પોતાના થી વધારે ઉમર વાળી વ્યક્તિ સાથે ડેટ કરવા ના ફાયદાઓ વિશે જાણી ને હેરાન થઈ જશો…

નમસ્કાર મિત્રો આજ ની પોસ્ટ માં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે મિત્રો આજે આપણે એવી વાત ની ચર્ચા કરવા જઈ રહ્યા છે તે સામન્ય રીતે સ્ત્રી પુરુષ ના ઉંમર માં ભેદભાવ લક્ષી છે તો ચાલો તેના વિશે વધુ માહિતી મેળવીએ પોતાના કરતા મોટી ઉંમરના હૉટ પુરુષ મહિલાઓને હંમેશાં આકર્ષિત કરે છે. બોલિવૂડ માં મિલિંદ સોમણ અને હોલિવૂડમાં એક્ટર જ્યોર્જ ક્લૂની યુવતીઓમાં ખૂબ લોકપ્રિય છે.યુવતીઓ પોતાના કરતા મોટી ઉંમરના પુરુષોને ડેટ કેમ કરે છે તે પાછળનું કારણ એક રિસર્ચમાં જાણવા મળ્યું છે. આ રિસર્ચમાં જણાવ્યા મુજબ મોટી ઉંમરના પુરુષનો સારો દેખાવ યુવતીઓને આકર્ષિત કરે છે અને તેમની આર્થિક સ્થિતિ પણ યુવતીઓને આકર્ષિત કરે છે. જો યુવતી આર્થિકરીતે આત્મનિર્ભર હોય ત્યારે આ વાત વધુ લાગુ પડે છે. પોતાના કરતા મોટી ઉંમરના પુરુષને ડેટ કરવાના ફાયદા કંઈક આ મુજબ છે.

મોટી ઉંમરનો વ્યક્તિ જ્યારે પોતાના કરતા નાની ઉંમરની યુવતીને ડેટ કરતો હોય છે ત્યારે તે શરૂઆતમાં એ વાત સ્પષ્ટ કરે છે કે આ સંબંધ ક્યાં સુધી આગળ જઈ શકે તેમ છે. જ્યારે યુવાન છોકરો કમિટમેન્ટને લઈને ડરતો હોય છે. મોટી ઉંમરના પુરુષોનો આત્મવિશ્વાસ યુવાન છોકરીઓને આકર્ષિત કરે છે. કારણકે આ પુરુષો સહજતાથી પોતાની વધારે ઉંમરનો સ્વીકાર કરે છે.

મોટી ઉંમરના પુરુષો આર્થિકરીતે આત્મનિર્ભર હોય છે અને સામાન્યરીતે કપલ્સ વચ્ચે પૈસા બાબતે જે માથાકૂટ થતી હોય તે અહીં જોવા મળતી નથી. મોટી ઉંમરના પુરુષોના જૂના અનુભવના કારણે બેડ પર તેમનો આત્મવિશ્વાસ જોવા મળે છે. તેઓ આર્ટ ઓફ લવ મેકિંગમાં માસ્ટર હોય છે. સાથે-સાથે મોટી ઉંમરના પુરુષ ખૂબ જ મેચ્યોર પણ હોય છે.

મોટી ઉંમરના પુરુષો તેમના જૂના સંબંધો પરથી એક વાત શીખી ગયા હોય છે કે કઈ ભૂલથી બચવું જોઈએ અને હવે પોતાના સંબંધોને કેવી રીતે મજબૂત બનાવી શકાય તેમ છે. મોટી ઉંમરના પુરુષો પાર્ટનરનું વધારે ધ્યાન રાખે છે અને તેની પ્રશંસા પણ કરે છે.જો કોઈ યુવતીએ પોતાના કરતા મોટી ઉંમરના પુરુષને ડેટ કરવાનો નિર્ણય લીધો હોય તો એક વાત નક્કી છે કે તે પુરુષ પોતાના કરિયરમાં સેટ હશે. મોટી ઉંમરના પુરુષો પોતાના કરતા તમારી ખુશી અને જરૂરિયાતો પર વધારે ધ્યાન આપશે.

લગ્ન અને જીવનસાથી કોઈ પણ માણસ ના જીવન માં ઘણું વધારે મહત્વ રાખે છે. દરેક માણસ ના બાળપણ થી આ ચાહત હોય છે કે તેના જ્યારે પણ લગ્ન થાય તો તેને પોતાના જીવન માં એક એવો જીવનસાથી મળે જે તેનો સાથ પૂરું જીવન નિભાવે. ભલે છોકરો હોય કે છોકરી બન્ને એક પરફેક્ટ પાર્ટનર ની શોધ માં હંમેશા રહે છે. પરંતુ આ વાત તો દરેક લોકો ને ખબર છે કે દુનિયા માં કોઈ પણ વ્યક્તિ એવો નથી જે દરેક કામ માં પરફેક્ટ હોય. પરંતુ આજે અમે તમને એક એવી વાત જણાવવા ના છીએ જેમના વિશે જાણીને તમે પણ હેરાન રહી જશો. તમને જણાવી દઈએ કે કુંવારી છોકરીઓ સૌથી વધારે પરિણીત મર્દો ને પસંદ કરે છે. હવે તમે વિચારી રહ્યા હશો કે છેવટે એવું કેમ તો ચાલો જણાવીએ તમને તેના પાછળ ના કારણો ના વિશે.

એવું માનવામાં આવે છે કે છોકરીઓ હંમેશા તે છોકરાઓ ને પ્રેમ કરે છે જે ગુડ લુકિંગ હોવાની સાથે સાથે ઉંમર માં તેમના બરાબર હોય. પરંતુ આજે અમે તમને જણાવી દઈએ કે જો વાત લગ્ન ની યાદ આવે છે તો એવામાં છોકરીઓ ની પહેલી પસંદ પોતાના થી મોટી ઉંમર ના મર્દ જ હોય છે. પોતાના થી મોટી ઉંમર ના ને પસંદ કરવાના પાછળ નું કારણ તેમનો કેરીંગ નેચર ની સાથે સાથે ફાયનાન્સિયલ મજબૂત હોવાને પણ જણાવાય છે. તમે જણાવી દઈએ કે હંમેશા છોકરીઓ પોતાના કેરિયર ને લઈને લગ્ન ના પહેલા ઘણી વધારે પરેશાન રહે છે.

હા તેમના માં કેટલીક એવી છોકરીઓ પણ હોય છે જે સશક્ત હોય છે અને પોતાની લાઈફ માં કંઈક અલગ કરવામાં વિશ્વાસ રાખે છે. પોતાની જિંદગી માં કંઈક અલગ કરવા માં વિશ્વાસ રાખવા વાળી આ છોકરીઓ ને ફાયનાન્સિયલ સપોર્ટ ની ઘણી વધારે જરૂરત હોય છે. આ પણ એક કારણ છે કે છોકરીઓ પરિણીત મર્દો ની સાથે લગ્ન ના બંધન માં બાંધવાનું પસંદ કરે છે.

તમે બધાને આ વાત તો સારી રીતે ખબર હશે કે વધારે કરીને છોકરીઓ છોકરા ની ઉપર આશ્રિત રહે છે. એવામાં પરિણીત મર્દો ને આ વાત સારી રીતે ખબર હોય છે કે છેવટે છોકરીઓ ને કઈ કઈ વસ્તુ ની જરૂરત હોય છે. છોકરીઓ ની જરૂરતો ના વિશે બધું ખબર હોવાના કારણે હંમેશા પરિણીત લોકો મહિલાઓ ને વગર કંઈ પૂછે તેમની જરૂરતો ને પૂરું કરવામાં આવે છે. આ પણ એક કારણ છે કે છોકરીઓ પોતાના થી મોટી ઉંમર ના મર્દો ની તરફ વધારે આકર્ષિત થાય છે.

ઘણા એક્સપર્ટ ની માનીએ તો એવું કહેવામાં આવે છે કે લગ્ન માટે મર્દો ને મેચ્યોર થવું ઘણું વધારે જરૂરી હોય છે કારણકે લગ્ન પછી તેમના ઉપર એક બીજી જવાબદારી આવી જાય છે. જે કોઈ છોકરી ની સાથે તે લગ્ન કરે છે આગળ ચાલીને તેમને તે એક પરિવાર તરીકે માનવું પડે છે. તેની સાથે જ સાથે તેમને ફાયનાન્સિયલ પ્રોટેક્શન ની પણ સખ્ત જરૂરત હોય છે.

એમ પણ છોકરીઓ ને આ વાત સારી રીતે ખબર હોય છે કે જો તે મેચ્યોર મર્દો થી લગ્ન રચાવે છે તો એવામાં તેમને ભવિષ્ય માં કોઈ પણ વસ્તુ ને મેળવવા માટે પરેશાન થવાની કોઈ જરૂરત નહીં પડે. તમને જણાવી દઈએ કે એક મેચ્યોર મર્દ હંમેશા પોતાનું બેસ્ટ આપવાની કોશિશ કરે છે. આ પણ એક કારણ છે કે કુંવારી છોકરીઓ પોતાના થી મોટી ઉંમર ના મર્દ તરફ તરફ ઘણી વધારે આકર્ષિત થાય છે.