પહેલા ખાવા માટે જેના ઘરે રોટલી ન હતી, ઇન્કમ ટેક્સે રેડ પાડતા નીકળી 100 કરોડની માલકીન……

મિત્રો આ લેખમાં હું આપણું સ્વાગત કરું છું તેમજ આજે હું તમારા માટે એક સાવ નવો લેખ લઈને આવ્યો છું અને જેમાં હું તમને એક નવી જ માહિતી આપવા જઈ રહ્યો છું તેમજ આ જયપુરનો કે જેમાં આવકવેરા વિભાગને 100 કરોડની સંપત્તિની એક એવી માલકીન મળી છે કે જે પહેલા ગરીબ હતી અને તેના પરિવારને ચલાવવા માટે પાઈ પાઈ ભેગા કરીને ચલાવતી હતી અને આ આવકવેરા વિભાગે જયપુર દિલ્હી હાઇવે પર 100 કરોડથી વધુની 64 વીઘા જમીન શોધી કાઢી છે અને આ મહિલા 100 કરોડની માલકીન છે તેવું જાણવા મળતા લોકો હેરાન થઈ ગયા છે અને તેમજ જેની માલિકન એક આદિવાસી મહિલા છે તેવું અહીંયા પ્રકાશમાં આવ્યું છે અને તેમણે જમીન ક્યારે અને ક્યાં ખરીદી છે તે પણ જાણતા નથી અને કહેવામા આવ્યું છે કે આવકવેરા વિભાગે આ જમીનોને પોતાના કબજામાં લીધી છે અને તે લોકો પણ વિચારમાં પડી ગયા છે તો આવો જાણીએ તેમના વિશે વધુ માહિતી.

ત્યારબાદ કહેવામા આવ્યું છે કે જયપુર-દિલ્હી હાઈવે પર દાંડ ગામમાં પડતી આ જમીનો પર આવકવેરાના અધિકારીઓએ બેનરો લગાવ્યા છે અને જ્યારે આ બેનર પર એવું પણ લખવામાં આવ્યું છે કે આ આવકવેરા વિભાગ બેનામી સંપત્તિ નિષેધ અધિનિયમ હેઠળ આ જમીનને બેનામી જાહેર કરીને આ જમીનનો કબજો લઈ રહી છે અને આ મહિલા એક આદિવાસી છે જે હાલમાં 100 કરોડ વિઘાણી માલકીન છે અને 5 ગામના 64 વિઘાની જમીન પરના બેનરો પર લખ્યું છે કે આ જમીનની માલિક સંજુ દેવી મીના છે અને તેમજ કહેવામા આવ્યું છે કે આ જમીનની માલકીન કોણ ન હોઈ શકે પણ ત્યારબાદ જેમાં આવકવેરા વિભાગ તાત્કાલિક આ જમીનનો કબજો લઈ રહ્યો છે અને જેને શોધ કરતા જ આ મહિલા તેની માલકીન નીકળી છે.

હકીકતમાં આગળ વાત કરવામાં આવે તો કહેવામા આવ્યું છે કે આ આવકવેરા વિભાગને ફરિયાદ મળી હતી કે દિલ્હી અને મુંબઇના ઉદ્યોગકારો મોટી સંખ્યામાં આદિવાસીઓના બનાવટી નામે દિલ્હી હાઇવે પર જમીન ખરીદી રહ્યા છે અને જે ટૂંક જ સમયમાં ઘણી જમીન ખરીદી રહ્યા છે અને આ મુજબ તેમણે ત્યાંથી ઘણી જમીન પર હક મેળવ્યો છે અને ફક્ત કાગળ પર જ તેમનો વ્યવહાર કરવામાં આવી રહ્યો છે અને આ મુજબ આ કાયદા મુજબ આદિવાસી જ આદિવાસી જમીન ખરીદી શકે છે તેમજ કહેવામા આવ્યું છે કે આ કાગળ પર ખરીદી કર્યા પછી પણ તેઓ તેમના લોકોના નામે પાવર ઓફ એટર્ની પર સહી કરે છે અને ત્યારબાદ જણાવવામાં આવ્યું છે કે આ આવકવેરા વિભાગે તેના વાસ્તવિક માલિકની શોધ શરૂ કરી હતી અને ત્યારબાદ ખબર પડી કે જમીનનો માલિક રાજસ્થાનના સીકર જિલ્લામાં લીમડાની પોલીસ સ્ટેશન તહસીલના દીપવાસ ગામમાં રહે છે અને જે આ પહાડોની નીચે આવેલા આ ગામ સુધી પહોંચવું સહેલું નથી પણ તેમણે આ કરી બતાવ્યું હતું.

તેની સાથે સાથે જ કહેવામા આવી રહ્યું છે કે આજ તકની ટીમ દીપવાસ ગામ પહોંચી ત્યારે સંજુ દેવી મીનાએ કહ્યું કે તેના પતિ અને સાસરા મુંબઇમાં નોકરી કરતા હતા અને તેઓએ કોઈ ચોરી જેવું કોઈ કામ કર્યું નથી અને તે દરમિયાન જ્યાં 2006 માં તેને જયપુરના અંબરમાં લઈ જવામાં આવ્યો હતો અને એક જગ્યાએ અંગૂઠો મૂકવામાં આવ્યો હતો પણ ત્યારબાદ વાત કરવામાં આવે તો તેને જણાવ્યું છે કે તેના પતિના મૃત્યુને 12 વર્ષ થયા છે અને તે જાણતી નથી કે તેની પાસે કઈ સંપત્તિ છે અને તે ક્યાં છે પણ આવી જાણકારી મળતા જ તે તેના પતિના અવસાન પછી ઘરે કોઈને ₹ 5000 આપ્યા હતા અને ત્યારબાદ તેને જેમાંથી અઢી હજાર રૂપિયા તેની બહેન પાસે રાખ્યા હતા પણ જ્યારે એવું પણ જણાવવામાં આવ્યું છે કે હવે તેને ઘણા વર્ષો થયા છે કે કોઈ પૈસા આપવા નથી આવતું અને તેમજ મને પણ આજે જ ખબર પડી છે કે મારી પાસે ઘણી સંપત્તિ છે તેની તેને આજે જ ખબર પડી હતી.

તેમજ જણાવ્યું છે કે આ સંજુ દેવીના પતિના મૃત્યુ પછી કમાણીનું કોઈ સ્રોત નથી અને તેમજ કહેવામા આવ્યું હતું કે તે પોતે બે બાળકોને ઉછેરવા મજૂર તરીકે કામ કરે છે અને અત્યાર સુધી તેમણે મહેનત કરી છે અને આ સંજુ દેવી ખેતી સિવાય પશુઓને રાખે છે અને સંભાળ રાખે છે અને કાયમ માટે તેમની આ જ કામગીરી છે અને આવકવેરાના આ ખુલાસા બાદ આ વિસ્તારમાં હંગામો થયો છે કારણ કે ગામલોકોનું કહેવું છે કે ઘણી કંપનીઓએ અહીં જમીન ખરીદી છે જેની પાસે કંપનીની જમીન હોવાનું કહેવાય છે પણ ત્યારબાદ અહીંયા એવું પણ જણાવવામાં આવ્યું છે કે આના વિશે કોઈને ખબર પણ નથી અને તેમજ તે છેલ્લા કેટલાક વર્ષોમાં આ આવકવેરા વિભાગે આ વિસ્તારમાં 1400 કરોડની જમીન કબજે કરી હતી અને ત્યારબાદ કહેવાય છે કે તેમાંથી 69 કેસોમાં કોર્ટે જમીનને ઇનામ જાહેર કરીને જમીન આપી છે અને તેમજ તેમણે સરકારને પણ આપી છે.