પેહલા કઇક આવી દેખાતી હતી ફરિદા મીર,જાણો હાલ શુ કરે છે અને કેવા દેખાય છે…..

મિત્રો આજના અમારા આ લેખમાં હું તમારું હાર્દિક સ્વાગત કરું છું મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે આજે હું તમારા માટે આ લેખમાં તમને એક એવી માહિતી આપવા જઈ રહ્યો છું જેના વિશે તમને ભાગ્યે જ ખબર હશે. તમને જણાવી દઈએ કે ઘણા ડાયરાના કલાકારોએ તેમના આકર્ષક અવાજોથી ગુજરાતમાં લોકોના હૃદયમાં સ્થાન મેળવ્યું છે. જ્યારે ડાયરાના વાત આવે છે ત્યાં ઘણા બધા કલાકારો છે જે તમે વિના જીવી શકતા નથી.

Advertisement

મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે આવી જ એક મહિલા કલાકાર છે ફરીદા મીર. પહેલા રાજકોટમાં, પછી સૌરાષ્ટ્રમાં અને હવે ગુજરાતમાં ખ્યાતિ મેળવનાર ફરીદા મીરનો જન્મ પોરબંદરમાં થયો હતો. હાલ અમદાવાદના પોશ વિસ્તારમાં વિશાળ પાંચ શયનખંડ-કિચન પેન્ટહાઉસમાં રહેતી ફરીદાએ જીવનના શરૂઆતના તબક્કે ખૂબ જ સંઘર્ષ કર્યો છે.આજે અમે તમારી સાથે ફરીદા મીરનું સક્સેસ સ્ટોરી શેર કરીશું.

મિત્રો મળતી માહિતી મુજબ પોરબંદરમાં જન્મેલી અને રાજકોટમાં ઉછરેલી ફરીદા મેર ધોરણ 10 ની બહાર નીકળી અને સિંગિગ ખાતે હાથ અજમાવ્યો. જ્યારે પિતા સાથે ભજનના કાર્યક્રમોમાં ગઈ ત્યારે ફરિદા મીરને ધીરે ધીરે સંગીત સાથે પ્રેમ થઈ ગયો.ફરીદા મેરે પોતાની કારકીર્દિની શરૂઆત 14 વર્ષની ઉંમરે લગ્ન ગીતોથી કરી હતી. ધીરે ધીરે ફરીદા મીરની જાદુએ પોતાની ધૂનથી કામ કરવાનું શરૂ કર્યું.

આગળ જણાવી દઈએ કે આજે સૌરાષ્ટ્રનું ભાગ્યે જ એવું ગામ છે જ્યાં ફરિદા મીરને જાણતું ન હોય.ફરીદા મીરના અવાજનો જાદુ યુકે, બેંગકોક સહિતના દેશોમાં વિદેશમાં પહોંચ્યો છે, જ્યાં તેણે ઘણા કાર્યક્રમો કર્યા છે. ફરીદાએ લગભગ 1 હજાર સ્તોત્ર અને ગીત આલ્બમ કર્યા છે.જો આપણે ફરીદા મીરના શોખ વિશે વાત કરીએ, તો તે શુદ્ધ કાઠિયાવાડી ખોરાક પસંદ કરે છે. તેઓ બીચ પર ચાલવા જવાનું પસંદ કરે છે.

ફરિદા મીર પણ સામાજિક સેવાઓમાં સામેલ છે. તેઓ ગૌરક્ષા અધ્યક્ષ તરીકે ગુજરાતમાં સામાજિક જવાબદારી સંભાળે છે.સિંગિગ સિવાય ફરીદા મીરે પણ અભિનયમાં ફાળો આપ્યો છે. ફરીદા મીરે 26 વર્ષની ઉંમરે ગુજરાતી ફિલ્મ ‘દુખદા હારો દશમા’માં કામ કર્યું હતું. આ સિવાય તેમણે ઘણી ગુજરાતી ફિલ્મોમાં લીડ અને ગેસ્ટ એક્ટર તરીકેની ભૂમિકા ભજવી છે.અમદાવાદના મેમનગરમાં ફરીદા મીરના પાંચ બેડરૂમના પેન્ટહાઉસની વાત કરીએ તો તેમાં ચાર ડિઝાઇનર બાથરૂમ છે.

ખૂણા પરના એપાર્ટમેન્ટમાં એક બેડરૂમની જગ્યામાં રસોડું છે.ફરીદા મીર પાસે મરસિડિસ જી.એલ.એ. કાર છે. તે જ્યારે ૧૪ વર્ષની વય ધરાવતી હતી ત્યારથી જ  તેણીએ  ભજનો ગાવાનુ શરુ કર્યુ હતુ અને ત્યારબાદ તેણે  સ્ટેજ પર લાઈવ આવીને ભજનો ગાવાનુ શરૂ કર્યુ હતુ. તે એક મુસ્લિમ પરિવારમાંથી  આવે છે અને તેમણે  હિંદુ યુવક સાથે લગ્ન કર્યા છે.આજે તે એક  ભજન ડાયરા કરવાના બે લાખ રૂપિયા ફિ લે છે.

ફરીદા મીરના અમદવાદના મેમનગરમાં આવેલા પાંચ બેડરૂમના પેન્ટહાઉસની વાત કરીએ તો તેમાં ચાર ડિઝાઈનર બાથરૂમ છે. કોર્નર પરના એપાર્ટમેન્ટમાં એક બેડરૂમની જગ્યામાં કીચન આવેલુ છે.દરેક બેડરૂમમાં જુદી જુદી થીમ પર ફર્નિચર છે.પેન્ટ હાઉસના ઉપરના ભાગે ખુલ્લી જગ્યામાં આરમ કરવા માટે હિચકો મુકવામાં આવ્યો છે.આશિવાય પણ ફરીદા ની પ્રોપર્ટી હોય શકે છે જોકે તે અંગે કોઈ માહિતી બહાર આવી નથી.

વાત કરીએ ફરીદા મીર ની તો ગુજરાત રાજ્યમાં પોતાના સુંદર અવાજથી લોકોની દિલમાં જ્ગ્યા બનાવી છે.આમતો ઘણા ડાયરા કલાકારઓએ માણસોના દીલમાં અનોખું સ્થાન પ્રાપ્ત કર્યું છે.ડાયરાની જો વાત કરવામાં આવે એટલે ઘણા એવા કલાકારો છે જેમનું નામ લીધા વગર તમે કોઈદિવસ રહી ન શકો.એ પછી કીર્તિદાન હોય કે પછી રાજભા સાથે સાથે ગીતા બેન હોય કે કિંજલ દવે પરંતુ આવા જ એક યુવતી કલાકાર એટલે ફરીદા મીર.

પ્રથમ રાજકોટ પછી સૌરાષ્ટ્ર અને હવે સમગ્ર ગુજરાત રાજ્યમાં ફેમસ થનાર ફરીદા મીરનો જન્મ પોરબંદરમાં થયો હતો.તાજેતરમાં અમદાવાદના પોશ વિસ્તારમાં પાંચ બેડરૂમ-કીચનના વિશાળ પેન્ટહાઉસમાં રહેતાં ફરીદા મીરે પોતાની લાઇફના શરૂઆતના તબક્કામાં ખૂબ મહેનત કરી છે. આવો આજે અમે તમને ફરીદા મીરની સક્સેસ સ્ટોરી જોડે જોડે તેમના અમદાવાદ શહેરમાં આવેલા ઘરની મુલાકાત કરાવીએ.મિત્રો તેમનું આ ઘર ખુબજ સુંદર છે.આવા જ એક મહિલા કલાકાર એટલે ફરીદા મીર.પહેલાં રાજકોટ પછી સૌરાષ્ટ્ર અને હવે ગુજરાતભરમાં ખ્યાતી મેળવનાર ફરીદા મીરનો જન્મ પોરબંદરમાં થયો હતો.

હાલ અમદાવાદના પોશ વિસ્તારમાં પાંચ બેડરૂમ-કીચનના વિશાળ પેન્ટહાઉસમાં રહેતાં ફરીદા મીરે જીવનના શરૂઆતના તબક્કામાં ખૂબ સંઘર્ષ કર્યો છે.આવો આજે અમે તમને ફરીદા મીરની સક્સેસ સ્ટોરની સાથે તેના અમદાવાદમાં આવેલા ઘરની શેર કરાવીએ.પોરબંદરમાં જન્મેલા અને રાજકોટમાં ઉછરેલા ફરીદા મીરે ધોરણ 10 બાદ અભ્યાસ છોડીને સિંગિગમાં હાથ અજમાવ્યો હતો.શરણાઈવાદક પિતા સાથે નાનપણથી ભજન કાર્યક્રમમાં જતાં ફરીદા મીરને ધીમે ધીમે સંગીત પ્રત્યે પ્રેમ જાગ્યો હતો.

ફરીદા મીરે 14 વર્ષની ઉંમરમાં લગ્નગીતોથી કરિયરની શરૂઆત કરી હતી.ધીમે ધીમે પોતાના સૂરથી ફરીદા મીરનો જાદુ ચાલવા લાગ્યો. આજે સૌરાષ્ટ્રનું ભાગ્યે જ કોઈ એવું ગામ બાકી હશે જ્યાં ફરીદા મીરના ડાયરાના કાર્યક્રમ ન યોજાયો હોય.ફરીદા મીરના સૂર નો જાદુ વિદેશમાં યુકે, બેંગકોક સહિતના દેશોમાં પહોંચ્યો છે, જ્યાં તેમણે ઘણા કાર્યક્રમ કર્યા છે.ફરીદા મીરે 1 હજાર જેટલા ભજન અને ગીત આલ્બમ કરી ચૂક્યા છે.

સિંગિગ ઉપરાંત અભિનયમાં પણ ફરીદા મીર યોગદાન આપી ચૂક્યા છે. ફરીદા મીરે 26 વર્ષની ઉંમરે ગુજરાતી ફિલ્મ ‘દુખડા હરો દશામા’માં અભિનિય કર્યો હતો.તેમણે આ સિવાય પણ અનેક ગુજરાતી ફિલ્મમાં લીડ અને મહેમાન કલાકાર તરીકે અભિનય ક્યો છે.ફરીદા મીરના મોજ શોખની વાત કરીએ તો તેમને શુદ્ધ કાઠિયાવાડી ભોજન પસંદ છે. તેમને દરિયાકિનારે ફરવા જવાનું પસંદ છે. ફરિદા મીર સામાજિક સેવાઓ સાથે પણ સંકળાયેલા છે. તેઓ ગુજરાત રાજ્યમાં ગૌરક્ષા અધ્યક્ષ તરીકે સમાજિક ભૂમિકા સંભાળે છે.

Advertisement