હવસનો ભૂખ્યો પતિ પત્નીને વોશિંગ મશીન પર બેસાડીને કરવા લાગ્યો એવું કાર્ય કે જાણી ચોંકી જશો.

નીમચમાં એક મહિલાએ તેના પતિ વિરુદ્ધ પોલીસમાં કેસ નોંધાવ્યો છે, મહિલાએ કહ્યું છે કે તેના પતિએ તેની સાથે અપમાનજનક કૃત્ય કર્યું છે, એટલું જ નહીં કે તેણે તેની સાથે અમાનવીય વર્તન પણ કર્યું છે. પરંતુ આ પણ તેના મગજમાં ભરાઈ ન હતી, ત્યારબાદ તેના પતિએ તેને એક ગરમ સળિયાથી ડાઘ કર્યો.તમને જણાવી દઈએ કે આ ઘટના નીમચ શહેરની છે. જે બાદ પોલીસે મહિલાની તાહિર પર બળાત્કાર, હુમલો અને અમાનવીયતાનો ગુનો નોંધ્યો છે.

Advertisement

આ કેસમાં પોલીસે મીડિયાને માહિતી આપી હતી કે આરોપી પતિએ મહિલાને માર માર્યો હતો અને ત્યારબાદ મહિલાને છાતી, પીઠ અને મહિલાના ખાનગી ભાગ ઉપર ગરમ તપેલીથી દાગ લગાવ્યા હતા.આ પછી પોલીસે મહિલાને ગંભીર હાલતમાં સારવાર માટે જિલ્લા હોસ્પિટલમાં દાખલ કરી હતી. આ પછી પોલીસે મહિલાના નિવેદન પર આરોપી પતિની ધરપકડ કરી છે.

લગ્ન એ જીવનનો અહેમ ભાગ છે લગ્ન વિના દરેક યુવક યુવતીનું જીવન અધૂરુ રહે છે પોતાના જીવન ને આગળ વધારવા માટે એક જીવન સાથીની જરૂર પડે છે.જો પતિ પત્ની માંથી એક પણ પોતાના લગ્ન જીવનથી દૂર જાય તો પોતાનો સંસાર હલી જાય છે.પરંતુ આજના સમયમાં પતિ પત્ની કંઈક અલગ જ દેખાય છે પતિના વિચારો પત્ની કરતા અને પત્નીના વિચારો પતિ કરતા કંઈક અલગ જ હોય છે.

લગ્ન જીવન વિશે આવી ઘણી વાતો જે લોકોને આશ્ચર્યચકિત કરી નાખે છે.આજના સમયમાં કોઈ પર વિશ્વાસ કરી શકાતો નથી, ક્યારે શું કરે તે કોઈ કહી શકતું નથી. આવી સ્થિતિમાં, આજે અમે તમને આવા જ કેટલાક સમાચાર જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેનાથી તમારા હોશ ઉડી જશે.

મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે આ ઘટના અમદાવાદના બોપલ વિસ્તારની છે જ્યાં લોકડાઉનમાં પોતાના પતિના ત્રાસથી આ મહિલા ત્રાસી ગઈ હતી કારણકે તે તેને વારંવાર શારીરિક સબંધ બાંધ્યા કરતો હતો અને લોકડાઉનમાં ઘરે રહેવાથી આ પુરુષ તેની સાથે દિવસમાં 4 વખત શારીરિક સબંધ બાંધ્યા કરતો હતો અને આ ત્રાસથી કંટાળીને તેને પોલીસમાં ફરિયાદ નોંધાવી હતી.

મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે અમદાવાદના બોપલ વિસ્તારમાં રહેલી 25 વર્ષીય સ્વરા અને પ્રકાશના લગ્નને 6 વર્ષ થયા હતા. 3 વર્ષનાં સુંદર બાળક સાથે જિંદગી સારી રીતે વિતી રહી હતી. જોકે લોકડાઉન તેમની જીંદગીમાં આફત બનીને આવ્યું. લોકડાઉન થતાં પતિ આખો દિવસ ઘરમાં જ હોવાથી તે તેની પત્ની સાથે સતત શારીરિક સંબંધ બનાવી રહ્યો હતો.

પ્રકાશ દિવસે અને રાતે એમ બન્ને સમય 4-4 વખત સ્વરાના શરીરને ચૂંથી રહ્યો હતો. એક પણ દિવસ છોડ્યા વગર અનેકવાર પ્રકાશ સંબંધ બનાવતો હોઈ સ્વરાના ગુપ્ત ભાગોમાં અનેક ઈજાઓ થઈ હતી. સ્વરા જો ના પાડે તો જબરજસ્તી કરતો અને ઢોર માર મારતો હતો. લોકડાઉન ખુલી ગયું પણ પતિની હેવાનિયત આજે પણ યથાવત રહી.

બે દિવસ પહેલા પ્રકાશે સ્વરા સાથે શારીરિક સંબંધ બનાવવા પ્રયત્ન કરતા સ્વરાએ તેનો વિરોધ કર્યો તો પ્રકાશે તેને ઢોર માર માર્યો. આ ઘટના જોઈ તેમના મકાન માલિકે મહિલા હેલ્પલાઈન 181ની મદદ માંગી હતી. સ્વરાએ થોડીક કહાની હેલ્પલાઈન પર સંભળાવતા શમસમી ગયેલા મહિલા કાઉન્સિલર સુરેખા બહેન ઘટના સ્થળે પહોંચી ગયા હતા.

સ્વરાએ કાઉન્સિલર સુરેખા બહેનને જણાવ્યું હતું કે, ‘પતિ તેને પ્રેમ નથી કરતો પણ દિવસ રાત બન્ને સમયે અનેકો વાર શારીરિક સંબંધ બાંધતો હોવાથી તેનું સ્વાસ્થ્ય કથળી ગયું છે. જો તે પતિને ના પાડે છે તો પ્રકાશ તેને છોડી દેવાની ધમકી આપે છે અને આસ પડોશના લોકો સાથે પણ વાત કરવા દેતો નથી.’ સુરેખા બહેને પ્રકાશનું કાઉન્સેલિંગ તો કર્યું પણ તેને લાંબા કાઉન્સેલિંગની જરુર હોઈ તેને પોલીસ બેઈઝ સપોર્ટ સેન્ટર મોકલ્યો હતો.

બીજી એક એવી ઘટના સામે આવી છે જેના વિશે આજે અમે તમને જણાવવા જઈ રહ્યા છે. આફ્રિકન દેશ ઘાનાની મહિલા આ મહિલાએ પોતાની પીડા રજૂ કરતા સરકારને લોકડાઉન ખતમ કરવાની અપીલ કરી છે. મહિલાઓનું કહેવું છે કે, જો લોકડાઉન ખતમ ન કરી શકાય તેમ હોય તો તેમના પતિઓને કામ પર જવાની પરવાનગી આપવામાં આવે.

ઘાનામાં અત્યાર સુધી ૫૦૦થી વધુ લોકોને કોરોના સંક્રમણ થયા હોવાની પુષ્ટિ થઈ ચૂકી છે જેમાંથી ૮ લોકોના મોત થયા છે. આને ધ્યાનમાં રાખીને આ આફ્રિકન દેશમાં એપ્રિલના પ્રથમ સપ્તાહમાં લોકડાઉનની ઘોષણા કરી દેવાઈ હતી. ટ્વીટર સહિત અન્ય સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ્સ પર વાયરલ થઈ રહેલા એક વિડીયોમાં મહિલાને એવું કહેતા સાંભળી શકાય છે કે, લોકડાઉનમાં તે પોતાના પતિની કયારેય ખતમ ન થનારી સમાગમની ડિમાન્ડથી પરેશાન થઈ ગઈ છે. વિડીયોમાં તે મહિલાએ દાવો કર્યો છે કે, દેશમાં ઘણી એવી મહિલાઓ છે.

જે પોતાના પાર્ટનર્સની સમાગમ ડિમાન્ડથી ત્રાસી ગઈ છે. મહિલા કહે છે કે, ‘તમારી ઊંઘ ઉડે કે તરત પતિ સમાગમ માટે તૈયાર. તેને સંતુષ્ટ કનિદૈ લાકિઅ કરીને જમવાનું બનાવો, તે ખાશે, ટીવી જોશ અને થોડી જ વારમાં તેને ફરીથી સમાગમ જોઈએ છે, ફરી સમાગમ, ફરી સમાગમ આપણે સમાગમ માટે થોડા લોકડાઉનમાં રહીએ છીએ. આપણે આપણા સ્વાસ્થ્યની સંભાળ રાખવા માટે લોકડાઉનમાં છીએ ને સ્થાનીક વેબસાઈટ્સે આના સમાચાર પ્રકાશિત કર્યા અને મહિલાના હવાલેથી કહ્યું કે, તેના પતિને અનહદ સમાગમથી તેની હાલત ખરાબ કરી દીધી છે.

મહિલાનું કહેવું છે કે, પતિની ચિત્ર-વિચિત્ર સમાગમ ડિમાન્ડ પૂરી કર્યા બાદ તેને જમવાનું પણ બનાવવું પડે છે. કંટાળેલી મહિલા ત્રસ્ત થઈને ત્યાં પહોંચી જયાં તે કામ કરે છે અને ત્યાંથી જ આ વિડીયો બનાવી પોતાનું દુઃખ વ્યકત કર્યું. તેણે વિડીયોમાં લોકડાઉન તોડવા પર સંભાવિત કાર્યવાહી પર આશા વ્યકત કરી કે સિકયોરિટી ફોર્સિસ તેની મજબૂરીને સમજશે.

અમદાવાદમાં એક 19 વર્ષીય મહિલાએ પોતાના પતિ વિરુદ્ધ શોષણનો આરોપ લગાવતા પોલીસ ફરિયાદ નોંધાવી છે. મહિલાએ પોતાની ફરિયાદમાં જણાવ્યું કે મારો પતિ બાથરૂમમાં શારીરિક સંબંધ બાંધવા માટે મજબૂર કરે છે, જો હું તેની સાથે બાથરૂમમાં શારીરિક સંબંધ ન બનાવવું તો મારી સાથે મારપીટ કરે છે. તેના સિવાય મહિલાએ પતિના મોટાભાઈ ઉપર પણ છેડતી કરવાનો આરોપ લગાવ્યો છે. આશીર્વાદ યુવતીએ પોલીસને જણાવ્યું હતું કે સાસરિયાઓ મને દહેજ માટે હેરાન કરે છે.

આ ઘટનામાં મળતી માહિતી પ્રમાણે અમદાવાદના ગોમતીપુર માં રહેનાર મહિલાએ ચાર વર્ષ અગાઉ ભાવનગરમાં રહેતા યુવક સાથે લગ્ન કર્યા હતા. પીડિતાએ જણાવ્યું હતું કે, લગ્ન પછી તરત સાસરિયા વાળા યુવતીને દહેજ માટે હેરાન પરેશાન કરવા લાગ્યા હતા.મહિલાએ જણાવ્યું કે સાસરીયા વાળા હંમેશા મને અડધી રાત્રે લગાડી દેતા હતા અને મારા પિતા પાસેથી દહેજ લઈ આવવા માટે દબાણ કરતા હતા.એની સિવાય મહિલાએ પોતાનાપતિ પર આરોપ લગાવતા કહ્યું કે તે દરરોજ મારી સાથે શારીરિક સંબંધ બનાવવા માટે જબરદસ્તી મને બાથરૂમમાં લઈ જતો હતો. ને ત્યારે હું બાથરૂમમાં શારીરિક સંબંધ બનાવવા માટે ના પાડતી તો મારા સાથે મારપીટ પણ કરતો.

પતિના ભાઈ ઉપર પણ યુવતીનો આરોપ,મહિલાએ જણાવ્યું કે જ્યારે હું બાથરૂમમાં શારીરિક સંબંધ બનાવવા માટે ના પાડતી હતી ત્યારે તે મને ઢોર માર મારતો હતો અને જબરદસ્તીથી સંબંધ બનાવતો હતો. પતિના મોટાભાઈ ઉપર પણ છેડતીનો આરોપ લગાવ્યો હતો.યુવતીએ કહ્યું કે જ્યારે હું ઘરમાં એકલી હોવ ત્યારે પતિ નો મોટો ભાઈ મારી સાથે જબરજસ્તી કરતો હતો અને તેમણે જણાવ્યું કે,માત્ર સાસરિયાના લોકો જ નહીં પરંતુ પાડોશમાં રહેનાર એક મહિલા પણ મારા પતિને મારી વિરુદ્ધ ભડકાવી મને મારવા માટે કહેતી હતી.

સાસરિયા પક્ષના પાંચ લોકો વિરૂદ્ધ કેસ.પતિ અને સાસરિયા પક્ષ થી કંટાળી પીડિતા યુવતી પોતાના પિતાની પાસે ગોમતીપુર પાછી ફરી અને ત્યાર બાદ પોલીસ ફરિયાદ કરી હતી. ગોમતીપુર પોલીસે મહિલાના પતિ અને સાસરિયા પક્ષના ચાર લોકો વિરૂદ્ધ આઈપીસીની કલમ 498a, 354 સોષણ, 323, 114 અને 294 હેઠળ ફરિયાદ નોંધી છે.

Advertisement