પેટ માં ગેસ ની સમસ્યા છે તો જરૂર અપનાવો આ ઘરેલું ઉપચાર, તરત જ મળી જશે રાહત….

આજના વાતાવરણમાં પેટનો ગેસ સામાન્ય છે. મોટાભાગના લોકો આ રોગથી ગ્રસ્ત છે. તે આવનારા દિવસોથી આ પ્રકારની સમસ્યાથી પરેશાન છે. કેટલીકવાર આ ગેસ એટલી મુશ્કેલીનું કારણ બને છે કે તે છાતી સુધી પહોંચે છે.આ ગેસ એટલો ભયાનક છે કે કેટલીકવાર તે વ્યક્તિને ઉલ્ટી થવાનું કારણ બને છે. તેનાથી છાતીમાં સળગતી ઉત્તેજના થાય છે.

પેટના ગેસથી છૂટકારો મેળવવા માટે આજે અમે તમને કેટલાક ઘરેલું ઉપાય જણાવી રહ્યા છીએ. જેના ઉપયોગથી તમે જલ્દીથી આ રોગથી રાહત મેળવી શકો છો.આ ટિપ્સ અપનાવો.જો તમને પેટના ગેસથી પરેશાન થાય છે તો પછી તમે બેકિંગ સોડા અને લીંબુનો રસ મિક્સ કરીને પીશો. આ પ્રક્રિયા ખાલી પેટ પર કરો. એક ચમચી બેકિંગ સોડા અને લીંબુનો રસ પીવો. આ તમને પેટના ગેસથી રાહત આપશે.

હિંગ.હીંગનો ઉપયોગ ઘણી રીતે થાય છે. જ્યારે હીંગ ખોરાકનો સ્વાદ વધારે છે કેટલાક લોકો તેનો સુગંધિત તરીકે ઉપયોગ કરે છે. પરંતુ તે પેટના ગેસ માટે પણ ખૂબ ફાયદાકારક છે. પેટના ગેસથી ઝડપી રાહત માટે એક ગ્લાસ ગરમ પાણીમાં હીંગ પીવાથી ગેસની સમસ્યામાં રાહત મળે છે. દિવસમાં બેથી ત્રણ વખત કરવાથી ધીરે ધીરે આ રોગ કાયમ માટે દૂર થઈ જાય છે.

કાળા મરીનિષ્ણાંતો માને છે કે કાળા મરી પેટના ગેસ માટે પણ ખૂબ ફાયદાકારક છે. પેટની ગેસની સમસ્યાથી પીડિત લોકોએ કાળા મરીનું સેવન કરવું જોઈએ. તેનાથી પેટનો ગેસ રાહત થશે. જો પેટમાં ગેસ હોય તો કાળા મરીને દૂધમાં મેળવી પીવાથી ફાયદો થાય છે.આદુ.આદુ પેટના ગેસ માટે ખૂબ ફાયદાકારક છે. નિષ્ણાંતોના જણાવ્યા મુજબ આદુને દેશી ઘીમાં પકાવો. ફરીથી રેફ્રિજરેટ કરો. શરદી થયા પછી કાળા મીઠાની સાથે મિક્ષ કરવાથી પેટના ગેસથી છુટકારો મળે છે.

ફુદીનો.પેટ ગેસમાં પેપરમિન્ટ રામબાણની જેમ કાર્ય કરે છે. નિષ્ણાંતોના જણાવ્યા મુજબ એક ગ્લાસ પાણીમાં અડધો ચમચી ફુદીનોનો રસ પીવાથી પેટના ગેસની સમસ્યામાંથી હંમેશા રાહત મળે છે. પેટના ગેસથી રાહત માટે ફુદીનાની ચાનો પણ ઉપયોગ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે.

હળદર.પેટના ગેસ માટે હળદર પણ ખૂબ અસરકારક માનવામાં આવે છે. પેટમાં ગેસની સમસ્યા હોય તો હળદર પાણીમાં મિક્સ કરીને પીવો અને ત્યારબાદ દહીં લો. આમ કરવાથી પેટનો ગેસ રાહત મળે છે. જણાવી દઈએ કે આ માહિતી મીડિયા અહેવાલો પર આધારિત છે. આ બધી ટીપ્સનો ઉપયોગ કરતા પહેલા નિષ્ણાતોની યોગ્ય સલાહ લો.