકાળમાં પણ પોલીસ આ મામલે ઘણી કાર્યવાહી કરી રહી છે.

ઠીક છે, જ્યારે આ મામલો પ્રકાશમાં આવ્યો ત્યારે મીનાક્ષી પકડાઈ ગઈ હતી અને તે કહેવા લાગી હતી કે વાહનમાં બંને વચ્ચે વિવાદ થયો હતો કારણ કે પતિએ તેના પર શંકા કરવાનું શરૂ કર્યું હતું, જેના કારણે તે લોકોએ તેને વાહનની વચ્ચે ફેંકી દીધી હતી અને ત્યાંથી ચાલ્યો ગયો હતો.હતા. આ પ્રકારનો કેસ પોતે જ આશ્ચર્યજનક છે.